Đau quá mà không dám kêu các cụ ạ.

tanthu69

Xe máy
Tôi vừa cưới vợ 2 là cô FFi HB, đi chưa được 1000 km, hôm rồi gấu nhà tui lấy xe đi khi về thấy một bánh lắp lốp sơ cua, hỏi ra mớ́i biết bị sịt lốp, không vá được, đưa ra gara phán do rách lốp ở bên cạnh phải thay lốp mới hết hơn 4 củ, đau và điên mà không dám ca cẩm nhiều sợ gấu tự ái, hixx. Các bác nào rơi vào trường hợp đấy chưa. Tức như gấu đáX_XX_XX_XX_XX_XX_XX_X

0977123333

Xe buýt
híc híc chia buồn với bác, công nhận xót thật.

LuckyCar

Xe container
Lốp rách thì thay, có gì phải đau hả cụ, mà cái gì bằng cao su thì trước sau gì thì cũng phải thay thôi.

xebanhxich

Xe tải
gấu nhà cụ thay lốp gì mà hơn 4 củ hả cụ?

Keineem

Xe buýt
Chả nhẽ quá lốp 195/50 R16 của Fiesta trên 4 củ cơ á?
Nói chung là với đường xá Việt Nam bị chém vỡ lốp là bình thường , nhất lại là phụ nữ.
Nếu là em trong trường hợp này thậm chí còn mừng vì gấu biết tự xử lý , thay ( hoặc nhờ thay ) lốp dự phòng , về đến nhà bình yên là mừng rồi.

RAVA

Xe ba gác
-Gấu mà lái xe thì...Em khuyên bác là kệ các bà ấy, mua cho cái bảo hiểm toàn bộ rồi coi như mù và điếc, đỡ mệt đầu.:-"

hdx

Xe điện
Gấu nhà cụ còn thay được lốp chứ em chỉ sợ xịt lốp rồi để thằng khác nó bơm thì hơi đau.

SPL

Xe container
Đó cũng là một lý do không nên cho Gấu đi học lái, Gấu nhà em đòi đi em ứ cho đi :D

HamLong3.0V

Xe điện
Tôi vừa cưới vợ 2 là cô FFi HB, đi chưa được 1000 km, hôm rồi gấu nhà tui lấy xe đi khi về thấy một bánh lắp lốp sơ cua, hỏi ra mớ́i biết bị sịt lốp, không vá được, đưa ra gara phán do rách lốp ở bên cạnh phải thay lốp mới hết hơn 4 củ, đau và điên mà không dám ca cẩm nhiều sợ gấu tự ái, hixx. Các bác nào rơi vào trường hợp đấy chưa. Tức như gấu đáX_XX_XX_XX_XX_XX_XX_X
Xe FFiS của thằng bạn em là trường hợp thay lốp đầu tiên, cũng Gấu lái. Lý do để vỉa vè vô tình bị ông Acura va bậc lên xuống vào lốp lái trước rách hông. Vào HNFord thay hết hơn 4 củ cả VAT, bù mất mấy trăm vì xe gây ra đền 4 củ :D Em nghĩ chuyện vô tình khó tránh thì k0 nên trách Gấu làm gì mệt đầu, gây căng thẳng k0 đáng có. Các bác em k0 biết chứ em sợ Gấu nhất đấy, rất ít khi dám bật :))

vuahe77

Xe điện
Có những cái kụ làm rách mà có mang đi vá lại đâu....:>Thôi đành gặp vận đen thì đi một quả lốp để thay cho nhiều thứ khác vậy.
Đừng trách cứ Gấu nhà làm gì nữa...

citycar

Xe tải
Xe em cũng bị chém 1 phát vào bên cạnh ở đường quê rồi, nhưng do ông anh lái. Vá xong đi một quãng lại quang tèo đành phải thay lốp xơ cua.
Ra HBT kiểm tra vá lại mất hơn 400K vì miếng vá ở bên cạnh lại tương đối to, cũng gọi điện mấy đại lý định thay lốp mới nhưng giá cũng ngang như cụ chủ topic nói đấy.
Hơi xót tiền tí nên em đảo ra đằng sau đi tạm, trộm vía chưa dính tiếp phát nào, đi đường trường vẫn tít hơn 100km/h đều :))

RAVA

Xe ba gác
Đó cũng là một lý do không nên cho Gấu đi học lái, Gấu nhà em đòi đi em ứ cho đi :D
-Úi giời, đấy là gấu nhà bác còn lành đấy, gấu nhà em nó khôn lắm. Mới đầu là: "Anh ơi có mấy đứa bạn nó đi tập xe nhưng còn thiếu 1 chân cho đủ xe, vả lại nếu em biết lái thì khi nào anh uống nhiều thì để em cầm lái cho nó an toàn". Ok, mấy triệu bạc nhằm nhò gì. Sau khi có bằng: "Anh ơi ( nghe đã thấy kinh), mấy đứa bạn em có xe ôtô da dẻ đẹp hẳn lên, mà đi xe máy bây giờ ko an toàn, mấy đứa nhỏ nó mà làm sao thì chít". Thôi, thế là thằng bé lại lon ton đi tìm xe, nào là màu đúng mệnh, nhiều đồ chơi, may mà gấu ko biết gì về xe nên chỉ thích em Buổi sáng 2012. Em dự là sau mấy năm tay lái ngon ngon lại "Anh ơi, em thấy cảm giác lái và thương hiệu Lếch xù hay lắm, anh mua cho em con IS mui trần" thì toi em!!!~X(

