dán fim cách nhiệt

TamMao

Xe hơi
Hi các kụ.
Em đọc trên diễn đàn thấy áo nhiều kụ bàn luận về vấn đề này rồi. Nhiều ý kiến đưa ra khen chê có cả. Vậy em xin đưa ra ý kiến của em về việc này các kụ xem có được không ạ.
- Kính lái em định dán Lumax loại hịn.
- Kính bên và kính sau em dán loại abcd nào đó giá rẻ rẻ chút.
Các kụ cho em xin ý kiến như thế có được không ạ. Cuối tuần này em định đi dán rồi ạ.
Thanks các kụ nhiều.

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Xe em dán gần như tất cả các kính bằng Llumar, riêng kính lái e ko dán vì em cận thị. (em dán cốt để ng` ta ko nhìn vào trong xe chứ ko phải vì mục đích chống nóng)

cucho

Xe tăng
Theo em bác nên dán film cách nhiệt. Nếu bác quyết thì nên quyết loại tốt chẳng hạn như V-Kool và làm theo gói cho toàn bộ xe VD; kính lái VK70, các cửa còn lại VK40. Bác đừng dùng loại linh tinh đỡ được ít tiền nhưng vừa xấu vừa không rõ rệt về hiệu quả. Em thấy là nên làm , còn bác thì bác tự quyết nhé.

Em kể cho bác một câu chuyện vui. Khi em dán VK gói 595USD cho xe em theo tiêu chuẩn VK70-VK40. Khi các chú thợ bắt đầu làm em mon men đến xem và ra cái điều mình là người thạo đời nên em bảo các chú ấy rằng "khi dán của sổ bên lái và bên phụ nhớ khoét phim để nhìn gương chiếu hậu hai bên cho rõ nhé" - vì em thấy rất nhiều xe làm như vậy. Chú thợ nghe em nói vậy chỉ cười cười mà rằng " anh ơi ! bọn em lấy của anh hơn chục triệu gói dán kính này ai lại làm như thế mất uy tín quá. làm xong anh sẽ thấy tầm quan sát hầu như không thay đổi". Em tiu nghỉu chắp tay sau *** thoái lui. Quả là: hiểu biết là bể rộng

Sau một năm sử dụng em thấy đúng vậy. Về ánh sáng, trong xe dịu đi một chút nhưng không hề cản trở gì về việc quan sát - kể cả ban đêm(tiến, lùi, ngược đèn....). Về nhiệt độ , khi trời nắng gắt sẽ thấy hiệu quả rõ ràng.

Bác nên làm loại tốt. Không thôi, đừng làm hàng vớ vẩn

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Bác dán Vkool hoặc LLumar đều OK. Em dán Llumar kính lái và kính xung quanh cho Ếch hết khoảng 6,5 củ (từ năm ngoái) thấy hài lòng về chất lượng, kính lái trong veo, không ảnh hưởng gì tới GPS, vụ chống nóng thì phải đến hè mới biết. Tuy nhiên nếu dán LLumar thì cụ không nên dán loại LAN cho kính xung quanh, đã có thớt trên OF bàn tán nghi ngờ về xuất xứ của mã hàng này.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Dán film mà phải khoét 2 bên cửa kính trước để quan sát gương chiếu hậu là loại film của tàu bác ạ.

Em khuyên bác chủ thớt nên dán loại xịn 1 tí. Nếu dán Llumar giá 5-7tr tùy xe. Lúc đầu em cũng ko có ý định dán kính lái vì sợ hạn chế tầm nhìn khi trời tối hoặc thời tiết xấu nhưng mình dán loại ngon thì chả vấn đề gì. Nếu bác chủ ở HN có thể ngó qua những xe đã làm rồi quyết nhé!

CAR5

Xe tải
để trong veo là tốt và rẻ tiền nhất ạ.

theph

Xe điện
Nhà em làm vụ này nhưng em ứ tin là nó cách nhiệt được bao nhiêu đâu. Em chỉ coi dán film để bên ngoài nhìn vào xe đỡ trong suốt, lồ lộ thôi.

songvedem

Xe tăng
để trong veo là tốt và rẻ tiền nhất ạ.
Em theo cụ, trước em đã hỏi giá, hỏi những cụ đang dùng, lượn trên OF, OS mãi, kết quả là thôi. Để tiền mua xăng chạy điều hòa

Alibama

Xe buýt
Em cũng mới dán Llumar sau tết vừa rồi. Mới đầu định bỏ kính lái cho tiết kiệm, nhưng rồi lại dán AIR80 cho sáng. Lý do chính là phòng trường hợp bị táng cục gạch vào.
Em dán ở Nguyễn Văn Huyên. Chú thợ dán kính lái chuẩn, nhưng kính sườn thì vẫn bị bọt. Tuy nhiên em vẫn happy vì sau khi dán, lỗi nâng hạ kính tự nhiên biến mất (đến giờ vẫn ngon). Trời nắng đi dễ chịu hơn thật, chỉ có vụ lọc UV là chả biết có tác dụng gì ko thôi.

ncthanghn

Xe tải
Em cũng mới dán Llumar sau tết vừa rồi. Mới đầu định bỏ kính lái cho tiết kiệm, nhưng rồi lại dán AIR80 cho sáng. Lý do chính là phòng trường hợp bị táng cục gạch vào.
Em dán ở Nguyễn Văn Huyên. Chú thợ dán kính lái chuẩn, nhưng kính sườn thì vẫn bị bọt. Tuy nhiên em vẫn happy vì sau khi dán, lỗi nâng hạ kính tự nhiên biến mất (đến giờ vẫn ngon). Trời nắng đi dễ chịu hơn thật, chỉ có vụ lọc UV là chả biết có tác dụng gì ko thôi.
Em cũng dán ở NVH, thấy OK. Kính lái loại tốt nhất (AIR80 thì phải) kính sườn PP35 nhưng có lẽ dán PP25 thì kín đáo hơn mà đỡ được ~ 1 củ. PP35 trong quá.

Thang N.

Xe tăng
Mấy hôm nữa em cũng đi dán Llumar. Nghe các cụ nói ở Nguyễn Văn Huyên được thì em sẽ ra đó xem sao nhưng em vừa hỏi báo giá của bác Ngôi Sao xem giá rổ và khuyến mãi để còn đi làm sớm.

Chỉnh sửa cuối:

Đức NA

Xe tải
Em thì e chả dán cái gì cả. Vì e thấy rất ít khi e ngồi trong xe cả buổi mà sợ nóng, còn kín đáo thì có làm j mập mờ đâu mà phải kín,(Có thì cũng tốt hơn tý)
Em nói thật 100% dán không mất đồng nào e cũng không dán vì e hay chạy đường dài, thỉnh thoảng em còn nháy đèn hỏi các cụ ngược chiều xem có xxx không, e dán vào thì các cụ ngược chiều chả nhìn thấy em. Lý do của e rất đơn giản thế thôi. Chứ không thì e cũng dán ngay

Thang N.

Xe tăng
Em nhận được báo giá của bác Ngôi Sao rồi. Vài bữa nữa em đi công tác về em qua đấy nhé.