Đầu tuần tới, Honda Việt Nam sẽ trình làng SH nội địa hóa 93%!

Em cũng không thích SH mới này, nhìn lâu rồi quen mắt thôi đôi khi lại đẹp ý chứ hì, nhưng hình như đây là phiên bản quốc tế mà!
SH trên web HONDA ITALIA honda.it em thấy phiên bản cũ 125 cũng có hơn 80tr và phiên bản cũ 150 là gần 90tr. Nhập về thuế mà rồi cửa hàng bán ăn lãi nên mới đắt gấp đôi thôi! Các cụ cứ chê SH giá rẻ là mất chất làm gì :P

Chỉnh sửa cuối:

phanhbangdep

Xe hơi
khen đi chê lại cuối cùng em thấy ra con này 80 củ dù sao vẫn hơn để con trước 130 củ. nhiều người đang mong đến ngày bán để vác tiền đi mua lắm đấy.

vivaty

Xe đạp
lại mua em này rồi độ lên sh nhập sh việt cũ bác hoàng chuyển nghề đi em lại ủng hộ đường phố sẽ trần ngập sh hahaha

RemyMartin

Xe buýt
SH nhập đắt chẳng qua là nó chịu tiền thuế nk rất cao + chi phí + lãi cửa hàng.

Nhiều bác ảo tưởng SH giá cao để thể hiện đẳng cấp =))

phanhbangdep

Xe hơi
SH nhập đắt chẳng qua là nó chịu tiền thuế nk rất cao + chi phí + lãi cửa hàng. <- điều này thì đa số người mua đều biết

<- điều này thì khi nào thỏa ước mơ có đc con SH =P~ sẽ phải suy nghĩ lại.

ko phải ảo tưởng đâu mà ở VN xe SH nó đẳng cấp thật đó, ngoài sự nổi trội về hình thức các vấn đề khác như : độ bền, đầm, vọt, êm, bám đường, an toàn ....... nó hơn mấy anh xe nội khác rất nhiều 8-}. nếu chỉ vì giá cao mà thể hiện đẳng cấp thì SH chưa có cửa.

Lavender_li

Xe tăng
Chốt lại 1 câu là nhìn ko có ji ấn tượng,,,đang hóng kụ nào chuột bạch phát...hay mình làm chuột bạch làm quả phóng sự cho nóng nhỉ >:)

robocop

Xe buýt
Em cũng không thích SH mới này, nhìn lâu rồi quen mắt thôi đôi khi lại đẹp ý chứ hì, nhưng hình như đây là phiên bản quốc tế mà!
SH trên web HONDA ITALIA honda.it em thấy phiên bản cũ 125 cũng có hơn 80tr và phiên bản cũ 150 là gần 90tr. Nhập về thuế mà rồi cửa hàng bán ăn lãi nên mới đắt gấp đôi thôi! Các cụ cứ chê SH giá rẻ là mất chất làm gì :P
vodka cụ :D

SH nhập đắt chẳng qua là nó chịu tiền thuế nk rất cao + chi phí + lãi cửa hàng.

1,2,3 zô !!

bokeoxe

Xe tải
Nói chung thấy nhiều bác cứ chê bai đồ của VN sản xuất...từ Samsung Bắc Ninh, Pi Vn giờ đến Honda VN, em nghĩ người VN dùng hàng VN thì kinh tế ta mới phát triển được, cung đủ cầu lúc đó sẽ nghĩ tới xuất....nhiều bác ưa nhập nhưng thực tế chỉ làm giàu cho mấy cơ sở tư nhân nhập về và hét giá :-s ( đấy là quan điểm riêng e)
tư nhân nhập về hét giá thì em đồng ý với cụ, nhưng mà gọi là sản xuất ở VN thôi chứ nhà máy trang thiết bị là của bọn nó hết bác nhé, nhà máy đặt ở VN và công nhân VN thôi. Được cái con này rẻ thế sắp tới LX 3V nó ra chắc bọn nó cũng để giá rẻ mà cạnh tranh với SH này >:) xe Pi trước nay em thấy vưỡn đẹp hơn SH, xe hdvn chất lượng thì càng ngày càng chán :D AB 2011 em mua con Nou SX đi còn sướng hơn :))

loctai888

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com

huybmw

Xe hơi
Mình ko khen chê nhưng mà xe HD tiêu chuẩn EU nó khác ,mà sx và lắp ráp tại VN thì chất lượng cũng theo tiêu chuẩn VN nên giá nó mới thế ,rẻ thì chất cũng giảm đánh vào tâm lý thích rẻ tiền mà mác xịn.

openman278

Xe tải
1 tin mới nhất cho các cụ chê SH mới này xấu với tâm lý hàng ngoại mới đẹp đây là SH VN phiên bản mới này chắc chắn là phiên bản toàn cầu và cũng sẽ được sản xuất tại ITALY thay thế cho phiên bản cũ

