Địa chị mua xe đạp xịn và uy tín

kinh_street

Xe máy
các cụ ơi, mua xe đạp địa hình hoặc thể thao tầm 10-15tr ở đâu thì yên tâm và hợp lý hả các cụ.. E k biêt nhiều gì xe đạp nên xin các cụ tư vấn dùm e ạ

Xe Tap Lai

Xe tăng
các cụ ơi, mua xe đạp địa hình hoặc thể thao tầm 10-15tr ở đâu thì yên tâm và hợp lý hả các cụ.. E k biêt nhiều gì xe đạp nên xin các cụ tư vấn dùm e ạ
Tấm đấy chưa đc xe hịn đâu cụ ah :D

Em cứ đi đến Quang Anh bike bảo bán cho em 1 cái xe xịn giá 15 triệu là được :D

Lexus 717

Xe điện
Cụ vào trang Phố mua bán.vn vào mục xe máy chọn tiếp mục xe đạp là cụ có thể tha hồ tìm hiểu xe đạp hịn hay không hin. Nhưng chắc chắn là không sợ mua hàng tàu. Giá cả thì tùy từng chủng loại từ 5T cho tới 10.000 $

hưng115

Xe hơi
Cụ vào trang Phố mua bán.vn vào mục xe máy chọn tiếp mục xe đạp là cụ có thể tha hồ tìm hiểu xe đạp hịn hay không hin. Nhưng chắc chắn là không sợ mua hàng tàu. Giá cả thì tùy từng chủng loại từ 5T cho tới 10.000 $
Em ko hiểu hàng tàu thì sao hả cụ ? E biết 80% các cụ trên này đi xe của tàu đấy cụ ạ 3:-O

kinh_street

Xe máy
Thank các cụ đã tư vấn cho e, e đang muốn mua xe quanh quanh tầm 10-15 tr thôi, vì e cũng mới mổ chân t_t do đá bóng nên muốn có chiếc xe tốt để luyện tập.... Còn e cũng biết qua qua giá xe.. 100 tr hoặc hơn cũng có.. Nhưng mà e cũng chỉ phong trào và sức khỏe thuiii k cam sành gì đâu. cụ Xe Tâp Lai đừng ném đá e nhé !hi hi

thanhac

Xe hơi
Thank các cụ đã tư vấn cho e, e đang muốn mua xe quanh quanh tầm 10-15 tr thôi, vì e cũng mới mổ chân t_t do đá bóng nên muốn có chiếc xe tốt để luyện tập.... Còn e cũng biết qua qua giá xe.. 100 tr hoặc hơn cũng có.. Nhưng mà e cũng chỉ phong trào và sức khỏe thuiii k cam sành gì đâu. cụ Xe Tâp Lai đừng ném đá e nhé !hi hi
Cụ mua xe nguyên chiếc thì qua pác Khôi Phệ . Còn muốn xe dựng thì qua Antobyce . Em cũng là newbe nên qua pác Khôi lam 1 e Gian cho nó lành . Sau này ko di thì chuyển cho F
1 di học

Lexus 717

Xe điện
Bác thử tham khảo xem:
http://www.phomuaban.vn/index.php?mod=detail&cat=810&scat=980&storeid=93539&id=477602&d=1352297648
http://www.phomuaban.vn/index.php?mod=detail&cat=810&scat=980&storeid=71586&id=351122&d=1352302616
Có nhiều lựa chọn cho bác. Còn xe TQ ư ai dùng thì dùng còn em nói không dù bán ngay tại HN có giá 4.9T thì cũng mặc mẹ nó em đùng hàng Nhật kể cả xe cũ giá cao hơn nhưng về tổng thể nó vẫn chất lượng hơn. hàng mới tại HN bây giờ chủ yếu là xe nhập TQ cao hơn tý là xe nhập Đài loan (mà đã chắc gì Đài Loan hay cũng cửa Hữu nghị quan). Các dòng khác giá em thấy toàn vài nghìn$ cả không có giá của cụ chủ thớt đưa ra.

2R+

Xe điện
Bác thử tham khảo xem:
http://www.phomuaban.vn/index.php?mod=detail&cat=810&scat=980&storeid=93539&id=477602&d=1352297648
http://www.phomuaban.vn/index.php?mod=detail&cat=810&scat=980&storeid=71586&id=351122&d=1352302616
Có nhiều lựa chọn cho bác. Còn xe TQ ư ai dùng thì dùng còn em nói không dù bán ngay tại HN có giá 4.9T thì cũng mặc mẹ nó em đùng hàng Nhật kể cả xe cũ giá cao hơn nhưng về tổng thể nó vẫn chất lượng hơn. hàng mới tại HN bây giờ chủ yếu là xe nhập TQ cao hơn tý là xe nhập Đài loan (mà đã chắc gì Đài Loan hay cũng cửa Hữu nghị quan). Các dòng khác giá em thấy toàn vài nghìn$ cả không có giá của cụ chủ thớt đưa ra.
Có mấy bác mua xe hơn tăm củ về cũng toàn thấy Mết in Chị na và Mết in tài oằn Hý hý :)) :))
Em mua mấy đồ tận bên anh Ố bà ma, mở thùng ra cũng thấy Mết in Tài oằn
Nói ko với xe TQ em sợ là ko khả thi, có khi mấy cái xe đạp Thống Nhất cũng toàn linh kiện TQ rồi sơn chữ VN lên trên :P

Quangdung1974

Xe tải
Nhà cháu đang muốn tìm chỗ sửa xe đạp ngon lành ở Cầu Giấy có cụ nào biết ko ạ. Nhà cháu mời Voddka

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Có mấy bác mua xe hơn tăm củ về cũng toàn thấy Mết in Chị na và Mết in tài oằn Hý hý :)) :))
Em mua mấy đồ tận bên anh Ố bà ma, mở thùng ra cũng thấy Mết in Tài oằn
Nói ko với xe TQ em sợ là ko khả thi, có khi mấy cái xe đạp Thống Nhất cũng toàn linh kiện TQ rồi sơn chữ VN lên trên :P
hàng hãng có thương hiệu Made in China thì k có gì phải bàn, chỉ sợ hàng nhái TQ thôi. Mà taobao TQ thì thiên đường hàng nhái vàng thau lẫn lộn k biết đâu mà lần. Chả nói riêng xe đạp nhiều mặt hàng khác VN đang là thị trường tiêu thụ hàng nhái xuất xứ từ TQ.

Nói chung người tiêu dùng phần lớn phụ thuộc uy tín, cái tâm của nhà buôn thôi. Mà đối với nhà buôn thì luôn chạy theo lợi nhuận.

Chỉnh sửa cuối:

Lexus 717

Xe điện
Nhà cháu đang muốn tìm chỗ sửa xe đạp ngon lành ở Cầu Giấy có cụ nào biết ko ạ. Nhà cháu mời Voddka

Cái này em thấy thiết thực nhất. Em cũng nhiều phen tìm chỗ sửa xe toát mồ hôi:-s

delts

Xe hơi
xe Nhật bây giờ thì cũng sx bên TQ hết , ví dụ xe BRIDGESTONE , nó đặt nhà máy bên TQ nhưng xe sx ra để xuất sang các nước khác , chứ ko được phép bán tại TQ . Hãng nào xịn hơn , yêu cầu cao hơn thì thường sx bên Đài Loan , tiêu chuẩn sx bên ĐL thì chặt chẽ , cao hơn TQ nhưng ko chênh lệch nhiều lắm + giá thành sx cao hơn nên phần lớn các hãng xe đạp sx tại TQ. Đây là những gì em biết , cụ nào mà thấy sai thì sửa giúp

hungnat

Xe tải
trên này củng nhiều cửa hành uy tín mà, qua bác Ton 108 hành bông củng được uy tín tư vấn tận răng hoặc qua Khôi phệ ở tăng bạt hổ làm con nguyên chiếc riêng chổ bác Khôi phệ đang mùa giảm giá hôm em mua còn được tặng con đồng hồ không dây giờ vẩn đang sướng điên người

metalins

Xe tăng
Em thấy mọi người đang nhầm lẫn giữa bài trừ hàng Tàu và hàng made in China. Hàng của các thương hiệu lớn sản xuất tại China hay các thị trường ngoài chính quốc là bình thường và việc mua bán hay sử dụng là hợp pháp. Với hàng hóa này TQ chỉ là nơi gia công và doanh thu chính vẫn là về công ty mẹ tại chính quốc, TQ chỉ thu đc lợi nhuận gia công và % thương mại bán hàng.

Với các hàng sản xuất bởi các công ty TQ nhưng nhái các thương hiệu khác hoặc trà trộn vào hàng chính hãng để bán thì mới cần tẩy chay vì nó chỉ đem lại lợi ích cho một nhóm làm ăn lừa đảo. Việc này thì ko chỉ hàng TQ mà hàng VN nhái cũng phải loại trừ khỏi danh mục mua sắm.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Sau 1 hồi dạo qua phố phường dạo qua thị trường iem thấy có một số địa chỉ hàng tên tuổi như:
Giant: QA, Ultimo hàng taobao; vietthang hàng hãng TQ.
Trex: 3P, QA hàng taobao, một cty trong sg hàng hãng.
Cannondale: Jett-cycle hàng hãng nhập TQ
Totem: hàng hãng 53 Bà triệu.
Hàng hãng cũ xịn second hand: xem trên phomuaban
. . . .còn tiếp mời các kụ bổ sung thêm

lukuka

Xe máy
E cũng đang hóng, xe ko xịn khoảng 5-10 tr..

Lexus 717

Xe điện
xe Nhật bây giờ thì cũng sx bên TQ hết , ví dụ xe BRIDGESTONE , nó đặt nhà máy bên TQ nhưng xe sx ra để xuất sang các nước khác , chứ ko được phép bán tại TQ . Hãng nào xịn hơn , yêu cầu cao hơn thì thường sx bên Đài Loan , tiêu chuẩn sx bên ĐL thì chặt chẽ , cao hơn TQ nhưng ko chênh lệch nhiều lắm + giá thành sx cao hơn nên phần lớn các hãng xe đạp sx tại TQ. Đây là những gì em biết , cụ nào mà thấy sai thì sửa giúp

Cái này cụ có nhầm không? Không phải đòi hỏi chất lượng cao hơn nên đặt ở Đài Loan do tiêu chuẩn ĐL nó chặt chẽ. Mà phải nói thế này nó mới chuẩn; Hàng sản xuất ở đâu không quan trọng mà quan trọng là nó phục vụ thị trường nào. Hàng xuất sang VN như các bán nói và hàng xuất lại về Nhật và sang Mỹ tiêu chuẩn nó đương nhiên khác nhau. Cái nay do chính hãng sản xuất nó qui định chứ không phải do thằng gia công. Đối với hàng xuất VN nói riêng và châu Á nói chung vốn dĩ tiêu chuẩn nó không cao rồi nhất lại là xuất tiểu ngạch thì phải nói là tiêu chuẩn trơi ơi. Nên dù có hàng chính hãng nhưng tùy thuộc thị trường mà lựa chọn thì chất lượng nó cũng khác nhau rất nhiều. Các cụ đi xe nhập Mỹ nó khác với xe nhập VN, Lào, CPC như thế nào thì xe đạp nó cũng thế thôi thậm chí còn tệ hơn.