Dell Streak - Có cụ nào dùng chưa cho em ý kiến để múc!

sakuda

Xe điện
Em đang phân vân quá, trước đây thèm IP, giờ thì cả đỡ thèm rồi vì phân vân quá.
Hôm nọ tự dưng mắt nhắm mắt mở đọc heritage thấy Dell Streak... cũng ưng ưng

Có cụ nào dùng chưa cho em tý chỉ giáo với tập trung tích phân về:
Pin
Nghe gọi
Ứng dụng
Rổ rá và mua ở đâu?

Em vẫn phân vân IP, dell và một số em khác....

Dell Streak – Những điều cần biết

Dell Streak – Những điều cần biết

ICTnews -Dell Streak – mẫu máy tính bảng kiêm smartphone thực sự là một sản phẩm công nghệ đáng mơ ước.

Dell Streak được giới truyền thông gọi là pocket tablet nên cấu hình của nó có khá nhiều điểm khác biệt. Nó có thể hoạt động trên mạng 3G, EDGE và mạng HSDPA 7.2Mbps, Bluetooth 2.1, GPS hay Wi-Fi. Nhà sản xuất còn có thêm thiết bị giúp kết nối Streak với HDTV thông qua cổng giao tiếp HDMI.

Dưới đây là những điểm nổi bật về Dell Streak mà người dùng cần lưu ý.

1. Dell Streak là máy tính bảng

Ngay từ đầu Dell và các đối tác của mình đã có dự định sản xuất Streak dưới dạng một chiếc máy tính bảng nên trong các chương trình quảng cáo, họ đều sử dụng hình ảnh chữ “T” (Tablet – Máy tính bảng). Sở hữu màn hình WVGA 5 inch màn ảnh rộng (chuẩn 16:9), độ phân giải 800 x 480… rõ ràng là Dell Streak không còn là một chiếc smartphone thông thường kiểu như iPhone hay HTC Desire nhưng nó cũng không hẳn là một chiếc máy tính bảng theo kiểu truyền thống.

2. Nhưng Dell Streak có thể gọi điện thoại

Dell đã khiến không ít người bất ngờ khi cho biết có thể dùng Streak để thực hiện các cuộc gọi di động. Vấn đề là người dùng của chiếc tablet này sẽ thu hút tất cả những ánh nhìn vì dáng vẻ độc đáo của mình khi áp lên tai một thiết bị "hơn lớn" với màn hình rộng 5 inch này. Hãy thử tưởng tượng bạn sẽ trông buồn cười đến thế nào khi vác iPad lên tai để gọi điện thoại.

Ngoài ra Streak có khả năng giao tiếp với các thiết bị khác thông qua Bluetooth 2.1 nên người dùng có thể sử dụng một chiếc tai nghe không dây cho mục đích “a- lô” của mình.

3. Dell Streak chạy Android

Ngay từ lần đầu ra mắt tại CES (Las Vegas – Mỹ) hồi đầu năm nay, Streak đã gây ấn tượng với khách tham quan nhưng người ta không thích nó lắm vì vẫn sử dụng hệ điều hành Android phiên bản 2.2 cũ.

Đến ngày chính thức đến tay người dùng, Dell Streak vẫn dùng Android 2.2, đủ để người dùng được tiếp cận với những ứng dụng trên Android Market. Thêm vào đó, Streak còn được trang bị tính năng chri đường Google Maps Navigation với sự trợ giúp của GPS tích hợp (tính năng mà chiếc iPad phiên bản Wi-Fi của Apple không có).

Dell cho biết, cuối năm nay họ sẽ nâng cấp Streak lên Android 3.0 và Adobe Flash Player 10.1.

4. Dell Streak dùng chip Snapdragon chứ không phải Atom

Qualcomm ngày càng trở nên nổi tiếng với mẫu chip trên nền tảng ARMvà có tốc độ 1GHz mang tên Snapdragon của mình. Với việc xuất hiện trên Streak, Snapdrangon sẽ còn nổi tiếng hơn nữa trong thời gian tới.

Mới đây, Intel cũng vừa ra mắt mẫu chip Atom mới dành cho các thiết bị di động và hỗ trợ cả Android.

5. Dell Streak là thiết bị dành cho các hội nghị qua video

Với một chiếc camera ở phía trước màn hình- VGA Front-Facing Camera, Dell Streak hứa hẹn sẽ là một thiết bị tốt cho những cuộc đàm thoại kèm hình ảnh. Ở phía sau máy, Streak được trang bị một camera khác có độ phân giải 5 MP, autofocus và đèn LED đôi trợ sáng… giúp cho công việc chụp ảnh thông thường.

Nếu muốn tải ảnh chụp lên web, Dell Streak có riêng một chút chạm cảm ứng phục vụ cho việc này.

6. Dell Streak có màn hình thuộc loại siêu bền

Hãy xem đoạn video thử nghiệm độ bền của màn hình Streak.

7. Dell Streak có dung lượng bộ nhớ trong khiêm tốn, nhưng có khe cắm cho bộ nhớ mở rộng lên tới 32 G

Có lẽ không ít người sẽ thất vọng khi biết rằng Dell Streak chỉ có bộ nhớ trong 2 GB. Nhưng theo nhà sản xuất, dung lượng đó đủ để chạy vô số ứng dụng Android. Còn nếu muốn lưu trữ thêm dữ liệu, Dell đã tích hợp khả năng hỗ trợ thẻ nhớ ngoài có dung lượng lên tới 32 GB và bán kèm một thẻ nhớ microSD 16GB.

8. Dell Streak được đóng gói bằng… tre

Thông tin này chưa được kiểm chứng nhưng theo tuyên bố của Dell, Streak được "đóng gói bằng hộp được sản xuất từ những vật liệu thân thiện với môi trường và đủ khả năng chống đỡ như tre”.
http://forum.dellfcvietnam.com/showthread.php?120-Dell-Streak-–-Những-điều-cần-biết

Chỉnh sửa cuối:

HangB2

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

sakuda

Xe điện
em chưa dùng dòng này, lang thang kiếm được bài đánh giá của người dùng rồi, mời cụ tham khảo nhé
http://www.tinhte.vn/tin-tuc-gioi-thieu-151/tren-tay-va-danh-gia-dell-streak-phien-ban-quoc-te-dau-tien-tai-vn-448998/
http://www.tinhte.vn/tin-tuc-gioi-thieu-151/dell-streak-7-tai-viet-nam-tinhte-vn-tren-tay-568663/

thêm cái thùy linh chỗ bán ạ: Công Nghệ 365 (www.congnghe365.com), địa chỉ 212A, đường Lạc Long Quân, Hà Nội
Em cũng đang lang thang bên tt

Thank

bes

Xe lăn
Dell Dép à, em tả cho, cảm nhận của em thôi nhé.

Tuy hình dáng to ùng to oành nhưng vẫn nhét túi trước quần bò bình thường, thiết kế khá đẹp và tinh tế.
Màn hình to, màu sắc khá đẹp - tất nhiên không so được với rentina và amoLED.
Chạy mượt với Android 1.6 (hồi em dùng chưa có ROM 2.2)
Ứng dụng như máy chạy android thông thường, chơi games tốt vì màn hình to, sáng.
Nghe gọi tốt, tuy nhiên muốn gọi điện phải thao tác 2-3 nhát, hơi bất tiện (bản simfree, bản lock thì em không biết)
1 số ứng dụng bị lỗi khi xoay ngang/dọc.
Pin bình thường 1 ngày, voọc nhiều sáng đến chiều.
Thiết kế để dùng bằng 2 tay nên dùng 1 tay hơi khó, cụ nên cân nhắc cái này.
Giá hiện nay hàng cty down còn tầm 13tr-14tr, chịu khó lọ mọ có thể mua được giá <13tr vì đang có khuyến mại.
Rất ân tượng khi mang ra alo, cụ sẽ phải quen với việc : điên à, ô-nghe điện thoại bằng dép à, trông như thằng dở hơi í nhỉ ....... :)) :)) :))

sakuda

Xe điện

Tuy hình dáng to ùng to oành nhưng vẫn nhét túi trước quần bò bình thường, thiết kế khá đẹp và tinh tế.
Ứng dụng như máy chạy android thông thường, chơi games tốt vì màn hình to, sáng.
Nghe gọi tốt, tuy nhiên muốn gọi điện phải thao tác 2-3 nhát, hơi bất tiện (bản simfree, bản lock thì em không biết)
1 số ứng dụng bị lỗi khi xoay ngang/dọc.
Pin bình thường 1 ngày, voọc nhiều sáng đến chiều.
Thiết kế để dùng bằng 2 tay nên dùng 1 tay hơi khó, cụ nên cân nhắc cái này.
Giá hiện nay hàng cty down còn tầm 13tr-14tr, chịu khó lọ mọ có thể mua được giá <13tr vì đang có khuyến mại.
Rất ân tượng khi mang ra alo, cụ sẽ phải quen với việc : điên à, ô-nghe điện thoại bằng dép à, trông như thằng dở hơi í nhỉ ....... :)) :)) :))
Thanks cụ...
Em lang thang thì hình như bây giờ có rom 2.1 hay 2.2 gì đó rồi
Giá đó chắc là vậy... vẩn rẻ hơn IP =)) Nhưng không quan trọng vì em hiếu động :))
Con này có dùng tai nghe bờ lu tút đc không cụ? thực ra em cũng bị nói thế quen rồi... hihi tay em to, thích dùng dt to=P~=P~

HangB2

Xe điện
Thanks cụ...
Em lang thang thì hình như bây giờ có rom 2.1 hay 2.2 gì đó rồi
Giá đó chắc là vậy... vẩn rẻ hơn IP =)) Nhưng không quan trọng vì em hiếu động :))
Con này có dùng tai nghe bờ lu tút đc không cụ? thực ra em cũng bị nói thế quen rồi... hihi tay em to, thích dùng dt to=P~=P~
Hiện em này đang chạy 2.2 cụ ạ, bản 3.0 chưa được thương mại hóa bởi google nên còn phải đợi. bluetooth máy có hỗ trợ nên cụ dùng tai nghe vô tư

Chú khủng long này hơi bị khó đút túi quần thôi ợ :D

sakuda

Xe điện
Hiện em này đang chạy 2.2 cụ ạ, bản 3.0 chưa được thương mại hóa bởi google nên còn phải đợi. bluetooth máy có hỗ trợ nên cụ dùng tai nghe vô tư

Chú khủng long này hơi bị khó đút túi quần thôi ợ :D
Có khi em làm con nàyt thhôii........

Lại phân vân định mua con máy ảnh, nhảy hố vôi...=P~=P~=P~

HangB2

Xe điện
chia sẻ sự lăn tăn với cụ, nghĩ đến ngày nóng quần dài sơ mi không có chỗ nào đút cái ông ẻm này và cứ phải xách như xách dép ấy kể cũng oải đới cụ nhỉ :D

sakuda

Xe điện
chia sẻ sự lăn tăn với cụ, nghĩ đến ngày nóng quần dài sơ mi không có chỗ nào đút cái ông ẻm này và cứ phải xách như xách dép ấy kể cũng oải đới cụ nhỉ :D
Có khi tay lại to ra, không cần tập tạ =))

sakuda

Xe điện
Cụ còn quần dài, sơ mi. EM thì toàn quần xoọc áo pull mới bỏ mựa chứ!

SamMeo

Đi bộ
Em đang dùng, nói chung là có nhiều lúc bất tiện vì hơi to, nhưng cũng có rất nhiều cái tiện lợi đi kèm vì to. Bất tiện thì em không nói nữa, các cũ đã nói hết rồi, nhưng tiện thì cũng có nhiều.
  1. Ứng dụng nhiều
    Chức năng dịch tức thời, cụ có thể nói chuyện với bất cứ thàng nào, bất kể nó nói thứ tiếng gì. Miễn là cụ nói tiếng anh. Cái dép sẽ dịch ra tiếng thắng kia sử dụng.
    Gmap bản 5. bản đồ 3d, tự xoay bản đồ theo hướng di chuyển. Có khả năng offline.
    Gmail rất okie
    Xem film và ảnh okie
    chụp ảnh kém, nhưng quay film lại rất tôt!

sakuda

Xe điện
Em đang dùng, nói chung là có nhiều lúc bất tiện vì hơi to, nhưng cũng có rất nhiều cái tiện lợi đi kèm vì to. Bất tiện thì em không nói nữa, các cũ đã nói hết rồi, nhưng tiện thì cũng có nhiều.

1. Ứng dụng nhiều
    Chức năng dịch tức thời, cụ có thể nói chuyện với bất cứ thàng nào, bất kể nó nói thứ tiếng gì. Miễn là cụ nói tiếng anh. Cái dép sẽ dịch ra tiếng thắng kia sử dụng.
    Gmap bản 5. bản đồ 3d, tự xoay bản đồ theo hướng di chuyển. Có khả năng offline.
    Gmail rất okie
    Xem film và ảnh okie
    chụp ảnh kém, nhưng quay film lại rất tôt!
Cái này có dùng đc skype, yh... không cụ?
Chức năng ofice của nó thế nào hả cụ?

Tưởng nhà Bes dùng dép 7 inches rồi chứ! :)) :))

sakuda

Xe điện
DONE!

Thank các cụ nhá.... Gấu loại trừ khả năng nhảy hố vôi của em roài...

Sau một hồi hỏi, tự sướng em quyết định múc em này!

Vấn đề là lo may quần túi to để đựng!=))

bes

Xe lăn
DONE!

Thank các cụ nhá.... Gấu loại trừ khả năng nhảy hố vôi của em roài...

Sau một hồi hỏi, tự sướng em quyết định múc em này!

Vấn đề là lo may quần túi to để đựng!=))
Em vẫn đút túi quần bò thoải mái mà, hoặc cụ mua cái bao cầm tay như quyển sổ ý.

Bác Gấu nói:
Tưởng nhà Bes dùng dép 7 inches rồi chứ! :)) :))
Em đang chờ, 7" chưa có bản thương mại ở Việt nam, chắc phải sau Tết.

HangB2

Xe điện
@ cụ sakuda: chúc mừng cụ

@ cụ bes: em cứ lăn tăn là sau cái xe cút kít thì cụ sẽ đi xe gì nhỉ :D ?

linkkaka

Xe buýt
iphone thì sang dồi, nhưng Dell streck vọc thì sướng hơn Cụ ợ, nếu Cụ xác định mua để dùng lâu dài thì nên, chứ dùng 1 thời gian xong bán lại thì chắc chắn trượt giá hơn iphone ^^