Điều Hòa LAC CDX

Kamaz106

Xe tải
Một mảnh đất nho nhỏ có cái biệt thự to to
Báo cáo các cụ là sau hơn nữa năm cưỡi em CDX không phải phàn nàn giề. Tự dưng vào mùa nóng năm nay, điều hòa con vợ 2 nhà em yếu tệ. Những hôm trời nóng, em để 20 độ, quạt số 4 mà vưỡn nóng hầm hập. Mà đấy là em đã dán toàn bộ kính Lumar rồi đấy nhá.

Cụ nào cũng bị như em và đã khắc phục được, cho em xin mấy lời chỉ giáo với. Em xin vodka nhiệt tình ạ.

locpink5712

Xe buýt
Về cơ bản là điều hòa của Em CDX này đã yếu roài cụ ạ ! Nó ko lạnh sâu như những dòng khác.

Còn cái bệnh của điều hòa CDX của cụ ! là nó bị bẩn lọc gió điều hòa thôi cụ ạ !

Cụ cho đi xịt sạch cái lọc gió hết 10k là sẽ ngon ngay ấy mà !

Em cũng bị cái bệnh này roài !

Nếu mà ko ngon thì cần đi bảo dưỡng, nạp ga....

Lacfun

Xe đạp
Cụ tháo cái lọc gió điều hòa ở sau cốp bên ghế phụ ra, thổi bụi xem tình hình có cái thiện không nhé.
Việc này cụ có thể tự làm được, không phải ra hiệu đâu.
1. Tháo cái cốp ra: có 2 cái chốt ở phía dưới - cụ chui đầu vào chỗ để chân bên phụ rồi nhìn lên sẽ thấy ngay.
2. Sau đó nhìn thấy cái khay như là ngăn kéo - chính là cái lọc gió, cụ rút ra sẽ thấy cực bẩn. Mang ra rũ bụi rồi lấy máy hút bụi hút hoặc thổi theo chiều ngược lại để đẩy bụi ra ngoài (thổi từ phía mặt sạch nhé) - không rửa nước được vì cái màng lọc nguyên bản bằng giấy.
3. Lắp lọc gió vào đúng chiều như khi rút ra

binhnq2

Xe tăng
của LAC se có giống thế ko cụ??? để e cũng vệ sinh, mặc dù điều hòa của e vưỡn ngon tệ

tetsu

Xe tăng
Em hôm nọ cũng vừa lôi ra thổi.
Bẩn kinh khủng luôn, toàn rác rến với lá cây. Tưởng tượng y như cái túi rác của máy hút bụi ý. Xong thấy đh mát hẳn lên.
CDX để auto điều hòa nó thường ưu tiên lấy gió ngoài. Mặc dù có cái AQS (kiểm soát chất lượng không khí - tự động ưu tiên lấy gió từ vùng không khí tốt hơn) nhưng nó vẫn thường xuyên chuyển sang lấy gió ngoài mặc dù đường VN thì ô nhiễm hơn trong xe là chắc.
Đợt này em toàn tự chỉnh đh để chỉ lấy gió trong. Nhưng cảm giác đúng là nếu chỉ lấy gió trong thì đi xe thấy cay và rất khô mũi họng, nói chung là khó chịu.Suy ra không phải tự nhiên xe nào khi auto điều hòa nó cũng chuyển sang lấy gió ngoài.
Em đang nghĩ có khi lại để AQS. Thỉnh thoảng lôi lọc ra thổi cũng được, sức khỏe mình quý hơn sức khỏe cái xe cụ ạ.:-B:))

