[Funland] Dạo này tình cảm Nga - Việt có vẻ lạnh lùng quá.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước em được cậu bạn gửi cho một bức ảnh và một đường link. Em nén lòng đợi mấy hôm rồi vào lại fb Đại sứ quán Nga tại Việt Nam nhưng vẫn chả thấy một lời hỏi han, chia sẻ nào cả. Bạn bè, đồng minh, đồng chí bao nhiêu năm mà cư xử thế này thật khiến những người Việt yêu nước Nga chạnh lòng quá.

Đây là ảnh

Đây là link FB của Đại sứ quán Nga tại Việt Nam: https://www.facebook.com/RusEmbassyVietnam

Tình cảm Việt - Nga thì luôn nóng bỏng rồi, giờ việc cần bàn là làm sao hâm nóng lại tình hữu nghị Nga - Việt, các cụ ạ.

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Tình cảm là phải từ cả 2 phía nhá, chứ đơn phương là vứt.

Hôm trước em được cậu bạn gửi cho một bức ảnh và một đường link. Em nén lòng đợi mấy hôm rồi vào lại fb Đại sứ quán Nga tại Việt Nam nhưng vẫn chả thấy một lời hỏi han, chia sẻ nào cả. Bạn bè, đồng minh, đồng chí bao nhiêu năm mà cư xử thế này thật khiến những người Việt yêu nước Nga chạnh lòng quá.

Đây là ảnh

Đây là link FB của Đại sứ quán Nga tại Việt Nam: https://www.facebook.com/RusEmbassyVietnam

Tình cảm Việt - Nga thì luôn nóng bỏng rồi, giờ việc cần bàn là làm sao hâm nóng lại tình hữu nghị Nga - Việt, các cụ ạ.
Ôm hôn thắm thiết là nồng ấm ngay,dưng mà hai ông thì hơi kỳ và ko cảm xúc mấy :))

T91

Xe container
Cứ phải có thực mới vực được đạo, ông thò chân giò bà thò chai rựou

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Cứ phải có thực mới vực được đạo, ông thò chân giò bà thò chai rựou
Bạn bè hỏi thăm nhau một câu thôi mà cụ. Lời nói có mất tiền mua đâu.

Jamebonds

Xe container
e nghĩ đó là thói quan liêu giống VN, viết thì phải xin phép, và viết nội dung như nào thì càng phức tạp.... Thế nên tốt nhất éo viết, tự nhiên lại bôi mỡ cho kiến cắn (đấy là giả định e là mấy bác ở SQ Nga). Chứ cũng chả phải yêu ghét gì

Canphaidinh01

Xe tăng
Em nhớ từ cái năm Apec 2017 (?), ông anh họp xong té một mạch không thèm ở lại chơi với thằng em mấy ngày. Báo chí sau đưa tin giải thích biện minh ầm ĩ búa xua, lý do lệch lịch này nọ.

Báo chí mình nhiều lúc cứ nhậy cảm thái quá. Chỉ là anh hơi bận chút thôi mà, nhà bao việc. :)

Modkiller

[Tịch thu bằng lái]
Hồi Mevedev làm tổng tống và sang giao lưu với sinh viên Việt Nam. Câu đầu tiên mà sinh viên Việt Nam hỏi là mong Nga tạo điều kiện giúp đỡ Việt Nam nhiều hơn để tăng cường tình hữu nghị
Tổng thống Mevedev hỏi lại ngay là ý bạn nói hỗ trợ thì cụ thể là những gì?
Gặp người ta là chỉ thích xin xỏ giúp đỡ. Trong khi giúp lại chả được bao nhiêu. Đến Nga bị Mỹ trừng phạt cũng chả giúp được gì còn thích cặp kè với Mỹ
Đòi người ta giúp tiếp?

dz0r0

Xe điện

Đây là ảnh

Xét về chót lưỡi đầu môi thì Gấu thua chú Sam nhiều cụ ơi.

doccocuukiem

Xe điện
Nga như con gấu bắc cực mạnh thì mạnh thật chả ai dám động vào, nhưng chỉ quanh quẩn bắc cưc thôi không đi ra ngoài được, tự vệ thì có thừa nhưng tấn công lại chưa đủ. Mỹ EU Trung nó như con hổ chỗ nào cũng sống được từ lạnh tuyết rơi tới nhiệt đới rừng rậm đều len lỏi hết. Giống như đánh cờ vây vậy, nó chiếm hết vị trí trong yếu thằng bị vây bên trong lâm cảnh thập diên mai phục không sớm thì muộn cũng rách việc. VN đu dây nên tuỳ thời hành động, chả dại chơi ngông lấy tiếng ngu, còn thêm bạn bè đồng minh thì lúc nào chả cần

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
e nghĩ đó là thói quan liêu giống VN, viết thì phải xin phép, và viết nội dung như nào thì càng phức tạp.... Thế nên tốt nhất éo viết, tự nhiên lại bôi mỡ cho kiến cắn (đấy là giả định e là mấy bác ở SQ Nga). Chứ cũng chả phải yêu ghét gì
Em nghĩ mấy lời hỏi thăm vô thưởng vô phạt chả chết ai post trên FB thì Đại sứ Nga thừa sức quyết định, xong viết vài dòng trong báo cáo hàng ngày gửi Bộ Ngoại giao Nga là xong. Không làm thì cũng chả liên quan gì đến yêu ghét, mà nhiều khi là lười, nhiều khi ko nghĩ đến, nhiều khi là éo quan tâm.

Mà thật ra ko hỏi thăm cũng chả sao. Có điều người Việt sẽ so sánh với người hỏi thăm là ĐSQ Mĩ . Mà người Việt thì các cụ biết rồi đấy, sống duy tình bỏ mẹ, rồi lại quy nạp là ôi sao nước Mĩ tốt thế.

Mật ngọt thường chết ruồi, các cụ ạ.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Hồi Mevedev làm tổng tống và sang giao lưu với sinh viên Việt Nam. Câu đầu tiên mà sinh viên Việt Nam hỏi là mong Nga tạo điều kiện giúp đỡ Việt Nam nhiều hơn để tăng cường tình hữu nghị
Gặp người ta là chỉ thích xin xỏ giúp đỡ. Trong khi giúp lại chả được bao nhiêu. Đến Nga bị Mỹ trừng phạt cũng chả giúp được gì còn thích cặp kè với Mỹ
Đòi người ta giúp tiếp?
Trong ngoại giao thì mọi thứ "tình cảm" cũng chỉ để "ngoại giao" thôi. Cuối cùng thì cũng là quyền lợi, lợi ích của bên nào thì bên ấy lo. Họ có giúp đỡ mình thì cũng là nhìn thấy một quyền lợi nào đó mà họ có được sau những giúp đỡ ấy. Chẳng ai cho không ai cái gì!

Modkiller

[Tịch thu bằng lái]
Trong ngoại giao thì mọi thứ "tình cảm" cũng chỉ để "ngoại giao" thôi. Cuối cùng thì cũng là quyền lợi, lợi ích của bên nào thì bên ấy lo. Họ có giúp đỡ mình thì cũng là nhìn thấy một quyền lợi nào đó mà họ có được sau những giúp đỡ ấy. Chẳng ai cho không ai cái gì!
Vậy thì tiêu đề của topic này chỉ vứt sọt rác luôn. Tình cảm chỉ là phù du thì đòi hỏi cái gì. Tất cả chỉ là lợi ích. Mỹ nó có cho không Việt Nam cái gì đâu mà thấy nó cho Việt Nam 100 nghìn đô chống lũ là xoắn đít lên hỏi sao Nga không cho tiền bọn tao như nó??

Canphaidinh01

Xe tăng
Đòi người ta giúp tiếp?

Like mạnh anh dev, rất rõ và thẳng.

Captcha

Xe tải
Nga giờ có vẹo đếu gì mà xin, năm nữa khéo lại anh Việt ơi xuất cho em ít hàng loại anh ký efta ý nhớ. Dân Nga thì lười có nhồn nước đối tác thương mại hàng đầu voi Mỹ, Nhật, Hàn, EU, tàu là Việt nam thèm để ý, giờ thời nào rồi mà còn tư duy vậy mấy bố of.

Gatrongthien

Xe buýt
Em nhớ từ cái năm Apec 2017 (?), ông anh họp xong té một mạch không thèm ở lại chơi với thằng em mấy ngày. Báo chí sau đưa tin giải thích biện minh ầm ĩ búa xua, lý do lệch lịch này nọ.

Báo chí mình nhiều lúc cứ nhậy cảm thái quá. Chỉ là anh hơi bận chút thôi mà, nhà bao việc. :)
Chạy là tỉnh đấy ạ. Ở lại thằng em lại kể lể tình xưa nghĩa cũ, rồi nó lại giở bài cũ ra thì ốm với nó.
Em út tình cảm đí.u gì, mở mồm là xin xỏ. Thôi trả dép bố về.