Đèn mazda3 all new độ bị hấp hơi

Đèn xe e mang đi độ cứ trời mưa ẩm thấp mấy ngày là bị hấp hơi. Các bác tư vấn cho e được ko

Vâng đèn mình làm trên hà nội gọi thì người ta bảo kiểu j cũng ko xử lý hết dc nhưng mấy thằng e cũng độ như mình đi làm theo kiểu bác nói oke hết. Mình cảm ơn nhé

gnuhjp2003

Xe buýt
có khi nào là đèn do bên thứ ba sx nen ko khít với khung của m3 ko?
nếu cụ chịu chơi thì bảo tụi nó lắp cho cái mới, nếu vẫn bị hơi nc thì là do xe mình còn hết hơi nc thì là do đèn đểu
mà nghe cách giải thích của tụi nó e thấy điêu lắm, trên này đã có cách xử lý hơi nc rồi mà lại bảo kiểu gì cũng k hết là sao? bảo hành đâu rồi?

Bên đấy bảo là dù có xử lý chưa chắc hết thế mới chán chứ. Mình làm ở oto pro mà

Bs Minh TN

Xe hơi
Otopro đâu. Độ đẹo thế này thì chít à.

Uh chẳng biết sao. Mình làm lần đầu mà. Thấy bên đó trả lời là dòng mazda 3 mới này ko độ cũng bị hấp hơi. Theo bên đó thì khắc phục cũng ko chắc chắn hết hấp hơi 100%. Mình ở xa lên mấy a e tư vấn thôi thì làm luôn dưới nhà thôi

kia 3000s

Xe đạp
Xe mình lấy đợt 4 ko bị vô nước ở đèn nha bác. Nhưng lâu lâu bị vô đèn cản

Future day

Xe tăng
Website
htdaiphat.vn
Uh chẳng biết sao. Mình làm lần đầu mà. Thấy bên đó trả lời là dòng mazda 3 mới này ko độ cũng bị hấp hơi. Theo bên đó thì khắc phục cũng ko chắc chắn hết hấp hơi 100%. Mình ở xa lên mấy a e tư vấn thôi thì làm luôn dưới nhà thôi
Cụ mang qua Mazda Nguyễn Trãi nhà iem xử lý cho nhé, cái đấy đơn giản có gì mà không hết chứ, thợ bên em họ xử lý được đấy cụ ạ.

Gatz69

Xe tải
Đèn xe e mang đi độ cứ trời mưa ẩm thấp mấy ngày là bị hấp hơi. Các bác tư vấn cho e được ko
Em mời cụ đưa xe qua bên em hoặc cụ có thể gọi theo số này để được tư vấn nhé 0938807517 anh Thế, quản đốc dịch vụ Mazda Giải Phóng ạ.

gnuhjp2003

Xe buýt
ua ma xe bác là độ từ đèn gì lên đèn gì vậy ợ?
halogen lên HID ah?

OtoPro.net_lhl

Xe tăng
Website
otopro.net
Chào cụ, đèn của cụ bị hấp hơi nước để 1-2 ngày có tự hết không ạ? Nếu thời tiết mưa ẩm có thể xảy ra hiện tượng hấp hơi, bị đọng thành giọt mà không tự hết mới phải xử lý cụ ạ. Đặc biệt với những đèn có phom dài như Mazda, Forte... hay bị hiện tượng này, nhưng khi trời khô ráo sẽ tự động bay hơi hết. Ngoài ra khi đi rửa xe cũng nên hạn chế xịt thẳng vào khu vực đèn.
Không rõ cụ gọi cho số nào bên cháu bảo là không xử lý được ạ? Cụ ở tỉnh xa có thể gửi đèn cho cháu để bên cháu bảo hành ạ.

tranhoangminh

Xe container
Chào cụ, đèn của cụ bị hấp hơi nước để 1-2 ngày có tự hết không ạ? Nếu thời tiết mưa ẩm có thể xảy ra hiện tượng hấp hơi, bị đọng thành giọt mà không tự hết mới phải xử lý cụ ạ. Đặc biệt với những đèn có phom dài như Mazda, Forte... hay bị hiện tượng này, nhưng khi trời khô ráo sẽ tự động bay hơi hết. Ngoài ra khi đi rửa xe cũng nên hạn chế xịt thẳng vào khu vực đèn.
Không rõ cụ gọi cho số nào bên cháu bảo là không xử lý được ạ? Cụ ở tỉnh xa có thể gửi đèn cho cháu để bên cháu bảo hành ạ.
Dang dinh bao ben oto pro ko lam an kieu do, chac nham lan thoi. Dot nay a ban, sang tuan bo tri qua e

Fordmegaidep

Xe buýt
chào các cụ,
tôi xin đc nói tôi ko nem đá ai hết, mong cụ thông cám nêu cụ nghe ko vui cái lỗ tai.
nhưng trả lời của cụ gi autopro là chưa thuyết phục, "hay bị hiện tượng này, nhưng khi trời khô ráo sẽ tự động bay hơi hết. Ngoài ra khi đi rửa xe cũng nên hạn chế xịt thẳng vào khu vực đèn.". Như vậy xe cụ Hiếu và các xe mazda 3 và Forte chỉ độ đèn HID để đi trời nắng thôi, trời mưa cất ở nhà và khi đi rửa nhớ mang theo cái bịch no lông to để bọc cái đèn lại...ko thì bị vô nước.
Nhìn hình xe cụ Hiếu chỉ thiếu mấy con cá bơi trong đó thôi, ko thể chấp nhận như thế đc các cụ ạ. Cụ độ xe phải xử lý cho khách hàng chứ.

tranhoangminh

Xe container
e trả lời các cụ lỗi này hoàn toàn xử lý được, trước còn xe cũ của e cũng bị vậy, xử lý đến lần 3 là đường, hồi đó e làm chỗ Khởi Hường ở chợ trời, cu thợ người Huế làm rất trách nhiệm, sau khi e gọi điện báo lỗi đã đến tận nơi lấy đèn về xử lý và mang đến lắp lại cho e, còn với con 3s hồi e mới mua khi lấy xe thấy đèn hậu cũng bị hấp hơi, do bên đó trước khi giao xe có rửa , e định đi thì mấy hôm sau thấy hết, sau đó bận e cũng không để ý, nhưng đến tận bây giờ rửa xe cũng không thấy bị lại, mà thời điểm e lấy xe thời tiết nó cũng nồm ẩm như bây giờ, tháng 3 ạ