Kamaz106

Xe tải
Một mảnh đất nho nhỏ có cái biệt thự to to
Cụ tháo cái lọc gió điều hòa ở sau cốp bên ghế phụ ra, thổi bụi xem tình hình có cái thiện không nhé.
1. Tháo cái cốp ra: có 2 cái chốt ở phía dưới - cụ chui đầu vào chỗ để chân bên phụ rồi nhìn lên sẽ thấy ngay.
2. Sau đó nhìn thấy cái khay như là ngăn kéo - chính là cái lọc gió, cụ rút ra sẽ thấy cực bẩn. Mang ra rũ bụi rồi lấy máy hút bụi hút hoặc thổi theo chiều ngược lại để đẩy bụi ra ngoài (thổi từ phía mặt sạch nhé) - không rửa nước được vì cái màng lọc nguyên bản bằng giấy.
Chiều nay em sẽ về thực hành theo chỉ dẫn của cụ. Kết quả sẽ được báo cáo các cụ trong ngày mai.

FreeMan2009

Xe hơi
xe em đi 3000 km cũng phải nạp thêm gas, từ đó mới ổn, trời 40 độ bật 5 phút mới mát hẳn, nói chung vẫn chấp nhân được các cụ ạ. Còn lọc gió điều hoà vẫn xịt thường xuyên vì nhanh bẩn lắm.. Mỗi lần xịt sạch mà bật quạt gió lên số 6 nó kêu ù ù như máy bay sắp cất cánh ý, nhưng vài hôm sau chắc do lọc gió bí thì nó lại hết ù ù

FreeMan2009

Xe hơi
à quên, các cụ mà để chế độ lấy gió ngoài thì đến mùa đông sang năm nó mới mát cơ, hôm qua em tình cờ chỉnh lại lấy gió trong thì lại thấy lạnh tê tái ngay

4eyes10

Xe buýt
Híc, may có cá cụ chỉ giáo không lại mất tiền ngu. Chả là chiều qua em đi thủ đô về, 2 giờ chiều thủ đô nóng 43 độ C (xe nó báo thế) nhưng trong xe vẫn mát rượi, thế mà lúc gần về đến nhà nhiệt độ ngoài trời còn có 36 độ, em để điều hòa số 2 tự nhiên thấy nóng khủng khiếp, tăng lên 4, 5, rồi 6 mà chả thấy tí gió nào trong khi điều hòa vưỡn chậy ù ù...em nghĩ ngay đến thớt này...nếu không có các cụ thì em chỉ có nước mang ra ga ra mất tiền ngu thôi...OF muôn năm!!

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Lọc gió của em bị cái của khỉ gì nó bắn vào ấy, giờ mùi khó chịu quá, em đang nhờ đặt mua 1 cái lọc gió mới bên Trung Quốc khoảng 300k xem nó có giống cái xịn không rồi em báo cáo các cụ nhé.

quyluong_3bánh

Xe điện
Theo em ở đường Việt Nam ta các cụ đừng nên lấy gió ngoài,lấy gió trong nhanh mát mà sạch,đảm bảo sức khỏe,nội thất xe sạch hơn.

4eyes10

Xe buýt
Chiều nay em vừa đưa vợ 2 đi cho thợ điện lạnh check, nguyên nhân là em thấy đi đường dài khoảng 15 phút là gió điều hòa yếu hẳn, tăng số nghe vù vù nhưng không có gió, tắt A/C đi vài phút bật lại thì lại mát, chu tình cứ như thế. Sau 1 hồi chọc ngoáy thợ phán: Con này không có rơle tự ngắt, dàn lạnh bị đóng băng, phải gắn thêm rơle ngoài, em chưa làm ngay vì vẫn còn phân vân. LAC PRE mình có rơle tự ngắt (điều hòa) không hả các cụ?có cụ nào bị như em chưa ạ??? Mong các cụ chỉ giáo

