[Funland] Đàn ông Hàn Quốc có bủn xỉn keo kiệt? (Đã sửa tiêu đề cho phù hợp)

Shara

Xe máy
Em gái em yêu một anh Hàn Quốc, cả nhà can không được. Mẹ em đang lo sốt vó vì nghe tiếng đàn ông Hàn gia trưởng, keo kiệt, thô lỗ 😩😩
Các men Việt Nam ga lăng, sợ vợ, đưa tiền hết cho vợ con thì không yêu, lại lao đầu vào anh Hàn 🤩😩
Khó khuyên can lắm, có bác nào tiếp xúc và mợ nào lấy Hàn thấy điểm khá của họ không để em còn về an ủi mẹ em a🤩

Quakhoang

Xe buýt
Ồ, bác gái kệ nó đi.
Chơi với giai Hàn rồi chửa hoang xong vác con về làm tội gia đình cho nó sáng mắt ra. Có cái khổ cho gia đình là hầu hết những đứa con gây lên tội chửa hoang với Hàn sau lại xuất ngoại đi chỗ khác cả. Tiếng xấu và nuôi đứa con thì để lại gia đình.

Tất nhiên nếu bác gái vẫn muốn tìm điểm tốt của giai Hàn để thuyết phục gia đình thì cá nhân tôi vẫn tôn trọng rồi, nhưng chắc chả ăn thua đâu. Ở Âu người ta thường nói gia đình cũng như people và con cái cũng như government vậy, people luôn mong muốn cái đúng và chỉ ra cái sai nhưng chả bao giờ đạt được gì và luôn phải chịu trách nhiệm cho những gì government quyết định.

AnhTiếnMobile

Xe điện
Thường khi yêu Gái tỉnh lắm , mấy anh Hàn ở ta thì kinh tế chắc cũng khá , lớn rồi hãy để cho em nó tự lựa chọn hạnh phúc của riêng mình và tự chịu trách nhiệm về sự lựa chọn đó người ngoài cuộc chỉ phân tích định hướng chứ đừng cấm cản nghe hay ko là ở nó
Mà ở đâu hay bất cứ nước nào chả có người này người kia ! Phỏng cụ

thực ra đúng rồi đấy, nhưng mà bọn hàn xẻng và nhật bổn nó sống khá có trách nhiệm với gia đình, quan điểm của bọn đấy là đàn ông đi làm, đàn bà nội trợ, mặc dù hiện nay có sự thay đổi nhưng mà em nghĩ suy nghĩ đấy vẫn khá nặng !!

chốt lại giàu thì lấy =))

Mũi tên bạc

Xe container
Sao chim ngắn thế cũng lấy nhỉ.
Thì đuôi chuột ngoáy lọ mỡ thôi cụ :D Nhưng trai Hàn như các cụ trên nhận xét, bên đó nó theo kiểu Mỹ nên tiền thằng nào thằng đó giữ và đối với người Việt nó keo kiệt là đương nhiên vì văn hóa của họ thế. Gia trưởng và thô lỗ với phụ nữ thậm chí cả đánh là nhiều hơn Việt Nam. Hàn Quốc nó tuyên truyền văn hóa của nó quá tốt qua các bộ phim mà cô gái nào ở tuổi mới lớn cũng đều thích. Phim thì các nhân vật toàn một bước lên xe hơi, cuộc sống giàu sang, phú quý trong khi lấy gái Việt thì em thấy ất ơ nhiều!

Minanguyen777

Xe hơi
Thường khi yêu Gái tỉnh lắm , mấy anh Hàn ở ta thì kinh tế chắc cũng khá , lớn rồi hãy để cho em nó tự lựa chọn hạnh phúc của riêng mình và tự chịu trách nhiệm về sự lựa chọn đó người ngoài cuộc chỉ phân tích định hướng chứ đừng cấm cản nghe hay ko là ở nó
Mà ở đâu hay bất cứ nước nào chả có người này người kia ! Phỏng cụ Minanguyen777
Ối, món này e chịu cụ ơi :(

