Dán kính chống nóng

dongnat

Xe điện
Em định dán kính chống nóng cho xe em, xe em là xe cỏ nên loại trừ các loại cao cấp như Vcool, Lur...Em chỉ quan tâm loại của Tầu xì thôi ạ, em thấy có bác nói là dán 4 cánh cửa xe sedan hết độ mấy trăm, các bác chỉ giúp em xem dán ở đâu, loại nào (nếu có thể, tốt nhất trong thể loại này) và giá cả sơ bộ thế nào được ko ạ. Nắng quá mà em thấy bảo loại này đi cũng đỡ rát tay.
Cám ơn các bác(b)

anhbq

Xe tải
dongnat dán loại phản quang đê cho giảm hiệu ứng nhà kính, hình như ra đầu Cao Bá Quát hay đầu Thái Phiên.
Dán chỗ nào ngon báo tôi, để tôi dán nốt 2 kính cửa sau vì các kính trên chơi VK rồi.
Con phơm rằng CSGT không gây phiền hà gì chứ?

dongnat

Xe điện
anhbq nói:
dongnat dán loại phản quang đê cho giảm hiệu ứng nhà kính, hình như ra đầu Cao Bá Quát hay đầu Thái Phiên.
Dán chỗ nào ngon báo tôi, để tôi dán nốt 2 kính cửa sau vì các kính trên chơi VK rồi.
Con phơm rằng CSGT không gây phiền hà gì chứ?
Vầng, dạo này CSGT ko phiền nữa đâu, em sẽ đi làm chuột bạch, dưng mờ em ko thích loại phản quang, thấy bảo có loại dán vào màu bạc bạc, bác nào biết rõ chỉ giúp em cái :'(

Sợ là HN thì không sao, đi tỉnh lại bị vịn bác ạ . Bác ra thử đầu hàng tre, bên phải, ngay đối diện ks Royal ấy, họ có nhiều loại màu khác nhau bác ra chọn thử. Hôm rồi em dán chỗ đó 2 kính sau (đen) mất 100 khìn .

anhbq

Xe tải
bạc bạc là có tính phản quang rồi.

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Chỗ MK có phim dán phản quang đấy
bác thử qua 1 Đoàn trần nghiệp xem con camry đã dán có đc không?
giá =1/3 VKool

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
mltr6 nói:
Sợ là HN thì không sao, đi tỉnh lại bị vịn bác ạ . Bác ra thử đầu hàng tre, bên phải, ngay đối diện ks Royal ấy, họ có nhiều loại màu khác nhau bác ra chọn thử. Hôm rồi em dán chỗ đó 2 kính sau (đen) mất 100 khìn .
Cửa hàng của anh Vinh đây mà. CHỗ đó cũng được đó bác sáu!

dongnat

Xe điện
BlackLAC nói:
Chỗ MK có phim dán phản quang đấy
bác thử qua 1 Đoàn trần nghiệp xem con camry đã dán có đc không?
giá =1/3 VKool
Bác Lắc đen, em đã quán triệt là Phim Tầu xì rùi mà, 1/3Vkool= 1/3*~360usd = 120usd = 2triệu, hic hic. Em tính có vài trăm thôi mừ:D
Cái chỗ 100k của bác 6 nghe hấp dẫn quá, chắc em qua đó thôi:D

Primera

Xe tăng
2 kính cửa sau + 2 kính nhỏ xe Escape, 120k.
Nếu cả 2 kính trước + kính hậu chắc hết 200k là kịch. Đầu tư thêm 100 mua mấy cái miếng phản quang (Miếng to cho kính lái 30k)
Cuối Hàng Tre gần đến cầu CD, bên tay phải, nhà có thể chui xe vào

Bác lên Hùng - Cao Bá Quát, có nhiều loại phim rẻ cho bác chọn. Nhưng nói trước: Hiệu quả không thấy rõ, thà bác làm mấy em chắn nắng còn ngon hơn.

taplai

[Tịch thu bằng lái]
Tôi dán 4 kính bên= 600k ở 24 Hàng Muối, màu xám tro nhạt, nhìn khó nhận ra nếu không để ý. Đi nắng thử sờ tay vào chỗ có dán thấy nguội hơn chỗ không dán một chút.

longvu

Xe tăng
taplai nói:
Tôi dán 4 kính bên= 600k ở 24 Hàng Muối, màu xám tro nhạt, nhìn khó nhận ra nếu không để ý. Đi nắng thử sờ tay vào chỗ có dán thấy nguội hơn chỗ không dán một chút.
Ý bác nói là ngồi trong xe sờ, đúng ko ạ?

longvu

Xe tăng
Bác dongnat làm chuột bạch xong về viết hồi ký để anh em khác biết đường tiếp bước nhé :) :) :)

Chaien

Xe tăng
2snguyen nói:
Dán làm chi cho tốn xiền bác, em dán loại đắt nhất VN mà còn chẳng ăn thua nữa là (rõ là khoe của):P :D
Bác ơi! nếu đỗ phơi nắng thì đã đành(có mà dán 100 lớp VKool :D ) nhưng nếu xe đang chạy thì em nghĩ nó cũng đỡ rát tay hơn chứ bác?Bác có dán kính lái ko?

taplai

[Tịch thu bằng lái]
longvu nói:
Ý bác nói là ngồi trong xe sờ, đúng ko ạ?
Vâng, bác ạ.
Theo tôi, các bác không nên dán phim sẫm màu, trông không đẹp, có khi lại phải khoét chỗ gương. Khi ta dán một lớp phim vào sau kính sẽ tạo ra sự phản quang nào đó rồi, có thể do sự chênh lệch chiết suất giữa phim và kính?

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
Xe em dán loại của tàu khựa đoạn đen mờ, nhing từ bên ngoài thì cũng hơi bóng ( chắc có phản quang ) cảm giác cũng tàm tạm, chiều nay cho bác đòng nát test nhé

dongnat

Xe điện
Đúng là em cũng không thích dán màu đen hay phản quang quá, phải khoét lỗ gương trông nó hơi lủng củng:D , nếu đúng như bác tập lái nói thì dán màu tro, hoặc hơi bạc thì đẹp nhỉ. Có hơi một chút phản quang và màu trà thì đẹp các bác nhỉ, mai em đi dán vậy, rồi về bá cáo các bác, chiều nay tham khảo thêm cái của bác DungKhom.
Nhân tiện bác 2SNguyen nói dán loại đắt nhất cũng ko ăn thua, tiện đây em hỏi bác Longvu xem loại chắn nắng màu đen có đục lỗ tròn nhỏ của bác mua ở đâu, bao nhiêu tiền một bộ thế ạ(y)

Chỉnh sửa cuối: