Divert số đt sang số nước ngoài

chuotlang

Xe lừa
Có trò này em nghĩ mãi mà em chưa thử qua bao giờ, bác nào làm qua rồi có kinh nghiệm chỉ cho em với.

Ví dụ em nghe Roaming ở nước ngoài thì sẽ bị đắt, nhưng ví dụ gọi qua dịch vụ 171 chẳng hạn thì rất rẻ, hơn nhiều lần với mình nghe ở nước ngoài.
Có bác nào đã thử qua như vậy chưa ạ? Ví dụ Divert all call: 17100852 .......
Và sim nước ngoài roaming tại VN cũng có được như em nghĩ không, vì bên Tàu em cũng roaming ở VN, và cũng có thể divert all call qua Ipphone vào số VN cho hạ cước được không ạ.

Lý do: Thường chỉ có 50% số cuộc gọi roaming Qte được hiện số thôi ạ, nhiều cái ko cần thiết phải nghe, mà muốn gọi lại từ nước ngoài thì chẳng biết đằng nào mà gọi.

Otozin

Xe hơi
Theo như nhà em hiểu bác muốn làm như sau
bác có số China vi dụ 0086135xxx, bác về Vn muốn mọi cuộc gọi đến 0086135xxx chuyển về số 09123xxx và ngược lại ở TQ nghe mọi cuộc gọi của số 09123xxx
như vậy làm được cần có internet và mua cái này
http://www.alibaba.com/product-gs/319791417/gsm_voip_sip_gateway_terminal.html

chuotlang

Xe lừa
Theo như nhà em hiểu bác muốn làm như sau
bác có số China vi dụ 0086135xxx, bác về Vn muốn mọi cuộc gọi đến 0086135xxx chuyển về số 09123xxx và ngược lại ở TQ nghe mọi cuộc gọi của số 09123xxx
như vậy làm được cần có internet và mua cái này
http://www.alibaba.com/product-gs/319791417/gsm_voip_sip_gateway_terminal.html
Ý em là em ko muốn nghe roaming, vậy em sẽ divert thẳng vào số VN vẫn rẻ hơn, hoặc ngược lại
Ngoài ra em có thể qua số IP phone của VN như 171 hoặc Global saving vv... hay từ China em qua số 12593 để giảm cước.
hình thức này cũng giống như gọi divert nội hạt, chẳng qua là đi qua Qte và qua được số IP để rẻ hơn.
IP này là số chuyển qua 1 tổng đài để giảm cước ạ
Chứ them em hiểu cái GSM voip này ko phải là cái em cần

Ngoài ra sao em chỉ Divert bằng Iphone thì được nhỉ, Divert bằng E71 là điếc ko chuyển đc nội hạt là sao nhi?

lengkeng

Xe tăng
Đ/c phải hiểu chức năng divert tức là tổng đại tự động thay cho đ/c việc gọi sang 1 số khác... tức là đ/c vẫn phải chịu phí cước gọi.... Nếu đ/c dùng số tàu sang VN mà đặt divert vào số VN thì đ/c khi có người gọi đến cho đ/c thì đ/c phải trả thêm phí từ số china sang số nhận divert... Mà dịch vụ divert là do tổng đài và nhà cung cấp dịch vụ nó làm cho đ/c chí chứ ko phải cái đ/t nó là nha... :-|

Ý cụ ấy là vẫn để máy (sim) của cụ ở VN , sang Tầu mua 1 sim mới. Sau đó nhờ ai đó khai Divert trên sim máy ở nhà chuyển tất cả cuộc gọi đến số máy ở Tầu (1710086........).
Vấn đề nhà mạng VN có cho divert đi quốc tế hay kg mà thôi.
Cái này chỉ cần tự khai trên máy. Cụ cứ thử khai đại divert đến một máy bên Tầu rồi test thì biết được hay không ngay mà.
Em kg có nhu cầu nên kg xung phong làm chuột bạch ! :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

Okane

Xe container
Giá cước bên Tung Của dư lào hả mợ Chuột Lang ?

E hiện cũng đang xài roaming, giá cũng k đắt hơn là bao nhiêu cả.