red_dragon88

Xe buýt
Những giai hàn em hay gặp ở ta thường có các đặc điểm sau: người cao to nhưng xệ, bụng to, mặt phệ, béo ú, rượu thuốc đốt liên tục. Dĩ nhiên kinh tế khá nhưng nhiều giai Việt kinh tế còn khủng hơn rất nhiều.
Theo em điểm quan trọng nhất khiến nhiều cô mê giai Hàn là các bộ phim Hàn đã vẽ ra một hình ảnh quá đẹp về giai Hàn, nên cứ Hàn là auto lãng mạn, tốt.
Các cụ OF nếu có điều kiện nên đặt ra mục tiêu mới: thay vì giữ gái Việt thì nên săn gái Tây, mà phải là da trắng, tóc vàng, mắt xanh. Em không phân biệt chủng tộc nhưng em thấy da trắng, tóc vàng, mắt xanh là đẹp. Đừng lo đuôi chuột ngoáy lọ mỡ các cụ, đối tác phù hợp với kích thước mình là OK thôi.

Haith_XL

Xe tải
Em cũng có thời gian làm việc cùng mấy anh Hàn (mảng xây dựng, kỹ thuật).

Họ làm việc ok nhưng không chuẩn chỉ ngăn nắp như người Nhật. Ngoài giờ làm việc thì rượu, gái, thuốc bét nhè. Cũng có lẽ một phần do được đi công tác, một phần do gái Việt xinh và mọi thứ "rẻ" hơn ở nước họ nhiều.

Mấy đồng chí này khá nóng tính, nói to chứ không có nhẹ nhàng êm ái như trên phim. Ngoài ra, các đồng chí Hàn đều phải đi nghĩa vụ quân sự và học võ Taekwondo nên ra đòn phát nào là các chị em vỡ quai hàm phát đó.

Doãn Chí Bình Đại Hiệp

[Tịch thu bằng lái]
Em gái em yêu một anh Hàn Quốc, cả nhà can không được. Mẹ em đang lo sốt vó vì nghe tiếng đàn ông Hàn gia trưởng, keo kiệt, thô lỗ 😩😩
Các men Việt Nam ga lăng, sợ vợ, đưa tiền hết cho vợ con thì không yêu, lại lao đầu vào anh Hàn 🤩😩
Khó khuyên can lắm, có bác nào tiếp xúc và mợ nào lấy Hàn thấy điểm khá của họ không để em còn về an ủi mẹ em a🤩
Nó đẹp trai nhưng chim thì thật sự ngắn cụ ạ. :D

Ben BMS

Xe buýt
Vấn đề không phải keo kiệt, bủn xỉn mà là chim to hay bé.
Nghe đồn đa phần chim bé, nên hãy khuyên nó: mày phải tỉnh chỗ này, sau này của mày rộng ra thì khác gì đuôi chuột ngoáy lọ mỡ, lúc đấy chán lắm, muốn kiếm cái khác thay thế cũng khó.

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Em cũng có thời gian làm việc cùng mấy anh Hàn (mảng xây dựng, kỹ thuật).

Họ làm việc ok nhưng không chuẩn chỉ ngăn nắp như người Nhật. Ngoài giờ làm việc thì rượu, gái, thuốc bét nhè. Cũng có lẽ một phần do được đi công tác, một phần do gái Việt xinh và mọi thứ "rẻ" hơn ở nước họ nhiều.

Mấy đồng chí này khá nóng tính, nói to chứ không có nhẹ nhàng êm ái như trên phim. Ngoài ra, các đồng chí Hàn đều phải đi nghĩa vụ quân sự và học võ Taekwondo nên ra đòn phát nào là các chị em vỡ quai hàm phát đó.
Cụ nói tôi lại nhớ, mấy thằng hàn kỹ sư xây lotte Đào Tấn. Nó gọi là cụ của thô lô bi ôi với phụ nữ Việt Nam.

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Bảo e gái cụ là bọn nó chim ngắn lắm, cẩn thận lại thất vọng =))

pisces_hn

Xe container
Nếu 7 xịch rồi nhà có vài căn ở Seul thì cưới cũng được. Các vấn đề khó nói các cụ OF ở bển sẽ giải quyết giúp. Thực tế em có bạn cưới chồng Hàn Quốc hơn 20 tuổi rất hạnh phúc cho đến thời điểm hiện tại.

longlt

Xe tải
Riêng về uống rươu thì thần phải sầu