đi tiếp được bao nhiêu km nưa?

Olddriver

Xe hơi
Các kụ, các mợ cho nhà cháu hỏi: Xe camry báo mức bình xăng đèn vàng rồi thì còn đi được bao nhiêu km nưa ợ?

congnongphonui

Xe buýt
em nghĩ cái này tùy thôi bác ạ. Hôm trước em đi cùng 1 anh zai đi từ HN báo đèn vàng mà chayj được đến Phú Xuyên rồi lòng vòng mấy chỗ. quan trọng là bác nên đạp ga từ từ thì sẽ đi dc nhiều hơn là bác thích đạp thốc ga đấy

dongkijote

Xe điện
Các kụ, các mợ cho nhà cháu hỏi: Xe camry báo mức bình xăng đèn vàng rồi thì còn đi được bao nhiêu km nưa ợ?[/QUOTE
Cụ mới lái xe hả? Đi được bao nhiêu nữa trên bảng táp - lô của Cụ nó báo hết mà. Cụ nen tìm hiểu 1 chút về hiển thị trên đồng hồ đi. Em thì chuyên để ảng táp lô hiển thị: Xe còn đi được bao nhiêu km nữa thì phải chuyển hướng xe vào cây xăng bên đường.

dungptbd

Xe tải
Em nghe mấy lái xe cơ quan em bảo là 50km, nhưng em nhìn thấy thông thường báo km còn lại khoảng 30km.
Trên camry có đo số km còn lại, kụ thử check xem.

Olddriver

Xe hơi
Các kụ, các mợ cho nhà cháu hỏi: Xe camry báo mức bình xăng đèn vàng rồi thì còn đi được bao nhiêu km nưa ợ?[/QUOTE
Cụ mới lái xe hả? Đi được bao nhiêu nữa trên bảng táp - lô của Cụ nó báo hết mà. Cụ nen tìm hiểu 1 chút về hiển thị trên đồng hồ đi. Em thì chuyên để ảng táp lô hiển thị: Xe còn đi được bao nhiêu km nữa thì phải chuyển hướng xe vào cây xăng bên đường.
Con xe Camry 2.0E cua nhà cháu không hiện thị số km còn lại, có thể nhà cháu chưa biết sử dụng, xin thỉnh giáo cho cái đầu nhà cháu thủng???

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Còn khoảng 40km nữa kụ ợ

gia doi

Xe điện
Khó tính còn được bao nhiêu cây chuối lắm vì cụ bật điều hòa số mấy hoặc đạp thốc lên để tránh đèn đỏ rồi lại phanh lại, thông thường bên khoai tây nó đặt khoảng 30 cây chuối nhưng đi đường VN khó nói lắm cụ ah

Lai Au

Xe tăng
Chấc được 30 - 50 km tùy đường tùy chân kụ ạ.
Kụ xem cái nút mode để hiển thị các thông số, kụ ấn khi nào đúng thông số kụ cần xem thì dừng lại.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Cái đồng hồ đó nó cho biết với chệ độ máy móc làm việc như hiện tại thì còn đi đc ngần đó KM, nhưng thực tế thì chế độ làm việc thay đổi thưởng xuyên, tin vào cái đồng hồ đó có ngày đổ thóc giống ra mà xơi đấy Cụ.

HangB2

Xe điện
xe nó báo còn bao nhiêu km nữa thì cũng chỉ là tương đối thôi ạ (vì đó là tính trong điều kiện vận hành lý tưởng). cụ thấy báo vàng thì khẩn trương tìm chỗ gần nhất mà tiếp thêm là an toàn nhất

dongkijote

Xe điện
Cái đồng hồ đó nó cho biết với chệ độ máy móc làm việc như hiện tại thì còn đi đc ngần đó KM, nhưng thực tế thì chế độ làm việc thay đổi thưởng xuyên, tin vào cái đồng hồ đó có ngày đổ thóc giống ra mà xơi đấy Cụ.
Tất nhiên chỉ mang tính tham khảo thôi mà Cụ. Ước lượng được chừng bao nhiêu là tốt lắm rồi vì còn tùy thuộc nhiều yếu tố: Tốc độ, cách đi, đường xá...
E dám chắc với cụ Chủ là xe camry có hiển thị cái này. CỤ chủ nên đọc tài liệu hướng dẫn lái xe an toàn kèm theo xe, hoặc xem trên vô-lăng hoặc đồng hồ có nút Mode không nhé.

xaunhatxahoi

Xe điện
cụ làm chai xăng !
rồi chạy test thử cho anh em xem với
em cũng hay chạy bao giờ nó vàng mới đổ đầy tiếp, cứ theo chính sách
hết gần kiệt - đổ đầy oặp

OmegaO9

Xe container
Mới báo đèn vàng thì còn phải đi được hơn 100km.Em đã thử với khá nhiều xe và thấy hầu hết bình dự trữ lúc nào cũng phải độ 5 lít là tối thiểu.
Mà thử thì phải để nó hết vạch rồi mới đi thì mới gọi là chuẩn,thực ra các cụ cứ lo xa quá, chứ từ lúc báo hết xăng thì bét nhất cũng đi được 40km thoải mái (trừ đường tắc khủng khiếp quá.Một lần em đã thử với CRV 2.0, xăng báo range =0 thế mà em vẫn đi được từ Văn Phú về gần nhà, quãng đường khoảng >20km (cây xăng Đội Cấn) mới đổ,trong khi đường tắc và phải phanh rất nhiều.

