Chi hội Đi Mai Châu Ecolodge bằng Forte

oranje

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
oranjehh.com
Em chào cả nhà.

2/9 này em định đưa gia đình đi chơi Mai Châu Ecolodge. Em chưa đi đường này bao giờ cả, hôm vừa rồi thì 1 bạn trong công ty đi về bảo đường xá ngon lành, bạn ấy đi Kia K3 không gặp vấn đề gì cả.

Em có hỏi nhân viên Mai Châu Ecolodge thì các bạn ấy cũng nói là đi Kia Forte không sao, chỉ có đoạn đèo Thung Khe hơi khó hơn chút.

Vậy trong nhà mình có ai đã đi đến đây bằng Kia Forte chưa cho em xin ít kinh nghiệm với. Xe của em đời 2012, anh Hải lắp, số tự động ạ.

Em cám ơn nhiều.

113_HaNoi

Xe tải
2/9 năm ngoái e cũng chạy cung này, đường ngon lắm, chả vđe gì đâu cụ ơi, chỉ có gần đến nơi (cách vài km) thì đường vào khá khó tìm, phải hỏi kỹ thôi

fanbo

Xe đạp
đường quốc lộ mới trải nhựa lại nên chạy bon bon lắm ạ. Chỉ khó lái qua đèo Thung Khe thôi, nhưng E vẫn phi ầm ầm ko có j phải lo cụ ạ. E cũng chạy forte lên đó

fanbo

Xe đạp
Vâng, E đi theo HERE MAP ạ, chi tiết đến tận mét

kenshire

Xe tăng
e còn định đi bằng morning nhà em

x3lu

Xe tải
Em thấy đường đi HB, Sơn La đều đẹp, (QL6) đi xe gì cũng được, tuy nhiên hiện nay đang mùa mưa nên các cụ đề phòng lở đất dọc tuyến này có mấy đoạn hay bị.

keptman

Xe buýt
E đi 2 lần bằng Getz MT và Forte AT rồi, nói chung ngon lành dễ đi có điều cụ nên đi vào buổi sáng lên đèo trưa là vừa vì chiều tối hay có sương mù khó đi.

thinv

Xe đạp
Vừa đi hôm trước tết AL. Đường ko phải đẹp mà quá đẹp. Đợt mưa vừa rồi sạt trên đèo Thung khe thì cụ cập nhật lại.
Đi hết đèo đến cuối chân đèo thì rẽ trái vào Mai Châu, đi thẳng về Mộc Châu.
Từ chỗ ngã ba rẽ trái chạy hết ga khi nào thấy khu đông dân cư (thị trấn Mai Châu thì phải) thì đi chậm lại, đến đầu chợ nhìn biển báo bên tay phải thì rẽ vào.
Biển báo hơi khuất, đường vào bé, hai xe nhỏ tránh nhau. Cứ chạy thẳng qua cầu bé bé rồi theo biển chỉ dẫn mà vào.
Tóm lại, không lạc được đâu.

Erica-xd

Xe tải
Phót ty đời 2012 thì chơi tốt cung Mai châu rồ cụ ôi. V2 của em Fiat 1.3 đời 2003 mà em còn chơi trọn cả Mai châu- Mộc châu- Điện biên - Sapa. Khu Mai châu ecolodge được cái yên tĩnh, nằm ở trung tâm các bản và có xe đạp miễn phí cho khách nên cũng tiện. Chỉ tiếc mùa này thì không sử dụng được bể bơi vì cũng lạnh rồi, đồ ăn trong đấy thì đắt nhưng bù lại thái độ phục vụ rất chu đáo. Mai châu vào ngày lễ thì đông thôi rồi, đi đâu cũng thấy dân miền xuôi đạp xe lang thang trong khi tây thì nó lại thích cuốc bộ. Chúc cụ thượng lộ bình an.

Em chào cả nhà.

2/9 này em định đưa gia đình đi chơi Mai Châu Ecolodge. Em chưa đi đường này bao giờ cả, hôm vừa rồi thì 1 bạn trong công ty đi về bảo đường xá ngon lành, bạn ấy đi Kia K3 không gặp vấn đề gì cả.

Em có hỏi nhân viên Mai Châu Ecolodge thì các bạn ấy cũng nói là đi Kia Forte không sao, chỉ có đoạn đèo Thung Khe hơi khó hơn chút.

Vậy trong nhà mình có ai đã đi đến đây bằng Kia Forte chưa cho em xin ít kinh nghiệm với. Xe của em đời 2012, anh Hải lắp, số tự động ạ.

Em cám ơn nhiều.
E lên Cao Bằng thăm bố mẹ vợ đi đường Lạng sơn sóc tung người e còn chơi đc mà. Mai Châu cụ đi thoải mái luôn!

Hathanhhoa

Xe hơi
em cũng đang tìm hiểu cung này đi vào 2/9. hay là các cụ lập hội đi nhỉ

Hýp

Xe tải
e vừa đi về xong , đi ổn.

lúc về bị bắn tốc độ km67 hòa bình.

Kfc gia lam

Xe máy
Em chào cả nhà.

Em cám ơn nhiều.
Dear CỤ

Em vừa đi xong cách đây 2 tháng.
Xe em Kia SLI 2010, nói chung đi vẫn ngon lành cụ ah, co điều lên qua đèo Thung khe, nếu đủ tải đi hơi yếu chút (xe em 1.6).
Qua thị trấn Mai châu, vào Mai chau villas đường đi hơi hẹp và xóc. Còn Ql6... đi đường đẹp rất ổn cụ nhé.

Em o đây ah.

oranje

Xe tải
Website
oranjehh.com
Báo cáo các cụ em đến nơi rồi, đường đẹp và dễ đi lắm cụ ạ. Em đi theo google map 1 phát đến tận nơi luôn hehe. Đường đèo thì em cứ chuyển số tay em đi nên em không thấy vấn đề gì cả.

Mai Châu Ecolodge theo cảm nhận ban đầu của em thì ổn, để ở thêm vài hôm nữa xem có gì dở thì em báo cáo thêm :D.

cuong1225

Xe tải
Báo cáo các cụ em đến nơi rồi, đường đẹp và dễ đi lắm cụ ạ. Em đi theo google map 1 phát đến tận nơi luôn hehe. Đường đèo thì em cứ chuyển số tay em đi nên em không thấy vấn đề gì cả.

Mai Châu Ecolodge theo cảm nhận ban đầu của em thì ổn, để ở thêm vài hôm nữa xem có gì dở thì em báo cáo thêm :D.
Chào cụ, thứ 7 tuần sau em đi, cụ cho em hỏi chut là nhóm e dự định mang đồ đi làm bbq ở trong đó mà ko biêt có được ko? Alo tổng đài mai chau eco thì ko ai nhấc máy, nhờ cụ hỏi giúp vụ này giúp em cái, tnx cụ

tuan_ga

Xe hơi

Cụ đi đường QL6 hay đi đường nào vậy cụ? Có lưu ý gì về đường xá & ăn ở cụ chia sẻ e vs nhé. Tuần tới e đi.
Tks cụ

oranje

Xe tải
Website
oranjehh.com
Chào cụ, thứ 7 tuần sau em đi, cụ cho em hỏi chut là nhóm e dự định mang đồ đi làm bbq ở trong đó mà ko biêt có được ko? Alo tổng đài mai chau eco thì ko ai nhấc máy, nhờ cụ hỏi giúp vụ này giúp em cái, tnx cụ
Bác ơi, không được và cũng không có không gian để làm BBQ đâu.