Đèn pha xe Lac SE có vẻ tối????

sapthanh4banh

Xe điện
Tình hình là nhà cháu hay về quê các Cụ ạ. Cháu đi đêm thấy đèn pha xe Lac SE hơi tối (kém hơn Civic). Các Cụ cho cháu hỏi xe này nó thế hay xe nhà cháu bị vậy? Có thay bóng khác được ko ợ hay nguyên nhân nào khác? Đã Cụ nào thay chưa, cho cháu xem qua giá rổ, địa chỉ nữa thì tốt ạh.
Tết nhất đến nơi rồi, đợt này tuần nào nhà cháu cũng phải về quê, bóng đèn sáng cho yên tâm.
Xin voka chờ các Cụ(b)

heroesdaubu

Xe điện
Cụ thay đôi bóng night breaker H4 của bác Nam vũ hoặc mợ minh0406 ấy, xe em cũng đang định thay 1 đôi cho sáng, đôi cũ cất đi sơ cua! Chắc dưới 1 củ/cặp!

meo hoangkt

Xe tải
450K 1 đôi Osram nite breaker 99
Tăng 99% độ sáng ở chóa (tần số tỏa), và tăng 30% tần số xa( Pha)
Em mới lắp 1 tháng cụ ạ. có mấy cảm nhận như sau
- Tính thẩm mỹ cao, nhìn pha trắng, trong vắt
- Hiệu quả đi đường : Em thấy tăng không nhiều
- Hiệu quả đánh phủ đầu mấy cụ đi ngược chiều hoặc xin vượt : Không khác biệt pha gốc, thua xa Xenon.
Ước mơ của em bây giờ : Không có gì phải chê em này. Nếu " Tình cờ tết này có lộc" em sẽ sắm Mắt Thiên Thần - nghe đâu 7 củ

sapthanh4banh

Xe điện
- Hiệu quả đánh phủ đầu mấy cụ đi ngược chiều hoặc xin vượt : Không khác biệt pha gốc, thua xa Xenon.
Ước mơ của em bây giờ : Không có gì phải chê em này. Nếu " Tình cờ tết này có lộc" em sẽ sắm Mắt Thiên Thần - nghe đâu 7 củ
CHáu vodka các Cụ cả rồi. Nhưng dư này thì ko khá hơn gì cả. Đã Cụ nào làm rồi mà hài lòng chưa?

an_teka

Xe máy
Tình hình là nhà cháu hay về quê các Cụ ạ. Cháu đi đêm thấy đèn pha xe Lac SE hơi tối (kém hơn Civic). Các Cụ cho cháu hỏi xe này nó thế hay xe nhà cháu bị vậy? Có thay bóng khác được ko ợ hay nguyên nhân nào khác? Đã Cụ nào thay chưa, cho cháu xem qua giá rổ, địa chỉ nữa thì tốt ạh.
Tết nhất đến nơi rồi, đợt này tuần nào nhà cháu cũng phải về quê, bóng đèn sáng cho yên tâm.
Xin voka chờ các Cụ(b)
Nếu cụ hay về quê thì nên làm thêm quả đèn gầm của Đài Loan, cũng được lắm đấy. Hồi mình lắp quả đèn gầm + miếng ốp nhựa ở chỗ mợ Minh tổng cộng là 1.8M. Quả đèn gầm này em thấy cũng hiệu quả phết.

Mợ Minh cũng vừa về loại bóng pha cốt mới của Osram H4 hay sao ý. Loại này dùng cũng hay ra phết đấy, giá 500K/ cặp.

heroesdaubu

Xe điện
Xe em có đèn gầm nên cũng ko thấy tối lắm!

banphagia

Xe tăng
em cũng ước ao có một đôi mắt thiên thần cho con lac se nhà em

VinhCivic

Xe tăng
em khẳng định 100% se Hay cờ rút đèn tối hơn các xe khác 100%

Mr_Lee

[Tịch thu bằng lái]
Đèn đóm Lac sáng mà các cụ...nếu muốn sáng nữa thì chỉ có cách lắp thêm 2 cái đèn trên nóc nữa thôi a

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
em khẳng định 100% se Hay cờ rút đèn tối hơn các xe khác 100%
Có phải chính vì thế mà xe này mới có tên là xe "lác" (lacetti). Nhìn vào mắt em ấy thì cứ tưởng em ấy nhìn thẳng nhưng thực ra mắt em ấy đang nhìn đi đâu đó. Vậy tối là phải thôi. Chắc đây là nguồn gốc của cái tên LAC.

OmegaO9

Xe container
Xin voka chờ các Cụ(b)
Lac cũng là bóng của Osram đấy chứ,nhưng đó không phải là loại H4 hiệu năng cao nó cũng khác loại với civic chứ cụ.
nếu nâng cấp đèn Lac SE thì cụ nên lắp luôn bộ đèn gầm + bóng hiệu năng cao cho đèn gầm,bản thân đèn gầm có sẵn như lac cdx cũng đã tối và không tỏa ra 2 bên rồi, em thấy đèn gầm của Lac nó không phụ trợ 2 bên đường mà lại hỗ trợ cốt.Nên có mỗi đèn cốt không thôi thì sẽ rất tối.Cụ đi đường dài cụ sẽ thấy như vậy.

Hehe, Cụ namvu chỉ có bóng Plus 90 thôi, 99 thì thành xenon rồi cụ ợ,nhưng phải nói là Plus 90 lắp vào có sự khác biệt hiệu quả ngay về đèn cốt :P

Cụ cũng định chiến Bi xenon hả,tầm 7 củ chưa được bộ ngon nhất đâu cụ ạ,cụ định lắp gương cầu của Infi,lexus hay acura đấy ạ <):)

viet_phat

Xe tăng
TN Kinhđô 93 Lò Đúc & Số 8 LêQuangĐạo,MỹĐình
Website
phutungoto.vn
Xin voka chờ các Cụ(b)
Cụ trang bị thêm 1 bộ đèn gầm hoặc thay 1 bộ bóng xenon cả pha,cost là ổn cụ ợ!:-bd

meo hoangkt

Xe tải
Lac cũng là bóng của Osram đấy chứ,nhưng đó không phải là loại H4 hiệu năng cao nó cũng khác loại với civic chứ cụ.
nếu nâng cấp đèn Lac SE thì cụ nên lắp luôn bộ đèn gầm + bóng hiệu năng cao cho đèn gầm,bản thân đèn gầm có sẵn như lac cdx cũng đã tối và không tỏa ra 2 bên rồi, em thấy đèn gầm của Lac nó không phụ trợ 2 bên đường mà lại hỗ trợ cốt.Nên có mỗi đèn cốt không thôi thì sẽ rất tối.Cụ đi đường dài cụ sẽ thấy như vậy.

Hehe, Cụ namvu chỉ có bóng Plus 90 thôi, 99 thì thành xenon rồi cụ ợ,nhưng phải nói là Plus 90 lắp vào có sự khác biệt hiệu quả ngay về đèn cốt :P

Cụ cũng định chiến Bi xenon hả,tầm 7 củ chưa được bộ ngon nhất đâu cụ ạ,cụ định lắp gương cầu của Infi,lexus hay acura đấy ạ <):)
Vâng vâng. em nhìn nhầm. heheheh 90 thôi

meo hoangkt

Xe tải
Chết rồi. Hôm nọ đi chỉ lắp mỗi pha.
Các cụ cho em hỏi nếu đền gầm em cũng lắp OSram 90 thì sao? Không biết có được ko nhỉ

Game Over

Xe điện
em cũng chuẩn bị lắp H4 plus 90 cho namvu..cụ í tư vấn cho em lắp em này còn vụ đèn gầm em không thấy cụ í nhắc tới không biết thế nào.

binhnq2

Xe tăng
he he, đúng là tối thật đấy, e thay 2 đời đèn (toàn halogen) mà vẫn thấy tối từ gốc- xanh- trắng, nhìn đẹp chứ ko sáng. nếu muốn sáng có khi phải lắp đèn gầm nữa ạ.

OmegaO9

Xe container
Chết rồi. Hôm nọ đi chỉ lắp mỗi pha.
Các cụ cho em hỏi nếu đền gầm em cũng lắp OSram 90 thì sao? Không biết có được ko nhỉ
Được quá đi chứ cụ,nhiều cụ cứ lo là bóng hiệu năng cao thì nhanh cháy,nhưng em nghĩ đó chỉ là cảm nhận từ suy nghĩ thôi, chứ thực tế em lắp mấy cặp h4 trên morning,hơn 1 năm có vấn đề gì đâu.
em cũng chuẩn bị lắp H4 plus 90 cho namvu..cụ í tư vấn cho em lắp em này còn vụ đèn gầm em không thấy cụ í nhắc tới không biết thế nào.
Em nghĩ là nếu hay đi vào ngõ hẹp thì cụ nên lắp đèn gầm hiệu năng cao,bản thân bóng theo xe là bóng tiêu chuẩn thôi.Philip cũng có bóng hiệu năng cao,nhưng nhiều khi em cũng thắc mắc là Plus 90 -tăng 90% độ sáng này,được so sánh với tiêu chuẩn hay nhiệt độ màu của bóng nào,trong điều kiện nào...Chỉ biết là nó sáng hơn thôi.

calibrationwater

Xe điện
Được quá đi chứ cụ,nhiều cụ cứ lo là bóng hiệu năng cao thì nhanh cháy,nhưng em nghĩ đó chỉ là cảm nhận từ suy nghĩ thôi, chứ thực tế em lắp mấy cặp h4 trên morning,hơn 1 năm có vấn đề gì đâu.

Em nghĩ là nếu hay đi vào ngõ hẹp thì cụ nên lắp đèn gầm hiệu năng cao,bản thân bóng theo xe là bóng tiêu chuẩn thôi.Philip cũng có bóng hiệu năng cao,nhưng nhiều khi em cũng thắc mắc là Plus 90 -tăng 90% độ sáng này,được so sánh với tiêu chuẩn hay nhiệt độ màu của bóng nào,trong điều kiện nào...Chỉ biết là nó sáng hơn thôi.
Em thấy tuổi thọ giỏi thì =1/2 bóng thường ! hay số em đen ?