[Funland] Đất nước Triều Tiên có nhiều Tố Hữu

putravn

Xe hơi
Từ khi Nguyên soái lên đường, đã 3 ngày 3 đêm người dân không ngủ được vì nhớ Người
http://docbao.vn/the-gioi/bao-trieu-tien-tu-khi-nguyen-soai-len-duong-da-3-ngay-3-dem-nguoi-dan-khong-ngu-duoc-vi-nho-nguoi-tintuc602196
Trong khi Hà Nội và nhiều người trên thế giới hụt hẫng, tiếc nuối vì không có một cái kết tiến đến hoà bình nhanh hơn cho hai miền Triều Tiên và cho cả thế giới thì nơi đây cảm nghĩ của nhiều người dân thật thi sĩ.
Gã phù thủy hắc ám Cặn Lọ cười hay không đều khiến người khác mất an tâm và ghét sợ.

Chỉnh sửa cuối:

Graef Germany

[Tịch thu bằng lái]
Ai về Hà Nội xa xôi
Thưa dùm Bình Nhưỡng không nguôi nhớ người

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ là có chứ, dân mình 1 thời cũng thế mà.

putravn

Xe hơi
Vâng đúng cụ ạ:
Lũ chúng ta từng ngủ giường chiếu hẹp
Giấc mơ còi đề nát cuộc đời non.

ca_voi

Xe lăn
đọc cái bài báo là em tý sặc ngụm trà sáng :))

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Từ khi Nguyên soái lên đường, đã 3 ngày 3 đêm người dân không ngủ được vì nhớ Người
http://docbao.vn/the-gioi/bao-trieu-tien-tu-khi-nguyen-soai-len-duong-da-3-ngay-3-dem-nguoi-dan-khong-ngu-duoc-vi-nho-nguoi-tintuc602196
Trong khi Hà Nội và nhiều người trên thế giới hụt hẫng, tiếc nuối vì không có một cái kết tiến đến hoà bình nhanh hơn cho hai miền Triều Tiên và cho cả thế giới thì nơi đây cảm nghĩ của người dân thật thi sĩ.
Gã phù thủy hắc ám Cặn Lọ cười hay không đều khiến người khác mất an tâm và ghét sợ.
Đừng vội chê người ta cụ trẻ à. Thử đặt cụ là một công dân Triều tiên xem?? có khi lưỡi dài cả mét ;)

xuanhieu282

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
xuanhieu.com.vn
Trong khi Hà Nội và nhiều người trên thế giới hụt hẫng, tiếc nuối vì không có một cái kết tiến đến hoà bình nhanh hơn cho hai miền Triều Tiên và cho cả thế giới thì nơi đây cảm nghĩ của người dân thật thi sĩ.
Mụ mị còn cấp độ nguyên tử luôn ạ

bimbim71

Xe điện
Sống dưới họng súng thì phải viết vậy để sinh tồn thôi.
“Như mỗ đây mấy ngày đêm nay không ăn,không ngủ cũng chẳng chịch nổi vì nhớ vị chủ lò tôn đây,không biết Triệu con voi có nấu được cái Nước xáo không?”

ruby_eagle

Xe điện
Hi vọng đó là thứ tình cảm có thật. Vn mình bây giờ còn đâu chuyện tin tưởng tuyệt đối vào người đứng đầu nn như cách đây mấy chục năm về trc nữa

putravn

Xe hơi
Đừng vội chê người ta cụ trẻ à. Thử đặt cụ là một công dân Triều tiên xem?? có khi lưỡi dài cả mét ;)
Em đâu có chê người ta trẻ cụ à. Nếu là một công dân Triều Tiên thì lưỡi cũng chỉ dài thế thôi nhưng không loại trừ khả năng em cũng bị tẩy não đến nỗi cả 3 đêm không ngủ.
Em giật mình suýt sặc nước vì VN mình cũng từng trãi qua như thế, may thay đoàn tầu cũng kịp bẻ lái về hướng x.y
Từ đường đi nước bước của anh trẻ (đi tàu qua đất Lọ, dụ nhử cả thế giới chơi trò tung xúc xắc và cướp cái) em cũng thấy rất bản lĩnh nhưng cái chính là em ghét Lọ ah.
Đôi điều thành thật cùng cụ.

flying fish

[Tịch thu bằng lái]
Hôm lâu lâu bố em giở bài thơ của Tố Hữu khóc ông Xít ta lin, em đọc vài câu mà choáng váng cả đầu óc...thật vãi với căn bệnh " sùng bái cá nhân" thời đó...
Em chỉ nhớ vài câu, đại loại như:
...Yêu biết mấy khi con tập nói
Tiếng đầu đời con gọi Xít ta lin...
Thương cha, thương mẹ, thương chồng
Thương ai thương 1 thương Ông thương mười...
:D

Nhạc

Xe container
Hôm lâu lâu bố em giở bài thơ của Tố Hữu khóc ông Xít ta lin, em đọc vài câu mà choáng váng cả đầu óc...thật vãi với căn bệnh " sùng bái cá nhân" thời đó...

Em chỉ nhớ vài câu, đại loại như:
...Yêu biết mấy khi con tập nói
Tiếng đầu đời con gọi Xít ta lin...
Thương cha, thương mẹ, thương chồng
Thương ai thương 1 thương Ông thương mười...
:D
Thế hệ sau nó lại choáng với 1 số thứ của mình bây giờ. Ví dụ 99% ý :D

bimbim71

Xe điện
Em đâu có chê người ta trẻ cụ à. Nếu là một công dân Triều Tiên thì lưỡi cũng chỉ dài thế thôi nhưng không loại trừ khả năng em cũng bị tẩy não đến nỗi cả 3 đêm không ngủ.
Em giật mình suýt sặc nước vì VN mình cũng từng trãi qua như thế, may thay đoàn tầu cũng kịp bẻ lái về hướng x.y
Từ đường đi nước bước của anh trẻ (đi tàu qua đất Lọ, dụ nhử cả thế giới chơi trò tung xúc xắc và cướp cái) em cũng thấy rất bản lĩnh nhưng cái chính là em ghét Lọ ah.
Đôi điều thành thật cùng cụ.
Ở một đất nước xa xôi nào đó.Bầy cừu vẫn bị tụi nó xỏ mũi lôi đi xềnh xệch,tại thời điểm này cụ ạ.Một số con cừu tinh tuý thức tỉnh,kêu e é chúng cho xuất ngoại rồi.