[Thảo luận] điểm đen đại cồ việt - phố huế - trần khát chân - bạch mai mong các cụ chú ý !

thule6

Xe điện
Em đi làm về qua đây ngày nào cũng thấy nhiều cụ dính ở cái túi này của xxx nên em xin mạo muội lập thớt chỉ dẫn, cảnh báo những cụ nào chưa rõ khi đi qua đoạn này để đỡ mất xiền cho xxx!
Khi các cụ di chuyển từ hướng Hầm Kim liên -> Phố Huế + Trần Khát Chân thì khi bắt đầu đoạn qua trường Tô Hoàng:

Các cụ chú ý trước mặt sẽ có 2 lần đèn tín hiệu giao thông:
- Mũi tên đỏ (đèn khống chế làn đi thẳng, nhường đường cho các phương tiện từ Lê Đại Hành -> Phố Huế + Trần Khát Chân + Bạch Mai)
- Mũi tên Vàng (đèn khống chế làn đi thẳng cho các phương tiện vượt qua đoạn trên -> Phố Huế + Trần Khát Chân + Bạch Mai)
Mũi tên xanh - đèn rẽ trái đi Phố Huế, cùng nhịp với đèn vàng.

Vậy theo Sơ đồ này:

Khi các cụ đến trước đèn đỏ thì phải chú ý theo hiệu lệnh đèn này, nếu các cụ nhìn xa-trông rộng mà đi theo đèn vàng là xxx thịt đấy :D
Nếu đèn đỏ xanh, các cụ đi qua và chú ý đến đèn vàng mà dừng đúng nhịp, đúng làn.
Khi đèn ở vị trí đỏ xanh thì đèn ở vị trí vàng cũng xanh, cả 2 vị trí đỏ và vàng cùng được đi. Khi đó nếu đông xxx sẽ vẫy cạp nong cho các xe ở vị trí đỏ rẽ trái ngay sang làn ngược chiều để thoát nhanh theo hướng Phố Huế. Nhưng khi không đông thì xxx không có động tác vẫy cạp nong và khi đó cụ nào rẽ trái đi vào đoạn ngược chiều xxx hoàn toàn có quyền xin tiền (thủ đoạn nuôi cho béo :)) ) Các cụ chú ý vụ này nhé.
* Trước tất cả các loại đèn trên, khi đi qua trường Tô Hoàng, cụ nào muốn đi hướng Bạch Mai thì cứ việc xông vào đường nhỏ bên phải, có biển "Làn đường dành cho các phương tiện rẽ phải ..." thường xuyên có xxx xanh và dân phòng đứng đây bắt lỗi đội mũ của 2B.
* Chỗ vòng tròn đỏ thường xuyên có xxx đứng dưới ô quay về hướng Lê Đại Hành để soi 4B đi ngược chiều đoạn Lê Đại Hành -> Đại Cồ Việt.

Em xin bổ xung thêm đoạn video của cụ "tankeugl" về đèn tín hiệu bênphải của ngã tư này hiện đang hỏng, có cụ nào bị chém thì nhớ ghi vào biên bản nhé:

[video=youtube;9RYhItCqsLo]http://www.youtube.com/watch?v=9RYhItCqsLo&feature=youtu.be[/video]

Mong các cụ chú ý những điều trên khi qua điểm đen này !!!
Nếu thấy hay mong các cụ bấm vào chữ Vodka ngay dưới ạ :D (b) :))

Chỉnh sửa cuối:

haitac_dvh

Xe đạp
đoạn này cũng lằng nhằng phết. các cụ chú ý nghenb-)

Ob3xuT

Xe điện
Cảnh báo lâu rồi mà cụ, đi theo đèn vàng vẫn ko bị phạt cơ :P nhưng e ko khuyến khích đi kiểu này nhé, biết chỉ là để tự bảo vệ mình thôi :P

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Đi qua đây các cụ chịu khó quan sát, nếu chưa quen đường thì quan sát các xe đi cùng chiều mà đi theo, không thì mất tiền oan với XXX !

rockwell

Xe hơi
Cái đèn mũi tên đỏ không biết đã sửa lại chưa. Mấy hôm trước nó bị hỏng, nhiều cụ bị xxx vịn lắm.