Otozin

Xe hơi
Giải thích rõ công dụng của cái GSM kia cho cụ hiểu nhé. Cụ ở TQ về VN cụ cắm sim cụ đang dùng vào đó ví dụ sim của cụ là 0086135xxx, cụ cài đặt trông đó chế đọ chuyển cuộc gọi vào số 00849123xxxx bằng một tài khoản voip giá rẻ, mọi cuộc gọi vào số 0086135xxx sẽ chuyển về máy 09123xxx ở VN. Giá 1 phút bằng giá của voip độ 5,6cent
Ngược lại cũng vậy. Giá 1 phút = 2cent

ChiePCW

Xe tăng

Em thử roaming rồi gọi từ TQ về VN nó tính em gần 60k/phút cụ ạ.

chuotlang

Xe lừa

Cái Sim roaming của em là Sim TQ mà, nếu về VN nghe thì mất khoảng 20k, em nghe nhiều thì toi luôn
Còn nếu em Divert thành công qua dịch vụ IP sẽ là Num: 12593 008490xxxxxx thì em chỉ phải trả cước khoảng hơn 3k
Hiện tại ko hiểu sao dùng Nokia thì ko divert đc, mà phải gọi đến tổng đài báo cho họ, nhưng em chưa thử chuyển sang số VN bao h
Còn dùng iPhone thì divert đc nội địa bên em, ko hiểu kiểu gì nữa
Sim TQ nó có cái hay là về VN các số di động gọi đến nó đều hiện số, còn cố định thì lại ko, nên em ko biết ai mà gọi lại
Chứ còn gọi 171 từ VN đi thì rẻ bèo

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Em thử roaming rồi gọi từ TQ về VN nó tính em gần 60k/phút cụ ạ.
Cụ sang TQ thì nên mua Sim của China Telecom, gọi vn qua số 12593 thì giá có 1 tệ thôi
Tele sóng mạnh hơn Unicom, nhiều thuê bao hơn, nó là đầu bảng

Ngua

Xe buýt
Nhà cháu qua có mấy ngày, không gọi về, chỉ nghe thôi mà mới nhận thông báo 2,6T. Ác cái là chả bao giờ thấy hiện số/ tên người gọi nên có vài lần phải nghe các em môi giới gọi điện quảng cáo.

Ngẫm nghĩ, em cũng dự định mỗi khi đi nước ngoài, mình dể SIM VN ở nhà, sang bên đó mua cái SIM địa phương. Báo cho người ở nhà setting divert calls sang sô nước ngoài +thêm mã số 17x. Giá như nhà mạng họ cho setting online thì không cxanf phải nhờ ai cả.

Em đoán cụ chuột cũng tính thế phải không?

chuotlang

Xe lừa
Nhà cháu qua có mấy ngày, không gọi về, chỉ nghe thôi mà mới nhận thông báo 2,6T. Ác cái là chả bao giờ thấy hiện số/ tên người gọi nên có vài lần phải nghe các em môi giới gọi điện quảng cáo.

Ngẫm nghĩ, em cũng dự định mỗi khi đi nước ngoài, mình dể SIM VN ở nhà, sang bên đó mua cái SIM địa phương. Báo cho người ở nhà setting divert calls sang sô nước ngoài +thêm mã số 17x. Giá như nhà mạng họ cho setting online thì không cxanf phải nhờ ai cả.

Em đoán cụ chuột cũng tính thế phải không?
Của em là ngược lại cụ à

mr.thanduc

Xe đạp
Bác chuột cho em hỏi cái, 15/5 này e tính làm 1 chuyến qua Quảng Châu - Thẩm Quyến thăm thú, muh đang lấn cấn dzụ sim, chẳng là e fải online 3G để skype với up hình báo cáo, không biết là mua sim 3g của a Tung Của nào ngon bổ rẻ, sóng sánh bạc ngàn, bác tư vấn e phát.
Ah, còn vụ án, em tính xách mấy cái MID về để test, không bit qua cửa khẩu nó có fải thủ tục khai báo jì ko, nếu mà xách thì xách đc bao nhiêu, tính kg or tính cái ? Các bác tư vấn em phát, thanks các bác nhiều nhiều ^^