Đi sai làn chân cầu Thanh trì bị phạt 1.7tr đúng ko?

Xechonguoingheo

Đi bộ
Chào các cụ, các bác
Em mới nhận quyết định sử phạt lỗi "đi không đúng làn đường quy định" tại chân cầu Thanh trì ( đoạn rẽ phải đi Bắc Ninh thì được, đi thẳng thì coi như lấn làn xe máy).Em phi ngược đường tìm mỏi mắt không thấy biển chỉ dẫn làn nên có cãi chúng nó mãi ko được. Quyết định ghi " theo khoản 4, điều 43" theo nghị định 34/2010 và NĐ 71/2012. Nó sử em 1.7 củ mà em lăn tăn mãi chưa muốn đi nộp, lại bổ xung thêm "tước GPLX 30 ngày" nữa. Em tìm mãi trên mạng chưa thấy điều khoản nào quy định vậy cả. Các bác có thể giúp em làm rõ vụ này ko? nộp ngân sách thì chắc rồi nhưng phạt nặng vậy em thấy bất bình quá!X_X
Cảm ơn các cụ

Nguyen Duc Tho

Xe tải
CA mà soi mức phạt thì ít sai lắm :P, nghề của họ là đi phạt vạ thì sao mà ko thuộc bài dc.

Lỗi này bt thì phạt 1,2tr, nhưng nó áp cụ vào khu vực trực thuộc TW nên thành 1,7tr. E từng bị phát đè vạch trên đường đi quảng ninh, ca cũng đòi phạt 1,7tr nhưng xử lý nhanh dc nhẹ nhàng :P

Đây là cái đoạn nó phạt cụ 1.7tr trong 71:

“Mục 7. ÁP DỤNG THÍ ĐIỂM ĐỐI VỚI MỘT SỐ VI PHẠM TRONG KHU VỰC NỘI THÀNH CỦA CÁC THÀNH PHỐ TRỰC THUỘC TRUNG ƯƠNG

4. Phạt tiền từ 1.400.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi quy định tại: Điểm a, Điểm b, Điểm c, Điểm đ, Điểm e, Điểm g, Điểm k Khoản 4 Điều 8 Nghị định này.
6. Ngoài việc bị phạt tiền, người điều khiển xe vi phạm còn bị áp dụng các hình thức xử phạt bổ sung và các biện pháp khắc phục hậu quả sau đây:
a) Vi phạm Điểm h Khoản 2; Điểm d, Điểm đ, Điểm e Khoản 3; Điểm a, Khoản 4 Điều 8 Nghị định này (trong trường hợp dừng xe, đỗ xe trái quy định) bị buộc phải đưa phương tiện ra khỏi nơi vi phạm;
b) Vi phạm Điểm h, Điểm i, Điểm k Khoản 2; Điểm đ, Điểm e Khoản 3; Điểm b, Điểm c, Điểm đ, Điểm k Khoản 4 Điều 8 Nghị định này bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe 30 (ba mươi) ngày;
---------------------

Nghị định xử phạt hành chính quy định mức phạt mặc định luôn là mức trung bình của cao nhất và thấp nhất. Mức thấp nhất và cao nhất áp cho các tình tiết giảm nhẹ or tăng nặng.

Nhắn thêm các cụ là khi bị giữ bằng 60 ngày trở lên là phải thi lại lý thuyết mới dc lấy bằng nhé

Chỉnh sửa cuối:

Morning 15a

Xe điện
Phạt nhẹ nhàng như đẩy xe HÀNG vậy :D

Xechonguoingheo

Đi bộ
Cảm ơn các bác,

cụ này nói đúng rồi
Em rõ lỗi rồi. Em cũng đã sử dụng đầy đủ các quyền trợ giúp mà anh ấy cứ ghi ko thèm ngẩng mặt lên. Em hiểu dạo này ngân sách Quốc gia đang thâm hụt nghiêm trọng trong khi uy tín của TT và TĐ ngân hàng đang thê thảm quá. Vậy là đồng ý đi nộp phạt nhưng ko nghĩ là nặng vậy.
Cảm ơn các bác cho sáng mắt. Lần sau lỡ ngu ngơ để phạm luật em lại phải trở thành công dân hạng 2 vậy chứ góp tiền xây dựng đất nước Giàu đẹp hơn kiểu này chắc em mãi nghèo thôi.

sonkh250

Xe buýt
Em rõ lỗi rồi. Em cũng đã sử dụng đầy đủ các quyền trợ giúp mà anh ấy cứ ghi ko thèm ngẩng mặt lên. Em hiểu dạo này ngân sách Quốc gia đang thâm hụt nghiêm trọng trong khi uy tín của TT và TĐ ngân hàng đang thê thảm quá. Vậy là đồng ý đi nộp phạt nhưng ko nghĩ là nặng vậy.
Cảm ơn các bác cho sáng mắt. Lần sau lỡ ngu ngơ để phạm luật em lại phải trở thành công dân hạng 2 vậy chứ góp tiền xây dựng đất nước Giàu đẹp hơn kiểu này chắc em mãi nghèo thôi.
cụ chú ý cái thớt này nhé http://www.otofun.net/threads/478543-khong-nen-dung-tu-phan-lan-khi-noi-ve-bien-411-va-mui-ten-chi-huong-diLo
Lỗi đè vạch thì chỉ mất có 200k thôi, nhưng lỗi đi sai làn mất mới nhiều 1.400 - 2.000k đối với khu vực nội thành thuộc TP TW. Cụ nghiên cứu kỹ đi để ra đường cho an tâm nhé