Nguồn đây các cụ tham khảo đi ====> http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/2012/07/honda-sh-tu-xe-ga-cao-cap-thanh-binh-dan/
chỉ sợ ra rồi giá lại bị đội lên thôi...

loctai888

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
chỉ sợ ra rồi giá lại bị đội lên thôi...
cái này đối với Honda là điều khỏi phải bàn cãi rồi :(

Mình ko khen chê nhưng mà xe HD tiêu chuẩn EU nó khác ,mà sx và lắp ráp tại VN thì chất lượng cũng theo tiêu chuẩn VN nên giá nó mới thế ,rẻ thì chất cũng giảm đánh vào tâm lý thích rẻ tiền mà mác xịn.
chất lượng thì chắc chắn làm sao = được tiêu chuẩn châu âu hả cụ, nhưng em đang nói về hình thức, kiểu dáng ý

cool.boy_aye

Xe đạp
em xin nói thật thế này: tiền nào của ấy chả có gì phải chê cả bác nào thấy vừa túi tiền thì mua chất lượng VN dù sản xuất hay lắp ráp thế này thì cũng kém hơn rất nhiều SHVN cu~ va` SH nhập. Nhưng em xin nói luôn là xe này thích hợp với các bác già già cứng cứng tuổi hoặc tầm trên 30 mua vừa tiền và sử dụng đúng mục đích đi làm và đi lại thì ok còn với thanh niên trẻ thì quả thật còn dùng để đi chơi và tán gái thì không nên mua lắm vì dù sao giới trẻ chắc chắn k thể xóa bỏ đi sự phân biệt nên ra đường dễ ôm cục tức vào ng và em cũng thấy mẫu này xấu thật 8-}

chảnh.boy

Xe buýt
em xin nói thật thế này: tiền nào của ấy chả có gì phải chê cả bác nào thấy vừa túi tiền thì mua chất lượng VN dù sản xuất hay lắp ráp thế này thì cũng kém hơn rất nhiều SHVN cu~ va` SH nhập. Nhưng em xin nói luôn là xe này thích hợp với các bác già già cứng cứng tuổi hoặc tầm trên 30 mua vừa tiền và sử dụng đúng mục đích đi làm và đi lại thì ok còn với thanh niên trẻ thì quả thật còn dùng để đi chơi và tán gái thì không nên mua lắm vì dù sao giới trẻ chắc chắn k thể xóa bỏ đi sự phân biệt nên ra đường dễ ôm cục tức vào ng và em cũng thấy mẫu này xấu thật 8-}
đồng quan điểm vs bác :)

Klinky

Xe tải
Cụ nói đúng một phần :(. Đúng là một khi để lại cái hệ lụy, cứ bàn tán xấu-đẹp thì rất là khó mua, sợ các thanh niên sĩ diện lại thôi
Thà có tầm tiền đó cứ liberty, LX , hoặc cố mua SH bản cũ..
Đó cũng là một vấn đề, chứ nhiều ng mà mua, ra đg nó khác ngay :D. Thật sự như con Airblade, ai cũng chê xấu đúng k ?, rồi lại cũng đầy đường
nhưng nhìn vào số ng đi, thì hầu như là ng đã đi làm , đứng tuổi, hoặc nhìn già dặn. Chứ thanh niên thì cũng là số ít..
Nói chung là k nói trc đc, cứ đợt 2 ngày nữa sẽ biết
Ra HEAD các cụ tha hồ mà ngắm nghía, bình loạn. Ai chuột bạch thì sẽ có review thôi

chảnh.boy

Xe buýt
Cụ nói đúng một phần :(. Đúng là một khi để lại cái hệ lụy, cứ bàn tán xấu-đẹp thì rất là khó mua, sợ các thanh niên sĩ diện lại thôi
Thà có tầm tiền đó cứ liberty, LX , hoặc cố mua SH bản cũ..
Đó cũng là một vấn đề, chứ nhiều ng mà mua, ra đg nó khác ngay :D. Thật sự như con Airblade, ai cũng chê xấu đúng k ?, rồi lại cũng đầy đường
nhưng nhìn vào số ng đi, thì hầu như là ng đã đi làm , đứng tuổi, hoặc nhìn già dặn. Chứ thanh niên thì cũng là số ít..
Nói chung là k nói trc đc, cứ đợt 2 ngày nữa sẽ biết
Ra HEAD các cụ tha hồ mà ngắm nghía, bình loạn. Ai chuột bạch thì sẽ có review thôi
thà rằng cái con này nó đặt tên khác thì chắc là sẽ ít bàn tán hơn. :) 100 e gái thì đến 90 em k thích ngồi sau e này ra đường ,