[Funland] Điện thoại tổng đài cùng 1 nhánh nhưng máy có khách gọi nhiều máy ít

YêuThương

Đi bộ
Chả là em làm ở Công Ty Chữ ký số (giới thiệu qua tí cho bác nào có nhu cầu). Bên em là hoạt động thông qua tổng đài, và khách khi cần thì sẽ gọi lên theo nhánh số 1,2,3...Mỗi nhánh có nhiều máy lẻ khác nhau. Theo các bác có trường hợp nào mà IT can thiệp để cùng 1 nhánh (số 1,2,3..) nhưng sẽ có máy nhận được nhiều cuộc gọi hơn không ạ.Vì cả tháng nay rồi, điện thoại của 1 bạn khác (là bạn thân của IT Công ty) mới chuyển bộ phận khác sang, số lượng cuộc gọi rất nhiều, khoảng 10 cuộc gọi vào (không phải là khách quen gọi thẳng vào máy lẻ nhé (ví dụ như gọi số tổng đài rồi bấm thẳng máy lẻ 606), mà toàn là các cuộc gọi khách lạ, cả các trường hợp không phải khách mua CKS cũng rất nhiều. Trong khi điện thoại bên cạnh thì ngày được 2,3 cuộc gọi, trước đây tầm 7,8 cuộc. Mới đây đt kia bị mất mạng (đt cắm vào mạng internet của công ty mới dùng được) em mới biết là dây lấy mạng của đt kia cắm vào cổng PC của đt em. Sau đó em ko cho dây dưa gì sang đt của em nữa. Cái thắc mắc này em chẳng biết hỏi ai, hỏi anh google anh cũng chịu, có bác nào chuyên lĩnh vực này giải đáp giúp em nhé

Father Bon

Xe hơi
Em nghĩ là bạn IT đã cài chế độ chuyển số cuộc gọi đến chung chung ưu tiên đổ vào máy cậu bạn thân trước, nếu cậu ta đang bận nghe máy thì mới sang đến máy người khác, ko liên quan đến việc cắm dây chung nhau gì đâu. Cái này là do lập trình tổng đài thôi cụ ạ

YêuThương

Đi bộ
Em nghĩ là bạn IT đã cài chế độ chuyển số cuộc gọi đến chung chung ưu tiên đổ vào máy cậu bạn thân trước, nếu cậu ta đang bận nghe máy thì mới sang đến máy người khác, ko liên quan đến việc cắm dây chung nhau gì đâu. Cái này là do lập trình tổng đài thôi cụ ạ
vậy là số em đen rồi, bộ phận hỗ trợ ko phải sale nên chủ yếu bán chữ ký số qua đt khách gọi lên hỏi mà thế này thì buồn quá. Có cách nào khắc phục ko ạ