Đến bao giờ mình mới được như thế nhỉ

Đôi khi đi đường không biết có cụ nào như em không, nhưng em thấy em đi xe một phần là do đường đông, lại lạ nữa nên thường hay tập trung vào việc lái mà đôi khi quên mất việc nhìn biển báo. (Có trường hợp là do xe congtener đi bên cạnh che khuất mất biển báo ) nên đến chỗ thấy 2 bên đường nhiều nhà cưa mà chẳng biết khu đó có biển báo khu đông dân cư không nữa. Đi các thành phố hay các thị xã mới lên thành phố cũng vậy, ra đường vắng tanh nhưng vẫn chưa hết địa phận thành phố, thị xã nên cũng chẳng dám đi nhanh, đến nơi gần có biển báo lại gặp trường hợp như vậy thế là e cứ tà tà em đi ,đôi khi mấy xe khác vượt em, em thấy họ chạy rầm rầm thì em mới tăng tốc bám theo (nhưng em không chạy theo xe khách liên tỉnh đâu nhé):-|:-|. Và những lúc như thế em chi có một ao ước nhỏ là tại sao thay bằng dùng biển báo dựng bên phải đường thì họ treo trên cao trước mỗi làn đường nhỉ, như thế tiện hơn nhiều không? Đi làn nào cũng nhìn rõ cả.
Nhưng thôi em cũng chỉ dám ước thôi ạ.:-??:-??:-??

goldsunhn

Xe buýt
Chúc niềm ao ước của bác thành hiện thực

Cái ước mơ của bác nhỏ quá nên còn lâu mới thành hiện thực
thôi cứ biết chỗ nào có thì nhìn tạm đi cụ ạ

duongtm

Xe tăng
Bác không phải ước, sang châu Âu, Hàn quốc, Nhật bổn hay chỉ cần sang đến Khựa cũng có mà đầy. Nhưng như thế lại ít xxx đứng đường, thành ra không kích cầu thị trường lao động lắm bác ợ. Mà ở mình, lao động phổ thông nhiều, tội gì làm biển rõ ràng, đưa người ra gác ngoài đường có phải 1 công đôi ba việc, công tư đều thuận, vui vẻ các bên, tội gì. Phỏng ạ ;)

Chỉnh sửa cuối:

kin_ha

Xe tăng
bi h e chả ượcii bằng ước được gặp bác hồ

CSGT_VietNam

Xe máy
Hm nọ em thấy bẩu có cái GPS trên bản đồ có báo đoạn đường này được chạy tối đa bao nhiêu, em đang tìm mà chưa thấy, ước gì Vietmap có cái vụ báo tốc độ từng đoạn đường như cái anh Route66 của Tàu thì nhất quả đất.

khangtit

Xe đạp
Bác không phải ước, sang châu Âu, Hàn quốc, Nhật bổn hay chỉ cần sang đến Khựa cũng có mà đầy. Nhưng như thế lại ít xxx đứng đường, thành ra không kích cầu thị trường lao động lắm bác ợ. Mà ở mình, lao động phổ thông nhiều, tội gì làm biển rõ ràng, đưa người ra gác ngoài đường có phải 1 công đôi ba việc, công tư đều thuận, vui vẻ các bên, tội gì. Phỏng ạ ;)
Nghe bác nói vui mà sao chua chát quá.

xanh

Xe điện
Đới gọi là giảm thất nghiệp cụ ợ!

Container

Xe buýt
thế xxx CỤ cho nghị hết à?còn lâu nhé!\:D/

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Hầu hết biển báo VN treo bên phải đường, nhìn biển bên phải thành thói quen rồi bác ạ. Ngày xưa CA Hoa Thanh Quế treo biển cấm 40km/h ở trên cao chỗ Nghi Sơn, tài xế VN qua đây chết như rạ vì không nhìn thấy biển, sau phải bỏ đi !

xebokeooto

Xe tăng
lâu rồi E đọc cũng tại OF nhà mình có một Cụ đưa ra ý kiến rất hay:
thay biển báo tốc độ bằng vạch sơn trên đường. giả dụ vạch sơn màu vàng ứng với tốc độ 80, vạch sơn màu trắng ứng với tốc độ 50.
Hoặc vạch sơn to gấp đôi bay giờ ứng với tốc độ 80, vạch sơn bình thường ứng với tốc độ 50. Còn các tốc độ khác thì cắm thêm biển.
Hoặc nghĩ thêm cách nào đấy cho lái xe dễ nhận biết.

necromancevn

Xe tải
Đôi khi đi đường không biết có cụ nào như em không, nhưng em thấy em đi xe một phần là do đường đông, lại lạ nữa nên thường hay tập trung vào việc lái mà đôi khi quên mất việc nhìn biển báo. (Có trường hợp là do xe congtener đi bên cạnh che khuất mất biển báo ) nên đến chỗ thấy 2 bên đường nhiều nhà cưa mà chẳng biết khu đó có biển báo khu đông dân cư không nữa. Đi các thành phố hay các thị xã mới lên thành phố cũng vậy, ra đường vắng tanh nhưng vẫn chưa hết địa phận thành phố, thị xã nên cũng chẳng dám đi nhanh, đến nơi gần có biển báo lại gặp trường hợp như vậy thế là e cứ tà tà em đi ,đôi khi mấy xe khác vượt em, em thấy họ chạy rầm rầm thì em mới tăng tốc bám theo (nhưng em không chạy theo xe khách liên tỉnh đâu nhé):-|:-|. Và những lúc như thế em chi có một ao ước nhỏ là tại sao thay bằng dùng biển báo dựng bên phải đường thì họ treo trên cao trước mỗi làn đường nhỉ, như thế tiện hơn nhiều không? Đi làn nào cũng nhìn rõ cả.
Nhưng thôi em cũng chỉ dám ước thôi ạ.:-??:-??:-??
Nhà cháu cũng như cụ, đi nhiều lúc mắt cứ đánh sang bên phải tìm biển, mệt mỏi ghê gớm. Ước gì các cụ IQ cao của ta học theo kinh nghiệm gắn biển như bên TQ thôi là cánh tài chúng mình chạy xe nhàn hẳn, các cụ nhỉ.

thanghn81

Xe hơi
2020 sẽ được như bạn ao ước!!!

thutu

Xe đạp
Kụ chuyển sang định cư Âu + Mỹ + v.v thì ước mơ của Kụ là chuyện nhỏ

litono

Xe máy
Ở Tây GPS chuyển phát tín hiệu có báo luôn tốc độ quy định cho phép cho từng đoạn đường đấy các kụ ạ, nhưng như vậy thì các xxx nhà ta ốm đói mất 8->