Thảo luận độ cruise control cho crv ld 2009 2.4

luckyme

Xe buýt
Cũng hay, nhưng nhiều thứ tự động hóa sẽ biến LX trở thành thừa, hì hì hì.
Đúng là trong thành phố thì chả có tác dụng gì. Hôm vừa rồi test thử mấy lần thì chỉ vừa lên đủ tốc độ để set và kiểm tra xem nó hoạt động xong là phải đạp phanh ngay. Tuy nhiên, nó có tác dụng nếu đi cao tốc giúp lái xe đỡ căng thẳng và đỡ phải tranh cãi với xxx vì vụ bắn tốc độ.

hithithit

Xe hơi
Cái này hay đây.
Em cũng oánh dấu để ngâm cứu phát.

ngacnhienchua

Xe máy
Vâng xin kính chào các cụ trên diễn đàn ! E là Điệp (thợ làm cho cậu em trên). Hiện giờ bên em có thể độ tất cả cruise control của Honda : CRV, Civic, City . Tất cả các model và các đời
Nick này em mượn của cậu bạn vào do nick của em đăng ký chưa được kích hoạt. E đã nhờ admin kích hoạt giúp!
Thời gian qua cũng có nhiều cụ quan tâm tới vấn đề độ cruise control cho Honda CRV có gọi điện cho em hỏi một số vấn đề, nhân đây em cũng xin trả lời luôn cho các cụ đỡ băn khoăn:
1> Độ cruise có phải can thiệp hay bóc, đấu về phần điện nhiều ko?
- E xin trả lời là nói độ hay chế cái này cũng ko đúng cho lắm, thực chất bọn em chỉ có lắp vào phần bản vẽ nguyên bản của nó. Cái này về VN bị cắt đi nhằm giảm chi phí cho các xe ld ở VN.
2> Hàng của em có xuất xứ ở đâu ?
- E xin trả lời, hàng của e đều là hàng OEM dùng cho thị trường Mỹ, được mua ngay tại đại lý Honda tại Califorlia, và được chuyển về theo đường xách tay. Vì vậy mỗi lần về cũng rất hạn chế về số lượng, và nhược điểm là các cụ phải đợi lâu. Các cụ mua ở VN hay ở ThaiLand, Taobao..... đều là hàng " chính hãng " nhưng dùng cho thị trường Đông Nam Á. Tất cả đều rất tốt, nhưng nếu có cụ nào đặt đồ bên Thailand về rồi mang qua chỗ em so sánh sẽ thấy sự khác biệt đôi chút.
3> Thời gian thi công là bao lâu ?
- Đối với xe 2009 là 1 tiếng, xe 2010 -2012 là 1 tiếng 30 phút. Các có thể mua đồ ở chỗ khác mang tới chỗ em lắp, em chỉ lấy tiền công thôi. E xin lưu ý với các cụ là cái này là đấu trực tiếp vào chân hộp ECU mà phi trực tiếp điện 12v vào, trong đó có rất nhiều chân chờ. Nếu đấu sai hoặc nhầm sẽ chết hộp đen. Mà hộp đen trong hãng bán tầm vài chục gì đó mà phải đặt thì phải.

Hàng em lại về có mấy bộ thôi vì tgian này vận chuyển về rất khó khăn, với lại cái này em nhờ người làm xe hơi bên CALIFORLIA đặt hộ nên ko có số lượng lớn như nhập ở chợ được. Hiện giờ đang có sẵn cho CRV
Civic , City các cụ để qua tết e sẽ phục vụ các cụ.

E rất mong được hầu chuyện các cụ. E tên Điệp ( SN 82)
SĐT : 0982.101.755
Đc : 42 i đường Yên Phụ - Từ ks SOFITEL đường thanh niên rẽ phải 500 mét

Chỉnh sửa cuối:

