Độ giảm xóc Old Man Emu cho Escape.

Nikita

Xe tải
Trước đây em cũng có ý định thay dàn gầm của Esc bằng đồ OME nhưng dự án đó chưa kịp tìm hiểu chi tiết thì rơi vào quên lãng. Vừa rồi lang thang vào 4x4.vn thì tóm được cái thông tin này:
Mã sản phẩm: OMEESC
Giá bán: 25.564.000 VNĐ Chưa bao gồm VAT
Bảo hành: 3 năm
Mô tả: Phuộc giảm xóc khí Nitro hiệu Old Man Emu là sản phẩm tiên tiến nhất của ARB, đây là loại phuộc cao cấp nhất trên thị trường phuộc giảm xóc dành cho xe off road. Đội ngũ kỹ sư OME đã làm việc không mệt mỏi để tìm ra công nghệ mới để thiết kế và chế tạo một loại phuộc dẫn đầu về độ bền, tính năng vận hành, độ chính xác và sự tiện nghi tối đa trong điều kiện đường xá xấu nhất.
Nâng 2" so với nguyên bản
Bao gồm

• 2 giảm xóc trước
  • 2 lò xo trước
  • 2 giảm xóc sau
  • 2 lò xo sau
Một vài tính năng cơ bản

• Thích hợp cho cả off road và đường bình thường
  • Tuổi thọ cực cao, được thử nghiệm và chứng minh trong điều kiện phòng thí nghiệm cũng như môi trường thực tế
  • Vận hành hoàn hảo trong mọi điều kiện
  • Dẫn đầu trong phân khúc thị trường phuộc giảm xóc bằng khí Nitro
  • Kể cả khi di chuyển ở vận tốc cao vẫn bảo đảm tính ổn định của xe
  • Tương thích hoàn toàn với lò xo khác của OME
  • Bảo hành 3 năm trên toàn thế giới
  • Sản xuất hoàn toàn tại Úc
Với hoàn cảnh vợ 2, vợ 3 như em bây giờ thì không đủ điều kiện để thay dàn gầm này nữa rồi. Em post lên đây với mong muốn cụ nào lắp rồi hoặc có kinh nghiệm gì thì cùng chia sẻ.
Cá nhân em thấy nâng 2" rồi thay lốp to, cần thiết đệm thêm spacer vào chắc Esc trong khác hẳn. Không biết lúc vận hành thì thế nào.

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Giảm sóc trước 2.1 triệu /chiếc , giảm sóc sau 1.8tr /chiếc trong hãng . Độ OLDMAN hơi phí xiền vì giảm sóc Ếch rất bền.

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Bác là ai mà nhái bản quyền chữ ký của em không xin phép vậy?
Nhưng thôi không kiện vì bác đã có công PR cho site nhà em
Cá nhân em thấy nâng 2" rồi thay lốp to, cần thiết đệm thêm spacer vào chắc Esc trong khác hẳn. Không biết lúc vận hành thì thế nào.
Muốn thử cảm giác hôm nào rảnh em mời bác ngồi thử vàng anh nhà em nhé

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Giảm sóc trước 2.1 triệu /chiếc , giảm sóc sau 1.8tr /chiếc trong hãng . Độ OLDMAN hơi phí xiền vì giảm sóc Ếch rất bền.
Mình cũng đang cân nhắc mua D3 hơi phí tiền vì 5DmackII dùng rất bền :))

Nikita

Xe tải
Muốn thử cảm giác hôm nào rảnh em mời bác ngồi thử vàng anh nhà em nhé
Em không trộm bản quyền của bác nhé, em đối lại thôi, mà có ai bắt nộp phí bản quyền câu đối đâu, he he.
Biết thế hôm bác chở cái tời cho em thì em lên xe làm luôn vài vòng nhỉ. Vàng anh bác làm đủ rồi thì review 1 chút đi, em đã ở vào hoàn cảnh là sau khi độ mấy cái ba lăng nhăng trong xe rồi thì muốn chơi bộ giảm xóc mới. Bây giờ thì không có cơ hội rồi có làm thì em làm em Paj cộc thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng
D3X cho máu đi các cụ :D

cuoichu

Xe buýt
Bản thân con Fò này ko phải là xe Off thực sự vì nhiều lý do các Cụ phân tích cả rồi, nên độ làm gì cho nó phí tiền. Để đấy đi uốn hay hơn!

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
bộ thụt này đâu phải chỉ lắp để offroad đâu mà các bác lo Ếch ko phải xe offroad :D

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Ếch thì nên độ giảm xóc giảm gầm vì có off road được quái đâu. Giảm được gần 2'' đi trong phố với đường trường chắc sướng hơn hẳn.

cachoi

Xe điện
Thay của 2.3 vào, dùng vô tư giá rẻ bằng 1/2 à quên Ford LB nhé

fortuner7979

Đi bộ
cho e hỏi ngu phát. E đi con fortuner cuối 2009 SR5 nhập, mà đi không đủ tải 3 hang ghế la xóc tung ***, khiến mọi ng ngồi tuong xe mình k ra gì, A tự ái lắm ma k biết lam thế nào chứng minh là xe minh mua đắt tiền chất tốt cả huuuuu.các bác chỉ cách giúp E với, thanks cả nhà phát cho máu hjjjjj

lapin

Xe container
Giảm gì cũng nên tăng công suất động cơ, cải tiến hệ truyền động, nạp xả trước chứ các cụ?

Ngoc Phan XLS

Xe container
cho e hỏi ngu phát. E đi con fortuner cuối 2009 SR5 nhập, mà đi không đủ tải 3 hang ghế la xóc tung ***, khiến mọi ng ngồi tuong xe mình k ra gì, A tự ái lắm ma k biết lam thế nào chứng minh là xe minh mua đắt tiền chất tốt cả huuuuu.các bác chỉ cách giúp E với, thanks cả nhà phát cho máu hjjjjj
Dễ ợt: Bán Fò Tun mua Fò Ếch.

lapin

Xe container
Cụ tự ti hay mặc cảm quá khó quyết định đúng.%-)

Thiện Gbp

Xe đạp
Nguyên bản của Ếch là Fomoco hả các cụ?