tuanxd80

Xe tải
Chiều nay em vừa đưa vợ 2 đi cho thợ điện lạnh check, nguyên nhân là em thấy đi đường dài khoảng 15 phút là gió điều hòa yếu hẳn, tăng số nghe vù vù nhưng không có gió, tắt A/C đi vài phút bật lại thì lại mát, chu tình cứ như thế. Sau 1 hồi chọc ngoáy thợ phán: Con này không có rơle tự ngắt, dàn lạnh bị đóng băng, phải gắn thêm rơle ngoài, em chưa làm ngay vì vẫn còn phân vân. LAC PRE mình có rơle tự ngắt (điều hòa) không hả các cụ?có cụ nào bị như em chưa ạ??? Mong các cụ chỉ giáo
Cụ mang ra chỗ khác cho thợ khác kiểm tra lại khẩn trương! Mấy cái ông thợ khám cho cụ có lẽ mới đang học việc! Bây giờ là mấy giờ rồi mà cái tối thiểu nhất trong hệ thống điều hòa của cái xe lại ko có bao giờ? Nếu xe của cụ ko có rơle thì khi xe cụ khi mới mua về nó đã bị rồi chứ đâu phải chờ đến bây giờ mới bị? Có thể rơle xe cụ bị hỏng hoặc do tiếp xúc hoặc do 1 lỗi nào đó mà mấy ông thợ đó chưa phát hiện ra! Tốt nhất đem xe ra những nơi uy tín mà kiểm tra cụ ợ!

Chỉnh sửa cuối:

Cảnh sát G.T

Xe điện
Theo em ở đường Việt Nam ta các cụ đừng nên lấy gió ngoài,lấy gió trong nhanh mát mà sạch,đảm bảo sức khỏe,nội thất xe sạch hơn.
Kụ nói chuẩn, cứ lấy gió trong thôi, nếu đi đường dài đến đoạn nào thấy thoáng mát, sạch sẽ mình hơi xuống kính 1 tí trong khoảng 1 phút là gió trong xe lại hoàn toàn tươi mới.

xe em đi 3000 km cũng phải nạp thêm gas, từ đó mới ổn, trời 40 độ bật 5 phút mới mát hẳn, nói chung vẫn chấp nhân được các cụ ạ. Còn lọc gió điều hoà vẫn xịt thường xuyên vì nhanh bẩn lắm.. Mỗi lần xịt sạch mà bật quạt gió lên số 6 nó kêu ù ù như máy bay sắp cất cánh ý, nhưng vài hôm sau chắc do lọc gió bí thì nó lại hết ù ù
LAC CDX điều hòa 6 số cơ ợ ???? Sao SE chỉ có 4 thôi nhỉ??

4eyes10

Xe buýt
Cụ mang ra chỗ khác cho thợ khác kiểm tra lại khẩn trương! Mấy cái ông thợ khám cho cụ có lẽ mới đang học việc! Bây giờ là mấy giờ rồi mà cái tối thiểu nhất trong hệ thống điều hòa của cái xe lại ko có bao giờ? Nếu xe của cụ ko có rơle thì khi xe cụ khi mới mua về nó đã bị rồi chứ đâu phải chờ đến bây giờ mới bị? Có thể rơle xe cụ bị hỏng hoặc do tiếp xúc hoặc do 1 lỗi nào đó mà mấy ông thợ đó chưa phát hiện ra! Tốt nhất đem xe ra những nơi uy tín mà kiểm tra cụ ợ!
Cảm ơn cụ nhiều lắm ợ! Híc, may mà em chưa gật đầu cho nó làm (vì em nghe nó bảo chưa sờ con LAC mới nào bao giờ ^:)^), thôi về với cụ vịt vòi cho chắc ăn

Thanhz

Xe tăng
Em là em phải lưu ý vụ này cụ ợ. Em vodka cụ là để lưu lại bài này cụ nhớ :)

Thanhvaio

Đi bộ
Xe của em cũng bị hiện tượng như của bác, bác đã xử lý đc chưa? Hướng dẫn em phát.

Thanhvaio

Đi bộ

Xe của em cũng bị hiện tượng như của bác, bác đã xử lý đc chưa? Hướng dẫn em phát.​