Đèn pha/cốt dùng LED

MinhPT

Xe tăng
Kính thưa các bác,
Em tìm mãi chưa thấy và không biết có bác nào dùng bóng đèn Pha/cốt là LED chưa ạ?
Xe em có sẵn projector nhưng dùng Xenon đá pha sáng trễ nên em muốn thay đèn LED như kiểu cái này:
http://www.ebay.com/itm/2x-1800LM-H7-50W-CREE-CXA1512-LED-HeadLight-Car-Truck-Head-lamp-Beam-auto-bulb-/171122240167

Bác nào dùng rồi cho em xin ý kiến với, chứ 1 cặp này mất 100$ thì cũng hơi xót tiền ạ.

Cám ơn các bác,

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Em nghĩ là hàng này ngon đới cụ ợ, 100$ cho đôi này, nếu hàng tốt thì cũng okie
Để em xem thông tin tin về em nó xong lát em chém tiếp ợ

bjmmer

Xe tải
k ổn cụ ơi. bi xenon đã pha bình thường mà. 1 bóng xenon cho ra 2800-3200Lm. 1 cái led cỡ 20w này mà có 1800Lm. trong khi 35w xenon cho ra 2800-3200.chưa biết lắp vào ánh sáng nó có ích k hay lại tè le ra. hình như loại này thiết kế cho xe có chóa đa diện kiểu gáo dừa pha cốt rời chứ k phải cho project, đèn led cs lớn ánh sáng k nóng nhưng chân led rất nóng nên quan trọng tản nhiệt lắm. cụ nếu thấy đằng sau đèn led của audi a8 hay lexus ls600h thấy nó rất nhiều cánh tản nhiệt.

dang_tim_xe

Xe điện
k ổn cụ ơi. bi xenon đã pha bình thường mà. 1 bóng xenon cho ra 2800-3200Lm. 1 cái led cỡ 20w này mà có 1800Lm. trong khi 35w xenon cho ra 2800-3200.chưa biết lắp vào ánh sáng nó có ích k hay lại tè le ra. hình như loại này thiết kế cho xe có chóa đa diện kiểu gáo dừa pha cốt rời chứ k phải cho project, đèn led cs lớn ánh sáng k nóng nhưng chân led rất nóng nên quan trọng tản nhiệt lắm. cụ nếu thấy đằng sau đèn led của audi a8 hay lexus ls600h thấy nó rất nhiều cánh tản nhiệt.
Cụ này chuẩn ạ. Em xem xong cũng đang định nói. EM sợ là cái tim sáng nó không như bóng thường, thì chùm ánh sáng ra cũng không ổn.

adng

Xe điện
xenon là ngon đấy ạ; LED theo em chỉ là kỹ thuật mới nhất thôi. LED nghe đâu có cái dở là chân đèn làm sao đó, phải đèn tàu là mau đi lắm.

QAZ

Xe container
Kính thưa các bác,
Em tìm mãi chưa thấy và không biết có bác nào dùng bóng đèn Pha/cốt là LED chưa ạ?
Xe em có sẵn projector nhưng dùng Xenon đá pha sáng trễ nên em muốn thay đèn LED như kiểu cái này:..,

Xenon làm pha/cos thì không sao, nhưng dùng để làm đèn nháy vượt thì không nên, do nguyên lý đèn xenon cần có thời gian khởi động. Hàng lởm dùng 1 thời gian cháy ballast là vì thế. Các xe xịn như Merc họ vẫn thiết kế đèn vượt riêng bằng bóng halogen.

Nếu xe là loại có chóa pha cos riêng, đèn cos là loại projector thì nên lắp bóng xenon, chóa pha thì lắp LED là ngon lành.

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
E vừa xem qua đèn Korea, oánh giá chung là hệ thống tản nhiệt phê hơn, nhưng đắt hơn em của cụ chủ...
Quan trọng vẫn là luồng sáng ra có ổn định không, thế nên cần chuột bạch, hic hic...

