[Funland] Đặt máy sấy quần áo ngoài trời

Phong An

Xe hơi
Như tiêu đề ạ. Em để cái máy giặt trong nhà xong không còn chỗ nên định để máy sấy ngoài ban công sân thượng. Mưa nắng ít nhiều sẽ hắt vào, em sẽ lắp kệ kê chân và bộ áo che mưa nắng. Nhưng em thắc mắc đang sấy trời mưa to phát không biết có sao không? Cụ mợ nào có kinh nghiệm xin chỉ em.
P/s: do nguồn nuớc không tiện nên em muốn để máy sấy thay vì máy giặt ngoài trời ạ.

Phong An

Xe hơi
Cảm ơn các cụ ạ.

congngo

Xe điện
Lắp máy giặt ở dưới, treo máy sấy lên trên như nhà em này cụ.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Inhaf em máy giặt kiêm sấy luôn. Em để ngoài lan can cả 5 năm nay chả sao cả. Cụ cứ yên tâm mà để nhá.

congngo

Xe điện
Lộn phộc thế này mà vẫn chạy đc hả cụ ? Cho em xin model máy sấy nhà cụ với
Nó cấu tạo để lắp ngược được mà cụ, kèm theo mây nó có 2 cái móc gắn tường để treo và một cái tem ngược để dán vào chỗ các nút điều khiển.

congngo

Xe điện
Máy em mua mấy năm rồi, treo trên máy giặt vừa không tốn diện tích mà lại tiện, nhặt máy dưới bỏ luôn lên máy trên.

volcanoz

Xe tải

Cụ lắp chuẩn rồi nhưng hình như cụ ko thay cái mặt tem nhãn điều khiển khi lắp treo ngược ( hoặc cụ chụp mờ quá e nhìn ko rõ).

zonda82

Xe container
Em thấy người ta cũng đặt rồi, có mái che là được, không thì nâng cấp máy giặt kèm sấy.

Cu_in_Car

Xe điện

Nhà em để đúng như này
Lý tưởng hơn nếu cụ đưa lỗ thoát không khí sau sấy ra ngoài nhà là tốt nhất vì hơi đó toàn hơi ẩm, nóng, bụi vải hít vào người chả hay ho gì
Em khoan thủng tường, bắt bộ ống dẫn thoát không khí theo máy ngon choét

SmocSmeo

Xe đạp
Thớt cũng lâu rồi, em xin phép khảo cổ lại vì nay mới rơi vào trường hợp này. Máy sấy nhà e đang đặt trên máy giặt và đặt ngoài ban công, trên có mái nhưng 3 mặt thoáng thế này liệu có ổn không ạ. Có cụ nào đã và đang đặt như em rồi cho e xin ít review ạ

first

Xe tăng
Nhà em để máy sấy ngoài ban công đây. Chỉ đặt 1 cái tấm bảng cũ lên nóc và che tấm bìa bên cạnh để mưa ko rơi trực tiếp vào máy, còn hắt hắt chút chả sao - còn hơn để trong nhà tắm hơi ẩm quanh năm suốt tháng. Máy nhà em Electrolux, 10 năm có lẻ rồi, chưa trục trặc gì. Ống thổi em cho quay ra mặt trước cho thoáng.
Mà máy nó hướng dẫn đặt lộn ngược lên nóc máy giặt luôn được, ko nhất thiết phải treo. Cái nhà em nó in chữ cả 2 chiều sẵn luôn.

SmocSmeo

Xe đạp
Nhà em để máy sấy ngoài ban công đây. Chỉ đặt 1 cái tấm bảng cũ lên nóc và che tấm bìa bên cạnh để mưa ko rơi trực tiếp vào máy, còn hắt hắt chút chả sao - còn hơn để trong nhà tắm hơi ẩm quanh năm suốt tháng. Máy nhà em Electrolux, 10 năm có lẻ rồi, chưa trục trặc gì. Ống thổi em cho quay ra mặt trước cho thoáng.
Mà máy nó hướng dẫn đặt lộn ngược lên nóc máy giặt luôn được, ko nhất thiết phải treo. Cái nhà em nó in chữ cả 2 chiều sẵn luôn.
Vâng cảm ơn cụ, e cũng vừa gọi điện cho tổng đài của hãng thì họ cũng nói che được thì tốt còn ko thì tùy nhu cầu sử dụng của mình, mưa nó chỉ ảnh hưởng đến mặt ngoại vi của máy (vỏ, màu sắc...) còn máy móc hoạt động bình thường, ko ảnh hưởng gì cả. E lăn tăn cái là mặt lưng của máy nó cũng thoáng cụ ạ (mái ban công nhà trên che và tường bên phải máy như ảnh e chụp) chả vấn đề gì đâu cụ nhỉ 😁

first

Xe tăng
Vâng cảm ơn cụ, e cũng vừa gọi điện cho tổng đài của hãng thì họ cũng nói che được thì tốt còn ko thì tùy nhu cầu sử dụng của mình, mưa nó chỉ ảnh hưởng đến mặt ngoại vi của máy (vỏ, màu sắc...) còn máy móc hoạt động bình thường, ko ảnh hưởng gì cả. E lăn tăn cái là mặt lưng của máy nó cũng thoáng cụ ạ (mái ban công nhà trên che và tường bên phải máy như ảnh e chụp) chả vấn đề gì đâu cụ nhỉ 😁
Nếu là em thì em sẽ theo dõi mưa. Nếu vì hướng gió mà mưa vào phía sau nhiều thì em sẽ kiếm cái che bớt cho thêm yên tâm. Ko chắn chỗ hút và thổi gió là được rồi.

SmocSmeo

Xe đạp
Nếu là em thì em sẽ theo dõi mưa. Nếu vì hướng gió mà mưa vào phía sau nhiều thì em sẽ kiếm cái che bớt cho thêm yên tâm. Ko chắn chỗ hút và thổi gió là được rồi.
Máy của e là bơm nhiệt nên ko có phần hút gió đấy cụ ạ 😁

dongkijote

Xe điện
Như tiêu đề ạ. Em để cái máy giặt trong nhà xong không còn chỗ nên định để máy sấy ngoài ban công sân thượng. Mưa nắng ít nhiều sẽ hắt vào, em sẽ lắp kệ kê chân và bộ áo che mưa nắng. Nhưng em thắc mắc đang sấy trời mưa to phát không biết có sao không? Cụ mợ nào có kinh nghiệm xin chỉ em.
P/s: do nguồn nuớc không tiện nên em muốn để máy sấy thay vì máy giặt ngoài trời ạ.
Máy sấy chỉ đảo lồng rất nhẹ ko như máy giặt nó quay mạnh để vắt. Nên cụ chồng máy sấy đc lên máy giặt là tốt nhất. Nếu ko có bộ liên kết 2 máy như LG nó sản xuất thì cụ ghim vào tường chống rủi ro thôi. Mua đồng bộ LG thì quá dễ chuyện này như nhà em đang dùng. Lô gia em đặt máy giặt, máy sấy, máy rửa bát, 3 máy kích cỡ tương đương.