[Thảo luận] Đi thế nào cho đúng ( đoạn may 10 )

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Giữa đường mà đi, không chạm vào vạch làn xe tải

bobesoc

Xe tăng
Gặp giao nhau có 2 đèn thì vào giữa, đi trên đường thẳng hoặc giao nhau 1 đèn thì ngoài cùng bên trái cứ thế mà đi!

Juventus

Xe tải
Đi thẳng thì xinhan phải vào giữ, quay đầu thì xi nhan trái và đi sang trái ạ!

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Em mấy lần đi sang chỗ học viện Tòa án : đến gần đèn thì xi nhan phải vào làn giữa rồi đi thẳng, qua ngã thì lại sang làn trái. Hôm trước Tết em đi thấy 1 xe Camry đi trước em bị vẫy, em đi ngay sau nhưng chú xxx thấy xe em có cam HT nên đi vào luôn.

vuitinhhn

Xe tăng
lại ngã tư thạch bàn huyền thoại, không biết còn làm khổ nhân dân đến bao giờ

0914014354

Xe điện
Em mấy lần đi sang chỗ học viện Tòa án : đến gần đèn thì xi nhan phải vào làn giữa rồi đi thẳng, qua ngã thì lại sang làn trái. Hôm trước Tết em đi thấy 1 xe Camry đi trước em bị vẫy, em đi ngay sau nhưng chú xxx thấy xe em có cam HT nên đi vào luôn.

Cái này có phải giống ngã tư ecopark đi ra chui gầm cầu thanh trì để vòng lên cầu ko cụ ?!

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Cái này có phải giống ngã tư ecopark đi ra chui gầm cầu thanh trì để vòng lên cầu ko cụ ?!
Chỗ Ecopark ra có phân làn xe con, xe tải đâu cụ. Đây là em đi chỗ Thạch Bàn (từ cầu Thanh Trì xuống đi đường 5 ạ)

0914014354

Xe điện
Dạ vâng , ý cháu là có 2 đoạn phân làn re phải đi thẳng và rẽ trái trước và sau cái đèn đỏ ấy ạ.
Chỗ cụ nói thêm vụ phân làn xe con xe tải chắc còn hóc búa nữa ạ.
Từ Ecopark ra Đến đèn đỏ mà tấp làn phải là rẽ ra hướng đi đường 5 , muốn lên cầu thì phải đỗ làn giữa ở trước đèn đỏ để đi thẳng, tới gầm cầu lại nhan chuyển sang làn rẽ phải để ôm trụ cầu đi lên cầu ,.
Vì cháu thấy lắm cụ xe đẹp sang ecopark chơi xong dđi ra cứ đèn đỏccái là đỗ làn rẽ phải , mấy a xx cứ đứng cười toe toét vì vớ bở , đêm mùng 2 cháu qua đây thấy bắt cả dây ạ .
Cháu lái mới vào hóng các cụ tài già chỉ giáo ạ .

daden

Xe hơi
Trên đường 5 qua HN có biển phân làn cho xe con+xe khách và làn xe tải. Nhưng đến 3 ngã 4: Trâu quỳ, Thạch bàn, Sài đồng thì có 3 kiểu phân làn khác nhau mà lại kg có biển (chỉ có kẻ trên mặt đường) nên anh em dễ bị vướng.
1/ ngã 4 Trâu quỳ: vạch chia làn đường vẫn liên tục, các xe vì vậy vẫn phải tuân theo biển phân làn. Nhưng nhiều bác kg để ý nên cứ rẽ sang bên làn giữa với ý tốt là nhường làn đường cho xe rẽ trái, và thường xuyên bị chặn lại để "đóng góp cho lực lượng" một chút với lý do đi sai làn đường.
2/ Tại ngã 4 Thạnh bàn chia thành 4 làn và đều được đi thẳng hoặc kết hợp với rẽ trái, ngã 4 Sài đồng cũng chia thành 4 làn trong đó làn bên trái chỉ dành cho rẽ trái, còn các làn khác đi thẳng. Và đây là chỗ anh em mình kg nắm rõ luật, bị CSGT lợi dụng để làm tiền. Vì sao? Vì đã phân chia lại làn đường mà không có biển báo có nghĩa là biển báo phân làn trước là kg còn hiệu lực. Nhưng chúng ta đều bị quy cho lỗi đi sai làn đường và vì ngại mất thời gian các cụ cứ việc rút ví nộp phạt trực tiếp. CSGT biết rất rõ điều này, nhưng họ vẫn cố tình bắt lỗi các cụ đi vào giữa của làn giữa. Cụ nào biết trao đổi lại, hoặc làm căng thì đề nghị lập biên bản thì chắc chắn sẽ tiếp tục đi, còn cụ nào kg biết mà dư tiền thì tiếp tục "đóng góp cho lực lượng" rồi lại tiếp tục đi thôi.

