Đi khám ở viện Nhi TW-điên quá các kụ các mợ ạ!

Chuyện là thế này ạ:
F1 nhà em bị viêm hạch do tiêm lao mấy tháng nay rồi, tháng trước em đưa F1 khám ở viện Nhi TW và BS ở đấy cho thuốc điều trị và hẹn 1 tháng sau đi khám lại.
Hôm 2/11 gấu nhà em đưa F1 đến khám lại theo lời hẹn. Đưa F1 vào khoa lây, gấu gặp lại vị BS mà trước đây đã khám cho F1 (hình như khoa lây chỉ có 1 BS khám liên tục thì phải).
Gấu đưa hồ sơ cho BS xem. Nhìn lại đơn thuốc của mình, BS tá hoả bảo với gấu: "Thuốc này ngày uống 1/2 viên chứ không phải cách ngày 1/2 viên đâu nhé" :102: và vội vàng lấy bút xoá đi chữ "cách". Lại còn nhầm cả uống trước ăn sáng với sau ăn sáng nữa cơ ạ. Ảnh ngay đây ạ (1 là đơn trước, 2 là đơn vừa viết xong):

Đấy là chuyện thứ nhất. Cũng chưa có gì lắm vì may mà vị ấy nhầm xuống, chứ nhầm lên thì vỡ mồm :77:.
Tiếp tục câu chuyện, vị BS xem lại chỗ viêm, lấy ống nghe nghe tim phổi, và kê đơn thuốc mới. Gấu hỏi BS xem chỗ viêm thấy hình như có mủ thì có làm sao không?
BS bảo với gấu là cái này phải chích :ohmy:. Rồi bảo gấu ra ngoài mua 1 cái phiếu chích để cho F1 đi chích. Gấu ngoan ngoãn ra ngoài hỏi mua phiếu chích. Nhưng chị bán phiếu không bán cho vì không có chỉ định của BS :)
Gấu lại vào chỗ BS, BS đang khám cho 1 bệnh nhân khác. Gấu đi lại trình bày. BS nghe chưa hết câu đã gọi ngay cô y tá là :"Cháu viết cho chị này 1 phiếu xét nghiệm men gan" *-):102:. Gấu đứng ngây người ra không hiểu. May mà cô y tá cô ý không viết. Cô ý chờ cho BS khám xong mới bảo bác xem lại hộ cháu trường hợp này :102:
Thế là BS chỉ định cho sang khoa ngoại để khám.
Gấu lại đưa F1 sang khoa ngoại. BS khoa ngoại xem xong lại cho 1 đơn thuốc, bảo là uống thuốc 1 tuần nếu nó xẹp thì tốt, còn không thì tuần sau quay lại khám tiếp. Nếu không được thì mới chích.
Gấu quay ra cửa, mới sực nhớ là có đến 2 đơn thuốc của 2 BS. Vậy phải uống theo đơn nào đây?:102:
Định quay vào hỏi BS, nhưng BN đông, BS đuổi như đuổi tà. Thế là gấu phải quay về :mad:.
Gấu gọi điện cho em kể lại mọi chuyện. Cầm 2 đơn thuốc mà không biết làm thế nào. Em bảo gấu cứ mua tạm theo đơn của khoa ngoại đã, rồi mai lên hỏi lại BS khoa lây :102:.

P/S: Chuyện bức xúc của em vẫn còn tiếp các kụ ạ. Đấy là ngày hôm sau gấu phi xe lên gặp BS khoa lây để hỏi về đơn thuốc. Nhưng dài quá rồi, tí em kể tiếp vậy.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenanhson113

Xe tăng
Đi bệnh viện tôi toàn chửi bác sĩ vì không nhịn được.:'(
F1 toàn phải đi khám dịch vụ.

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
khám thì đi dịch vụ, còn mổ thì đến bệnh viện
em tuyền thế
nhỡ bệnh nhân thuộc dạng nguy nan, chờ bác sỹ xong thì chết xừ mất

Meow

Xe điện
Em là em cứ thân quen các bác sỹ các viện cho nhanh.

Chả mấy khi dám vào viện, khi nào mà phải mon men đến khu nhạy cảm đó là phải alo tìm người thân cái đã.

Em:77: viện Nhi lun, em dính trưởng mấy lần viện đó roài, bác kêu ko thấu đâu:102::102:

mr_chipheo

Xe buýt
bác sĩ bây giờ khá hơn ngày trước ở cái đơn thuốc đánh máy:77:

nguyenhoangtam

Xe tải
Em tuyền cho F1 đi khám ở chỗ bác sĩ bệnh viện nhi về mở phòng khám tư ngoài giờ, bệnh nào đến bác sĩ của khoa ấy và lấy số đt thoại luôn nếu giờ hành chính mà cần thì gọi trước rồi phi vào viện nói chung là các bác ấy làm việc tư nhiệt tình và rất có trách nhiệm so với khi làm việc công :21:.

