[Funland] Dạy con kiếm tiền cách nào

nghichnham

Xe tăng
Ông con em, 8 tuổi, nuôi lợn mấy năm, hôm trc đập ra cũng đc vài chục triệu.

Tiền đã cho nó dĩ nhiên bố mẹ ko đòi lại. (Nhưng tiêu gì thì phải xin phép).

Tuy nhiên, nếu có cách nào để dậy ông ấy kiếm tiền từ số vốn này thì tốt quá.
Rèn cho biết kiếm tiền, tư duy quý đồng tiền kiếm đc sớm ạ.

Các cụ mợ có bài nào dạy con kiếm tiền chia sẻ em học với ạ.

ubisapro

Xe trâu
8 tuổi thì hơi sớm. E mới dạy bọn nó tiêu xèng và có xèng thì đút lợn thôi :D Hôm trước sinh nhật e, bọn nó còn ra gạ móc lợn mua bánh ga tô về để mừng sinh nhật :))

thanhvinhckgtcc

Xe điện

Bảo nó dùng tiền mua sách mà đọc bác ạ :D

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com

Dạy nó cho vay lãi sau này làm tín dụng ;))

Cụ dẫn ông con đi mua vàng luôn, đợi cho đến lúc nào vàng lên lại đưa ông ấy đi bán. Em dự là từ này đến ngày vía thần tài sẽ tăng giá.
Bán xong cụ lấy một phần tiền lãi cho ông ấy sắm sửa gì đó, một phần lãi tiếp tục gộp vào để tăng vốn sau này chọn thời điểm tốt lại đầu đầu tư.

nghichnham

Xe tăng
Cụ dẫn ông con đi mua vàng luôn, đợi cho đến lúc nào vàng lên lại đưa ông ấy đi bán. Em dự là từ này đến ngày vía thần tài sẽ tăng giá.
Bán xong cụ lấy một phần tiền lãi cho ông ấy sắm sửa gì đó, một phần lãi tiếp tục gộp vào để tăng vốn sau này chọn thời điểm tốt lại đầu đầu tư.
Ý hay quá ạ

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]

Ồ, tôi có một gợi mở như này ko biết bác có cùng quan điểm với tôi ko? Môi trường sư phạm người ta luôn đề cao nghiệp vụ sư phạm. Bố mẹ còn lai lưng ra chạy ăn từng bữa thì theo bác có thể dạy con kiếm tiền ko? Ảo tưởng và chủ quan luôn là cái lỗi lớn nhất của những người làm cha làm mẹ. Tôi nói bác đừng tự ái, bác ko thể dạy con kiếm tiền được nếu bản thân bác ko biết kiếm tiền, đó là chân lý bác ạ. Thấm nhuần điều đó sẽ giúp ta khai mở và giải quyết vấn đề khó, hơn, ở đây là dạy con kiếm tiền.

Tất nhiên rồi, tiền bạc hay của cải vật chất cũng chỉ là quan điểm của cá nhân tôi và có thể ko phải quan điểm của các trên này.

Như mọi khi, do tôi khá kém cỏi về khả năng kiếm tiền nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi và tôi luôn tôn trọng ý kiến của các bác.

Vâng, và một trong những cách hay nhất trong khả năng kiếm tiền là tìm cách thắt chặt mối quan hệ với người biết kiếm tiền và học hỏi từ họ. Chắc chắn rồi, các bác có thể ko cùng ý kiến với tôi và tôi vẫn ko bao giờ thay đổi niềm tin dành cho các bác. Đó là sự tôn trọng.

superPDP

Xe điện
=)) hẳn dạy con kiếm tiền , gợi mở xem nó có tài năng gì hay có máu buôn bán gì hoặc có sức ảnh hưởng trên mxh chứ tầm này cụ dạy gì cho nó kiếm tiền =)))

muamua

Xe buýt
E cho con e đầu tư vào finhay, cả tiết kiệm và các quỹ đầu tư. tự nó theo dõi hàng ngày xem tăng hay giảm. Tự nó rút ra nhận xét kiểu đơn giản trực quan nhất thôi. Bố mẹ có chút phân tích giảng giải cho nó hiểu thêm các vấn đề liên quan.
E thấy cũng hay.
Nhưng tuỳ tính từng đứa. Thằng a lớn thì nó hoàn toàn k quan tâm k tham gia giống thằng e. Thậm chí thằng e gạ a đếm tiền góp đi mà nó nhất định k.

duongphong

Xe container

Con cụ kiếm tiền dễ thật. :D

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Sách có thiếu đâu, đứa nào ham đọc thì mới biết quý sách. Chứ như ông nhà em chỉ ham chơi, thích khoe, và chả yêu thích môn gì.
Hay cứ cho nó tập chơi chứng,hôm trước có bác bên thớt ck cho con tập chơi chứng có giám sạt cũng hay :D

ngocvt

Xe buýt
Ồ, tôi có một gợi mở như này ko biết bác có cùng quan điểm với tôi ko? Môi trường sư phạm người ta luôn đề cao nghiệp vụ sư phạm. Bố mẹ còn lai lưng ra chạy ăn từng bữa thì theo bác có thể dạy con kiếm tiền ko? Ảo tưởng và chủ quan luôn là cái lỗi lớn nhất của những người làm cha làm mẹ. Tôi nói bác đừng tự ái, bác ko thể dạy con kiếm tiền được nếu bản thân bác ko biết kiếm tiền, đó là chân lý bác ạ. Thấm nhuần điều đó sẽ giúp ta khai mở và giải quyết vấn đề khó, hơn, ở đây là dạy con kiếm tiền.

Tất nhiên rồi, tiền bạc hay của cải vật chất cũng chỉ là quan điểm của cá nhân tôi và có thể ko phải quan điểm của các trên này.

Như mọi khi, do tôi khá kém cỏi về khả năng kiếm tiền nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi và tôi luôn tôn trọng ý kiến của các bác.

Vâng, và một trong những cách hay nhất trong khả năng kiếm tiền là tìm cách thắt chặt mối quan hệ với người biết kiếm tiền và học hỏi từ họ. Chắc chắn rồi, các bác có thể ko cùng ý kiến với tôi và tôi vẫn ko bao giờ thay đổi niềm tin dành cho các bác. Đó là sự tôn trọng.
translate ah bác, đọc câu cú chán đời :D

lvtuan

Xe tải
Mấy chục triệu có thể dạy cháu đầu tư vào cổ phiếu. Chọn giúp cháu cổ phiếu cơ bản, nắm giữ lâu dài và sau này cháu sẽ thấy được hiệu quả của đầu tư lâu dài.

meotamthe

Xe cút kít
Em cũng đồng ý với cụ. Cụ có cách nào chia sẻ cho mọi người biết không ạ?
Em trước quy định việc nhà được bao nhiêu tiền, người yêu em đặt cao lắm, nhưng vận hành được 2 ngày thì em thông báo đổi, đại khái trừ đi 1 số 0 và giảm 1/2 giá trị, F1 tụt hứng, nhưng em thông báo nếu F1 có phương tiện làm việc riêng thì sẽ vẫn trả thù lao như cũ, kết quả trao đổi là đồng ý với mức giảm, thù lao em trả được phép tiêu pha tuỳ ý không ngăn cấm. Kết quả là đận đó khi nào người yêu em nhờ em làm việc nhà gì đơn giản, em thường gọi thầu cho F1 chọn, F1 cũng tính toán ghê lắm, nhưng vì được tiêu luôn nên xung phong hăng hái hẳn. Bên cạnh đó nhà em cũng nói chuyện về chi phí sinh hoạt hàng ngày cho F1 biết cụ ạ, để nó tính toán trong đầu xem nó đang được hưởng những gì. Người yêu em sau đó chỉ có thu tiền gửi của F1, giám sát bài vở, còn em là người ban bố các chính sách phúc lợi trong nhà cho F1, chính sách phúc lợi đi kèm với hiệu suất bài vở. Tuy em chỉ áp dụng được thời gian ngắn, nhưng cũng cảm thấy F1 có khả năng tính toán tiến độ hơn trước, biết cân đo đong đếm hơn thiệt, chủ động làm các thứ hơn, tiếc là em đi công tác nên không duy trì được cái đó lâu.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Em tặng thằng cu nhà em cái kindle basic 500 cuốn sẵn có mà nó chả thèm đọc.
Cái gì cũng phải dẫn dắt cho nó thích đã bác ạ,hơn nữa bác phải làm gương cho nó,trẻ con lười học hàm chơi nó là bản năng rồi,nhưng ở bên nhật e thấy tụi trẻ con đứa nào cũng có quyển sách bên người trên tàu trên bus là chúng nó lôi ra đọc,vậy còn mình nó k chịu đọc có lẽ phương pháp tiếp cận của mình chưa phù hợp bác thử thay đổi xem sao

caisua

Xe lăn
Mở mồm ra là tiền, có ngày nó cướp NH