Độ đèn xênon để sử lý thằng đi ngược chiều

bomb

Xe tải
Website
ngocminh-nmc.com.vn
Các bác cho em xin ý kiến:
Em là hay đi buổi tối có rất nhiều bác đi ngược chiều nhưng vẫn để đèn ở chế độ chiếu xa, chói mắt, cay cú không chịu được em định độ đèn xê non để thấy bác nào ngổng đèn em chiếu thẳng mặt. Theo các bác em có nên độ không ạ?

Toyota Celica

Xe container
Tư tưởng như cụ thì ko được , cụ không nghĩ đến 2 ông cùng lóa thì càng dễ gây tai nạn ợ ,
Em cứ hiền lành nháy lại , nháy nó ko hạ thì đành chịu thôi , chứ an thua thế có ngày 2 xe đâm nhau nát đầu cụ à.
Em khuyên cụ nếu độ để tăng anh sáng , tăng khả năng quan sát thì độ , chứ độ để làm chói thì tốt nhất ko nên
Đi đường em thấy ông nào xenon sáng mà cứ nháy liên tục , nháy thằng đối diện hay nháy em em cũng chịu , vừa bị thằng đối diẹn chói đèn , lại thêm 1 ông ăn thua nháy sau *** , em bị 2 cái CHÓA , tức nhưng cũng kệ .

phongboy

Xe tăng
em vừa lắp xenon, nhưng ko phải để chiếu vào mặt xe đối diện mà là để nhìn rỏ đường thôi. Nhớ lắp Bi bác nhé!!!

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
em thiết nghĩ bác nào cũng có tư tưởng như bác thì toàn mang xe đi lắp xenon để chiến nhau, vậy thì đâu gọi là van hóa đi xe nữa bác

cucaihn

Xe buýt
Ý tưởng của bác rất Việt Nam

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Em là hay đi buổi tối có rất nhiều bác đi ngược chiều nhưng vẫn để đèn ở chế độ chiếu xa, chói mắt, cay cú không chịu được em định độ đèn xê non để thấy bác nào ngổng đèn em chiếu thẳng mặt. Theo các bác em có nên độ không ạ?
E luôn chơi từ 4 đến 6 cái li lông. Nhưng cũng không phải để dọa người khác. Nó chỉ để phục vụ mình thôi. Cụ cân nhắc nhá. Ông trời không lấy không của ai cái gì bao giờ đâu. E thề

bvhadelpiero

Xe lăn
Ý tưởng của cụ quả là không giống ai :(

Game Over

Xe điện
Không ăn thua đâu bác ơi.Những ca đi trong phố mà vẫn để đèn chiếu xa thì không có thuốc nào chữa được đâu...ức cũng phải cố mà chịu.Theo tìm hiểu của em thì tất cả những đồng chí đi trong phố để đèn chiếu pha (không chịu chuyển về chiếu gần khi mình nháy) đều đeo kính đen hết,bất kể ngày hay đêm.Bác có chiếu thẳng vào mắt nó cũng đếch ăn thua gì.Bác ra hiệu thuốc mua 1 lọ thuốc chống ức chế uống mỗi khi lên xe là ok.Em vẫn dùng,tốt lắm..em thề!

DungTri

Xe hơi
bótay. Chả biết cụ xử lý được "thằng" đi ngược chiều cụ hay ko nhưng có khi "thằng" đó nó bị chói mắt và... lao vào "head to head" với cụ thì ko hiểu là ai xử lý ai :(
^:)^^:)^^:)^

OmegaO9

Xe container
Đúng là có rất nhiều bố có sở thích hay rương pha dù bên kia đã nháy đèn hoặc đường còn rộng,điều này nhiều lúc ức chế lắm các cụ ạ.
Nếu cụ chơi Bi,cụ chơi của RX 350 hoặc BMW cho em-đảm bảo sáng như ánh chớp máy hàn luôn,đèn mình sáng thì họ cũng ngại chơi pha với mình.
[video=youtube;WGadPVW3UWk]http://www.youtube.com/watch?v=WGadPVW3UWk[/video]

present

Xe điện
Lạy cụ, cứ ăn thua kiểu đó thì cả hai sẽ có chung một đích đến đấy ợ :(

khactuyen

Xe tăng
Theo em nếu cụ đi xe thấy đèn tối thì nên độ bi xenon cho an toàn, bi thì cụ nên chọn dòng SUV (như Land rover, RX350: fa nên rất cao, em dùng Landrover mà xe tải 30T cách xe em 30m em fa chùm đầu luôn, đi xa lộ rất an toàn).
Độ bi mà đi fa lại mấy ông thiếu ý thức đi trong nội thành dùng fa thì ko nên cụ ạ, nguy hiểm cho bản thân và người đi đường.

KiaCD5numberone

Xe tăng
Em cũng đang muốn thay hai cái pha, xe tối quá. Nhiều hôm đi làm về chỉ cần gặp mấy ông 4B cứ dương lên là em ko nhìn thấy gì, tức mà không làm gì được.
Sao nhiều ông đi xe cứ dướng pha lên thế nhỉ. Đi trong nội thành mà như vậy đâu có cải thiện được cái gì.

Vậy theo các cụ nên độ Xenon gì cho chuẩn ợ???

HangB2

Xe điện
@ cụ chủ thớt: Muốn chiến vậy thì phải lắp đèn máy bay ^:)^, fun vậy thôi chứ không nên đâu cụ

Chỉnh sửa cuối:

zakkblack

Xe hơi
Em cũng cú cái vụ ý thức đèn này. Em cũng hay đi tối nhưng nhìn chung là mấy bác 4B cũng rất có ý thức, chỉ đá đèn là các bác cụp pha ngay nếu lỡ có quên tắt. Có bác nào cứ giương pha đi thì em cũng tự nhủ chắc là mới lái nên lúng túng chả biết pha biết cốt ở đâu để tắt bật cho nó dễ chịu.

Nhưng bực nhất là mấy ông đi LX và SH, 100% ông nào cũng giương pha 24/7 hết mà mình cú mình chiếu thẳng pha bọn nó cũng coi chẳng ra gì, bức xúc quá ạ. Mà mấy cái đèn của xe LX và SH lại đặt cao nữa chứ toàn rọi thẳng vào mặt mình ko nhìn thấy cái gì. Cú thật. Cũng đang định lên đây lập topic để làm thế nào trừng trị mấy ông lỏi SH. Mấy lần ức chế công việc đi về em nói thật là tí nữa em chặn xe nó để làm sao thì làm tiếp. Em tức thật, akay.

bimbim2010

Xe buýt
chắc do mấy bác mới lái xe mới hay rương pha
mà chưa biết hạ pha khi thấy xe ngực chiều nháy lại

giangcoi28

Xe tải
Em cũng cú cái vụ ý thức đèn này. Em cũng hay đi tối nhưng nhìn chung là mấy bác 4B cũng rất có ý thức, chỉ đá đèn là các bác cụp pha ngay nếu lỡ có quên tắt. Có bác nào cứ giương pha đi thì em cũng tự nhủ chắc là mới lái nên lúng túng chả biết pha biết cốt ở đâu để tắt bật cho nó dễ chịu.

Nhưng bực nhất là mấy ông đi LX và SH, 100% ông nào cũng giương pha 24/7 hết mà mình cú mình chiếu thẳng pha bọn nó cũng coi chẳng ra gì, bức xúc quá ạ. Mà mấy cái đèn của xe LX và SH lại đặt cao nữa chứ toàn rọi thẳng vào mặt mình ko nhìn thấy cái gì. Cú thật. Cũng đang định lên đây lập topic để làm thế nào trừng trị mấy ông lỏi SH. Mấy lần ức chế công việc đi về em nói thật là tí nữa em chặn xe nó để làm sao thì làm tiếp. Em tức thật, akay.
Em cũng giống bác. ức chế nhất là bọn SH chỉ muốn xuống đập hết đèn fa của chúng đi thôi. Bực quá các bác ah.x-(

DHT06

Xe tăng
Nhịn đi cụ chủ thớt, xã hội ai cũng nghĩ như cụ thì lên noc tủ ngồi hết rồi, em cũng hiểu bức xúc của cụ chủ thớt vi fem cũng gặp rất nhiều rồi!