Độ Âm thanh spark van-các cụ tư vấn nhiệt tình cho em ạ

williamhoang

Xe đạp
Tình hình hôm nay đi offline rất vui,rất hoành tráng..
Sau khi được các bác góp ý em muốn nâng cấp âm thanh cho em spark van của mình.
em có một số thắc mắc muốn hỏi các cụ:

Thứ 1 lắp thêm 2 loa cánh nghe cho hay,nên lắp loa của hãng hay loa ngoài ạ ? nếu lắp loa ngoài dùng loa nào tốt trong Toad,Grafiti,kenwood?

thứ 2 lắp đầu DVD,nên lắp đầu Kovan hay Motevo ?

các cụ cho em góp ý nhiệt tình ạ
chân thành cám ơn các cụ

vandu

Xe hơi
Đồng bộ và hay nhất là Pioneer, nếu không Kenwood cũng rất tốt, e được dùng rồi, âm thanh hay mà lại rất bền. E đang dùng đầu DVD Kovan, dở ẹc, không tua bài trên màn hình được. mã code thay đổi logo là 317 ==> khó nhớ lắm! Màn hình cảm ứng thì không được phẳng lắm...
Theo e thì cụ cứ xem cái nào đẹp, vừa, và rẻ là chiến thôi, thực ra có cho nó đủ thôi chứ tốt đến đâu thì cụ cũng không thể vừa đi vừa xem được. Mà ai lại dừng xe để xem? Cụ cứ múc 2 đôi loa Kenwood và 4 loa treble, một loa trống MBQ ( khoảng 2,2tr-2,4tr chứ loại rẻ hơn nó nhẹ tênh nên nghe trống không căng được đâu), thế là ok. Cụ cứ chiến đi, vừa chiến vừa tìm hiểu nó mới vui. Nhớ là đi riêng dây loa trống cho nó khỏe nhé cụ. Chúc cụ sớm có dàn âm thanh lý tưởng ( như xe em ! heee).

williamhoang

Xe đạp
em hỏi chút

trước kia cụ lắp loa kenwood ở đâu ạ,giá đôi loa cánh,đầu kovan thế nào hả cụ.cám ơn cụ
Đồng bộ và hay nhất là Pioneer, nếu không Kenwood cũng rất tốt, e được dùng rồi, âm thanh hay mà lại rất bền. E đang dùng đầu DVD Kovan, dở ẹc, không tua bài trên màn hình được. mã code thay đổi logo là 317 ==> khó nhớ lắm! Màn hình cảm ứng thì không được phẳng lắm...
Theo e thì cụ cứ xem cái nào đẹp, vừa, và rẻ là chiến thôi, thực ra có cho nó đủ thôi chứ tốt đến đâu thì cụ cũng không thể vừa đi vừa xem được. Mà ai lại dừng xe để xem? Cụ cứ múc 2 đôi loa Kenwood và 4 loa treble, một loa trống MBQ ( khoảng 2,2tr-2,4tr chứ loại rẻ hơn nó nhẹ tênh nên nghe trống không căng được đâu), thế là ok. Cụ cứ chiến đi, vừa chiến vừa tìm hiểu nó mới vui. Nhớ là đi riêng dây loa trống cho nó khỏe nhé cụ. Chúc cụ sớm có dàn âm thanh lý tưởng ( như xe em ! heee).

vandu

Xe hơi
Cụ ở Lạc Long Quân thì e không biết chứ e hay ra Thanh Bình auto chỗ 623 Nguyễn Trãi ấy, đắt một tí nhưng yên tâm về chất lượng hơn các chỗ khác. Chỗ đó có mít tơ Thoan làm rất nhiệt tình.
Đầu Kovan e lắp 4,5 tr thì phải, loa Kenwood khoảng 1,2-1,4 tr một chiếc.

vandu

Xe hơi
Nhưng e thấy cụ lắp loa cánh cửa làm gì, cứ lắp ở 4 góc xe ấy, vừa cân đối lại nghe nhạc nó bổng. MBQ lắp gầm ghế phụ phía trước, 4 loa treble chia 2 trước 2 sau là ok mà... Cụ cứ lắp thử như e nói rồi cụ so sánh với hai cánh cửa theo ý tưởng của cụ xem sao?

naiveboy79

Xe buýt
Cụ ở Lạc Long Quân thì e không biết chứ e hay ra Thanh Bình auto chỗ 623 Nguyễn Trãi ấy, đắt một tí nhưng yên tâm về chất lượng hơn các chỗ khác. Chỗ đó có mít tơ Thoan làm rất nhiệt tình.
Đầu Kovan e lắp 4,5 tr thì phải, loa Kenwood khoảng 1,2-1,4 tr một chiếc.
Cụ ra Thanh Bình mà cụ bảo là yên tâm về chất lượng. 1 năm nay thì em chat bt thế nào, chứ trước thì Thanh Bình là 1 trong những nơi đcj liệt vào danh sách đen...cụ thử search xem thế nào

vandu

Xe hơi
Cụ ra Thanh Bình mà cụ bảo là yên tâm về chất lượng. 1 năm nay thì em chat bt thế nào, chứ trước thì Thanh Bình là 1 trong những nơi đcj liệt vào danh sách đen...cụ thử search xem thế nào
Họ biết vậy nên đã cải tổ rùi cụ nai vẽ bo...ì ạ! Cứ tin em đi!

williamhoang

Xe đạp
Hôm nay em ra nội thất ô tô cầu diễn thấy có một chỗ giá rất cạnh tranh..họ báo đầu dvd mutilmedia 2tr8,đầu kovan 3tr6 ,đôi loa grafiti 4" 600k..còn các chỗ khác giá cao hơn

Chỉnh sửa cuối:

Phương Nga

Xe lăn
TB mà cụ bảo chất lượng thì em e tiêu chuẩn của cụ quá dễ dãi và cụ cũng rủng rỉnh tiền bạc

vandu

Xe hơi
TB mà cụ bảo chất lượng thì em e tiêu chuẩn của cụ quá dễ dãi và cụ cũng rủng rỉnh tiền bạc
Cảm ơn cụ quá khen! Thực ra thì phần thẩm âm của e cũng tàm tạm thôi, nên thấy được là ok. E hâm mộ nhạc vàng nên quan trọng là âm thanh phải rõ nét và êm ái. Thế thôi các cụ nhỉ!

naiveboy79

Xe buýt
Cảm ơn cụ quá khen! Thực ra thì phần thẩm âm của e cũng tàm tạm thôi, nên thấy được là ok. E hâm mộ nhạc vàng nên quan trọng là âm thanh phải rõ nét và êm ái. Thế thôi các cụ nhỉ!
Theo em hiểu, cái mà mợ Nga nhắc đến không phải là chất lượng của âm thanh loa, dvd (vì toàn tàu nhà ta cả), cái chất lượng mợ ý nói đến là thái độ phục vụ, cách lắp đặt/đi dây, các mối ddấu nối, giá cả và hậu mãi :). Em dự vậy ko bt có đúng ý của mợ Nga :)

Phương Nga

Xe lăn
Theo em hiểu, cái mà mợ Nga nhắc đến không phải là chất lượng của âm thanh loa, dvd (vì toàn tàu nhà ta cả), cái chất lượng mợ ý nói đến là thái độ phục vụ, cách lắp đặt/đi dây, các mối ddấu nối, giá cả và hậu mãi :). Em dự vậy ko bt có đúng ý của mợ Nga :)
đây này, lại một khách hàng ghét cái thái độ của thằng TB đây này

http://www.otofun.net/threads/308347-them-1-nguoi-nua-mat-cam-tinh-voi-thanh-binh-auto

dangngoc_1207

Đi bộ
Đôi loa trước con spark Van mình thay cặp sony: giá 1000, check trên eBay thấy giá 36$, xem như mình mua ko bị hớ. Cái loa này cho vào là vừa vặn luôn, loa ko có bass, chỉ có thêm loa treble. Đi thêm một loa trống gầm ghế nữa là nghe ngon lành. 2 loa sau thì lắp 2 loa hãng cũng ok. Xe em đang độ như vậy. Đầu CD thì mình xài đầu zin của Navara cho chất lượng âm thanh cao, chứ mấy đầu DVD tầm 3 -5 tr âm thanh ko được ngon lắm. Đầu Navara có MP3 + CD, giá 2,5tr: Mình thấy cũng khá hợp lý

Chỉnh sửa cuối:

heli

Xe tăng
Thứ 1: cụ chủ thớt muốn âm thanh xe khủng hay chỉ là có tiếng hat thôi?
Thứ 2: cụ định đầu tư bao nhiêu?
Thứ 3: cụ thích hàng hiệu hay ko hiệu
Chứ mỗi bác một ý cũng chả biết đâu mà lần.

vmcgf

Xe tăng
Xác định là đẽo cày giữa đường ! Ý kiến ở đây toàn dưới góc độ người tiêu dùng, cụ có thể tìm 1 số nhà KDCN nhờ họ tư vấn thêm

Chỉnh sửa cuối:

heli

Xe tăng
hay qua e nghe thử bộ của e đi.xe e cũng là xe van nè

vandu

Xe hơi
E lắp đồ cho xe e ở TB Nguyễn Trãi thấy được mà. Nhiệt tình, chu đáo. Lúc vào thì ra tận của đón. Lúc về có 2 chú ra xi nhan và có cô em ra vẫy tay bye bye... haizzzz chắc do e có bộ mặt dễ ưa nên họ tử tế....

MUNo1

Xe hơi
E lắp đồ cho xe e ở TB Nguyễn Trãi thấy được mà. Nhiệt tình, chu đáo. Lúc vào thì ra tận của đón. Lúc về có 2 chú ra xi nhan và có cô em ra vẫy tay bye bye... haizzzz chắc do e có bộ mặt dễ ưa nên họ tử tế....
"dễ ưa" đc hiểu theo nghĩa nào hả cụ :P !

naiveboy79

Xe buýt
cụ nói rất hay keke... cái này gọi là trông mặt "BÀ" bắt hình dong đây keke... dân đen thì ko cần :P

vandu

Xe hơi
Chẹp chẹp... cảm ơn các cụ quá khen!