[Funland] Đi xe đạp là kéo nền kinh tế đi tụt lùi lạc hậu đấy các cụ ạ

army

Xe máy
Có một câu chuyện nọ kể rằng: Giám đốc điều hành Ngân hàng Euro Exim khiến các nhà kinh tế suy nghĩ rất nhiều khi ông nói: ′′Người đi xe đạp là thảm họa cho nền kinh tế đất nước: ông ta không mua ô tô và ông ta không mượn tiền mua bất cứ điều gì. Anh ta không trả các hợp đồng bảo hiểm. Nó không mua nhiên liệu, nó không trả tiền cho việc bảo dưỡng và sửa chữa xe cần thiết. Không sử dụng bãi đậu xe trả tiền. Không gây ra tai nạn lớn. Nó không cần nhiều đường cao tốc. Anh ta không bị béo phì.

Người khỏe mạnh không cần thiết hay có ích cho nền kinh tế. Họ không mua thuốc. Họ không đến bệnh viện hoặc bác sĩ. Họ không thêm gì vào GDP của đất nước.
Ngược lại, mỗi cửa hàng McDonald ' s mới đều tạo ra ít nhất 30 việc làm, thực tế là 10 bác sĩ tim mạch, 10 nha sĩ, 10 chuyên gia dinh dưỡng và chuyên gia dinh dưỡng mới, cũng như rõ ràng là những người làm việc trong cửa hàng ". Chọn kỹ: một người đi xe đạp hay một Mc Donald? Đáng để suy ngẫm.

Mấy ông đi bộ còn kinh khủng hơn. Người đi bộ thậm chí không mua xe đạp…

Bây giờ các cụ có bán ato đi bộ hay đi bộ phấn đấu mua ato đây :))

hungeverest

Xe điện
Ngẫm kỹ thì đúng hoàn toàn.

tamdao

Xe tăng
Em là người làm việc liên quan đến môi trường, thấy ông GĐ này nói chí lý

A98

Xe container
Có một câu chuyện nọ kể rằng: Giám đốc điều hành Ngân hàng Euro Exim khiến các nhà kinh tế suy nghĩ rất nhiều khi ông nói: ′′Người đi xe đạp là thảm họa cho nền kinh tế đất nước: ông ta không mua ô tô và ông ta không mượn tiền mua bất cứ điều gì. Anh ta không trả các hợp đồng bảo hiểm. Nó không mua nhiên liệu, nó không trả tiền cho việc bảo dưỡng và sửa chữa xe cần thiết. Không sử dụng bãi đậu xe trả tiền. Không gây ra tai nạn lớn. Nó không cần nhiều đường cao tốc. Anh ta không bị béo phì.

Người khỏe mạnh không cần thiết hay có ích cho nền kinh tế. Họ không mua thuốc. Họ không đến bệnh viện hoặc bác sĩ. Họ không thêm gì vào GDP của đất nước.
Ngược lại, mỗi cửa hàng McDonald ' s mới đều tạo ra ít nhất 30 việc làm, thực tế là 10 bác sĩ tim mạch, 10 nha sĩ, 10 chuyên gia dinh dưỡng và chuyên gia dinh dưỡng mới, cũng như rõ ràng là những người làm việc trong cửa hàng ". Chọn kỹ: một người đi xe đạp hay một Mc Donald? Đáng để suy ngẫm.

Cụ biết cái gì đóng góp lớn vào GDP không? Ly dị, và các gia đình với single dad, single mom cụ ạ. Một gia đình đầy đủ chỉ ở một nhà, có một set đồ, mua một ô tô, ...
Khi li dị, ta có hai gia đình, phải mua mới mọi thứ, phải ở hai nhà... GDP sẽ tăng lên gần gấp đôi.
Em kêu gọi cụ hãy đóng góp thêm vào GDP nước nhà!

formen

Xe lăn
em vẫn đi xe đạp, cái nền kinh tế kia là của ông ngân hàng, k phải của em.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Thế nên e vẫn uống bia, thi thoảng đi nhậu và nhiều cụ hút thuốc nữa dù mấy cái này không có tốt :))

Old blade

Xe buýt

Cụ còm mấy ngày nữa là đi xe đạp ngay, lúc đó cụ cũng góp phần kéo lùi... :))

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

army

Xe máy
Cụ biết cái gì đóng góp lớn vào GDP không? Ly dị, và các gia đình với single dad, single mom cụ ạ. Một gia đình đầy đủ chỉ ở một nhà, có một set đồ, mua một ô tô, ...
Khi li dị, ta có hai gia đình, phải mua mới mọi thứ, phải ở hai nhà... GDP sẽ tăng lên gần gấp đôi.
Thế là phải kêu gọi ly dị để GDP năm nay tăng à cụ =))

catking113

Xe Cứu Trợ
E còn chả có xe đạp mà đi. E xin lỗi đã kéo nền kt đi xuống.

