Đăng kiểm ngay thì phí phải không các cụ?

tunght76mdc

Xe tải
Tình hình là em vừa sang tên đổi chủ nên thay đổi cả biển số xe. Xe em hết hạn đăng kiểm đến giữa 2014. Nếu em đi đăng kiểm ngay thì người ta sẽ tính thế nào các cụ. Hay là chờ đến lúc hết hạn mới đi đăng kiểm vì em thấy hình như chưa có luật phạt đổi biển số xe mà chưa đăng kiểm ngay.

Haigv

Xe tăng
Nhiều bài rồi mà cụ ko đọc, đăng kiểm ghi biển số 1 đằng, tên chủ xe cũng khác, đăng ký mới của cụ ghi khác, vậy cụ nghĩ xem có bị phạt ko!

Godfather77

Xe điện
Tình hình là em vừa sang tên đổi chủ nên thay đổi cả biển số xe. Xe em hết hạn đăng kiểm đến giữa 2014. Nếu em đi đăng kiểm ngay thì người ta sẽ tính thế nào các cụ. Hay là chờ đến lúc hết hạn mới đi đăng kiểm vì em thấy hình như chưa có luật phạt đổi biển số xe mà chưa đăng kiểm ngay.
Cụ có niềm tin mãnh liệt như vậy thì cứ đi thôi :D

Zin_bj

Xe đạp
Cụ cứ mang ra đường xe xxx nó có phạt không?Còn vụ đăng kiểm thì cụ sang tên bắt buộc phải đăng kiểm lại.Trừ trường hợp sang tên không đổi biển và xe của cụ là đăng kiểm 1 tờ giấy chỉ ghi Biển số không tên chủ xe thì cụ cứ vô tư đi.

adidas_hn_man

Xe tăng
chuẩn men
Cụ cứ mang ra đường xe xxx nó có phạt không?Còn vụ đăng kiểm thì cụ sang tên bắt buộc phải đăng kiểm lại.Trừ trường hợp sang tên không đổi biển và xe của cụ là đăng kiểm 1 tờ giấy chỉ ghi Biển số không tên chủ xe thì cụ cứ vô tư đi.

tunght76mdc

Xe tải
Cảm ơn các cụ. Lại cho em hỏi tý: ngày mai em đi bấm biển tức là sẽ có biển ngay phải ko ạ, nhưng chắc sẽ chưa có đăng ký. Thế đi đăng kiểm kiểu gì hoặc xxx hỏi thì sao ạ?

lai xe lu

Xe buýt
bấm số có biển liền với điều kiện phải nộp tiền biển thì mới có nhé. cầm cái giấy hẹn của XXX đi đăng kiểm thôi

buianhngoc

Xe buýt
Cảm ơn các cụ. Lại cho em hỏi tý: ngày mai em đi bấm biển tức là sẽ có biển ngay phải ko ạ, nhưng chắc sẽ chưa có đăng ký. Thế đi đăng kiểm kiểu gì hoặc xxx hỏi thì sao ạ?
Cụ đi bấm biển thì nó cho cụ cái giấy hẹn lấy đăng kí. Cụ mang cái giấy hẹn đấy đi làm đăng kiểm thì nó sẽ cấp cho cái giấy đăng kiểm tạm thời 15 ngày. Có đăng kí mang đến thì nó sẽ trả đăng kiểm chính thức.

MrMilan

Xe điện
Tốt nhất là đi đăng kiểm cụ ơi, em cũng phải đi đăng kiểm lại, đi cho nó an tâm, đỡ phải lo.
Giờ đi đăng kiểm nó phát cho cụ một cái tờ đăng kiểm, trên đó chỉ in mỗi biển xe, số khung số máy và các thông số, còn thông tin chủ xe thì ko có, cái giấy này hết hạn đăng kiểm thì cũng hết hiệu lực.
Nếu cụ đi đăng kiểm từ bây giờ, thì sẽ tính lần đăng kiểm mới luôn

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Tốt nhất là đi đăng kiểm cụ ơi, em cũng phải đi đăng kiểm lại, đi cho nó an tâm, đỡ phải lo.
Giờ đi đăng kiểm nó phát cho cụ một cái tờ đăng kiểm, trên đó chỉ in mỗi biển xe, số khung số máy và các thông số, còn thông tin chủ xe thì ko có, cái giấy này hết hạn đăng kiểm thì cũng hết hiệu lực.
Nếu cụ đi đăng kiểm từ bây giờ, thì sẽ tính lần đăng kiểm mới luôn
Bác ơi cho em hỏi,em muốn đi dk lại cái xe,nhưng đông quá,bác có biết chỗ nào rảnh nhất k ạ?cảm ơn bác

mabu_210

Xe điện
Bác ơi cho em hỏi,em muốn đi dk lại cái xe,nhưng đông quá,bác có biết chỗ nào rảnh nhất k ạ?cảm ơn bác
500k dịch vụ (gồm phí đăng kiểm rồi nhé) là xong trong vòng 30' nhé. Trạm đăng kiểm Ngọc Khánh nhé.

notfourgo

Xe máy
Không xử phạt xe mới sang tên đổi chủ nhưng chưa đổi GCN đăng kiểm

Cập nhật, 06:08, Thứ Tư, 22/05/2013 (GMT+7)

Trao đổi với PV Báo GTVT, ông Trịnh Ngọc Giao - Cục trưởng Cục Đăng kiểm VN cho biết không hề có quy định bắt buộc các thông tin trên giấy chứng nhận (GCN) đăng kiểm xe phải trùng với giấy đăng ký sở hữu phương tiện.
Trong khi đó, khoảng 1 tuần nay, nhiều trạm đăng kiểm tại Hà Nội đã quá tải vì lượng xe con vào đăng kiểm quá đông. Lý do là các chủ xe sau khi đi sang tên đổi chủ thì lập tức đưa xe vào trạm đăng kiểm để đổi giấy chứng nhận cho trùng khớp đăng ký mới. Đáng lưu ý là có rất nhiều xe trong số này giấy chứng nhận đăng kiểm vẫn còn hiệu lực.
Được biết, chiều 21/5, Bộ trưởng Bộ GTVT Đinh La Thăng đã nghe Cục Đăng kiểm VN, Vụ Khoa học công nghệ, Vụ Pháp chế báo cáo nhanh về vấn đề này. Bộ trưởng cho biết sẽ đề nghị Bộ Công an không phạt xe mới sang tên đổi chủ mà giấy chứng nhận đăng kiểm mang tên chủ xe cũ vẫn còn hiệu lực.
Ông Giao cho biết, khi hết thời hạn đăng kiểm được cấp, chủ các phương tiện này sẽ phải vào kiểm định lại và được đổi giấy chứng nhận trùng khớp thông tin với giấy đăng ký mới được cấp. Xe không thực hiện quy định này mới bị xử phạt.
Trả lời câu hỏi tại sao không cho phép đổi giấy chứng nhận mà không cần kiểm tra khi xe còn hạn đăng kiểm để tạo thuận lợi cho người dân, ông Giao giải thích việc kiểm định thực hiện theo quy trình tại Thông tư 56. Đăng kiểm viên phải thực hiện đúng tất cả các công đoạn, nhập dữ liệu vào máy đúng quy trình mới có thể in ra giấy chứng nhận mới. Nếu đơn thuần chỉ đổi giấy mà không kiểm tra xe sẽ không đảm bảo được xe có đáp ứng được các tiêu chuẩn kỹ thuật hay không, ông Giao nói.
Cũng tại buổi làm việc chiều ngày 21/5, Bộ trưởng Đinh La Thăng đã chỉ đạo các đơn vị tham mưu sớm làm văn bản gửi Bộ Tài chính đề nghị cho phép các doanh nghiệp vận tải quy mô lớn, có nhiều đầu xe được nộp phí bảo trì đường bộ 1 tháng một lần. Nếu đề nghị này được chấp nhận, sẽ tháo gỡ khó khăn cho nhiều doanh nghiệp lớn đang phải gánh chi phí phát sinh cao nếu nộp phí trong 6 tháng.
Nguồn: http://giaothongvantai.com.vn/phap-luat/201305/Khong-xu-phat-xe-moi-sang-ten-doi-chu-nhung-chua-doi-GCN-dang-kiem-302551/

Tom B@

Xe tải
Thanks thông tin của bác, xe em vẫn cứ chạy đến hết đăng kiểm thì thôi vì em cũng mua phí bảo trì đường bộ rồi mà. Như vậy đỡ phải mất thời gian và thủ tục cho việc này.

quy80yenmo

Xe tải
Tóm lại là để đến hạn đăng kiểm tiếp làm đăng kiểm được phải không các cụ?

Tom B@

Xe tải
Em nghĩ các bác qua chỗ trạm 2902S ở Nguyễn Tuân làm nhanh không, không phải qua ai hết tự mình làm được mà. Sau cùng chuẩn bị dán tem mới chuẩn bị 100K là ok rất nhanh gọn. Nếu đi đầu h chiều em nghĩ chỉ mất 1h là xong tất cả, e toàn làm ở đấy thôi.

Haigv

Xe tăng
Sau khi bấm số cụ sang lấy biển mới và nộp biển cũ để tiêu hủy, lắp biển mới vào xe và đi bằng giấy hẹn lấy đăng ký. Em ko biết chỗ khác thế nào chưa trạm đăng kiểm ở Ngọc Khánh họ bảo nếu xe chưa hết đăng kiểm thì phải chờ có đăng ký mới tiến hành đăng kiểm, thằng bạn em vừa bị đuổi về, những xe nào đăng kiểm hết hạn sẽ đăng kiểm và cho giấy hẹn khi nào lấy đăng ký sẽ đến lấy đăng kiểm chính thức.

nokiahanoi2012

[Tịch thu bằng lái]
đăng kiểm ngay đi

phí 260N

TIP 100

tong cong 360N ,, ko có gì để tiếc