Đầu tuần tới, Honda Việt Nam sẽ trình làng SH nội địa hóa 93%!

ninhhip89

Xe máy
Bác lưu ý comment nhé!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

cool.boy_aye

Xe đạp
thôi làm hòa với nhau nhé bạn ninhhip89 ^^ thực ra mỗi người đều chưa hiểu kĩ ý nhau và hơi nóng tính nên thành ra làm mọi người cười

khanhtb

Xe điện
giờ có khách mua là may rồi,lại còn làm trò tăng giá, vớ vẩn thật

MrBom

Xe hơi
Buồn cười trưa nay 2vc em trưa bàn kế hoạch mua xe, vợ em thì dễ tính, bảo mua luôn con SH này đi, đi cho nó sang, :), tăng giá 2 triệu cũng đc, xe xịn tiếc mấy củ à :) (em là buồn cười lắm vì suy nghĩ ngô nghê của vợ, chắc cũng giống đa số các ông các bà đã mua xe đội giá). Thế là em phân tích thế này:
Bây giờ là tháng mưa bão, mua bây h rủi đi trời mưa rồi ngập xe rồi chập cháy, hỏng hóc phí cả con xe sịn ra, chi bằng vc m đợi 1-2 tháng nữa trời sang thu với lại xe bão hòa có khi giá lại rẻ hơn, tội gì..vv.vv...
Sau 1 hồi gật gù cuối cùng là đồng ý là ủ mưu đợi thời cơ chín muồi :))
Lúc sau lại đc thằng bạn *** gọi điện sồn sồn lên: mày có mua SH ko, mới ra kiểu mới mà rẻ lắm, mua thì mua luôn đi ko cháy hàng, mình lại phân tích cho 1 hồi lại ậm ừ uh để xem sao
Qua 2 người thân em đã thấy tâm lý là yếu tố quan trọng để quyết định cái xe như thế nào. Người thích thì bảo nó đẹp,mua ngay người ko thích bảo nó xấu,không nên mua, người ôn hòa thì bảo nó ổn, vừa tầm tiền. Ai cũng muốn bảo vệ ý kiến của mình, cái xe thì nó vẫn thế, chả thay đổi gì cả, tốt nhất là nên bình tĩnh, xem xét, lựa chọn thời điểm thích hợp để mua xe theo nhu cầu.

chảnh.boy

Xe buýt
Buồn cười trưa nay 2vc em trưa bàn kế hoạch mua xe, vợ em thì dễ tính, bảo mua luôn con SH này đi, đi cho nó sang, :), tăng giá 2 triệu cũng đc, xe xịn tiếc mấy củ à :) (em là buồn cười lắm vì suy nghĩ ngô nghê của vợ, chắc cũng giống đa số các ông các bà đã mua xe đội giá). Thế là em phân tích thế này:
Bây giờ là tháng mưa bão, mua bây h rủi đi trời mưa rồi ngập xe rồi chập cháy, hỏng hóc phí cả con xe sịn ra, chi bằng vc m đợi 1-2 tháng nữa trời sang thu với lại xe bão hòa có khi giá lại rẻ hơn, tội gì..vv.vv...
Lúc sau lại đc thằng bạn *** gọi điện sồn sồn lên: mày có mua SH ko, mới ra kiểu mới mà rẻ lắm, mua thì mua luôn đi ko cháy hàng, mình lại phân tích cho 1 hồi lại ậm ừ uh để xem sao
Qua 2 người thân em đã thấy tâm lý là yếu tố quan trọng để quyết định cái xe như thế nào. Người thích thì bảo nó đẹp,mua ngay người ko thích bảo nó xấu,không nên mua, người ôn hòa thì bảo nó ổn, vừa tầm tiền. Ai cũng muốn bảo vệ ý kiến của mình, cái xe thì nó vẫn thế, chả thay đổi gì cả, tốt nhất là nên bình tĩnh, xem xét, lựa chọn thời điểm thích hợp để mua xe theo nhu cầu.
SH thì sang cái nỗi gì hả cụ :) nó cũng bình dân học vụ rồi ;). đến cái SH nhập bjo` nó cũng chỉ là " hơi hơi " sang thôi .