darthvader

Xe điện
Chiều nay em định rủ thằng cu em đi làm nhát để tăng chi tiêu, góp phần tăng giá trị hàng hóa dịch vụ tiêu thụ cho đất nước và cũng để lấy tinh thần đêm xem 2 trận, nhưng thằng cu em bảo anh ơi nay đầu tháng kiêng...
Em chợt thắc mắc là tại sao chúng ta lại kiêng đá 4 vào đầu tháng nhỉ.. bốc máy gọi cho em gái ngành, bảo hồi em mới vào ngành có thấy tổ ngành ra quy định khách hàng kiêng đầu tháng không, em nó giở lại tài liệu rồi reply là em không thấy tổ ngành nói gì về chuyện đầu tháng cả.. vậy cái lệ kiêng đầu tháng ở đâu ra vậy ?

army

Xe máy
Chiều nay em định rủ thằng cu em đi làm nhát để tăng chi tiêu, góp phần tăng giá trị hàng hóa dịch vụ tiêu thụ cho đất nước và cũng để lấy tinh thần đêm xem 2 trận, nhưng thằng cu em bảo anh ơi nay đầu tháng kiêng...
Em chợt thắc mắc là tại sao chúng ta lại kiêng đá 4 vào đầu tháng nhỉ.. bốc máy gọi cho em gái ngành, bảo hồi em mới vào ngành có thấy tổ ngành ra quy định khách hàng kiêng đầu tháng không, em nó giở lại tài liệu rồi reply là em không thấy tổ ngành nói gì về chuyện đầu tháng cả.. vậy cái lệ kiêng đầu tháng ở đâu ra vậy ?
Tổ nghề ko dặn kiêng thì cứ kích cầu thôi cụ, lo giề

Forceseller

Xe hơi
E nghĩ ngược lại. Đi xe đạp thì nó phải có nhà gần cơ quan hoặc phải đi tàu điện hoặc xe bus đi làm. Vẫn vậy thôi

Honghen2008

Xe container
Em ủng hộ đi xe đạp, nhưng ko ủng hộ ly dị, vì khi ở một mình chúng ta không còn ý chí làm việc nữa vì ít động lực làm việc, khi có 2 vợ chồng sự kèo nhèo của ai đó làm chúng ta lao ra đường làm việc để bằng bạn bằng bè, bằng ông hàng xóm....

quanvnu

Xe tải
Đi bộ, đạp xe lâu chết, thời gian đóng góp vào GDP lâu hơn. Tuy góp ít nhưng mà bền :D

army

Xe máy
Đâu có đâu, nó đang kéo ngành công nghiệp toy nữa đó
Như Công Chúa Mun hay gắn cái toy vào yên xe, rồi khi leo lên nó cắm cái phập vào mông nhún nhảy đạp xe, đã dữ lắm. Nên Mun nghĩ là xe đạp ko có đi tụt lạc hậu gì đâu View attachment 6259309
Nó ko tụt hậu nhưng tụt bố vào cửa mình à :D

darthvader

Xe điện
Tổ nghề ko dặn kiêng thì cứ kích cầu thôi cụ, lo giề
Em đang băn khoăn là tục kiêng đá 4` có từ lúc nào, do ai khởi xướng .. mọi người kiêng mà mình đi thì cũng hơi ngại, đi 2 nhát liên tiếp để hóa giải thì em không đủ sức, già rồi nhát 2 phải sau nhát 1 mấy tiếng đồng hồ :)
Giống như vịt, tại sao đầu tháng lại kiêng ăn vịt ? trong khi gà thì lại không kiêng

Sgbb mới tăng GDP nhanh nhất ....nó còn kéo theo ngành tê ý ,dịch vụ thẩm mỹ,du lịch may mặc ,tăng nhanh thung nhãm từ đó phú lít ,các ngành tư pháp đẩy mạnh hoạt động....

Zin_3_cau

Xe tăng
Ngày xưa toàn xe đạp sao nó không tụt về thời đồ đá nhỉ.

Bimmer

Xe điện
Đi xe đạp hay đi bộ tóm lại là ít tiêu dùng, không tiêu tốn năng lượng của thế giới, chính là kéo dài tuổi thọ của các nguồn tài nguyên. Tuy nhiễn, đứng giữa người sử dụng và nguồn tài nguyên là các tập đoàn kinh doanh mà có thể nói chung là nền kinh tế. Không tiêu xài cũng là một cách giết chết kinh tế. Đây chính là hậu quả của chủ nghĩa tiêu dùng hiện đại. Những giá trị về sự bền bỉ, trường tồn bây giờ không còn được trân trọng nữa, thay vào đó là phải tiện nghi, dùng xong vứt. Phải mới, dùng được dăm hôm là vứt, thậm chí chưa dùng đã vứt. Chất lượng hàng hóa càng ngày càng xuống cấp và giá thật rẻ để đảm bảo vòng đời thấp. Vốn quay vòng cao, phát sinh thêm lợi nhuận.