_AHA_

Xe điện
Thực ra đoạn này chỉ có biển chỉ dẫn làn ở phải đường. Không phải là phân làn nên đi như nào cũng được theo vạch hướng trên đường.
Xxx bắt vớ vẩn

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Trên đường 5 qua HN có biển phân làn cho xe con+xe khách và làn xe tải. Nhưng đến 3 ngã 4: Trâu quỳ, Thạch bàn, Sài đồng thì có 3 kiểu phân làn khác nhau mà lại kg có biển (chỉ có kẻ trên mặt đường) nên anh em dễ bị vướng.
1/ ngã 4 Trâu quỳ: vạch chia làn đường vẫn liên tục, các xe vì vậy vẫn phải tuân theo biển phân làn. Nhưng nhiều bác kg để ý nên cứ rẽ sang bên làn giữa với ý tốt là nhường làn đường cho xe rẽ trái, và thường xuyên bị chặn lại để "đóng góp cho lực lượng" một chút với lý do đi sai làn đường.
2/ Tại ngã 4 Thạnh bàn chia thành 4 làn và đều được đi thẳng hoặc kết hợp với rẽ trái, ngã 4 Sài đồng cũng chia thành 4 làn trong đó làn bên trái chỉ dành cho rẽ trái, còn các làn khác đi thẳng. Và đây là chỗ anh em mình kg nắm rõ luật, bị CSGT lợi dụng để làm tiền. Vì sao? Vì đã phân chia lại làn đường mà không có biển báo có nghĩa là biển báo phân làn trước là kg còn hiệu lực. Nhưng chúng ta đều bị quy cho lỗi đi sai làn đường và vì ngại mất thời gian các cụ cứ việc rút ví nộp phạt trực tiếp. CSGT biết rất rõ điều này, nhưng họ vẫn cố tình bắt lỗi các cụ đi vào giữa của làn giữa. Cụ nào biết trao đổi lại, hoặc làm căng thì đề nghị lập biên bản thì chắc chắn sẽ tiếp tục đi, còn cụ nào kg biết mà dư tiền thì tiếp tục "đóng góp cho lực lượng" rồi lại tiếp tục đi thôi.
Cháu ít đi đường này. Cám ơn cụ . Quá chi tiết. :-bd:-bd:-bd:-bd:-bd

Bopbi_hsgs

Xe container
Thực ra đoạn này chỉ có biển chỉ dẫn làn ở phải đường. Không phải là phân làn nên đi như nào cũng được theo vạch hướng trên đường.
Xxx bắt vớ vẩn
Đg đấy mà cụ đi làn nào cũng đc thì có mà nuôi béo xxx :))

laixe01

Xe container
Chí có dân lành thì bị thiệt.

chinhatm

Xe container
Cháu hóng đc bên vitalk . Bên đó không thấy bàn luận ji cả. Không quan tâm tiêu cực . Chỉ quan trọng là đi thế nào cho đúng.
Các cụ đã đi đoạn này cho voài lời chỉ dẫn .
http://vitalk.vn/threads/video-canh-sat-cho-di-khi-tai-xe-noi-em-da-3-lan-bi-phat-dung-cho-nay.2518375/
Bác hỏi đi đúng luật hay đi đúng ý của xxx?
- Nếu muốn biết đi thế nào cho đúng luật thì hãy chiu khó học luật cho kỹ: Ở cách xa ngã tư, đi theo biển 412 (nếu có, và biển đúng quy chuẩn); Tới gần ngã tư, tuân theo biển 411 và vạch mũi tên.
- Nếu muốn đi đúng ý của xxx: Tốt nhất là đi xe ôm đến ngã tư trước, hỏi chú xxx xem đi thế nào thì chú ấy không phạt.

hgb

Xe container
Ko hiểu luật đi qua chỗ này dễ bị làm tiền lắm :P

becareful

Xe tải
Cứ cao tốc hóa hết đi cho xong nợ