Khổ ở chỗ là cái viêm hạch do tiêm lao của F1 nhà em có thể nói chính là bệnh lao.
Nên có khám và điều trị được ở đâu ngoài viện nhi và viện lao đâu ạ.
Lên viện lao thì em sợ vì phức tạp.
Mà ở viện nhi em cũng khám dịch vụ đấy chứ. Có phải vào viện đâu :102:

inochi

Xe điện
Bác đưa F1 qua chỗ Nhi Cao ý (chỗ BS Tú), em không nhớ chính xác địa chỉ đâu đại loại
là nếu bác đi từ Đào Tấn -> Nguyễn Khánh Toàn thì qua cầu Sông Tô Lịch bác rẽ tay Trái nhé
Còn nếu từ hướng Bảo Tàng Dân Tộc Học -> Nguyễn Khánh Toàn thì gần đến đâu cầu rẽ phải nhé, đầu chỗ rẽ là chỗ trông và rửa xe ý
Ông Tú này được cái khám cẩn thận, không vội vàng, bác có thể ngồi hỏi thỏa mái nếu không hiểu chỗ nào, chỗ này thì phải qua sớm để lấy số.
Em thường khám F1 ở đây và nhiều bạn bè em cũng khám, mọi người đều khen cả
Bác qua thử xem, chứ vào viện nhi đông dễ lây bệnh truyền nhiễm lắm

belancer

Xe buýt
vào Nhi TW nhục lắm ạ.
Ở ngoài thì chen lấn xô đẩy móc túi.... (mà ai cũng có số đàng hoàng vẫn cứ chen thì mới là người VN). Thanh toán tiền khám 1 chỗ, xong lại xếp hàng thanh toán tiền xét nghiệm ở chỗ khác.... Vào trong mà lơ ngơ thì y tá, bác sỹ nói chẳng ra gì.... Mà tiền khám 70K nhưng em thấy khám qua loa lắm vì quá nhiều bệnh nhân xếp hàng. Đôi khi tức nhưng nghĩ cũng thông cảm cho họ vì làm việc trong cái môi trường ngột ngạt và quá nhiều bệnh nhân như thế.

Nếu F1 bệnh thông thường kiểu sổ mũi, ho, sốt nhẹ, đi ngoài.... thì cứ Việt Pháp cho nó lành ạ.

Bác đưa F1 qua chỗ Nhi Cao ý (chỗ BS Tú), em không nhớ chính xác địa chỉ đâu đại loại
là nếu bác đi từ Đào Tấn -> Nguyễn Khánh Toàn thì qua cầu Sông Tô Lịch bác rẽ tay Trái nhé
Còn nếu từ hướng Bảo Tàng Dân Tộc Học -> Nguyễn Khánh Toàn thì gần đến đâu cầu rẽ phải nhé, đầu chỗ rẽ là chỗ trông và rửa xe ý
Ông Tú này được cái khám cẩn thận, không vội vàng, bác có thể ngồi hỏi thỏa mái nếu không hiểu chỗ nào, chỗ này thì phải qua sớm để lấy số.
Em thường khám F1 ở đây và nhiều bạn bè em cũng khám, mọi người đều khen cả
Bác qua thử xem, chứ vào viện nhi đông dễ lây bệnh truyền nhiễm lắm
Em cảm ơn kụ.
Nhưng chỗ này có khám và điều trị được hạch lao như F1 nhà em không kụ ơi.

P/S: Lúc nào nấu xong riệu em sẽ mời các kụ đã chia sẻ bức xúc với em :6:

P/S: Chuyện bức xúc của em vẫn còn tiếp các kụ ạ. Đấy là ngày hôm sau gấu phi xe lên gặp BS khoa lây để hỏi về đơn thuốc. Nhưng dài quá rồi, tí em kể tiếp vậy.
Em xin kể tiếp chuyện sáng hôm kia gấu nhà em lên để hỏi lại đơn thuốc:
Em đi làm cả ngày ở DN nên rất khó để xin nghỉ. Nên buổi sáng gấu phải để F1 ở nhà với bà ngoại để đi lên viện nhi.
Em phải dặn trước gấu phải bảo với BS là hôm qua cháu định vào hỏi lại nhưng thấy đông BN quá cháu không vào, chứ không BS lại bắt ra mua một phiếu khám nữa thì vỡ mặt :102:
Gấu đi vào khoa lây, vẫn gặp vị BS đấy. Đưa 2 đơn thuốc cho BS xem.
BS phán luôn: "Thằng khoa ngoại vớ vẩn, ai lại đi cho thuốc thế này. Thuốc này nhẹ lắm. Bây giờ thế này nhé, cháu cho con uống thuốc theo đơn của tôi, và bôi thêm thuốc của bên khoa ngoại".
:mad::mad::mad: Mỗi lần vào khám là 70k, thế mà khám xong BS lại bảo là vớ vẫn :77::77::77:. Em làm ù đầu cả ngày 8 tiếng cũng chỉ bằng được 3 lần như thế :102:.
Gấu hỏi BS thế còn chỗ lên mủ mà không chích thì làm thế nào ạ?
"Sao lại phải chích? Hôm qua là do người nhà yêu cầu nên tôi mới bảo chích chứ ?!!!. Cái này là phải điều trị lâu dài thì mới hết được".
:'(:'(:'( ..... Gấu nhà em thì biết cái gì mà yêu cầu chích với không chích :77::77::77:
Lúc gấu gọi về em điên hết cả người. ***, em mà ở đấy em không chửi cho thì không phải là người :mad:

mercurate

Xe tăng
Chả riêng gì viên nhi, bv ở đâu cũng vậy, từ trung ương đến tỉnh. Nhưng biết làm thế nào đây, ai hiểu được nỗi khổ của người dân?

xeben

Xe máy
Các bác sỹ bây giờ giã man lắm các cụ ạ, nhiều khi tức lòi mắt ra ý chứ. Bộ y tế đang xem xét phương án bỏ câu "luơng y như tử mẫu" đi vì sợ mang tiếng mang tai. Các bác cứ vào viện rồi lẩm bẩm khoảng 10 câu trong mồm may ra mới khám xong.

xeben

Xe máy
À mà bây giờ dân mình đi khám toàn bẩu "Bọn bác sỹ" thế mới đểu :21: , Gấu nhà em đưa bà ngoại làm thủ tục nhập viện Bạch Mai mất 2 ngày liền, chạy việt dã trong viện khoảng 15km.

taivan

Xe buýt
nhà em cũng đã một vài lần bị hành như vậy rồi ,bây giờ nhà em rút kinh nghiệm cứ đến phòng khấm tư của mấy bs mở ,phục vụ mình còn hơn cả thượng đế,không tin cụ cú khám thử xem:mad:

nhà em cũng đã một vài lần bị hành như vậy rồi ,bây giờ nhà em rút kinh nghiệm cứ đến phòng khấm tư của mấy bs mở ,phục vụ mình còn hơn cả thượng đế,không tin cụ cú khám thử xem:mad:
Có những bệnh vẫn phải vào viện chuyên khoa mới chữa được kụ ạ.
Thế mới khổ chứ.
Nếu là bệnh lặt vặt thì chẳng ngu gì em cho F1 vào đấy cả :102:

inochi

Xe điện
Ở chỗ này ngoài phòng khám còn có cả phòng nằm điều trị mà
Cụ cứ đưa ra khám xem sao, vì bệnh nhà em cũng không nặng nên chưa nằm đây bao giờ
Hôm trước qua khám thấy có một số bệnh nhân nằm truyền dịch ở đây mà
Vì đây toàn là BS trong viện ra làm nếu mà họ không điều trị được tại đây họ sẽ tận tình giới thiệu vào trong viện mà, toàn chỗ đàng hoàng cả không phải sợ gì đâu

Em cảm ơn kụ.
Nhưng chỗ này có khám và điều trị được hạch lao như F1 nhà em không kụ ơi.

P/S: Lúc nào nấu xong riệu em sẽ mời các kụ đã chia sẻ bức xúc với em :6:

taigia

Xe hơi
Lương y như đầu gấu : bà em nói thế:)):)):))

phongthanhauto

Xe buýt
Hồi F1 nhà em 8 tháng thì phải đi thông tuyến lệ ở Nhi TW ròng rã mất 10 ngày mà mỗi lần đau lắm, F1 khóc thét, còn gấu không dám nhìn, không dám giữ chỉ có một mình giữ chặt F1 cho BS thông. Đá con mèo nhà nó chứ, mồm thì leo lẻo chỉ 3-4 ngày là thông mà nó làm con nhà người ta đến 10 ngày lận. Đến ngày thứ 11 có thằng bạn nó mách thử lên Viện Mắt xem sao, đưa F1 lên 2 ngày là ok, từ đó em cạch Viện Nhi luôn.

Ở chỗ này ngoài phòng khám còn có cả phòng nằm điều trị mà
Cụ cứ đưa ra khám xem sao, vì bệnh nhà em cũng không nặng nên chưa nằm đây bao giờ
Hôm trước qua khám thấy có một số bệnh nhân nằm truyền dịch ở đây mà
Vì đây toàn là BS trong viện ra làm nếu mà họ không điều trị được tại đây họ sẽ tận tình giới thiệu vào trong viện mà, toàn chỗ đàng hoàng cả không phải sợ gì đâu
Thanks kụ :6: