[Thảo luận] Đi bộ ngang qua đường... cháu bị đâm trực diện...!!!

khoavq

Xe điện
Kính các cụ,

Cuối năm đen quá...

Hôm nay, cháu gửi xe ở Đại Học Thủy Lợi, đi bộ sang Parkson (cháu làm ở tầng 11 Parkson). Trưa nay hẹn mấy nhân viên đi ăn trưa, khoảng 12h10, cháu xuống và đi sang ĐHTL để lấy xe.

Cháu gửi ở ĐHTL nhiều rồi, và khi đi bộ ngang qua đường thì cháu toàn đi đúng vào vạch người đi bộ. Hôm nay cũng vậy. Sang đến phần đường phía bên ĐH Thủy Lợi, cháu đi bộ chậm... có 1 chiếc xe ô tô đi ở làn giữa cũng đi chầm chậm qua cháu thì...

... Binh
... Trời đất tối sầm (2 giây)
... sau đó thấy mình nằm trên mặt đất...

xe máy đâm trực diện vào cháu... không phanh được chút nào. Nó lao sang bên trái chiếc ô tô để định vượt ô tô nhưng chưa kịp thì đâm vào cháu.

Biển 29-P5-3305.

Cháu hơi choáng, từ từ đứng lên. Lúc đấy chưa biết mình có sao không. Bây giờ vẫn chưa biết mình có sao không!

xe máy thì không sao,
2 thằng nhỏ cũng không sao!!!

Cháu đứng lên (đang bị đau): Mày đâm vào tao trên phần đường người đi bộ?
Thằng nhỏ lái xe (đang bị đau): Cháu xin lỗi chú!

Chán, nên cháu cũng chẳng giữ chúng nó. Chán nên cháu cũng chẳng bắt đền chúng nó (mà chúng nó thì chắc cũng chẳng có tiền để bắt đền).

1/ Cháu không gẫy xương,... may (trộm vía)
2/ Cháu không bị chảy máu (chẳng biết có may không... có khi phải đi chụp CT-in);
3/ Trầy xước toàn bộ phần bên phải (chân/tay) do bị ủn phát bay ra xa và mài người xuống đường 1 chút. M-ị-a thế mà quần áo không bị rách mới kinh chứ lỵ;
4/ Cái mũ bảo hiểm của thằng lái đập vào thái dương bên phải của cháu. Bây giờ vẫn thấy hơi đau!
5/ Bẩn hết quần áo;
6/ Thiệt hại là như vậy! Nhưng may là không có cái xe nào chạy qua chỗ ấy lúc ấy, may là cháu không bị bay vào cái giải phân cách cứng, may là 2 thằng nhỏ kia nó không sao!

Ôi... giao thông HN :'(:'(:'(

CÁC CỤ CẨN THẬN KHI ĐI QUA ĐƯỜNG NHÉ... DÙ RẰNG ĐI ĐÚNG PHẦN ĐƯỜNG CỦA NGƯỜI ĐI BỘ!!!

Qua Cơn Mê

Xe tải
Cụ tốt quá , gặp phải em thì mời chúng nó lên đồn giải quyết (b)

trinitrotoluen6

Xe hơi
Cụ chủ thớt không sao là tốt rồi.
Giao thông bây giờ nó thế đấy.

1cent

Xe tải
Thương cụ quá. Ai bảo cụ để cho Mod bắt xe cơ. Lại đi bộ mới nên nỗi

chiu

Xe tải
Giờ đi đg là cứ phải lắp camera 4 phương 8 hướng quanh ng để quan sát.

HaTrang

Xe tải
chia buồn với cụ, tết nhất đến nơi rồi, cụ check xem ngoài cái mũ bảo hiểm thì đầu cụ có va xuống đường không? nói chung là nếu có thì cụ nên xem xét khả năng chụp CT ạ. Va đập vùng đầu chả ai nói tài được, nhiều khi ngất lại ko sao, tỉnh như sáo lại có vấn đề. Cụ tự cảm nhận và xem xét, em chỉ lưu ý cụ thế.

SốtVirút

Xe tăng
Vẫn đánh được ngần ấy chữ là ngon rồi. Hôm qua đã mời cụ rồi nên hôm nay chịu.
Chúc cụ mau khỏe ăn tết vui vẻ. Sau cái vụ đi sapa có tin gì mới ko?

vanlongtiensinh

Xe buýt
vote cụ cái nhé. Mình có bắt đền chắc gì bọn nhỏ đã có tiền đền...thôi coi như làm phúc cụ ạ (ko biết có phải tội ko)
chúc cụ bình an

supra

Xe container
đọc chuyện của cụ em lại nhớ ngày xưa có cái clip hài về người nước ngoài quan đường ở VN.:))
Thôi, may mắm cũng không sao là ổn cụ ợ:P

khoavq

Xe điện
chia buồn với cụ, tết nhất đến nơi rồi, cụ check xem ngoài cái mũ bảo hiểm thì đầu cụ có va xuống đường không? nói chung là nếu có thì cụ nên xem xét khả năng chụp CT ạ. Va đập vùng đầu chả ai nói tài được, nhiều khi ngất lại ko sao, tỉnh như sáo lại có vấn đề. Cụ tự cảm nhận và xem xét, em chỉ lưu ý cụ thế.
Thanks cụ.

Hình như cháu không bị va đầu xuống đường!

Chỉ bị cái mũ BH của thằng lái nó đập binh một phát vào thái dương bên phải.

có khi vưỡn phải đi chụp CT-in mới được nhể các cụ...

Không có, nhỡ mà lại chảy máu trong thì khổ!!!

Cháu thấy sợ quá. Thật đấy. Nhất là giao thông ở HN hiện nay!