Morning 15a

Xe điện
xenon là ngon đấy ạ; LED theo em chỉ là kỹ thuật mới nhất thôi. LED nghe đâu có cái dở là chân đèn làm sao đó, phải đèn tàu là mau đi lắm.
e thấy loại led pha/cốt này của hàn xẻng cũng có nhưng ko biết ánh sáng thực tế của nó như nào thôi

MinhPT

Xe tăng
Vâng, vì chưa biết ánh sáng nó thế nào, vì họ quảng cáo sáng hơn Halogen 30% thôi ạ (nhưng công suất tiêu thụ ít hơn hẳn bóng 50W)
Đã có lần mình thấy cái đèn LED của oto xịn, trông tản nhiệt khủng lắm, ngại không dám hỏi và nghịch.
Xenon làm pha/cos thì không sao, nhưng dùng để làm đèn nháy vượt thì không nên, do nguyên lý đèn xenon cần có thời gian khởi động. Hàng lởm dùng 1 thời gian cháy ballast là vì thế. Các xe xịn như Merc họ vẫn thiết kế đèn vượt riêng bằng bóng halogen.

Nếu xe là loại có chóa pha cos riêng, đèn cos là loại projector thì nên lắp bóng xenon, chóa pha thì lắp LED là ngon lành.
Vâng, xe em 2 đèn rời, cos projector dùng xenon, chóa thì dùng cái "Đánh bật bóng đêm" nhưng khi đá pha thì cái cos cũng lóe 1 tí, em cháy ballast 1 lần rồi, vì là xenon tàu ạ. Vì vậy mới muốn lắp LED vào cos có projector cắt chuẩn ạ.

E vừa xem qua đèn Korea, oánh giá chung là hệ thống tản nhiệt phê hơn, nhưng đắt hơn em của cụ chủ...
Quan trọng vẫn là luồng sáng ra có ổn định không, thế nên cần chuột bạch, hic hic...
Chắc chắn hàng Hàn xịn hơn rồi bác.

Tiện thể em hỏi các bác, cái BMW và vài loại nữa, đá pha sáng khiếp thế là pha kiểu gì ạ? Có phải chỉ là chớp màn ở projector hay còn tăng thêm độ sáng?

Cám ơn các bác đã vào góp ý.

xamthung

Xe tăng
LED nó có lens và chóa riêng tuy nhiên ko có đường cutoff như Projector của đèn xenon , nguyên tắc tuơng tự nhưng chóa ngắn và nhỏ , em thấy làm đèn gầm tốt hơn là đèn pha .
Em chôm trên web nhé

Sisiart

Xe máy
Các cụ cho em hỏi xe em Sonata 2013 muốn độ lên bị xenon dc kg ạ? Hien tại xe đen xenon, cos halogen

ctgisall

Xe buýt
Website
ledtechvn.com
Theo thông số kỹ thuật bên em nhận được thì chùm sáng từ chíp LED Cree đã được tính toán tương đương với chùm sáng từ bóng nguyên bản nên giữ được tính năng và đường cắt của bóng thay thế. Còn cụ thể các cụ chờ em có hàng về nhé.

NguaHoang1978

Xe tải
Kính thưa các bác,
Xe em có sẵn projector nhưng dùng Xenon đá pha sáng trễ nên em muốn thay đèn LED như kiểu cái này:
http://www.ebay.com/itm/2x-1800LM-H7-50W-CREE-CXA1512-LED-HeadLight-Car-Truck-Head-lamp-Beam-auto-bulb-/171122240167

Bác nào dùng rồi cho em xin ý kiến với, chứ 1 cặp này mất 100$ thì cũng hơi xót tiền ạ.

Cám ơn các bác,

Em thấy bên OS có bác giao bán loại này mà, còn có đủ các chân cho các loại bóng , nhưng em nghĩ sẽ khó có độ sáng kịch như xenon !

nghmuon

Xe máy
Website
www.carprovn.com

Projector1

Xe hơi

cụ nhầm rồi ợ, MEr, BMW,Audi bây h đa phần là đá pha = xenon.
audi Q5-Q7, MEr GLK mới đều đá pha xenon hết ạ.
còn thằng BIM, nó để 1 bên bi, 1 bên halogen, nhưng thực ra khi ngó kỹ vào bên halogen đó, ko có tác dụng đá pha mà chỉ để thắp sáng vòng AE vs came biến thôi ạ. còn lại pha-cos chiếu sáng 1 bên vẫn dùng xenon thôi