Đăng kiểm, đeo biển số. Tư vấn giúp em ah!

thangld59

Xe đạp
Số là ngày mai 03/09/2010 là em đi nhân xe, nhưng mai lại là ngày nghỉ nên em không đăng ký và đeo biển số được, nhưng lại muốn phi xe vè quê khoe với Thây u quá :( các cụ giúp em
- Bác bán xe nói họ có cái giấy gì mà lưu hành tạm thời, em không hiểu cái này có giá trị với Police không? em có được phép đi ra ngoại tỉnh không (em mua xe ơ HN, quê em ở Hòa Bình ah)
- Nếu Police catch thì ko không biết bị chém máy củ, có giữ xe không,... (theo luật)
- Gắn biển giả; tội có tăng lên không? hu hu
Các bác có kinh nghiệm tư vấn vài lời giúp em nhé, cảm tạ các bác nhiều!

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Nguyên tắc khi giao xe cho cụ người ta sẽ cấp cho 1 biển tạm, sau đó cụ đi đăng kiểm cũng tạm luôn ( Cái đăng kiểm được 15 ngày thì phải ) Cái biển tạm đấy cụ có thể chạy đến cửa khẩu được. Mỗi tội không qua bên kia được thôi. E thề

viet1235

Xe buýt
Số là ngày mai 03/09/2010 là em đi nhân xe, nhưng mai lại là ngày nghỉ nên em không đăng ký và đeo biển số được, nhưng lại muốn phi xe vè quê khoe với Thây u quá :( các cụ giúp em
- Bác bán xe nói họ có cái giấy gì mà lưu hành tạm thời, em không hiểu cái này có giá trị với Police không? em có được phép đi ra ngoại tỉnh không (em mua xe ơ HN, quê em ở Hòa Bình ah)
- Nếu Police catch thì ko không biết bị chém máy củ, có giữ xe không,... (theo luật)
- Gắn biển giả; tội có tăng lên không? hu hu
Các bác có kinh nghiệm tư vấn vài lời giúp em nhé, cảm tạ các bác nhiều!
Cái biển số tạm thời này thì bác nhờ chỗ mua xe làm cho mất hình như 5 lit thì phải .Cẩn thận thì đi trong nội thành thôi

DuongAlo

Xe buýt
Thì cụ cứ đi xe bình thường.
Poli có hỏi thì bảo em mua xe trên HN, em vừa mới mua xong giờ đánh xe về quê.
Bao giờ cũng có thời hạn nhất định tính từ khi mua chứ.

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Thì cụ cứ đi xe bình thường.
Poli có hỏi thì bảo em mua xe trên HN, em vừa mới mua xong giờ đánh xe về quê.
Bao giờ cũng có thời hạn nhất định tính từ khi mua chứ.
Không bao giờ có cái thời hạn nhất định như cụ nói. Bất kể phương tiện tham gia giao thông nào cũng thế, phải có biển số. Tấc nhiên là xe đạp khó kiểm soát quá nên thôi. E thề

heroesdaubu

Xe điện
Bác nhớ yêu cầu đưa xe nên cầu nâng kiểm tra xe kỹ trước khi nhận xe kẻo lại giống em đấy bác nhá!
Chúc may mắn!

quyluong_3bánh

Xe điện
Cái biển tạm thời chỉ dùng để cụ đi từ chỗ mua xe hoặc từ nhà ra đến nơi đăng ký thôi.cụ cứ thử vác xe về quê xem?

thangld59

Xe đạp
Cảm ơn các bạc ạ! thôi em cứ làm liều phát, không kiềm chế được sự sung sướng.

quangtayho

Xe container
Đăng ký tạm thời chỉ có giá trị 1 ngày thôi cụ nhá. Và chỉ c giá trị trong tỉnh thành ấp dăng ký tạm thời đó. Chính vì thế mới có chuyện là doanh nghiệp buôn xe chuyển xe về HP về HN. Tháng nào nộp đủ thì ko sao, tháng nào thiếu thì tạm giữ xe ngay

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Đăng ký tạm thời chỉ có giá trị 1 ngày thôi cụ nhá. Và chỉ c giá trị trong tỉnh thành ấp dăng ký tạm thời đó. Chính vì thế mới có chuyện là doanh nghiệp buôn xe chuyển xe về HP về HN. Tháng nào nộp đủ thì ko sao, tháng nào thiếu thì tạm giữ xe ngay
Cái xe đầu tiên của E mua tại HN nhưng lấy biển tạm để chạy về HP đăng ký mà. Còn cái đăng kiểm tạm thời thì ghi là được 15 ngày. E thề

DuongAlo

Xe buýt
Thì vừa mới mua xong rồi lại dính vào ngày nghỉ.Nên không đăng kí được.
Chả nhẽ không được đi đâu hả bác ?

DuongAlo

Xe buýt
Cái xe đầu tiên của E mua tại HN nhưng lấy biển tạm để chạy về HP đăng ký mà. Còn cái đăng kiểm tạm thời thì ghi là được 15 ngày. E thề
Hóa ra bác ở Hp ah ? Bác ở phố nào vậy ta ?
Kia có phải số của bác không để nao em xuống em mời bác đi làm tý :)

thangloiauto

Xe tải
Website
autopro.vn
Nguyên tắc khi giao xe cho cụ người ta sẽ cấp cho 1 biển tạm, sau đó cụ đi đăng kiểm cũng tạm luôn ( Cái đăng kiểm được 15 ngày thì phải ) Cái biển tạm đấy cụ có thể chạy đến cửa khẩu được. Mỗi tội không qua bên kia được thôi. E thề
Cụ thề hơi nhiều đấy
@thangld59: nói chung là cụ dùng đăng kiểm lưu hành tạm thời chỉ chạy trong Hn thoi, ra ngoài tỉnh phức tạp lắm, còn biển tạm được lưu hành có 1 ngày để từ HP về HN thui, cụ nên cẩn thận

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Cụ thề hơi nhiều đấy
@thangld59: nói chung là cụ dùng đăng kiểm lưu hành tạm thời chỉ chạy trong Hn thoi, ra ngoài tỉnh phức tạp lắm, còn biển tạm được lưu hành có 1 ngày để từ HP về HN thui, cụ nên cẩn thận
E không làm trong nghành lên không hiểu lắm về 2 cái này.
Thứ nhất là cái biển tạm. Tại sao nó chỉ được có 1 ngày? E chỉ nghĩ như này, cho dù làm cái gì đi chẵng nữa thì những người nghĩ ra cái biển tạm này cũng phải tính toán thế nào để cho 1 cái xe nó có thể lăn bánh được từ mũi Cà Mau ra đến địa đầu Móng Cái chứ. Ví dụ, xe mua tại HN chạy về HP đăng ký, đang đi xe bị hỏng, sửa mất 2 ngày mới xong. Không lẽ lại về xin cấp lại cái biển khác à? Quá mất thời gian.
Thứ 2 là cái đăng kiểm. Cái đăng kiểm tạm của cái xe đầu tiên của E nó được 15 ngày. Theo ngu ý của E thì cái đăng kiểm là cái chứng nhật cái phương tiện đó đủ khả năng tham gia giao thông. Tại sao đi ra khỏi HN nó lại phức tạp?
Cụ kinh doanh trong lĩnh vực này chắc cụ hiểu hơn E và nhiều cụ trong diễn đàn vậy cụ cho E 1 vài ý kiến để mở mang tầm mắt và để lần sau E tư vấn đỡ bị nhầm. Ngại chết. E thề

Lungcu

Xe điện
CA sẽ không đăng ký tạm khi xe bác là xe mới tinh. chỉ đăng ký tạm được với nhưng nơi có làm thủ thủ tục hải quan . còn xe cũ thì làm thủ tuc ĐK tạm được khì rút hồ sơ chuyển vùng.

thangld59

Xe đạp
Báo cáo các cụ; khi nhận xe em nhận được một cái gọi là "đăng ký xe tạm thời" có giá trị tư ngày 01/09 tới 07/09, được phép lưu hành từ Vĩnh Phúc về Hà Nội (em múc Toyota mà, sorry các bác em vào thớt Kia +HD vì từ trước tới giờ em vẫn tìm hiểu vè Forter nhưng rồi em lai lại múc corolla)
Như vây, về lý em có thể lưu thông xe từ vĩnh phúc và trong nội thành HN trong khoảng thời gian trên - vài thông tin chia sẽ với các cụ như thế ah
Nhưng em cứ phi đại về HB, và rât may la không bị Cóp nào sờ gấy các cụ ah!