tuanmilo

Xe tải
-Úi giời, đấy là gấu nhà bác còn lành đấy, gấu nhà em nó khôn lắm. Mới đầu là: "Anh ơi có mấy đứa bạn nó đi tập xe nhưng còn thiếu 1 chân cho đủ xe, vả lại nếu em biết lái thì khi nào anh uống nhiều thì để em cầm lái cho nó an toàn". Ok, mấy triệu bạc nhằm nhò gì. Sau khi có bằng: "Anh ơi ( nghe đã thấy kinh), mấy đứa bạn em có xe ôtô da dẻ đẹp hẳn lên, mà đi xe máy bây giờ ko an toàn, mấy đứa nhỏ nó mà làm sao thì chít". Thôi, thế là thằng bé lại lon ton đi tìm xe, nào là màu đúng mệnh, nhiều đồ chơi, may mà gấu ko biết gì về xe nên chỉ thích em Buổi sáng 2012. Em dự là sau mấy năm tay lái ngon ngon lại "Anh ơi, em thấy cảm giác lái và thương hiệu Lếch xù hay lắm, anh mua cho em con IS mui trần" thì toi em!!!~X(
Ôi, đúng là gấu nhiêu Văn thật. bái phục, bái phục.

hung jamo

Xe tải
Xe FFiS của thằng bạn em là trường hợp thay lốp đầu tiên, cũng Gấu lái. Lý do để vỉa vè vô tình bị ông Acura va bậc lên xuống vào lốp lái trước rách hông. Vào HNFord thay hết hơn 4 củ cả VAT, bù mất mấy trăm vì xe gây ra đền 4 củ :D Em nghĩ chuyện vô tình khó tránh thì k0 nên trách Gấu làm gì mệt đầu, gây căng thẳng k0 đáng có. Các bác em k0 biết chứ em sợ Gấu nhất đấy, rất ít khi dám bật :))
Lốp FF mà đắt thế a. E dự là trong hãng nó mới chém thế thôi. Ra HBT thay chắc chưa đến 3 củ

HNmember

Xe tăng
Đây chính là lí do mà E muốn độ quả lốp của HB 1.6 lên 205/50 R16, thay cả 4 lốp cũng ko đến 10 tr. Lốp cũ để dự phòng và...bán rẻ cho Kụ nào cần?! Kụ nào mua bây giờ E sẽ...tháo ngay lốp...
Xui các Kụ nếu gặp sự cố thì nên chuyển sang cỡ lốp E vừa nêu= ngon, bổ, rẻ! Lưu ý chỉ thay 2 bánh/ lần vẫn OK nhé (thay 1 bánh cũng vẫn chạy được)

Chỉnh sửa cuối:

FordAT

Xe tăng
Em hỏi các cụ chút, trường hợp bị chém vỡ lốp hay xảy ra khi nào ạ.
Vì em cũng có cái tật lái mới, toàn đỗ sát mép vỉa hè, mà chém mẻ lốp thì dc BH phải ko các cụ.....

Ngoc Phan XLS

Xe container
Xe em cũng bị chém 1 phát vào bên cạnh ở đường quê rồi, nhưng do ông anh lái. Vá xong đi một quãng lại quang tèo đành phải thay lốp xơ cua.
Ra HBT kiểm tra vá lại mất hơn 400K vì miếng vá ở bên cạnh lại tương đối to, cũng gọi điện mấy đại lý định thay lốp mới nhưng giá cũng ngang như cụ chủ topic nói đấy.
Hơi xót tiền tí nên em đảo ra đằng sau đi tạm, trộm vía chưa dính tiếp phát nào, đi đường trường vẫn tít hơn 100km/h đều :))
4 củ không là gì nếu ở 100km/h mà em nó đẻ bất ngờ!^:)^

tanthu69

Xe máy
Đã đành là lỡ rồi thì phải thay thôi, nhưng vẫn xót ruột, xe mới cứng đã phải thay lốp mất sướng. Với lại gấu về giọng thỏ thẻ hối lỗi " đen thật, phải thay lốp anh ạ, mai anh đi thay cho em, anh mới biết về xe, thay như thế nào... " ỐI giời, chẳng dám từ chối lời nhờ của gấu. Lại phải trả tiền thay gấu. Thế là quỹ đen lại thâm hụt 4 củ các cụ ạ. Tháng này em đen quá, đúng là đen như " chó vện " hu hu..

vanphiet

Xe buýt
Em hỏi các cụ chút, trường hợp bị chém vỡ lốp hay xảy ra khi nào ạ.
Vì em cũng có cái tật lái mới, toàn đỗ sát mép vỉa hè, mà chém mẻ lốp thì dc BH phải ko các cụ.....
bác cứ đi làm sao mà cái thành lốp nó vừa chạm vào mép đường đang làm hay đường hỏng (ổ trâu chẳng hạn) có nhiều cạnh đá nhọn nó nhô ra là biết ngay.Em từng dính một lần khi đi trời mưa, bánh xe đi vào mép ổ gà, do ngập nước nên tưởng nó nông.