DIY chắn nắng kính lái và kính hậu

Prius

Xe buýt
Ngày nghỉ lang thang qua CH bán VLXD của ông bạn em thấy có miếng chống nóng phản quang loại 2 lớp hay hay nên xẻo 1 miếng về làm cái chắn nắng trước và sau cho xe dùng khi đỗ giữa trời nắng.

Đầu tiên nó như thế này:

Sau 30 phút cắt thì sản phẩm như sau: (để chính xác thì nên lấy dưỡng theo kích thước kính xe sẽ rất khít và đẹp)
1. Mặt trong:

2. Mặt ngoài:

Loại này có 3 lớp, 1 lớp ở giữa có chức năng cách nhiệt với các hạt bóng khí tròn, 2 lớp trái phải tráng bạc phản xạ ánh nắng mặt trời chiếu vào giúp xe đỡ nóng và hại đồ nhựa, Sản phẩm có kích thước Rộng 1,5m x dài tùy ý nên em cắt luôn 1 miếng nữa để che kính lái:

Do không có mùi nên rất an toàn khi xe phơi nắng, giá cả thì 35k/m
Tổng chi phí nếu mua hết 40k.Khi không dùng thì cuộn tròn lại cất sau cốp rất tiện lợi,ở bên ngoài bán 2 miếng vuông vừa mỏng lại nhỏ sẽ không che kín được diện tích kính cần che nắng.

airport

Xe tải
Bác chẳng post bài này sớm, em vừa đi Metro rước 1 miếng kiểu như của bác về để che nắng cho kính lái, tận 100k bác ạ.
Mà cái này bác mua ở đâu để mai em ra mua về cắt cho hợp với kính sau của xe nữa cho đủ bộ 2 cái với.

Prius

Xe buýt
Bác chẳng post bài này sớm, em vừa đi Metro rước 1 miếng kiểu như của bác về để che nắng cho kính lái, tận 100k bác ạ.
Mà cái này bác mua ở đâu để mai em ra mua về cắt cho hợp với kính sau của xe nữa cho đủ bộ 2 cái với.
Em xẻo chỗ ông bạn bán vật liệu chống nóng ở 348 Trường Chinh, cắt từ cuộn to ra, khổ cố định 1,5m dài thì cắt tùy ý, tuy nhiên phải mất công mang ra may đường viền vải quanh mép để tạo độ cứng.

TVPL

Xe container
Cụ up hộ em mấy tấm ảnh dùng mấy tấm này trên xe cụ để em tham quan với ! Mấy hôm rồi em về quê, toàn phơi ngoài nắng, hé cửa kính rồi mà vẫn hầm hập như cái lò xót quá cụ ạ.

toanthangcs

Xe điện
Cái tấm chắn nắng mua sẵn hiệu quả ra phết, mỗi tội không được cứng cáp như của bác chủ.

Prius

Xe buýt
Cụ up hộ em mấy tấm ảnh dùng mấy tấm này trên xe cụ để em tham quan với ! Mấy hôm rồi em về quê, toàn phơi ngoài nắng, hé cửa kính rồi mà vẫn hầm hập như cái lò xót quá cụ ạ.
Lát em ra lấy xe sẽ chụp Và show nhiệt độ trong xe luôn, sẽ có KQ vào đầu giờ chiều

gadaubac69

Xe buýt
là sao dính được vào kính xe hả cụ, nếu kô nắng vẫn chiếu vào xe hầm hập

salem_45

Xe hơi
Sao các cụ không làm cái trùm bạt có phải nhanh không ạ, mà cũng không hại vỏ nữa

quangzin

Xe tăng
Cái này hiệu quả trống nắng hay nhất hiệu quả nhất là ốp bên ngoài kính chắn gió trứơc sau ,nhưng chỉ sợ mất thôi nên e lại để bên trong xe

Chỉnh sửa cuối:

mec e250

Xe tải
Cái này cứ làm cả tấm to phủ bên ngoài thì đỉnh luôn.

Prius

Xe buýt
Nhiệt độ trong xe là 40 độ, khi không che chắn là 50- 57 độ

12h trưa 01/05/2012 không che chắn:

Cài vào trần xe sẽ sát bề mặt kính tăng hiệu quả phản xạ;

Còn phía kính lái em đã có cái này thiết kế theo xe rồi, gấp lại rất gọn nên không cần làm cái trước:

Vài PIC mô phỏng cho các bác tham khảo khi có ý định che nốt kính lái,
ở pic này do kính lái lớn hơn kính hậu nên sẽ không che khít được hết nếu dùng tấm che kính sau, bên trong nó sẽ như này:

Nếu cắt theo kích thước kính lái sẽ rất đẹp và khít, kinh nghiệm cắt rộng ra 1 cm để cài phần thừa lên trần xe sẽ không bị võng khi co dãn do ánh nắng mặt trời nung nóng khi đỗ lâu.

Em sẽ làm version 2 cắt sát và ôm vào kính sau hơn,lần này thì sẽ che kín và không để khuyết chỗ đèn phanh 3rd nữa ( vì đỗ xe tại chỗ chứ có đi đâu mà phải để khuyết đèn phanh 3rd).
KL: Cho dù đỗ xe vào mùa hè,nhanh hay chậm thì nên che chắn kính kính trước và sau được càng nhiều càng tốt,vừa đỡ hại nội thất,vừa ko độc hại.

Chỉnh sửa cuối:

airport

Xe tải
Trong xe cụ có ít nhất 3 thứ giống em:
1. HUD
2. Đồng hồ đo nhiệt độ của Đức (em lấy chỗ Kim Korea)
3. X-Driven
Hay là sang cuối tuần rảnh em mời cụ Cafe gặp gỡ giao lưu tranh thủ làm luôn mấy tấm chắn nắng này nhé, cụ làm cái version 2 còn em thì làm cái chắn nắng đằng sau vì đầu tuần sau em đi SGN rồi.
Số mobile của em: 091256 chín chín tám tám.
Cám ơn cụ trước.

Chỉnh sửa cuối:

Prius

Xe buýt
Trong xe cụ có ít nhất 3 thứ giống em:
1. HUD
2. Đồng hồ đo nhiệt độ của Đức (em lấy chỗ Kim Korea)
3. X-Driven
Hay là sang cuối tuần rảnh em mời cụ Cafe gặp gỡ giao lưu tranh thủ làm luôn mấy tấm chắn nắng này nhé, cụ làm cái version 2 còn em thì làm cái chắn nắng đằng sau vì đầu tuần sau em đi SGN rồi.
Số mobile của em: 091256 chín chín tám tám.
Cám ơn cụ trước.
Mai em rảnh,cụ qua em tặng 1 cái khỏi phải làm .Em ở Hoàng Văn Thái

Bóng Chày

Xe lừa
bác rỗi rãi và khéo tay quá.
Em vừa định lắp cam hành trình trở lại xe 7 chỗ thì dây điện dài dặc dặc => em có 2 option: 1. Đợi bác qua lắp hộ, 2. Đi kiếm cái dây ngắn độ 50cm để sát theo mặt táp lô chạy xuống ổ điện (xe này bây giờ 2 ổ thoái mái).
Bác thấy thế nào?
Nghỉ lễ không đi giải phóng miền Nam à?
mà siêu xe lại để ngoài giời thế kia, xót quá!!!
Ngày nghỉ lang thang qua CH bán VLXD của ông bạn em thấy có miếng chống nóng phản quang loại 2 lớp hay hay nên xẻo 1 miếng về làm cái chắn nắng trước và sau cho xe dùng khi đỗ giữa trời nắng.

Đầu tiên nó như thế này:

Sau 30 phút cắt thì sản phẩm như sau: (để chính xác thì nên lấy dưỡng theo kích thước kính xe sẽ rất khít và đẹp)
1. Mặt trong:

2. Mặt ngoài:

Loại này có 3 lớp, 1 lớp ở giữa có chức năng cách nhiệt với các hạt bóng khí tròn, 2 lớp trái phải tráng bạc phản xạ ánh nắng mặt trời chiếu vào giúp xe đỡ nóng và hại đồ nhựa, Sản phẩm có kích thước Rộng 1,5m x dài tùy ý nên em cắt luôn 1 miếng nữa để che kính lái:

Do không có mùi nên rất an toàn khi xe phơi nắng, giá cả thì 35k/m
Tổng chi phí nếu mua hết 40k.Khi không dùng thì cuộn tròn lại cất sau cốp rất tiện lợi,ở bên ngoài bán 2 miếng vuông vừa mỏng lại nhỏ sẽ không che kín được diện tích kính cần che nắng.

Chỉnh sửa cuối:

TVPL

Xe container
Cụ chủ khéo tay & hiệu quả phết ! Cho em bắt chước cụ nhá, đội ơn cụ !(b)
Nhân tiện cụ cho em hỏi thêm cái chắn nắng kính lái Altis cụ mua ở đâu vậy, em thấy trong hãng không có ?

Prius

Xe buýt
Cụ chủ khéo tay & hiệu quả phết ! Cho em bắt chước cụ nhá, đội ơn cụ !(b)
Nhân tiện cụ cho em hỏi thêm cái chắn nắng kính lái Altis cụ mua ở đâu vậy, em thấy trong hãng không có ?
Chẳng qua là cụ không vào đúng chỗ thôi,trong hãng đầy.Chỉ riêng TMĐ đã ko thiếu pk gì chính hãng cả.

Prius

Xe buýt
bác rỗi rãi và khéo tay quá.
Em vừa định lắp cam hành trình trở lại xe 7 chỗ thì dây điện dài dặc dặc => em có 2 option: 1. Đợi bác qua lắp hộ, 2. Đi kiếm cái dây ngắn độ 50cm để sát theo mặt táp lô chạy xuống ổ điện (xe này bây giờ 2 ổ thoái mái).
Bác thấy thế nào?
Nghỉ lễ không đi giải phóng miền Nam à?
mà siêu xe lại để ngoài giời thế kia, xót quá!!!
SO nếu không nhầm thì điểm mở của túi khí ở giữa ốp trục A táplô,cạy nó ra đi dây bên trong ko an toàn,tốt nhất là bác đi dây ngoài cho yên tâm.

Bóng Chày

Xe lừa
thế thì em chạy ra chợ giời tìm mua 1 cái ngắn ngắn, hoặc cắt cái cũ, đấu dây cho ngắn lại (hơi xấu 1 tý). OK?
SO nếu không nhầm thì điểm mở của túi khí ở giữa ốp trục A táplô,cạy nó ra đi dây bên trong ko an toàn,tốt nhất là bác đi dây ngoài cho yên tâm.

libra_dmg

Xe hơi
cái này có sợ làm xước kính xe ko nhỉ

TVPL

Xe container
Trưa nay em ra bãi xe thấy nhiều cụ che chắn y chang, vật liệu y chang như cụ luôn, không thây comment trong này không biết có phải học cụ không nữa :)
Còn cái che kính em chuyên vào Toy HĐ không thấy có cụ ạ, để lúc nào rảnh em lượn qua TMĐ xem sao. Thank again !
Chẳng qua là cụ không vào đúng chỗ thôi,trong hãng đầy.Chỉ riêng TMĐ đã ko thiếu pk gì chính hãng cả.