Đánh giá Đánh giá cá nhân Optima 2016

OPTIMA 2.0 AT nhé các cụ, ko phải ATH hay Gline
Hôm nay đi bảo dưỡng nên em tiện thể xem xe optima mới em xin review sơ sơ theo hiểu biết của mình như sau:
đầu tiên tay lái chỉ thay đổi phần chấu dưới cùng từ nhựa bóng thành mạ crom. cái này do mắt mỗi người.
cụm điều khiền đã được điều chỉnh không còn hướng quá nhiều vào người lái nữa mà đều hơn. nhưng quả màn hình trông lí nhí không biết thay DVD trông tn. theo em trông nhẹ nhàng hơn dáng cũ.
Quả cốp nhỏ trong xe không mở bằng cách ấn như 2015 mà móc cống để lôi ra, nhựa màu vàng be trông hơi cứng.
mặt táp lô trên cốp nhựa giả đường may trông hơi gớm. sau đó là cái vật liệu làm mặt taplo trông kinh vãi cứ loang loang, nhung không ra nhung da ko ra da. chắc là loại da mềm pha cái j đó. được cái nó rộng và phẳng như cái sân bay, thích hợp cho các cụ bày nước hoa, phật bà hay cả 1 vườn bạch thú 12 con giáp trên đó cũng đc. loa được đẩy xa ra tận 2 góc chữ A trên mặt tap lo bên lái và phụ.
các thanh điểm mù không bọc như 2015 mà nguyên 1 cục nhựa.
các nút nhớ ghế lõm vào và nhỏ hơn chứ ko nổi lên to như cũ. cái này chắc nhìn lâu dễ chịu hơn đời cũ.
tì tay của đời mới trên cánh lái đã làm thẳng chứ không cong vát lên như đời cũ. làm cho cái hốc để chai lọ bé hơn tí, nhưng theo em ko hợp lý và ngon bằng đời cũ do cái loa sẽ bị sát phần gầm cánh cửa hơn như vậy dễ bị han rỉ do thỉnh thoảng nước bắn vào hơn. nói chung không ngon mấy.
Còn vật liệu cánh cửa thì xin lỗi các cụ mới lấy xe, không ngửi nổi với anh hải, nhựa vàng be cứng. đã bỏ hết các loại da miếng và da thủng lỗ may vào như đời cũ, chắc do dạo này triều khúc nhựa phát triển nên bán rộng rãi hơn. nguyên các miếng nhựa anh ý ốp vào cho xong CV.
cửa sổ trời panorama còn bị delete chứ đừng nói panoramic như 2015. trông cũng giảm thẩm mỹ. mà mùa đông đi thì không lãng mạn mấy. hê hê.
ghế da mới em chưa biết đi lâu thế nào.
em quên không chụp ghế sau, nhưng do mui sau vát xuống tạo dáng thể thao nên ghế sau hơi thấp, người cao chắc chạm đầu.
em quên chưa nói đến khu đặt cần số. tay nắm nhựa, bỏ ốp giả gỗ so với cũ r các cụ nhé. các hộc để đồ, cốc, đt thiết kế lại trông gọn và đẹp hơn. ốp gỗ nhiều hơn trông sang hơn tí, thế mà ko ốp luôn cho tay nắm cần số. trông sấu đội hình, phanh tay điện tử gọn gàng như các cụ thấy r.
Nói chung theo nhận xét của cá nhân em, thiết kế mới ngon hơn, nhẹ nhàng hơn, chau chuốt tinh tế,nhưng vật liệu lởm làm mất giá trị con xe. có lẽ ngoài Minh Nhựa ra chúng ta sắp có thêm Hải Nhựa.
TKs các cụ đã đọc ngu ý của em ạ.

Chỉnh sửa cuối:

MrImposible

Xe buýt
Ôi giàn nhựa taplo nhìn lởm kinh, lởm y như xe em cụ chủ ạ. Đúng là Hải Nhựa
Thế 2.0 đi thì ok rồi, lái thích ko cụ chủ?

sontungnguyen

Xe buýt
Em thấy lái ok phết. Hôm trước sang showroom đc sale cho lái thử,nói chung là cũng được nhưng m6 đang giảm sâu nên có láy thì lấy m6 :)))
Ôi giàn nhựa taplo nhìn lởm kinh, lởm y như xe em cụ chủ ạ. Đúng là Hải Nhựa
Thế 2.0 đi thì ok rồi, lái thích ko cụ chủ?

mp_2013

Xe máy
nhựa taplo nhìn sao giống mốc thế ak.

DuyAnhNguyen

Xe đạp
Cụ chủ thớt review kỹ quá :D :D
Cụ nào quan tâm đến xe cứ alo e. E sẽ tư vấn thêm cho cụ

HungNguyenKIA

Xe đạp
Bản 2.0 ATH với 2.4 có nhiều sự khác biệt so với bản này mà cụ ơi :)))).Cụ lại cho a e xem bản thấp nhất làm a e mất hết cả đam mê. :))

veyell

Đi bộ
đang quan tâm con này mà nghe review của cụ hết cả hứng :( . e cũng check thử con 2.4 gtline rồi,ko đỡ dc cái mặt tablo vs con màn hình

Sắp tới mình muốn lấy một con 2.4 GT để đi chơi Tết. 1 showroom báo mình 1045 kèm quà. Anh em sales nào có giá tốt xin giúp đỡ. Trân trọng! Mình ở phía Nam

Che

Xe máy
có tiền là em xúc em này, khoái xe Hàn hơn xe Đức :)

sontungnguyen

Xe buýt
Em trước cũng thích k5 lắm,định quất mấy lần rồi. Lần đầu thì đợi lâu quá nên lấy cerato 2.0 trước,lần 2 thì đi với thằng bạn bên mazda xong chả hiểu nghĩ gì cọc luôn M3 hb. Chắc k có duyên với em này rồi

SonataHQ

Xe điện
chê xấu thì cụ lấy K7 nội địa đi đẹp hơn nhiều

Em trước cũng thích k5 lắm,định quất mấy lần rồi. Lần đầu thì đợi lâu quá nên lấy cerato 2.0 trước,lần 2 thì đi với thằng bạn bên mazda xong chả hiểu nghĩ gì cọc luôn M3 hb. Chắc k có duyên với em này rồi
k5 đi thích hơn nhiều cụ ạ. bõ công chờ đợi.