[Funland] Điều trị hội chứng ruột kích thích

AIA8888

Đi bộ
Em bị hội chứng ruột kích thích thể lỏng cũng được mấy năm, em không bị đau gì cả, chỉ bị đi cầu nhiều lần trong ngày rất là bất tiện, uống bao nhiêu thuốc đông tây y mà tình trạng không cải thiện, cụ nào có phương thuốc giảm được bệnh không bày cho em với, em xin chân thành cảm ơn !

Dan du an

Xe cút kít
Cháu thấy có hai bài thuốc thật sự hiệu quả. 1. Uống mật khỉ. Tất nhiên là rất khó kiếm nhưng nếu có uống mỗi ngày một ít với mật ong hiệu quả vô cùng. Nếu không có mật khỉ thì mật gấu cụ trộn với mật ong rồi cho vào ngăn đá tủ lạnh để nó như đóng đông lại rồi để xuống ngăn mát. Mỗi ngày buổi sáng dậy lấy một thìa uống cùng với nước ấm trước khi ăn. Chỉ cần 1-2 tháng đảm bảo hiệu quả. Cháu đã trực tiếp làm và khỏi. 2. Làm thịt kì đà, kỳ tôm. ăn. Cái này cháu thấy có ông bạn khỏi còn cháu chưa ăn ạ.

Vinhdq164

Xe buýt
E cũng bị cái này. Có chuyến đi xa tàu xe hay đi công tác bất tiện kinh khùng. Hóng các cụ có cách nào k.

kt13a2

Xe buýt
Các cụ bị cái bệnh này cũng khổ thật đấy.

Súng hơi HD

Xe tải
Cháu thấy có hai bài thuốc thật sự hiệu quả. 1. Uống mật khỉ. Tất nhiên là rất khó kiếm nhưng nếu có uống mỗi ngày một ít với mật ong hiệu quả vô cùng. Nếu không có mật khỉ thì mật gấu cụ trộn với mật ong rồi cho vào ngăn đá tủ lạnh để nó như đóng đông lại rồi để xuống ngăn mát. Mỗi ngày buổi sáng dậy lấy một thìa uống cùng với nước ấm trước khi ăn. Chỉ cần 1-2 tháng đảm bảo hiệu quả. Cháu đã trực tiếp làm và khỏi. 2. Làm thịt kì đà, kỳ tôm. ăn. Cái này cháu thấy có ông bạn khỏi còn cháu chưa ăn ạ.
May quá cảm ơn cụ em sẽ lam theo cụ, em bị hơn 10 năm rồi, không giám đi khám chỉ sợ Dính tin sấu, em không đủ bản lĩnh, bị cái này rất khổ, đi đâu chơi cái đầu tiên phải để ý đó là khu vệ sinh, ăn uống lạ là dính ngay, có đợt đi xe đường dài vào miền nam chơi e phải ăn bánh mỳ cầm hơi, thấy đau bụng nhẹ cái mà không đứng dậy rễ phụt ra quần nắm.

duongqua

Xe container
cụ cứ đi nội soi luôn, combo dạ dày + đại tràng, đằng nào nếu có polyp thì cắt luôn, nếu có polyp thì cũng gây ra đi ngoài nhiều mà mình cứ nghĩ là hội chứng ruột kích thích đó cụ ah.

Tommytep

Xe tăng
Em bị hội chứng ruột kích thích thể lỏng cũng được mấy năm, em không bị đau gì cả, chỉ bị đi cầu nhiều lần trong ngày rất là bất tiện, uống bao nhiêu thuốc đông tây y mà tình trạng không cải thiện, cụ nào có phương thuốc giảm được bệnh không bày cho em với, em xin chân thành cảm ơn !
Môn này nó có 2 nguyên nhân: - do dị ứng đồ ăn hoặc do stress.
- Do đồ ăn: bụng dạ cụ yếu có thể do một số loại đồ ăn nhất định, thường là những món nhiều mỡ, nhiều đường hoặc cafein hay bị. Cụ xem có ăn mấy món loại này thì bớt đi, đặc biệt vào buổi sáng. Cũng ko nên ăn món lạ, ăn nhiều rau xanh, hoa quả cho có chất xơ, hạn chế đồ dầu mỡ, đường.
- Do tâm lý: bị stress, căng thẳng kéo dài nó ảnh hưởng tới tiêu hoá. nếu do nguyên nhân này thì cụ phải cải thiện lối sống, tập buông bỏ, thể thao đều đặn là dần sẽ đỡ.

tuha_vt2015

Xe tăng
Cụ nên đi khám, nội soi, kiểm tra lợi khuẩn trong đường ruột.
Không nên lo lắng quá, càng lo thì nó càng nặng hơn.

TalaMit

Xe hơi
cụ cứ đi nội soi luôn, combo dạ dày + đại tràng, đằng nào nếu có polyp thì cắt luôn, nếu có polyp thì cũng gây ra đi ngoài nhiều mà mình cứ nghĩ là hội chứng ruột kích thích đó cụ ah.
Em còn tờ rĩ đây ạ, ko dám đi Nội soi luôn, 🥲, sợ bị làm sao

Vinhdq164

Xe buýt
Có cụ nào dùng hạt Sang hoặc nghe đến hạt Sang chưa ạ? Thấy bảo có tác dụng ạ