huyta

Xe buýt
Chào các cụ, các bác
Em mới nhận quyết định sử phạt lỗi "đi không đúng làn đường quy định" tại chân cầu Thanh trì ( đoạn rẽ phải đi Bắc Ninh thì được, đi thẳng thì coi như lấn làn xe máy).Em phi ngược đường tìm mỏi mắt không thấy biển chỉ dẫn làn nên có cãi chúng nó mãi ko được. Quyết định ghi " theo khoản 4, điều 43" theo nghị định 34/2010 và NĐ 71/2012. Nó sử em 1.7 củ mà em lăn tăn mãi chưa muốn đi nộp, lại bổ xung thêm "tước GPLX 30 ngày" nữa. Em tìm mãi trên mạng chưa thấy điều khoản nào quy định vậy cả. Các bác có thể giúp em làm rõ vụ này ko? nộp ngân sách thì chắc rồi nhưng phạt nặng vậy em thấy bất bình quá!X_X
Cảm ơn các cụ
Cụ này đi từ ngã 4 Trâu Quỳ(rẽ vào ĐH Nông Nghiệp) về cầu Vĩnh Tuy thì bị cạp ở chân cầu TT trên đường 5 chỗ ngã 3 rẽ phải vào đường 1 đi BN (cụ đi thẳng ko rẽ BN), cụ bị bắt láo rồi. Biển phân làn PT từ HP về HN bắt đầu ở đầu địa phận HN đến ngã tư Trâu Quỳ thì ko có nhắc lại đi tiếp đến ngã 3 này luôn.

Chỉnh sửa cuối:

AcidS

Xe điện
Ñeïch, toàn các cụ mới đi bộ bị bọn XXX vặt gà. Giá mà mạng otofun và otosaigon phổ biển được như mấy lều báo thì cánh lái xe đỡ biết bao... Cũng biết ai cũng bận rộn cơm áo gạo tiền nhưng tự dưng mất 1,3 triệu thì cũng cú thật...

xengon

Xe tải
Bi giờ đi đường cũng mệt cái đầu các cụ nhể. Thế mới thực là: ""Công dân có quyền tự do đi lại" như HP đã quy định.

Bennycz

Xe đạp
Ñeïch, toàn các cụ mới đi bộ bị bọn XXX vặt gà. Giá mà mạng otofun và otosaigon phổ biển được như mấy lều báo thì cánh lái xe đỡ biết bao... Cũng biết ai cũng bận rộn cơm áo gạo tiền nhưng tự dưng mất 1,3 triệu thì cũng cú thật...
Thì đầu tiên ai cũng đi bộ rồi mới lái đc xe tăng phải ko bác ??? Khi bị bọn XXX nó thịt, hoặc do các bác trên 4rum phổ biến thì mới biết mà đề phòng chứ bác :D

dreamwater

Xe điện
Muốn để đất nước giàu thì phải có đối tượng nghèo đi chứ. Và ko thể ai khác ngoài dân

dangminhcongcom

Xe buýt
Chào các cụ, các bác
Em mới nhận quyết định sử phạt lỗi "đi không đúng làn đường quy định" tại chân cầu Thanh trì ( đoạn rẽ phải đi Bắc Ninh thì được, đi thẳng thì coi như lấn làn xe máy).Em phi ngược đường tìm mỏi mắt không thấy biển chỉ dẫn làn nên có cãi chúng nó mãi ko được. Quyết định ghi " theo khoản 4, điều 43" theo nghị định 34/2010 và NĐ 71/2012. Nó sử em 1.7 củ mà em lăn tăn mãi chưa muốn đi nộp, lại bổ xung thêm "tước GPLX 30 ngày" nữa. Em tìm mãi trên mạng chưa thấy điều khoản nào quy định vậy cả. Các bác có thể giúp em làm rõ vụ này ko? nộp ngân sách thì chắc rồi nhưng phạt nặng vậy em thấy bất bình quá!

Cảm ơn các cụ
Cụ này đi từ ngã 4 Trâu Quỳ(rẽ vào ĐH Nông Nghiệp) về cầu Vĩnh Tuy thì bị cạp ở chân cầu TT trên đường 5 chỗ ngã 3 rẽ phải vào đường 1 đi BN (cụ đi thẳng ko rẽ BN), cụ bị bắt láo rồi. Biển phân làn PT từ HP về HN bắt đầu ở đầu địa phận HN đến ngã tư Trâu Quỳ thì ko có nhắc lại đi tiếp đến ngã 3 này luôn.
Không có biển phân làn nhé - cụ ko sai

dang26k2006

Xe hơi
E bị xxx gọi vào ug nước chè ở hàng bài vì lỗi đi sai làn đg , xxx cũng bảo lỗi này phạt 1tr7 giữ gplx 30 ngày .