[Funland] Đất dịch vụ Vạn Phúc/Văn Khê !

Tuankevin

Xe đạp
Kính các bác !
Đợt này em có dư chút đỉnh nên đang muốn mua đất dịch vụ bên Vạn Phúc hoặc bên dọc bún 1-2. Sau 1 tuần đi xem và khảo giá thấy mấy lô chủ đang báo :
- Bên vạn phúc khu 6-7 ( B-C-D) chủ đang báo 138 - 162tr/1m. Lô diện tích càng nhỏ chủ đòi càng cao như lô 40.6m chủ đang đòi 162tr/1m.
Mấy lô 50m gần mầm non vạn bảo, hồ điều hoà thì tầm 130tr/1m
- Bên dọc bún 1-2 giá lô 50m2 cũng giao động từ 130-145tr/1m tuỳ vị trí.
Em cũng chưa có ý định xây, định mua để đấy nên cũng đang ngắm nghía. Các bác cho em xin ý kiến giá này có thể mua được vào thời điểm này không ạ ? Hay chờ thêm thời gian nữa ạ ? Em cảm ơn !

tr_bio

Xe máy
Sao bác không mua trong khu đô thị Văn Khê. Em mới mua 1 căn 82.5m2 nhà hoàn thiện nhưng cũ, chưa đến 10 đồng. Nhũng căn như này nếu cho thuê giờ được khoảng 15tr. Em mua làm kho công ty nên cũng không phải sửa sang gì. Khu Văn Khê giá vẫn thấp hơn các khu khác, so với Văn Quán, Mỗ Lao, Văn Phú ... Thì mặt tiền nhỏ nhất 5m, các khu kia toàn 4.5m. Văn Khê thì nhiều tủ điện, chắc phải đến 1/4 số căn có tủ điện trước nhà. Khu dọc bún này nếu mà xây và ở ngay cũng khá nan giải vì người ta vứt rác chỗ đường đôi bẩn kinh khủng.

Chỉnh sửa cuối:

Tuankevin

Xe đạp
Sao bác không mua trong khu đô thị Văn Khê. Em mới mua 1 căn 82.5m2 nhà hoàn thiện nhưng cũ, chưa đến 10 đồng. Nhũng căn như này nếu cho thuê giờ được khoảng 15tr. Em mua làm kho công ty nên cũng không phải sửa sang gì. Khu Văn Khê giá vẫn thấp hơn các khu khác, so với Văn Quán, Mỗ Lao, Văn Phú ... Thì mặt tiền nhỏ nhất 5m, các khu kia toàn 4.5m. Văn Khê thì nhiều tủ điện, chắc phải đến 1/4 số căn có tủ điện trước nhà. Khu dọc bún này nếu mà xây và ở ngay cũng khá nan giải vì người ta vứt rác chỗ đường đôi bẩn kinh khủng.
Cảm ơn bác đã góp ý. Tài chính dư ra chỉ 7.5 - 8 tỷ. nên cũng đang ngó nghiêng 2 khu đấy. công nhận bốt điện bên dọc bún để sát nhà hơn bên vạn phúc 😁

phuongcenland

Đi bộ
e có căn lk ở Nguyễn Văn Lộc và Đô Nghĩa cụ quan tâm ib hoặc call 098 1235 999 cho e ạ

haquynh79

Xe máy
Em đánh dấu để hóng.

FC Juventus

Xe buýt
Cụ mua khu LK mấy cụ, lâu chưa cụ. Mặt tiền 4.75m, S=82.5 cụ nhỉ. Văn Khê an ninh dạo này thế nào cụ ơi.

tr_bio

Xe máy
Cụ mua khu LK mấy cụ, lâu chưa cụ. Mặt tiền 4.75m, S=82.5 cụ nhỉ. Văn Khê an ninh dạo này thế nào cụ ơi.
mặt tiền 5m cụ ơi. LK18. An ninh thì em không biết vì em cũng ko ở. Hôm trước có đứa cháu để quên con wave ngoài cửa qua đêm mà không bị mất. 2 bên nhà và đằng sau đã hoàn thiện hết rồi nên cũng đỡ lộm nhộm. Mặt tiền 5m làm thêm thang máy còn được, chứ 4.5m làm thì chật lắm.

tr_bio

Xe máy
Em mới mua tháng trước cụ ơi. Đứa em mua căn thô LK10 cách đây 4 tháng, giá còn đắt hơn căn hoàn thiện của em 1 tỷ. Mặc dù nhà hoàn thiện đã cũ. Nếu xác định ở thì phải sửa nhiều. Còn em làm kho ở đây thì chả phải sửa gì.

FC Juventus

Xe buýt
Em mới mua tháng trước cụ ơi. Đứa em mua căn thô LK10 cách đây 4 tháng, giá còn đắt hơn căn hoàn thiện của em 1 tỷ. Mặc dù nhà hoàn thiện đã cũ. Nếu xác định ở thì phải sửa nhiều. Còn em làm kho ở đây thì chả phải sửa gì.
Cụ mua căn này làm kho hợp lý cụ nhỉ. Giá không quá đắt mà đi lại quá tiện. Em nhớ nhầm rồi, mặt tiền LK trừ LK13 toàn 5m cả. Mấy nay khu này nước lên đến đâu cụ ơi.

Rô-Ron

Xe điện
Căn nhà cụ có đường thông ko cụ? Hay đường cụt ah?

tr_bio

Xe máy
Căn nhà cụ có đường thông ko cụ? Hay đường cụt ah?
Thông mợ ạ. Căn nhà em nằm quay lưng với dãy đường đôi dọc bún ấy. Trước em có hỏi mợ căn BT chỗ Văn Khê nhưng mợ không bán nữa. Hehe

tr_bio

Xe máy
Cụ mua căn này làm kho hợp lý cụ nhỉ. Giá không quá đắt mà đi lại quá tiện. Em nhớ nhầm rồi, mặt tiền LK trừ LK13 toàn 5m cả. Mấy nay khu này nước lên đến đâu cụ ơi.
Nước ngập hả cụ? Hôm qua mưa to em qua Văn Khê chơi thì cả khu này không ngập đâu. Bên Dương Nội thì trục đường chỗ An Phú shop villa thì có ngập khoảng 15 - 20cm. An Khang thì không thấy. Khu Văn Khê em thấy giá vẫn còn rẻ. Tính ra chưa đến 120tr/m2 mà có nhà có sổ rồi. Điểm trừ so với các khu khác là nhếch nhác do ông Sông Đà bết bát quá, ko có tiền chỉnh trang khu đô thị.

Chỉnh sửa cuối:

Rô-Ron

Xe điện
Thông mợ ạ. Căn nhà em nằm quay lưng với dãy đường đôi dọc bún ấy. Trước em có hỏi mợ căn BT chỗ Văn Khê nhưng mợ không bán nữa. Hehe
Thế thì cụ mua được giá hợp lý đấy! Cụ mua qua môi giới nào đấy cụ?

tr_bio

Xe máy
Thế thì cụ mua được giá hợp lý đấy! Cụ mua qua môi giới nào đấy cụ?
Căm này mua đúng là cũng có duyên ạ. Chủ nhà đinh cư bên Anh, họ ủy quyền cho người thân để cho thuê. Chủ định bán từ năm ngoái nhưng dịch bệnh không về VN được. 1 cậu sales tay ngang mới vào nghề quen với người thân chủ nhà bán căn này. Bạn ấy còn không biết các thủ tục mua bán ấy. Nhà em cọc 200 đợi 1 tháng chủ về VN thì sang tên (cái này rủi ro về phía nhà em). Do là tài sản BDS duy nhất nên chủ chỉ mất 0.65% phí trước bạ và biến động tài sản. Không mất thuế thu nhập. Làm dịch vụ 12tr (cả làm nhanh và chi bên thuế để xác minh tài sản duy nhất) chỉ hơn tuần là lấy được sổ về.

Rô-Ron

Xe điện
Căm này mua đúng là cũng có duyên ạ. Chủ nhà đinh cư bên Anh, họ ủy quyền cho người thân để cho thuê. Chủ định bán từ năm ngoái nhưng dịch bệnh không về VN được. 1 cậu sales tay ngang mới vào nghề quen với người thân chủ nhà bán căn này. Bạn ấy còn không biết các thủ tục mua bán ấy. Nhà em cọc 200 đợi 1 tháng chủ về VN thì sang tên (cái này rủi ro về phía nhà em). Do là tài sản BDS duy nhất nên chủ chỉ mất 0.65% phí trước bạ và biến động tài sản. Không mất thuế thu nhập. Làm dịch vụ 12tr (cả làm nhanh và chi bên thuế để xác minh tài sản duy nhất) chỉ hơn tuần là lấy được sổ về.
Hình như em biết căn của cụ! Trước tết môi giới mời em căn này suốt mà lúc đấy em mải hóng đất biển nên ko quan tâm hihi.

tr_bio

Xe máy
Hình như em biết căn của cụ! Trước tết môi giới mời em căn này suốt mà lúc đấy em mải hóng đất biển nên ko quan tâm hihi.
Vậy ạ. Tầm tháng 11 năm ngoái thì cũng rẻ mợ ạ, bà chị nhà em mua căn thô 82m như vậy LK16 có 8 đồng 2 thôi. 4 tháng sau đứa em mua LK10 đã lên 10.4 rồi. Mấy anh chị em cứ mua loanh quanh ở gần nhau. Em sắp tới cũng chuyển về An Khang

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
trước tết cũng rao bán giá như cụ mua giờ,

VKCT4

Xe hơi
Nước ngập hả cụ? Hôm qua mưa to em qua Văn Khê chơi thì cả khu này không ngập đâu. Bên Dương Nội thì trục đường chỗ An Phú shop villa thì có ngập khoảng 15 - 20cm. An Khang thì không thấy. Khu Văn Khê em thấy giá vẫn còn rẻ. Tính ra chưa đến 120tr/m2 mà có nhà có sổ rồi. Điểm trừ so với các khu khác là nhếch nhác do ông Sông Đà bết bát quá, ko có tiền chỉnh trang khu đô thị.
- Khu này từ khi hình thành chưa bao giờ bị ngập, địa thế cao nhất hà đông. Nếu có ngập chút ít do mưa quá to dồn dập thì chỉ 20' sau khi mưa ngớt là rút hết
- hiện nay còn đang vướng kênh la khê đang thi công, sau này xong kênh lại càng kg bao giờ phải lo ngập lụt
Cụ mua dc như thê là giá khá tốt đấy.

Chỉnh sửa cuối:

agrimeco

Xe lăn
cơn mưa tối qua có lẽ to nhất 2 năm trở lại đây, trước đó nữa thì em ko biết:D

cụ lại muốn quay về vk à, căn này vẫn đang rao bán thì phải, rất ít những căn như này còn sót lại:D