Matizcoi

Xe cút kít
Rất chi tiết, vod cụ.

no1liveforever

Xe buýt
Chủ chủ làm bài hướng dẫn rất công phu , voka cụ chủ nhé

blackpaint

Xe container
Minh họa của cụ rất rõ ràng, tuy nhiên em cũng cảnh báo các cụ chỉ cần để ý cái làn dành cho xe đi thẳng, rẽ phải và trái thôi, còn cái đèn thì có 2 lần đèn:
- Lần đèn thứ nhất: có cái đèn bên phải cháy, cụ nào cứng thì chả xi nhê gì, giải thích với chú xxx cái là đi ngay, còn không thì bị thịt.
- Làn đèn thứ 2: xe nào đi vào Phố Huế thì cứ đi thẳng thêm tí nữa rồi rẽ, chứ bình thường không sao ngoại trừ một số ngày xxx vưỡn thịt vì cái tội đi vào đường ngược chiều (biển rõ ràng lắm nhá).

Các cụ để ý đừng sai làn nữa nhé, ví dụ đi ở làn thứ 2 tính từ dải phân cách mà lại rẽ trái đi Phố Huế là cũng có thể bị thịt ngay.

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Minh họa của cụ rất rõ ràng, tuy nhiên em cũng cảnh báo các cụ chỉ cần để ý cái làn dành cho xe đi thẳng, rẽ phải và trái thôi, còn cái đèn thì có 2 lần đèn:
- Lần đèn thứ nhất: có cái đèn bên phải cháy, cụ nào cứng thì chả xi nhê gì, giải thích với chú xxx cái là đi ngay, còn không thì bị thịt.
- Làn đèn thứ 2: xe nào đi vào Phố Huế thì cứ đi thẳng thêm tí nữa rồi rẽ, chứ bình thường không sao ngoại trừ một số ngày xxx vưỡn thịt vì cái tội đi vào đường ngược chiều (biển rõ ràng lắm nhá).

Các cụ để ý đừng sai làn nữa nhé, ví dụ đi ở làn thứ 2 tính từ dải phân cách mà lại rẽ trái đi Phố Huế là cũng có thể bị thịt ngay.
Cụ nói cchuẩn rồi. Phải để í cái bbiển 411

KaximFE

Xe hơi
Nhà cháu cũng giống cụ chủ thớt, rất hay phải đi qua cái ~4 này mà lần nào đi qua đây cũng thấy có cụ bị tóm, mong các cụ hết sức lưu ý hộ cho cái bẫy này nhé!

CENTER_FUN

Xe hơi
Ở đây các anh bên GTCC cắm 02 đèn nên ai mới đi lần đầu không để ý là dính thôi...

Lần nào nhà cháu đi qua đây cũng thấy có cụ dính. May mà nhà cháu chưa ăn phát nào

LongViwase

Xe đạp
Hơ, xe công của ông già vợ em trên TN lên Bộ xây dựng họp cũng mới dính, nhưng biển xanh nên xin đc, bác nào ở HN đi quen thì không sao chứ các bác ở xa đi HN công chuyện thì đúng là khóc với cái biển này. Hôm ngồi chém với bác lái xe cho ông già vợ bác đó còn bảo CSGT trên TN mà đi vào đường này có khi cũng chết chứ chả cứ dân thường :))

airport

Xe tải
Cái đèn chỗ ngã tư này là một trong những chỗ kiếm ăn dễ nhất HN của xxx, đến ngay cả người thường xuyên qua đây nhiều khi còn phải thật để ý mới thoát được chứ nếu các cụ nào lần đầu đi hoặc từ vùng khác tới thì khả năng bị phạt là rất cao.
Đèn bố trí đã lủng củng lại thêm cái hỏng đèn đỏ thì ai biết đường nào mà lân. Chỉ béo xxx ở chốt này.

Key

Xe máy
ủn lên cho cụ nào chưa biết vào đọc mà tránh :D

GL 470

Xe tải
Lũ xxx ở đây mắt lúc nào cũng hau háu tìm mồi, nhin rõ ghét. Em đi qua đây nhiều rồi, đúng là điểm đen đích thực.