HangB2

Xe điện
Mới báo đèn vàng thì còn phải đi được hơn 100km.Em đã thử với khá nhiều xe và thấy hầu hết bình dự trữ lúc nào cũng phải độ 5 lít là tối thiểu.
Mà thử thì phải để nó hết vạch rồi mới đi thì mới gọi là chuẩn,thực ra các cụ cứ lo xa quá, chứ từ lúc báo hết xăng thì bét nhất cũng đi được 40km thoải mái (trừ đường tắc khủng khiếp quá.Một lần em đã thử với CRV 2.0, xăng báo range =0 thế mà em vẫn đi được từ Văn Phú về gần nhà, quãng đường khoảng >20km (cây xăng Đội Cấn) mới đổ,trong khi đường tắc và phải phanh rất nhiều.
xe dùng fun xăng chạy bằng cạn như vậy cũng không hay đâu cụ

anhtho

Xe ngựa
Có 1 lần, em đi đường mới từ Nha trang tới Cam ranh. Đi được 1 tẹo thì nhớ là chưa đổ xăng !. Xe đã báo nhấp nháy vàng vàng từ hôm trước. Đoạn đường sát bãi biển này vừa ngoằn ngoèo, vừa lên dốc xuống dốc và cũng phải 25 - 30 cây và ko có một tí nhà cửa hay hàng quán gì. Thế mà may cũng vừa xuống khu dân cư thì có trạm xăng. Mấy anh em vừa đi vừa tính kế xem đẩy, kéo hoặc xin xăng của xe khác thế nào ! Hú hồn
Từ đó đến giờ, xe em trừ khi đi đường trường, lúc nào xăng cũng ở vạch thứ 2 trở lên.

HangB2

Xe điện
Có 1 lần, em đi đường mới từ Nha trang tới Cam ranh. Đi được 1 tẹo thì nhớ là chưa đổ xăng !. Xe đã báo nhấp nháy vàng vàng từ hôm trước. Đoạn đường sát bãi biển này vừa ngoằn ngoèo, vừa lên dốc xuống dốc và cũng phải 25 - 30 cây và ko có một tí nhà cửa hay hàng quán gì. Thế mà may cũng vừa xuống khu dân cư thì có trạm xăng. Mấy anh em vừa đi vừa tính kế xem đẩy, kéo hoặc xin xăng của xe khác thế nào ! Hú hồn
Từ đó đến giờ, xe em trừ khi đi đường trường, lúc nào xăng cũng ở vạch thứ 2 trở lên.
như cụ thì hơi bị cẩn thận luôn, em thì cứ còn 1/4 là em tiếp :D

Tribute

Xe container
Chả dại gì mà phải chờ đèn vàng mới đổ xăng, em cứ đến vạch trắng cuối cùng là đổ. Để cạn xăng quá có ngày tiêu luôn bơm xăng, chả ích lợi gì khi để quá cạn bình cả. Còn chạy thêm được bao nhiêu cây chuối khi đèn báo xăng vàng thì tùy xe, tùy đường, tùy người lái, tùy thời tiết... lắm thứ chi phối lắm nên tốt nhất là quên cái thông số đó đi, đổ xăng trước khi xe cảnh báo hết xăng là chuẩn nhất.

antheo_noileo

Xe điện
nên đặt vấn đề là còn bao nhiêu lít xăng ở trong bình (khoảng 10 lít)
còn đi trên đường nào, như thế nào thì cụ tự tính toán

TonHanhGia

Xe hơi
Nhân danh Cam em xin trả lời cụ: Đi được bao nhiêu km là tùy thuộc đường sá và trình lái của cụ. Đông hồ báo số km còn lại cũng chỉ tương đối. Cụ nên xem để tham khảo thôi. Nhưng cụ không nên để bình xăng cạn khô rồi mới đổ thêm. Tiết kiẹm đến mức "keo kiệt" như vậy thì có ngày em sẽ buộc phải "phản chủ" đấy. Nếu em đã báo vàng rồi thì cụ tìm chõ mà đổ xăng đi là vừa, trong khoảng 30-50km em cho phép cụ tìm chỗ cho em ăn xăng. Cụ hỏi câu này cũng giống như em hỏi lại cụ cụ đã thấy đói bụng, cụ còn "chạy" được bao nhiêu cái? Hè, em chắc cụ lại cho là "câu hỏi khó"