Matizcoi

Xe cút kít
cụ ko chịu học võ roài, sáng nay em sang lấy xe gửi ở ĐHKT, vừa bước xuống lòng đường chỗ vạch dành cho người đi bộ thì thấp thoáng bóng xe máy đang rú ga, oánh lái loạn xạ, đôi anh chị chở nhau phóng qua chả bít người đi đường là gì, ngay lập tức từ dưới lòng đường em phi ngược trở lại vỉa hè .... chiếc xe vèo vèo qua .... tí tèo :102:

hờ hờ mà em cũng chưa học võ ... :D

Tien_TCFC

Xe điện
Chia sẻ với Cụ chủ thớt. Nạn cuối năm :'(:'(:'(

benq

Xe điện
Hi vong cụ không sao...chứ có thằng xe rác hay xe buýt mà nó lượn thì tiêu mất :102:. Coi như qua đc cái hạn cuối năm (trong cái rủi có cái may). Chúc cụ bình an(b)

kduc

Xe Cứu Trợ
Người chưa sao là may rồi, vote cụ cái an ủi(b)

Primera

Xe tăng
May mà không sao. Bác vào thớt cao hổ xem tí cho nó lại người.

Nhà em ở đường Cầu Giấy, mỗi khi sang đường em toàn nhìn chằm chằm vào mặt bọn chúng, 1 tay thì chỉ thẳng vào mặt bọn chúng luôn, tay kia vẫy như công an. Cũng may mà chưa lần nào làm sao.

F.ACURA

Xe container
Kính các cụ,

Cuối năm đen quá...

Hôm nay, cháu gửi xe ở Đại Học Thủy Lợi, đi bộ sang Parkson (cháu làm ở tầng 11 Parkson). Trưa nay hẹn mấy nhân viên đi ăn trưa, khoảng 12h10, cháu xuống và đi sang ĐHTL để lấy xe.

Cháu gửi ở ĐHTL nhiều rồi, và khi đi bộ ngang qua đường thì cháu toàn đi đúng vào vạch người đi bộ. Hôm nay cũng vậy. Sang đến phần đường phía bên ĐH Thủy Lợi, cháu đi bộ chậm... có 1 chiếc xe ô tô đi ở làn giữa cũng đi chầm chậm qua cháu thì...

... Binh
... Trời đất tối sầm (2 giây)
... sau đó thấy mình nằm trên mặt đất...

xe máy đâm trực diện vào cháu... không phanh được chút nào. Nó lao sang bên trái chiếc ô tô để định vượt ô tô nhưng chưa kịp thì đâm vào cháu.

Biển 29-P5-3305.

Cháu hơi choáng, từ từ đứng lên. Lúc đấy chưa biết mình có sao không. Bây giờ vẫn chưa biết mình có sao không!

xe máy thì không sao,
2 thằng nhỏ cũng không sao!!!

Cháu đứng lên (đang bị đau): Mày đâm vào tao trên phần đường người đi bộ?
Thằng nhỏ lái xe (đang bị đau): Cháu xin lỗi chú!

Chán, nên cháu cũng chẳng giữ chúng nó. Chán nên cháu cũng chẳng bắt đền chúng nó (mà chúng nó thì chắc cũng chẳng có tiền để bắt đền).

1/ Cháu không gẫy xương,... may (trộm vía)
2/ Cháu không bị chảy máu (chẳng biết có may không... có khi phải đi chụp CT-in);
3/ Trầy xước toàn bộ phần bên phải (chân/tay) do bị ủn phát bay ra xa và mài người xuống đường 1 chút. M-ị-a thế mà quần áo không bị rách mới kinh chứ lỵ;
4/ Cái mũ bảo hiểm của thằng lái đập vào thái dương bên phải của cháu. Bây giờ vẫn thấy hơi đau!
5/ Bẩn hết quần áo;
6/ Thiệt hại là như vậy! Nhưng may là không có cái xe nào chạy qua chỗ ấy lúc ấy, may là cháu không bị bay vào cái giải phân cách cứng, may là 2 thằng nhỏ kia nó không sao!

Ôi... giao thông HN :'(:'(:'(

CÁC CỤ CẨN THẬN KHI ĐI QUA ĐƯỜNG NHÉ... DÙ RẰNG ĐI ĐÚNG PHẦN ĐƯỜNG CỦA NGƯỜI ĐI BỘ!!!
May là cụ còn post bài đc (trộm vía).. Chúc mừng bác tai qua nạn khỏi :)

Mr Nguyên-Anh

Xe tải
chia buồn với cụ. vài hôm nay đi đường thấy đông và tắc kinh khủng, sắp tết nhất đến nơi roài... phải cẩn thận thôi.:102:

anhdangve

Xe buýt
Không sao cũng là may rồi cụ ạ, lần sau đi qua đó không biết cụ cảm giác thế nào.

sv_ngheo

Xe điện
Bác qua đường đúng vạch, không thấy nói gì đến đèn đang đỏ hay xanh nhỉ. Đoạn này nhiều lúc gặp một số bạn đi bộ rất chuối, cứ nhè đi ngang đầu xe cho vui

Kinh nghiệm của em khi có việc phải đi bộ qua đường là nhìn hai bên thật kỹ, phán đoán khoảng cách giữa cái xe gần mình nhất với vận tốc của nó xem nó có tông được không rồi bước thật nhanh

Ko sao là vui rồi (b)

OBMUS

Xe máy
Đọc bài cụ cháu thấy run quá, chắc chắn nhà cụ có người âm đỡ, tết này cúng bái linh đình cụ nhé, chúc mừng cụ tai qua nạn khỏi :69: