[Thảo luận] Đề nghị XXX triển khai bắt lỗi Đèn chiếu xa trong đô thị Hà Nội

accord9918

Xe hơi
Em mở thớt này để tổng hợp ý kiến của các cụ nhà mình. Tình hình sử dụng đèn thiếu ý thức, thiếu văn hóa của cả 4 bánh và 2 bánh khi bật đèn đi buổi tối rất nhiều.
Từ Mercedes, Prado đến Wave Việt, từ biển Xanh, biển đỏ biển trắng và cả chưa kịp có biển, từ đèn nguyên bản theo xe cho đến bỏ tiền ra độ đèn ... dùng đèn rất vô ý thức, không biết mình đang bật đèn gì khi lái xe.
Mặc dù những người kia chả mấy khi vào đây đọc cái thớt này nhưng em lập thớt - vì có nhiều nhà báo và XXX hay lượn OF. Mong các anh XXX triển khai bắt các lỗi sử dụng đèn chiếu xa trong đô thị. Để đảm bảo an toàn và cả văn hóa - ý thức người tham gia giao thông.
Các cụ ủng hộ chứ ạ?

pttoan265

Xe tăng
Em vote ý kiến của cụ. Hành vi này đi đường rất hay gặp mà không hiểu sao xxx lại chưa thấy ra quân xử lý.

Chỉnh sửa cuối:

phamson123

Xe tăng
Em nhất trí ủng hộ tóm lỗi này. Từ 4B cho tới 2B

Rất là ức chế với mấy thành phần dốt nát - hoặc là cậy xe đẹp - pha khỏe - đi trong phố mà nó cứ đấm pha vào mặt người khác. Hết mấy ông ô tô pha khỏe rọi vào mặt - lại thêm 2B rọi tiếp - Hoa cả mắt

Em mở thớt này để tổng hợp ý kiến của các cụ nhà mình. Tình hình sử dụng đèn thiếu ý thức, thiếu văn hóa của cả 4 bánh và 2 bánh khi bật đèn đi buổi tối rất nhiều.
Từ Mercedes, Prado đến Wave Việt, từ biển Xanh, biển đỏ biển trắng và cả chưa kịp có biển, từ đèn nguyên bản theo xe cho đến bỏ tiền ra độ đèn ... dùng đèn rất vô ý thức, không biết mình đang bật đèn gì khi lái xe.
Mặc dù những người kia chả mấy khi vào đây đọc cái thớt này nhưng em lập thớt - vì có nhiều nhà báo và XXX hay lượn OF. Mong các anh XXX triển khai bắt các lỗi sử dụng đèn chiếu xa trong đô thị. Để đảm bảo an toàn và cả văn hóa - ý thức người tham gia giao thông.
Các cụ ủng hộ chứ ạ?

Chỉnh sửa cuối:

podr everet

Xe buýt
Ủng hộ cụ. Đi trên đường buổi tối có đến 80% lái xe không biết sử dụng đèn

accord9918

Xe hơi
2B thì có thể nói nhiều người không biết chứ 4B thì em cam đoan hơn 99% để đèn pha là do cố ý như vậy.
4B có nhiều người cũng không biết đấy cụ. Cả Cụ cả Mợ luôn ạ. Có khi rảnh rỗi vui vẻ em nhắc, họ phải dừng lại một lúc mới thấy hạ đèn xuống ạ!

phamson123

Xe tăng
Cụ ơi - làm gì có chuyện không biết - Thớt này lập ra là để động viên xxx tóm lỗi đèn chiếu xa trong đô thị

Mà đã muốn lái 2B hay 4B thì đều phải có bằng - mà muốn có bằng thì phải học luật và thi luật - có đỗ thì mới được cấp bằng (Em nói mang tính xây dựng văn hóa GT - Không tính đến các thành phần mua bằng lái 2B và 4B)

Trong luật ghi rõ rồi - Không dùng đèn chiếu xa khi tránh nhau....

2B thì có thể nói nhiều người không biết chứ 4B thì em cam đoan hơn 99% để đèn pha là do cố ý như vậy.

pttoan265

Xe tăng
Cụ ơi - làm gì có chuyện không biết - Thớt này lập ra là để động viên xxx tóm lỗi đèn chiếu xa trong đô thị

Mà đã muốn lái 2B hay 4B thì đều phải có bằng - mà muốn có bằng thì phải học luật và thi luật - có đỗ thì mới được cấp bằng (Em nói mang tính xây dựng văn hóa GT - Không tính đến các thành phần mua bằng lái 2B và 4B)

Trong luật ghi rõ rồi - Không dùng đèn chiếu xa khi tránh nhau....
Ui, cụ nói đến thi bằng 2B làm gì cho bõ buồn, chạy chọt có mà đầy dẫy. Nếu cụ không tin về hỏi mọi người, e nghĩ khối người còn không phân biệt nổi pha - cos nó như thế nào ấy

kienkid

Xe container
em vote ý kiến này của cụ thớt!

CO NHU KHONG

Xe buýt
Em ủng hộ ý kiến của cụ và xin ké thêm là còi vô tội vạ nữa. Chỉ cần các chú CSGT đứng ngay tấm biển cấm bóp còi ngay bệnh viện luôn, bảo đảm vợt được cũng nhiều lắm vì em thấy ngay bệnh viện mà 2B, 4B gì cũng còi um lên...

Anritsu

Xe buýt
Em nhất trí ủng hộ tóm lỗi này. Từ 4B cho tới 2B

Rất là ức chế với mấy thành phần dốt nát - hoặc là cậy xe đẹp - pha khỏe - đi trong phố mà nó cứ đấm pha vào mặt người khác. Hết mấy ông ô tô pha khỏe rọi vào mặt - lại thêm 2B rọi tiếp - Hoa cả mắt
Like mạnh ý kiến CỤ. Em cực hoảng với mấy quả đèn pha của mấy bác . Lắm con đèn độ nên pha nó cứ tóe loe ra, nhìn như nhìn vào mặt trời ý ạ. Ngày em còn đi sedan, em sợ nhất gặp đội 2B kiểu cao cao như SH, LIb, Lx..........ôi xời ơi, các đc 2B cứ như kiểu bật lên cho thiên hạ chói mắt và biết mình đi xe xịn ý

anhtho

Xe ngựa
Em cũng đồng ý với ý kiến này, mà từ lâu rồi.
Vấn đề là: xxx khó phạt lỗi này vì khi bị vịn, lái xe tắt đèn và xxx chẳng còn chứng cứ. Chụp ảnh thì khó nói lắm vì lúc xe gặp ổ gà hất ngược lên, đèn cos cũng khá cao. Vậy thì mấy xxx sẽ rình bắt sai làn, vì ảnh chụp rõ mồn một.
Luật ở bển không chỉ cấm bật pha trong phố mà nói chung: cứ đi đối diện hoặc sau xe khác trong tầm ngắm (khoảng 100m) thì phải hạ cos.

minhX1

Xe buýt
Em rất đồng tình với cụ chủ. Hôm trc em bị chạm gương vào người đi bộ do chói mắt đèn FA của 1 bác vô ý thức, em nháy 4 , 5 phát mà cụ ý ko hạ.

shinichi2105

Xe buýt
lỗi này đúng là khó xử phạt , để chụp được ảnh thì xe đã đi xa hoặc chụp được thì biển số sẽ nhìn không rõ . nói chung chỉ mong ý thức của những người đấy tốt lên thôi .dù sao cũng ủng hộ ý tốt của cụ chủ .

pttoan265

Xe tăng
E nghĩ ngược lại, lỗi này rất dễ bắt vì đa số 2b đều không biết quy định như vậy. Giả sử có biết cũng bất ngờ, ko thể biết là lỗi bật pha được. Đến lỗi thông dụng nhất, dễ quan sát là biển báo và vạch kẻ còn không nhớ nổi.

buicongchuc

Xe ba gác
Nhất là các mợ, lên xe chỉ biết cho đèn nó sáng chả biết xa gần thế nào (cả 2b và 4b).

huongdao

Xe tải
các chú ý tối còn bận đi nhậu rồi cụ ợ. ngày các chú ấy kiếm đủ rồi, chờ đến tối để nhậu nhẹt chia chác nữa chứ. thời gian đâu mà đi bắt những lỗi ngớ ngẩn ấy :))

huongdao

Xe tải
100 người đi xe 2b(chưa học 4b và chưa lái 4b bao giờ)thì đến 99 người không biết nhìn biển báo khi tham gia giao thông cụ ợ, vì họ nhìn cũng chẳng hiểu biển đấy báo cái gì.

Chỉnh sửa cuối:

refreshsgn

Đi bộ
em có đề nghị cho mấy ông 2b chưa bao giờ lái 4b học lái 4b hết đi, họ sẽ đi đang hoàng hết.