[Thảo luận] Dính chưởng ở ngã tư Giảng Võ - Cát Linh

VNM

Xe điện

Em vừa dính chưởng. Các cụ chú ý đi đoạn ngã 5 (trước là ngã 4) Giảng Võ - Cát Linh - Giang Văn Minh, mới mở thêm phố Hào Nam.

XX nó bảo giờ cái biển báo "Đèn đỏ được rẽ phép rẽ phải" từ Giảng Võ sang Cát Linh trước đây KHÔNG còn hiệu lực nữa mà nó là rẽ phải SANG Hào Nam.

Lâu lâu em mới qua đường này. XX nó nói thế thì cũng bó tay rồi.

Luu Lehong

Xe container
Láo! Phải em thì em cho xxx ra bã!
Mình cứ theo biển mà đi, biển cho rẽ phải thì đựơc rẽ phải! GV ra CL là rẽ phải, chỉ có GV chạy tiếp lên GV mới là đi thẳng [-X
Người dân được phép làm những điều pháp luật không cấm! Chẳng qua xxx lợi dụng sự e ngại va chạm của ngươì dân mà định ăn bẩn thôi ~X(

tienlq

Xe buýt
Cụ chủ lại dúi tiền hay để lập biên bản, nếu lập biên bản rồi thì khiếu nại chứ sợ giề

VNM

Xe điện
Cụ chủ lại dúi tiền hay để lập biên bản, nếu lập biên bản rồi thì khiếu nại chứ sợ giề
Em cũng đang trên đường đến gặp Khách hàng ở Cát Linh, thấy trời cũng sắp mưa nên em đưa luôn cho nó.

Duy Trọc

Xe buýt
Cụ bị cờ hó xanh hay cờ hó vàng cắn vậy ??

VNM

Xe điện
Cụ bị cờ hó xanh hay cờ hó vàng cắn vậy ??
Hugo vàng trẻ bảo em vào gặp vàng già. Cụ tổ hình học Elíp có sống lại cũng bó tay với cái giao thông này.

vietran

Xe ba gác
Xxx nói thế là đúng và cũng k cần sửa biển
Đi như cụ chủ cản trở giao thông cắt ngang hướng vào Hào nam khi hướng đó đang đèn xanh
Còn cụ chủ đúng nếu đường Hào nam chưa thông

Chỉnh sửa cuối:

spera

Xe tải
Nếu đúng thì các phương tiện không được đi từ Cát Linh sang Giảng Võ bên trái nhé.

chapi

Xe hơi
*** biển không còn hiệu lực nữa cắm đấy làm c hó giề, cố tình lợi dụng và ko tháo biển để bẫy dân. Không khá lên được [-X

Accent1110

Xe tăng
Theo xxx thì k được rẽ về Cát Linh, nhưng dừng đèn đỏ lại gây cản trở cho các phương tiện rẽ phải về Hào Nam

Mrthành

Xe buýt
Thế đi về phía Cát Linh nó là đi kiểu j nhỉ
Đi thẳng, rẽ phải hay là đi xiên ?

Từ CL cũng có biển cấm rẽ trái. Vậy hướng rẽ vào GV là đi xiên hay đi thẳng ạ ??????

cwise

Xe container
Thế đi về phía Cát Linh nó là đi kiểu j nhỉ
Đi thẳng, rẽ phải hay là đi xiên ?

Từ CL cũng có biển cấm rẽ trái. Vậy hướng rẽ vào GV là đi xiên hay đi thẳng ạ ??????
Đi về cát linh vẫn là rẽ phải, để tránh mứt, khi đèn đỏ cụ k dừng ở sát lề phải (đoạn vẫn được dành để rẽ phải khi đèn đỏ) mà đứng cạnh, khi nào đèn xanh thì rẽ phải Cát Linh.

pnew

Xe điện
Láo! Phải em thì em cho xxx ra bã!
Mình cứ theo biển mà đi, biển cho rẽ phải thì đựơc rẽ phải! GV ra CL là rẽ phải, chỉ có GV chạy tiếp lên GV mới là đi thẳng [-X
Người dân được phép làm những điều pháp luật không cấm! Chẳng qua xxx lợi dụng sự e ngại va chạm của ngươì dân mà định ăn bẩn thôi ~X(
Từ GV rẽ CL mà cụ bảo là rẽ phải thì em chịu cụ. Chỗ này đã có cụ cảnh báo rồi. Thời gian đầu xxx chi nhắc thôi. Bây giờ ai rẽ phải như cụ bị phạt cũng đáng

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Trương tuần nói rất chuẩn & bắt lỗi đúng.
Chẳng qua nhều kụ mợ không để ý or ít lai vãng qua địa điểm này or chưa hiểu rõ hiệu lực của biển báo.

AcidS

Xe điện
Đi vào Cát Linh không quay vo lăng sang phải thì có đi được vào mắt. Đã quay vô lăng sang phải tức là thực hiện đúng biển báo: "Đèn đỏ được phép rẽ phải"
Mà phạt xe rẽ phải ở đó thì chỉ có làm tắc đường Giảng Võ, chả ai đi vào Hào Nam đi theo đường đó cả.

BonBonTT

Xe điện
Xxx nói thế là đúng và cũng k cần sửa biển
Đi như cụ chủ cản trở giao thông cắt ngang hướng vào Hào nam khi hướng đó đang đèn xanh
Còn cụ chủ đúng nếu đường Hào nam chưa thông
chuẩn không phải chỉnh, cái này xxx đúng

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Đi vào Cát Linh không quay vo lăng sang phải thì có đi được vào mắt. Đã quay vô lăng sang phải tức là thực hiện đúng biển báo: "Đèn đỏ được phép rẽ phải"
Mà phạt xe rẽ phải ở đó thì chỉ có làm tắc đường Giảng Võ, chả ai đi vào Hào Nam đi theo đường đó cả.
Kụ a xít về xem nại nuật & trọng tâm vào phần ý nghĩa-tác dụng-hiêu lực của biển báo hiêu đường bộ VN nhóe.
Còn việc kụ đi vào hay đi ra Hào Nam mới - trương tuần không quan tâm.

Luu Lehong

Xe container
Chuẩn cụ! Thế nên em cho rằng caí vạch quả trám cấm dừng lề phải trên đường GV là để cho xe rẽ phải đi ra Cát Linh, chứ có ai mà rẽ ra Hào Nam chỗ đó. Trước đây có 2 thớt đã bàn về vấn đề này và em vẫn bảo lưu quan điểm cứ rẽ nếu như còn biển cho rẽ phải!
Chiều nào em chả đi làm về qua từ CL sang GV, cũng đã để ý thấy chiều ngược lại các xe vẫn rẽ bình thường - nên cũng cho là hợp lý vì chả thấy vướng tắc gì từ dòng Hào Nam ra. Chắc xxx thỉnh thoảng làm trò :(