[Funland] Đau đầu chuyện mở cửa xe.

Xe Thánh

Xe buýt
Trời cũng se rét các cụ nhẩy, chắc là đợt rét cuối cùng của năm.

Bẩm CC là con gấu nhà em cũng không chê điểm gì, mỗi cái chuyện tưởng chừng không có gì để nói này hoá ra nhiều khi lại mệt mỏi.

Ở nhà em thì có bà già em và con gấu, bà già em già rồi thì còn thông cảm, còn con gấu nhà em nhìn cách nó mở cửa xe mà như phá xe, mở là chỉ biết nắm vào rồi giật, giật nhẹ không ra thì đứng vững chân rồi gồng tay giật mạnh, giật mạnh không ra được thì mới gọi em bẩu không mở được.

Nhiều lúc nghĩ mà ức chế, ngu thì giời dạy, đã bảo là nắm nhẹ vào mở, không mở được thì nhìn cái chốt nó có mở lên không. Em nói ra nó im cmn đi thì không có gì, nhiều lúc nó còn vùng vằng này kia.

Tính em dễ tính, lên xe ăn uống trên xe thoải mái, cửa cũng chẳng bảo phải đóng sao cho đúng, cứ đóng con mịa nó mạnh vào, xe phục vụ người cứ an toàn là được chẳng sợ bẩn, chẳng sợ hỏng.

Ngoài ra lúc em lái xe thỉnh thoảng nó cũng càm ràm, đi nhanh nó bảo đi nhanh thế, đi chậm nó bảo sao đi chậm thế.

cairong_2011

Xe container
He he. Em tâm sự chuyện các cụ già "khó tính" thì nhiều cụ bảo nói xấu bố mẹ. Vậy đây có coi là nói xấu vợ ? Đùa vậy thôi, chứ nhiều người cảm giác tính cách "vô tư" nó ăn vào máu rồi, ai nói gì kệ, ta cứ làm theo cách ta nghĩ thôi. Em nghĩ chỉ khi xảy ra sự cố khi mở cửa, quệt vào ai chẳng hạn thì may ra mợ ấy mới nhớ và thực hiện tốt.

Bobbo

Xe điện
Các cụ vote đổi gấu kìa cụ, em cũng vote như thế

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Trời cũng se rét các cụ nhẩy, chắc là đợt rét cuối cùng của năm.

Bẩm CC là con gấu nhà em cũng không chê điểm gì, mỗi cái chuyện tưởng chừng không có gì để nói này hoá ra nhiều khi lại mệt mỏi.

Ở nhà em thì có bà già em và con gấu, bà già em già rồi thì còn thông cảm, còn con gấu nhà em nhìn cách nó mở cửa xe mà như phá xe, mở là chỉ biết nắm vào rồi giật, giật nhẹ không ra thì đứng vững chân rồi gồng tay giật mạnh, giật mạnh không ra được thì mới gọi em bẩu không mở được.

Nhiều lúc nghĩ mà ức chế, ngu thì giời dạy, đã bảo là nắm nhẹ vào mở, không mở được thì nhìn cái chốt nó có mở lên không. Em nói ra nó im cmn đi thì không có gì, nhiều lúc nó còn vùng vằng này kia.

Tính em dễ tính, lên xe ăn uống trên xe thoải mái, cửa cũng chẳng bảo phải đóng sao cho đúng, cứ đóng con mịa nó mạnh vào, xe phục vụ người cứ an toàn là được chẳng sợ bẩn, chẳng sợ hỏng.

Ngoài ra lúc em lái xe thỉnh thoảng nó cũng càm ràm, đi nhanh nó bảo đi nhanh thế, đi chậm nó bảo sao đi chậm thế.
cụ mua con xe mới
ve P là unlock
thees la xong

Chu An

Xe điện
Liên quan đến cái xe thì con gấu nào mà chẳng thế, không cái nọ thì cái chai. Kệ thôi, miễn sao khi đánh xe vào gara mình thấy thích là được.

pisces_hn

Xe container
Nhiều lúc mọi người k hiểu bảo quý xe hơn người. =)) nhưng phải tự mang xe đi sơn sửa mất mấy ngày k có xe đi mới hiểu nỗi khổ.

duongqua

Xe container
nói chuyện mở cửa xe lại thấy hài,chỗ e có người đi xe của mình thì mở,đóng nhẹ nhàng (xe cỏ) nhưng cứ đi xe của người khác cùng cơ quan (xe xịn) thì mở đóng rầm rầm,bị kêu nhiều lần cũng ko sửa :D cái này là do vô tình hay bản chất họ vậy nhỉ. Cốp tự động đang đóng xuống từ từ họ ra giật 1 phát xuống nghe cốp 1 cái,làm chủ xe chỉ biết cười trừ :D

hungeverest

Xe điện
Nói nhiều lần mà ko được, cụ thay gấu xem tình hình sao

Dan du an

Xe ba gác
Giống xe có cửa hít mà đóng kiểu cửa cơ thì hài rồi. Nhưng đúng là xe cỏ như xe em đóng nhẹ nó không vào. Nhất là cốp sau, đóng xong nó vẫn báo đèn nguyên

kites1

Xe điện
Nếu như lần nào, cụ cũng mở cửa xe cho mợ nhà cụ, thì cụ bớt bực mình vì chuyện ấy.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Mua cho nó cái xe, xe thằng nào thằng ấy đi. Nhà em là thế mỗi đứa 1 xe đỡ phải ý kiến cụ ạ.

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
Ồ, tôi nghĩ bác đang nói phét đấy bác ah.
Bác ko hề dễ tính một tí nào ngược lại còn hay làu bàu, nhỏ nhen, chấp vặt nhưng cái con con thì bác mới bê cái chuyện ba lăng nhăng chẳng có gì đáng nói lên trên này.
Thưa bác để phải ngồi cái xe của bác và với tài xế như bác thì tôi nghĩ là một cực hình với gấu nhà bác rồi nên việc khi xuống xe mải móng mở cửa là bình thường thôi. Tôi chả hiểu cái xe rút chốt là như nào, xe tôi thì mọi điều khiển nằm ở ghế lái hết nên tôi đoán xe bác có người ngồi cho bác đi là may rồi vì vậy bác bớt cằn nhằn thì tốt hơn. Để thay đổi và làm mới con người mình (bọn sale nó gọi là đầu tư bản thân) thì cá nhân tôi cho rằng bác nên vay tiền ngân hàng mà mua xe mới rồi hàng tháng vuốt ve cái tiêu sản của mình bác sẽ ko còn thời gian làu bàu mấy cái linh tinh nữa.

Tất nhiên rồi, vay ngân hàng mua xe hay ko thì là quan điểm của mỗi người và rất có thể quan điểm trên ko phải là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về các vấn đề vô thưởng vô phạt trong cuộc sống nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi luôn tôn trọng các bác như thường.
Chắc chắn rồi.

Rivers

Xe container
Thôi nó là vợ cả, vợ cả thì có bao giờ bằng mặt bằng lòng với vợ 2, cụ thông cảm chút đi.