[HĐCĐ] Điểm cực bắc của Việt Nam, cụ nào sờ tận tay cột mốc chưa ạ ? Em xin ít kinh nghiệm để đi 1 lần trong đời ạ !

hieuspb

Xe máy
Có cụ nào đã đi đến tận cột mốc tam giác đỉnh đầu của Việt Nam mình chưa ạ ? Cụ nào đi rồi truyền lại ít kinh nghiệm được ko ạ ?
cot moc.jpg

Em xin ít kinh nghiệm, yêu cầu tối thiểu về xe cộ, chất lượng đường xá, quá trình di chuyển, thời gian, thời điểm di chuyển ạ...càng chi tiết nhiều càng tốt ạ.
Em muốn sờ tận tay vào cột mốc đó 1 lần trong đời, có cụ nào giống em ko ạ ?

kubi82

Xe điện
em cũng lên cực bắc nhưng chưa biết cái mốc tam giác này, chỉ lên chỗ có cái bia ghi kinh độ vĩ độ thôi.

kubi82

Xe điện
đường xá ổn ko bác ? cỡ xe sedan 1 cầu trước đi nổi ko bác
em đi đoàn xe 16c tầm tháng 7 đường cũng vài đoạn khá xấu sedan đi được nhưng vất vả, đường Hà Giang cua nhiều mà bây giờ sau mưa bão cũng không biết thế nào. Theo em nên đi vào mùa Xuân hợp lý hơn.

7663A18

Xe tăng
em đi sedan hạng B đến chỗ bia điểm cực bắc rồi; chỉ có 3km từ bản Xéo Lủng đến cực bắc hơi dốc và nhiều ổ gà chút thôi nhưng lựa đi được.
còn mốc tam giác và cột mốc 428 thì còn cách mấy trăm mét (theo chiều cao) nữa. muốn đi thì thì phải vào bản Xéo Lủng thuê người dẫn đi, cũng tốn cả buổi; chứ nó sâu hun hút dưới vực không biết đường không đi được đâu.
quan điểm của em thì không gắng cùng cố tận, tới chỗ điểm cực bắc ấy là thỏa mãn lắm rồi;

Tony_Le

Xe container
Có cụ nào đã đi đến tận cột mốc tam giác đỉnh đầu của Việt Nam mình chưa ạ ? Cụ nào đi rồi truyền lại ít kinh nghiệm được ko ạ ?
cot moc.jpg

Em xin ít kinh nghiệm, yêu cầu tối thiểu về xe cộ, chất lượng đường xá, quá trình di chuyển, thời gian, thời điểm di chuyển ạ...càng chi tiết nhiều càng tốt ạ.
Em muốn sờ tận tay vào cột mốc đó 1 lần trong đời, có cụ nào giống em ko ạ ?
Đến cột cờ Lũng Cú thì xe nào thấy cũng lên được, muốn ra cái điểm này thì treking hoặc thuê xe máy phi vào cho gọn.