TuCuong

Xe hơi
Hay quá! Ủn giúp cụ

Billkun

Xe tải

Sau gần 1 tháng chờ đợi, tối hôm kia cụ Điệp 42i Yên Phụ báo hàng đã về. Sáng sớm hôm sau em phi đến để được lắp Cruise vào con vợ CRV 2009 hàng Việt Nam chất lượng nghiêng. Tối qua chưa phọt bài vì còn trải nghiệm xong mới chia sẻ. Chốt lại là: rất rất hài lòng.
1. Hài lòng vì dịch vụ và giá cả của cụ Điệp 42i Yên Phụ.
2. Hài lòng vì cruise với các đặc điểm sau:
2.1. Chạy trong thành phố không có tác dụng (tất nhiên, do khó đạt tốc độ >40km/h để set, và liên tục phải phanh)
2.2. Chạy trên đường vành đai 3 trên cao với việc điều chỉnh tốc độ hoàn toàn bằng bấm phím trên vô lăng (không dùng chân chút nào) trên quãng đường tầm 10km thì rất tiết kiệm xăng. 15.4 km hết 1 lít so với 11km hết 1 lít trên quãng đường này khi không dùng cruise.
2.3. Set 42km/h khi xuống khỏi đường vành đai 3 trên cao thì khi xuống dốc tốc độ bị kéo lên 48 km/h (đủ điều kiện cho mấy bác xxx chén)
2.4. Set 42km/h khi lên dốc này thì xe vẫn đạt 42km/h.
3. Chốt lại là: đáng đồng tiền bát gạo các cụ ợ

Chỉnh sửa cuối:

ngacnhienchua

Xe máy

Sau gần 1 tháng chờ đợi, tối hôm kia cụ Điệp 42i Yên Phụ báo hàng đã về. Sáng sớm hôm sau em phi đến để được lắp Cruise vào con vợ CRV 2009 hàng Việt Nam chất lượng nghiêng. Tối qua chưa phọt bài vì còn trải nghiệm xong mới chia sẻ. Chốt lại là: rất rất hài lòng.
1. Hài lòng vì dịch vụ và giá cả của cụ Điệp 42i Yên Phụ.
2. Hài lòng vì cruise với các đặc điểm sau:
2.1. Chạy trong thành phố không có tác dụng (tất nhiên, do khó đạt tốc độ >40km/h để set, và liên tục phải phanh)
2.2. Chạy trên đường vành đai 3 trên cao với việc điều chỉnh tốc độ hoàn toàn bằng bấm phím trên vô lăng (không dùng chân chút nào) trên quãng đường tầm 10km thì rất tiết kiệm xăng. 15.4 km hết 1 lít so với 11km hết 1 lít trên quãng đường này khi không dùng cruise.
2.3. Set 42km/h khi xuống khỏi đường vành đai 3 trên cao thì khi xuống dốc tốc độ bị kéo lên 48 km/h (đủ điều kiện cho mấy bác xxx chén)
2.4. Set 42km/h khi lên dốc này thì xe vẫn đạt 42km/h.
3. Chốt lại là: đáng đồng tiền bát gạo các cụ ợ
Thank bác. Hnay e mới vào đc vì nick e vẫn chưa đăng ký đc
chắc mấy bác admin đang bận tết nhất. Chỗ e còn vài bộ nữa thôi
các cụ nhanh qua sắm vi vu xuân cho yên tâm

thằng cuội

Xe máy
Ôi giờ mới vào thớt e lập mấy tháng rùi. Ka ka thế là bị phá vỡ thế độc tôn con crv ld có cruise rùi =)). Mấy hôm nữa e tung quả độc khác nữa. Các cụ chờ e nhé

luckyme

Xe buýt
Xe em bị trục trặc (lỏng giắc cắm) qua được em Điệp hỗ trợ nhiệt tình mở ra cắm lại giắc mất chưa tới 5 phút :D :-bd. Giờ chạy ngon lành. Em chủ yếu test thử đường cầu Nhật Tân ra Nội Bài thấy ngon lành. Set đúng 80 thì khi lên/xuống dốc chỉ tăng/giảm tốc độ 1km/h. Đi tốc độ 40-50 ở 2 đầu do khu vực nội thị cũng ngon lành. Đoạn set 80 mà phải đạp phanh giảm xuống 60 chẳng hạn thì khi bấm nút lấy lại tốc độ 80 cảm giác cũng thú vị lắm. Nếu các cụ hay đi ra ngoài tỉnh hay mấy cái đường cao tốc trên cao, cầu Nhật Tân, đại lộ Thăng Long thì nên lắp còn nếu chỉ loanh quanh trong phố thì gần như không có tác dụng gì vì vừa lên được 40 để set là đã phải đạp phanh ngay rồi.

