Độ DVD cho Honda CRV 2013-2015

fialovy

Xe tăng
Dear các cụ
Tình hình là trên này em thấy nhiều cụ hỏi và thắc mắc về việc sau khi độ DVD bị mất nhiều chức năng, cụ thể
* Với các cụ độ DVD (mà hãng gọi là OEM), thực chất hàng này là hàng Hồ Cẩm Đào, chất lượng âm thanh kém, được cái là thiết kế liền mặt dưỡng nên nhìn nó zin, chỉ cắm phập jack là ăn ngay. Tuy nhiên sau khi dùng 1 thời gian, nhiều cụ phản ánh
- Không sử dụng được nút Nghe gọi trên vô lăng
- Nhiều loại lắp xong khỏi chỉnh giờ trên iMid luôn
- Toàn bộ các settings nguyên bản trên iMid như tự động khóa cửa, tự động tắt đèn pha, đèn trần, import wallpaper và đặc biệt là menu ẩn bị disable, khỏi chỉnh
* Với các cụ độ DVD các hãng thương hiệu Pioneer, hay JVC, Alpine ... cũng bị mất các chức năng trên

Hiện nay xe em đã độ DVD, hàng em độ là Pioneer NEX 4100 (hàng Mỹ em ship Amazon) nó gần như tương đồng model 8750 (hàng Thái) các cụ đang dùng, khác thêm vài cổng kết nối thôi, cơ bản ko khác nhiều

Sau khi em độ, điện đóm xe em hầu như không phải cắt 1 sợi dây nào, ko đấu nối 1 đoạn nào, tức là hoàn toàn cắm jack như đầu OEM. Mặt dưỡng của em cũng màu rất chuẩn theo mặt táp lô, chứ ko lệch màu.

Và đặc biệt là
- Xe em vẫn sử dụng nút nghe gọi trên vô lăng bình thường (đoạn đầu clip)
- Vẫn chỉnh giờ cũng như thao tác các setting trên iMid bình thường
- Menu ẩn giữ nguyên
Tóm lại là tất cả các chức năng nguyên bản của em như zin
Ngoài ra thì ngoài các chức năng như bộ DVD, em có thêm
- Carplay, sử dụng các chức năng qua Siri, hoặc Apple Map
- Sử dụng Sygic, Here, Google map khi cắm qua dây HDMI bên hộc phụ
Em lắp thêm cam gương phụ, cam mũi xe (soi váy chị em đằng trước) sử dụng công tắc chủ động là công tắc zin của CRV luôn (công tắc cảm biến chữ P)

Video, ảnh ọt tí khoe các cụ, ko các cụ lại ko tin
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=27BiMhUh8KY[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

TVPL

Xe container
Quả Cam tiến bên phụ hay phết nhở, em cà lốp vỉa hè đôi phát rồi :((.
Cụ Chủ tịch độ cảm biến tự động bật Cam này như... Lexus đê, em ngồi một lúc đi trong phố mà rồ hết cả người, ứ biết tắt thế nào :).

fialovy

Xe tăng
Em tính rồi anh ạ, cứ nút chủ động cho lành :D
Cam mũi và cam gương em cũng cắm 2 cổng độc lập đấy chứ
Cam gương vào cổng cam lùi
Cam mũi vào cổng AV, khi nào bật thì phải ấn nút + chuyển chế độ trên DVD sang AV thì mới lên, chứ ko qua bộ trộn chia gì cả

xtitan

Xe buýt
Em tính rồi anh ạ, cứ nút chủ động cho lành :D
Cam mũi và cam gương em cũng cắm 2 cổng độc lập đấy chứ
Cam gương vào cổng cam lùi
Cam mũi vào cổng AV, khi nào bật thì phải ấn nút + chuyển chế độ trên DVD sang AV thì mới lên, chứ ko qua bộ trộn chia gì cả
cụ ơi lắp ở đâu mà 2 quả cam mũi và cam gương phụ chuẩn thế :D

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Thôiiiiiii, đổi 2015 đê anh :))
Mày chỉ đc cái nói đúng ý anh :D

Mà bộ này có bị mất radio FM/AM ko? Nếu có radio FM chắc ko bắt đc mấy kênh FM của VN vì bước sóng Radio US nó khác nhỉ?!

Chỉnh sửa cuối:

fialovy

Xe tăng
Mày chỉ đc cái nói đúng ý anh :D

Mà bộ này có bị mất radio FM/AM ko? Nếu có radio FM chắc ko bắt đc mấy kênh FM của VN vì bước sóng Radio US nó khác nhỉ?!
FM chỉ bắt được 4 kênh anh ạ, VOV 91 bước sóng lẻ nên chịu, hàng cho thị trường US mà
Em đang đợi ship bộ Convert Tune về. Thực ra lâu ròi em cũng ko nghe VOV, quảng cáo nhiều quá

Trên hội có 1 bác 2015 2.4 có navi rồi mà nghe qua chất lượng âm thanh của Pi cũng ship về độ cơ mà :D Nhưng con đấy phức tạp hơn

Anh [@Premacy9595;873] cũng đang máu lắm :))

Chỉnh sửa cuối:

fialovy

Xe tăng

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
FM chỉ bắt được 4 kênh anh ạ, VOV 91 bước sóng lẻ nên chịu, hàng cho thị trường US mà
Em đang đợi ship bộ Convert Tune về. Thực ra lâu ròi em cũng ko nghe VOV, quảng cáo nhiều quá

Trên hội có 1 bác 2015 2.4 có navi rồi mà nghe qua chất lượng âm thanh của Pi cũng ship về độ cơ mà :D Nhưng con đấy phức tạp hơn

Anh [@Premacy9595;873] cũng đang máu lắm :))
Thế thì bảo bác ý để lại cho anh bộ DVD xịn 2.4 nhé :D

fialovy

Xe tăng
Thế thì bảo bác ý để lại cho anh bộ DVD xịn 2.4 nhé :D
Đợi đấy mà DVD anh ạ :)) CD thôi
Với cả bác í ko có ý định bán :D Anh xem vào đại lý nào nó có mà lắp. Vì vẫn nhiều cụ thay màn đó bằng DVD Tàu Khựa lắm, và hãng lại bán ra ngoài, giá hình như 16 củ chưa thuế, chưa lắp đặt

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Đợi đấy mà DVD anh ạ :)) CD thôi
Với cả bác í ko có ý định bán :D Anh xem vào đại lý nào nó có mà lắp. Vì vẫn nhiều cụ thay màn đó bằng DVD Tàu Khựa lắm, và hãng lại bán ra ngoài, giá hình như 16 củ chưa thuế, chưa lắp đặt
Rẻ thì mua chứ 16tr thì thôi, anh dùng bản CD cũ cũng đc :D

xtitan

Xe buýt

em kết quả cam tiến của cụ quá :D

fialovy

Xe tăng
Xe em giờ đủ các thể loại map luôn
Từ Apple Map, Google Map, Sygic, hay Here (mỗi tội thằng này ko hỗ trợ chế độ Landscape)

P/S: cụ gì trên kia ra chỗ khác mà spam, cái đầu đấy trông vừa thô vừa xấu, lại mất hết các chức năng mà vẫn tư vấn bán cho khách được thì em thua. Chưa nói đến Android treo như cơm bữa