[Funland] Đất SG dễ kiềm tiền vậy sao các cụ?

tungbeo

Xe tăng
Chào các cụ. E vừa đi công tác SG về thấy trong đó phát triển chóng mặt, buổi tối đâu đâu cũng thấy quán nhậu. Tối qua nhậu về bắt xe oto một a Grab nói chuyện buôn dưa lê với a một lúc trên đg về a kể hàng ngày a vẫn chạy Grab trung bình 1 tháng đc 25 củ. Ngoài ra a còn mở thêm một quán bún đậu, lòng dồi rán, chả cốm doanh thu cũng tầm 50 củ tháng nữa và bây h a còn chuẩn bị mở thêm một cửa hàng phở gà (tiền thuê mặt bằng thì cũng mấy chục củ/tháng). E nghe xong cảm thấy mình kém quá, lương đi làm nhà nước hơn chục năm rồi mà tổng đc có hơn chục củ một chút. Và cảm thấy đất SG dễ kiếm tiền vậy sao các cụ vì e thấy cũng nhiều dân Bắc của mình vào đó làm việc, mưu sinh, kinh doanh lắm. Mà e thấy khoản phục vụ ở quán nhậu trong này thấy chuyên nghiệp và nhiệt tình hơn hẳn ngoài này của mình :)...Hì, trong lúc đợi làm đĩa bánh cuốn vỉa hè ở HN e lan man với các cụ một chút thôi ạh :))
PS: Đây là câu chuyện e chỉ chia sẻ lại có thế nào nói thế, để thảo luận, bình luận và mỗi người có một góc nhìn, quan điểm, tư duy khác nhau nhưng trên tinh thần Fun thôi ạh. Cảm ơn các cụ nn !

Chỉnh sửa cuối:

BoBichBem

Xe tải
Đất sg thì dễ kiếm tiền rồi. Nhưng ăn xài cũng tốn.

MCuong234

Xe tăng
Mấy em ở TDH làm vài năm cũng vô SG đổi nghệ danh tăng giá hết.

tungbeo

Xe tăng
Đất sg thì dễ kiếm tiền rồi. Nhưng ăn xài cũng tốn.
Chuẩn cụ. E thấy ăn tiêu cũng ko phải rẻ đâu. Tối đói e về làm bát phở tái gầu chuẩn HN + đĩa quẩy + trà đá cũng 65k roài :)

manh2810

Xe tăng
A này chă'c quê Long Bình

Demhoangvu

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ. E vừa đi công tác SG về thấy trong đó phát triển chóng mặt, buổi tối đâu đâu cũng thấy quán nhậu. Tối qua nhậu về bắt xe oto một a Grab nói chuyện buôn dưa lê với a một lúc trên đg về a kể hàng ngày a vẫn chạy Grab trung bình 1 tháng đc 25 củ. Ngoài ra a còn mở thêm một quán bún đậu, lòng dồi rán, chả cốm doanh thu cũng tầm 50 củ tháng nữa và bây h a còn chuẩn bị mở thêm một cửa hàng phở gà (tiền thuê mặt bằng thì cũng mấy chục củ/tháng). E nghe xong cảm thấy mình kém quá, lương đi làm nhà nước hơn chục năm rồi mà tổng đc có hơn chục củ một chút. Và cảm thấy đất SG dễ kiếm tiền vậy sao các cụ vì e thấy cũng nhiều dân Bắc của mình vào đó làm việc, mưu sinh, kinh doanh lắm. Mà e thấy khoản phục vụ ở quán nhậu trong này thấy chuyên nghiệp và nhiệt tình hơn hẳn ngoài này của mình :)...Hì, trong lúc đợi làm đĩa bánh cuốn vỉa hè ở HN e lan man với các cụ một chút thôi ạh :))
Trong sài gòn kiếm tiền, kiếm việc đúng là dễ hơn ngoài Bắc thật. Do thói quen tiêu dùng, lối sống phóng khoáng hơn lên ngành dịch vụ, ăn uống phát triển. Ở bắc có khách, mua con gà về nhà nấu cơm ăn cho hạt rẻ, trong Nam mời khách ra quán nhậu tận hưởng.

Light way

[Tịch thu bằng lái]
Mở đc 2 quán là loại giỏi rồi. Cụ so với người giỏi làm gì.

My Hao

Xe điện
Em đang chạy grab ở SG đây, chả thấy dễ kiếm ăn chút nào. HN mới dễ kiếm vì tiền chùa tiền chạy nhiều, những người đó tiêu xài cũng thoải mái hơn.

kienvinh

Xe lăn
Tôi tim lời bộc bạch của anh thớt. Tuy nhiên ngộ ra nó thế nào thì anh chưa ngộ được đâu.

NSUT TOKUDA

Xe đạp
Ông grap này nổ chắc phải bom nguyên tử chứ không phải thường, sg mà dễ húp vậy thì chạy grap làm gì cho mệt thân cụ ơi

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Trong Nam Sài Gòn họ tiêu tiền thoáng lắm
Phóng khoáng
Em ở Đà Nẵng chắc ne chắc cú
Nhưng khi vào Sài Gòn chơi 10 ngày với đám bạn thân hồi cấp 3 thì phóng khoáng thấy rõ
Ăn uống xong bo cho nhân viên phục vụ 20k là rất đỗi bình thường
Rồi ăn uống nó hào sảng lắm các cụ à
Thấy Phở, Bún đậu mắm tôm, Bún chả vào mở trong Sài Gòn rất nhiều
Và quán nào cũng rất đông khách
Có đứa bạn vào Sài Gòn bán Mỳ Quảng Nam
Bún Bò Giò Heo mà kiếm ác chiến
Mua nhà Sài Gòn
Mua xe hơi
Còn về Đà Nẵng đầu tư mấy lô đất nền để dưỡng già
Thích Sài Gòn thật sự là trong đó làm ra tiền
Ko như Đà Nẵng làm khó ra tiền nên ăn tiêu chắc ne chắc cú
Ko hào sảng được như Người Nam Bộ

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Trời ! Cơ sở hạ tầng càng ngày càng đổ nát, mấy thằng bạn em toàn chủ SG ra HN chúng nó khen HN phát triển mạnh quá...
SG chỉ hơn HN hơn 10 năm về trước thôi.
Dĩ nhiên buôn bán ở SG vẫn dễ chịu hơn HN

Jamebonds

Xe container
Kiều hối mỗi năm về tầm 13 tỷ usd, đến 1/2 chỗ đó vào Sg. Tiêu hết chỗ đó đã đủ sở hụi rồi. Bạn e đứa nào vào SG tiền đều rủng rỉnh

xegiacmo

Xe container
Cơ hội kiếm việc làm nhiều hơn , người dân chi tiêu mạnh tay hơn ...bds cũng tốt do mở rộng tp và các tỉnh xung quanh cũng pt .
Hn chỉ quan chức với 1 bộ phận sân sau , dân kinh doanh có tiền tiêu mạnh tay nhưng đẩy giá bds , tiêu dùng , dịch vụ lên quá cao

Hàng Than

Xe tải
a grab xì gòn nổ quả bom làm a công chức bắc kỳ về đến thủ đô rồi mà còn ''tâm tư'' quá hiii =)) =))

QUANG1970

Xe lăn
Chuẩn cụ. E thấy ăn tiêu cũng ko phải rẻ đâu. Tối đói e về làm bát phở tái gầu chuẩn HN + đĩa quẩy + trà đá cũng 65k roài :)

Bác ở Saigon mà ăn phở Hanoi mà phải "chuẩn Hanoi" cơ! Còn lại đòi giá Hanoi nhà bác thì cũng hơi buồn cười! :P

1/ Sao bác không ăn phở Saigon? Ở Saigon một tô phở bình dân "hàng ngoài ngõ" tầm 35K +trà đá 5K Nếu bác ăn tô phở phổ thông trong quán tầm 45K +trà đá 5K :D

2/ Tất cả những món mang cái mỹ danh Hanoi nhà bác đều đắt thậm chí đứt cổ! Bác thử vác mặt ra cái miến gà Lê Xuân Cảnh Hanoi ở gần Bưu điện Saigon mà ăn 100K chưa đủ nhét kẽ răng! :((

3/ Rau rác, củ cải đều một ruộc!
Cũng may là bây giờ thông thương, các siêu thị cùng có nhóm sản phẩm Hanoi và xứ bắc, nên giả cả nhưng món mang cái mỹ danh Hanoi nhà bác, ở Saigon mới bớt điên!!! :))
Thế mới có câu "con nhà lính mà tính nhà quan"! :))

Cruise Ship

Xe hơi
Dễ với người dễ và khó với kẻ khó ạ

DaDieuchienxu

Xe container
Cụ thớt thấy cảnh nhậu nhộn nhịp ở SG nên nghĩ rằng SG dễ làm ăn, sinh sống?o:-)
Riêng về lĩnh vực KD quán nhậu, ko phải ai cũng làm & thành công đc đâu. Phải có mối quan hệ cực tốt vs cả đỏ & thâm mới trụ đc. Nghề này đúng là 1 vốn 4 lời đấy.
Tôn chỉ KD ở SG là "Mình hết lòng vs khách thì khách sẽ hết tiền vs mình", quán nào xem thường khách thì xác định chuẩn bị sang nhượng, thanh lý bàn ghế, cốc chén...là vừa!