[Funland] Đêm nghe Thầy Thích Giác Hạnh kể chuyện tâm linh (trợ giấc ngủ).

tamlinh

Xe tăng
Một số clip của Thầy Thích Giác Hạnh kể chuyện về tâm linh và những câu chuyện kỳ lạ đầy tính nhân văn, giới thiệu để CC, buổi đêm nghe khi chưa ngủ. Có những chuyện khó tin nhưng cũng khó giải thích. XIn gt cho CC nào quan tâm hay mất ngủ. Chúc CC ngủ ngon.

Ps: CC không tín ngưỡng hay không tin thì đừng xem, vì sẽ càng khó ngủ.

Tiểu sử Thầy Thích Giác Hạnh:

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Em xem hoài, đúng ông này kể, ngủ ngon.

Di đà phật.

ngoc_phuong

Xe lăn
Chả nhẽ lại xếp chung mâm với khá bảnh, huấn hoa hồng.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Mê hoặc hay huyễn hoặc để phục vụ nhu cầu/lợi ích cá nhân cũng là tội lớn của kẻ tu hành.

Đôi mắt ấy, đỉnh đầu ấy. Giấu sao cho khỏi lộ.
Cụ ơi giúp em thêm về vụ nhìn thấy sự mưu cầu cá nhân. Em xin chỉ giáo thực chứ không phải em kháy.

Halinh07

Xe tăng
Tối em cứ bơi sải 500m là về ngủ say chả phải nghe gì

Chỉnh sửa cuối:

NNS

Xe ngựa
mịe mấy anh thầy chùa dọa ma kiếm tiền
hô hố
lúc sinh thời chả đ.éo ai nể mà chết cũng dọa đc ối thằng=))

tungna414

Xe tăng
hô hố
Lão thớt có phải âm binh cái lão gì hay post nội dung ma mãnh, tâm linh và kinh kệ ấy cụ nhỉ?!

network

Xe buýt
Cụ ơi giúp em thêm về vụ nhìn thấy sự mưu cầu cá nhân. Em xin chỉ giáo thực chứ không phải em kháy.
Là nhu cầu truyền đạo cho người khác đó cụ, thực ra đó cũng là 1 nhu cầu cá nhân.

NNS

Xe ngựa
Lão thớt có phải âm binh cái lão gì hay post nội dung ma mãnh, tâm linh và kinh kệ ấy cụ nhỉ?!
em quan tâm éo đâu
mịe, hồn ma có hay không? Dân bảo có, Đ bảo ko, còn khoa học thì đang chứng minh. =))
cơ mà có thật đi chăng nữa thì lúc sống éo dọa đc ai thì chết cũng chỉ vất vưởng phất phơ chứ có cái năng lực quyền năng éo gì mà sợ=))

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
hô hố
Câu chốt của cụ kinh đới, em ưng :">, đúng đời có mấy thằng kiểu đấy thật. Nhiều lúc éo hiểu được. :-/:-/

Lãng tử đẹp trai 9x

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói rõ hơn khai sáng cho cõi of
Cám ơn các cụ.

Theo những gì em được biết, nhu cầu lợi ích cá nhân có muôn hình vạn trạng. Có loại nhu cầu hiện hữu xờ mó được như tiền, có loại tàng ẩn bên trong như mong muốn được kính trọng, nể sợ hay cảm thấy mình cao hơn người khác...

Người đã thông tỏ âm dương huyền thuật bất đắc dĩ mới hành sự, tịnh không phải sự giao giảng um xùm với đại chúng và phương tiện truyền thông.

Kẻ hiểu đạo biết rằng tất cả cảnh giới mà ta gặp chỉ là một phần nhỏ trong muôn vàn cảnh giới chúng sinh mà chẳng cảnh giới nào giống cảnh giới nào. Tất cả các pháp đều như huyễn.

Vô luận thế nào, đôi mắt sâu, thóp đầu chẳng nổi sẽ không thể là ấn chứng cho con người bước những bước đầu tiên trên con đường đạo.

Đó là suy nghĩ của em!

Chỉnh sửa cuối:

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn các cụ.

Theo những gì em được biết, nhu cầu lợi ích cá nhân có muôn hình vạn trạng. Có loại nhu cầu hiện hữu xờ mó được như tiền, có loại tàng ẩn bên trong như mong muốn được kính trọng, nể sợ hay cảm thấy mình cao hơn người khác...

Người đã thông tỏ âm dương huyền thuật bất đắc dĩ mới hành sự, tịnh không phải sự giao giảng um xùm với đại chúng và phương tiện truyền thông.

Kẻ hiểu đạo biết rằng tất cả cảnh giới mà ta gặp chỉ là một phần nhỏ trong muôn vàn cảnh giới chúng sinh mà chẳng cảnh giới nào giống cảnh giới nào. Tất cả các pháp đều như huyễn.

Vô luận thế nào, đôi mắt sâu, thóp đầu chẳng nổi sẽ không thể là ấn chứng cho con người bước những bước đầu tiên trên con đường đạo.

Đó là suy nghĩ của em!
Em xin cảm ơn cụ dạy ạ. Thường đầu tròn đều là người có duyên học Phật phải không cụ. Vụ mắt sâu em thấy người ta hay bảo tà dâm ạ?

Thichhaihoa

Xe tải
Em có nghe mấy clip của thầy này cá nhân em thấy ko hay, ko đúng lắm so với hiểu biết của em, giọng nói khó nghe nên không thích.

phongmaian

Xe hơi
ko tin đừng nói lời cay đắng :D e thì thà cứ 50/50 cho đỡ bất ngờ