Sóc nhỏ

Xe tăng
Thực sự cái món này làm mất cảm giác điều khiển tốc độ người lái. Nhà cháu nghĩ cái này phù hợp với ở tây thôi, ở ta nhiều lúc hãi lắm. Đi như kiểu mình ngồi có người khác đạp hộ ga.:">

ngacnhienchua

Xe máy
Xe em bị trục trặc (lỏng giắc cắm) qua được em Điệp hỗ trợ nhiệt tình mở ra cắm lại giắc mất chưa tới 5 phút :D :-bd. Giờ chạy ngon lành. Em chủ yếu test thử đường cầu Nhật Tân ra Nội Bài thấy ngon lành. Set đúng 80 thì khi lên/xuống dốc chỉ tăng/giảm tốc độ 1km/h. Đi tốc độ 40-50 ở 2 đầu do khu vực nội thị cũng ngon lành. Đoạn set 80 mà phải đạp phanh giảm xuống 60 chẳng hạn thì khi bấm nút lấy lại tốc độ 80 cảm giác cũng thú vị lắm. Nếu các cụ hay đi ra ngoài tỉnh hay mấy cái đường cao tốc trên cao, cầu Nhật Tân, đại lộ Thăng Long thì nên lắp còn nếu chỉ loanh quanh trong phố thì gần như không có tác dụng gì vì vừa lên được 40 để set là đã phải đạp phanh ngay rồi.
Vâng cảm ơn cụ đã khen ! Ko có gì đâu ạ, e biết e cắm lại cho bác 1 chút thôi có mất gì đâu mà phải công xá

Thực sự cái món này làm mất cảm giác điều khiển tốc độ người lái. Nhà cháu nghĩ cái này phù hợp với ở tây thôi, ở ta nhiều lúc hãi lắm. Đi như kiểu mình ngồi có người khác đạp hộ ga.:">
Cái này cụ đi cao tốc nội bài - lào cai sẽ thấy nó có tác dụng. Hoặc những chỗ đường đẹp mà là khu dân cư 50km/h. Cụ chỉ cần chểnh mảng mải nói chuyện thôi là nó tăng ngay. Cái này giúp cụ đầu óc thư thái hơn. Còn chắc chắn nó đều chân ga thì sẽ tiết kiệm xăng hơn. Bọn tư bản giãy chết nó cũng tính nát óc rùi cụ ạ. Còn nếu cụ ko tự tin chạy nó thì tắt nó đi là xong ke ke

quenroi

Đi bộ
Vừa độ xong, về nhà ủn lên ngay cho nó nóng.
Xe em crv 2009 độ đẽo một số thứ ngon ngon nên riêng món cruise này phải làm cho nó chuẩn tí. Liều mạng nghe các cụ trên này, đầu năm hên xui phát. Kết quả như sau:
- Hàng họ Mexico, trông ngon, nguyên nilon, thấy ghi Honda genuine
- Thời gian thi công 40 phút, thấy nhanh gọn, cụ chủ trực tiếp làm thấy rất thành thạo, cắm phát lên ngay
- Thái độ nhiệt tình, vui vẻ...
- Bảo hành, cụ chủ nói bảo hành đến khi đổi xe.....nên em yên tâm đến lúc hỏng thì thôi...hehe. Đi từ hàng cụ chủ về nhà chưa thấy hỏng..
Nói chung là rất hài cái lòng.
Em lần đầu đăng ký nick để chia sẻ, không có ý PR.

crvphutho

Xe tải
Đánh dấu để cho crv của e them phần lung linh

crvphutho

Xe tải
Vừa độ xong, về nhà ủn lên ngay cho nó nóng.
Xe em crv 2009 độ đẽo một số thứ ngon ngon nên riêng món cruise này phải làm cho nó chuẩn tí. Liều mạng nghe các cụ trên này, đầu năm hên xui phát. Kết quả như sau:
- Hàng họ Mexico, trông ngon, nguyên nilon, thấy ghi Honda genuine
- Thời gian thi công 40 phút, thấy nhanh gọn, cụ chủ trực tiếp làm thấy rất thành thạo, cắm phát lên ngay
- Thái độ nhiệt tình, vui vẻ...
- Bảo hành, cụ chủ nói bảo hành đến khi đổi xe.....nên em yên tâm đến lúc hỏng thì thôi...hehe. Đi từ hàng cụ chủ về nhà chưa thấy hỏng..
Nói chung là rất hài cái lòng.
Em lần đầu đăng ký nick để chia sẻ, không có ý PR.
Cụ cho e xin địa chỉ với ah!

crvphutho

Xe tải
OK e đang trả e santafe 2008 660 nếu họ đồng ý là e bán còn ko là e độ luôn

kduc

Xe Cứu Trợ
Ko biết cụ ý có độ cho Ford Fiesta được ko? thèm quá.