MinPrince

Xe buýt
Xe này xấu thật mà X_X . Đầu SH cũ hùng dũng nam tính là thế. Thế mà chả hiểu sao Honda lại thiết kế cho nó "ái ái" kiểu gì ấy X_X. Con này các cụ nên để cạnh Vision để thấy nó là hai anh em X_X

ninhhip89

Xe máy
E thích cụ rồi đới :D Chuẩn khỏi chỉnh,chỉnh là chập cháy, hỏng hóc luôn. :))

cowboy_a76

Xe tải
bạn nói ngu vai~ ... hehe bạn nhìn hộ nick mình mới vào forum lúc nào và cái thớt đấy từ hồi nào ^^ và mình cũng k chấp bạn trẻ trâu mới tí tuổi akay a cú nên chơi trò cắn *** linh tinh cho hả giận hehe
Mình chả biết ai trẻ trâu đâu,mình đã ghi nếu không phải thì cho mình xl rồi mà :)
Không phải thì làm gì mà phải văng tục như thế [-(

KuAnh

Xe tăng
Bạn cool.boy_aye tích cực vào các topic về SH 2012 cm quá nha :21::21::21::21::21::21::21:
Hỏi thật bạn đang đi xe gì? Làm tháng đc bn tiền?
Ng ta bỏ tiền ra mua xe ng ta cũng phải tham khảo và suy nghĩ chán,tiền chứ có phải giấy lộn đâu bạn. Mình thấy topic nào bạn cũng chê ỏng chê eo,xl chắc j bạn đã có $ để mà mua e SH VN này.
Đừng tỏ ra mình là ng thông minh,ng khác chắc ngu ngơ hết đấy.Mình thấy bạn nói làm mình ngứa quá ko chịu nổi.
Cụ nói quá hay ạ, mấy ông không mua vào phá là hỏng rồi, người ta thich và hợp lý là mua thôi. còn nếu đã không mua " Đừng nói lời cay đắng "

see022

Xe hơi
Không mua thì chắc rùi mặc dù cần lắm nhưng ko mún honda luộc gà lợi dụng vn đang bất ổn kinh tế đi lấy mác sh gắn máy pcx cho ra giá thành rẻ. sh300i mới ra cũng lốc máy củ pô củ dáng mới. đành rằng dáng sh150 dáng mới nhưng máy italia xem có bán giá rẻ đó được ko?

mrcantona

Xe hơi
Vừa sáng đi dạo phố thấy e gái ngồi SH2012 trắng chưa có biển chở đồ. Trông dáng cao lắm, các bác cho e hỏi: xem thông số hình như SHVN2012 độ cao yên là 799mm > SHVN2011 là 785mm ah?

Klinky

Xe tải
SH mới cao hơn xíu thì phải :D,hiiii. Đã có thông tin một bạn trẻ đi
Cứ hóng xem sao đã, vừa k bị làm giá, vừa nghe ngóng giới trẻ ra sao

ngọc trinh

Xe máy
Xe này xấu thật mà X_X . Đầu SH cũ hùng dũng nam tính là thế. Thế mà chả hiểu sao Honda lại thiết kế cho nó "ái ái" kiểu gì ấy X_X. Con này các cụ nên để cạnh Vision để thấy nó là hai anh em X_X
về cơ bản nó là 2 ae mà cụ:)

bmt1986

Xe tăng
Không mua thì chắc rùi mặc dù cần lắm nhưng ko mún honda luộc gà lợi dụng vn đang bất ổn kinh tế đi lấy mác sh gắn máy pcx cho ra giá thành rẻ. sh300i mới ra cũng lốc máy củ pô củ dáng mới. đành rằng dáng sh150 dáng mới nhưng máy italia xem có bán giá rẻ đó được ko?
Em ko rành lắm, nhưng đọc qua vài báo thì Honda toàn cầu đều có thay đổi là dùng chung kiểu máy ESP như này, giống phong cách của PIAGGO mà.

Nseries

Xe buýt
Mất dáng quá. Xấu hơn phiên bản cũ nhiều

KuAnh

Xe tăng
dáng nhìn cao hơn là chuẩn rồi ạ. Tối qua em đi nhìn thấy 1 thanh niên đi màu gi đậm nhìn cụm đèn từ đằng sau hay lắm đấy ạ. phi lên đằng trước thì dải đèn led đẹp luôn ạh. chỉ chê không có cái tản nhiệt thôi còn lại là ok đấy ạ. nhìn cao xe thoát dáng lắm

trangiangkt

Xe tải
Các cụ cho em hỏi là có cách nào để hạ thấp chiều cao yên xe ko, xe SH cũ em ngồi ngon lành, nhưng xe mới này cao quá.
A`h, thực tế theo cảm nhận của em là xe ko đến nỗi xấu nhé, cao ráo , thanh thoát. Phần đầu Xấu, nhưng em dán lại chút xíu nhìn cứng cáp hơn hẳn.
Máy thì miễn bàn, rất êm, công nghệ cao nhất của HONDA mà.
Dành cho bác nào lăn tăn về ngoại hình : Chờ 1 thời gian ngắn nữa thôi, sẽ ra đồ cho các bác độ lên. Em cũng xác định là sẽ độ lại mà. Lúc đấy lại đẹp long lanh, Xe mới trông góc cạnh và sport hơn. Độ Sport chắc là đẹp lắm đây.

IMG_20120801_101138-11500155849 by trangiangktqd, on Flickr

Love_Story_6996

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi là có cách nào để hạ thấp chiều cao yên xe ko, xe SH cũ em ngồi ngon lành, nhưng xe mới này cao quá.
A`h, thực tế theo cảm nhận của em là xe ko đến nỗi xấu nhé, cao ráo , thanh thoát. Phần đầu Xấu, nhưng em dán lại chút xíu nhìn cứng cáp hơn hẳn.
Máy thì miễn bàn, rất êm, công nghệ cao nhất của HONDA mà.
Dành cho bác nào lăn tăn về ngoại hình : Chờ 1 thời gian ngắn nữa thôi, sẽ ra đồ cho các bác độ lên. Em cũng xác định là sẽ độ lại mà. Lúc đấy lại đẹp long lanh, Xe mới trông góc cạnh và sport hơn. Độ Sport chắc là đẹp lắm đây.

IMG_20120801_101138-11500155849 by trangiangktqd, on Flickr
cụ ra Hà Trung thích gọt bao nhiêu cm mà chẳng đc ...

aladin_co

Xe buýt
Định post bài này bên thớt của bác Hungthangitv thì lại bị khóa nên sang đây post nhờ cho đỡ phí công type từ nãy mới lại cũng thêm view cho anh em.

Em cũng xin góp tý cho thớt thêm phần sôi động:
Về hình thức xe SH, em thấy cái này là nhạy cảm và mang tính chủ quan của từng người, người thấy xấu người thấy đẹp là bình thường. Kinh nghiệm cá nhân em thì như này: cuối 2005 đầu 2006 Shi mới ra thay cho Sh thường và em đã chọn mua SHi với giá rẻ bằng 2/3 Sh thường thời điểm đầu 2006 (Shi là 6500$ và Sh thường là 9500$ cho màu đen), nhiều người cũng chê bai hình thức xấu này nọ và bảo em là sao ko cố mà lấy SH thường chạy chế hòa khí cho sướng, phun xăng điện tử chả biết thế nào, có người còn bảo em dại thế sao khôgn mua Dylan cho nó đẹp..v..v...Xong em vẫn quyết lấy SHi vì vừa rẻ hơn được ối xiền mà lại được hưởng công nghệ mới, hơn nữa em thích dáng SHi 2006. Và đúng là đến thời điểm em bán xe Shi06 sau này thì giá xe em lại được gấp rưỡi cái SH thường mua cùng đợt em mua (thật là funny). Sau đó đến 2009 Shi đời mới bắt đầu ra và mọi người lại tiếp tục chê bai về mặt hình thức của xe đời mới. Sau đó Sh Việt nam ra, em bán xe 2006 thêm 20tr mua Shi Việt Nam đúng đợt sốt SHi cũ (sau này không thể bán được giá như em bán vì hết sốt). Nhiều người lại bảo, úi giời xe đời trước đẹp thế sao bán đi. Em lại thấy cái đời sau đẹp hơn, thêm tý tội gì ko dùng cái mới tinh, cái kia hết khấu hao rồi còn bán được trăm triệu tội gì ko đổi. Giờ thì mọi người lại thấy Sh 2009 nhìn vừa mắt mà ko xấu. Đến lượt SH 2012 này ra, cá nhân em lại thích nó rồi. Đuơng nhiên loại mới này chưa có hàng nhập nên em sẽ bán Sh2009 của em để mua Sh VN, thừa ra được khối tiền lại được hưởng thụ cái mới, công nghệ mới, xe cũ cũng sắp được 2 năm rồi, mình hưởng thế đủ rồi cho người khác hưởng nữa chứ. Và cũng đi vài năm lại đổi tiếp thế hệ mới....tội gì. Bởi xe máy giờ ko phải vấn đề quá lớn với nhiều người.
Như vậy tóm lại về mặt hình thức thì thường là mới ra hay bị chê bai, sau nhìn quen mới thấy đẹp. Hồi sh thường và Shi mới ra 2005 nhiều người còn bảo xấu hơn @, Dylan nhiều. Chuyện bình thường, quan điểm thẩm mỹ của họ có thể thay đổi. Tuy nhiên điều đáng nói ở đây là có một bộ phận dân buôn xe dựa vào tâm lý này của người dân để tạo dư luận bằng nhiều cách, đẩy giá của những chiếc xe thế hệ cũ còn sót lại lên cao hòng trục lợi, và họ vẫn thường thành công và thiệt hại đuơng nhiên luôn nằm về phía người tiêu dùng. Trong khi ở nước ngoài thì model cũ thường sẽ được bán giảm giá khi có một model mới ra mắt, đuơng nhiên ở cùng phân khúc và chất lượng.
Tiếp đến, về chất lượng xe nhập so với xe trong nước thì theo lẽ thông thường xe nhập là tốt hơn vì tiêu chuẩn chất lượng của họ vốn cao hơn. Tuy nhiên cũng có một số trường hợp đặc biệt ở phân khúc cao cấp sẽ có thể khác. Cá nhân em không đặt vấn đề quá nặng với sản phẩm cao cấp của Honda. Mình cũng chỉ đi vài ba năm rồi lại thanh lý. Chỉ có số ít người mới đi một con xe đến hàng chục năm.
Tóm lại, với số tiền 80tr cho xe 150 và 66tr cho xe 125 thì em sẽ chọn mua nó sớm khi em thanh lý xong chú Sh150i đời 2009 của em (mua 2010) . HIện đã có nhiều gạch từ bạn bè người quen đặt mua lại. Hôm nay cũng đã tham quan qua xe mới rồi, nói chung thấy ổn, hôm nào hàng về sẽ post ảnh lên hầu các cụ chém và ném đá.
Tiện đây cũng cảm ơn chủ thớt hungthangitv rất là nhiệt tình post bài rì viu cũng là cái để em và các cụ sắp mua tham khảo thêm. Nhớ cho em xin rượu đấy!

Chỉnh sửa cuối: