Đâm vào đuôi xe đy trước tự nhiên dừng đột ngột, các bác cho hỏi ai đúng ai sai với ?

PhuongViet

Đi bộ
Hôm qua em đang lái xe trên đường Thái Thịnh. Vào khoảng 4 giờ chiều nên đường khá đông, e cũng mới lái nên bò rất chậm chỉ khoảng 20 - 30 km/h. Đang đy trên đường thì bất thình lình thằng cha lái xe Matit tránh 1 bà chạy sang đường phanh đến "hự" 1 phát, e giật mình, đánh tay lái sang phải nên quệt nhẹ vào đuôi nó. Cũng may tốc độ chậm nên xe e xây xước nhẹ còn thằng Matit thì móp tý đuôi. Mới đầu năm, không thích lằng nhằng nên e đền cho nó ít tiền sửa xe, các bác cho e hỏi trường hợp này thì ai đúng ai sai vs ?:-??

titazunzun

Xe tải
ra xxx sẽ bảo cụ ko làm chủ tốc độ :)

nam_ch

Xe buýt
cụ sai là đương nhiên

tunghtd

Xe tải
Cụ nên học lại luật và nên tôn trọng người khác, gọi bằng thằng và đền cho ít tiền nghe có vẻ bề trên quá nhỉ.

PhuongViet

Đi bộ
Thank u 2 bác, cũng may là chưa lôi nhau ra gặp Hugo :)) ! Mà mới đầu năm toàn chuyện xe pháo đen quá, Sáng hôm CN thì mẹ e bị nó nhảy mất con SH, Hqua chở mami lên quận nộp đơn trình báo thỳ bị quệt xe, chắc mai e đy xe bit đy làm quá :(
!

xecub49

Xe điện
Cụ sai hoàn toàn rồi. Cũng khuyên cụ nên nhờ thầy bổ túc thêm tay lái cho chứ cụ cứ đi dò dẫm như vậy rất khó chịu cho người tham gia giao thông và đi chậm cũng không phải là đi an toàn đâu ợ

PhuongViet

Đi bộ
Cụ nên học lại luật và nên tôn trọng người khác, gọi bằng thằng và đền cho ít tiền nghe có vẻ bề trên quá nhỉ.
Luk đấy e đang đèo mami trình báo mất xe về, tự nhiên va chạm nên là cũng hơi bị ức chế, lời lẽ mong các bác bỏ qua :) !

PhuongViet

Đi bộ
Cụ sai hoàn toàn rồi. Cũng khuyên cụ nên nhờ thầy bổ túc thêm tay lái cho chứ cụ cứ đi dò dẫm như vậy rất khó chịu cho người tham gia giao thông và đi chậm cũng không phải là đi an toàn đâu ợ
e mới lấy bằng nên đy trong phố đông cứ chầm chậm cho chắc, dân mình mấy bác đy xe máy lấn làn, vượt trái, vượt phải cứ phi ầm ầm, thiếu ý thức kinh khung =.= !

11 Đường Thanh Niên, Quán Thánh, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.facebook.com
Lấy bằng chưa phải đã lái được, có cụ còn đổi bằng đến mấy lần mà vẫn không dám cầm vô lăng. Cụ dám đi vậy là tốt rồi nhưng cần bổ túc các kỹ năng lái xe phòng thủ là ổn thôi

luyenok

Xe điện
chuyện xe khác phanh đột ngột khi gặp sự cố bất ngờ là hết sức bình thường, cụ ko làm chủ được tốc độ đâm vào người ta là cụ sai rồi, bất kể xe trước dừng vì lý do gì. Khi thi bằng lái cụ nhớ tình huống có nhạc cái xe phải dừng khựng luôn chưa ? Nó đó :D

Về lý là như vậy, tuy nhiên về tình thì khi lưu thông cũng tùy theo khả năng xử lý của người đi trước mà có thể tránh đc va chạm cho các xe sau, vì thực tế nếu kỹ năng không tốt thì nhiều khi cũng phanh quá sâu (gấp) không cần thiết làm cho xe sau húc vào.

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Kiểu gì húc sau lại cũng sai, em biết chỉ có vậy. ì ở VN ta có cái lỗi gọi là "ko làm chủ tốc độ" đấy ạ.

nông^_^dân

Xe tăng

bipboemlaxichlo

Xe điện
e mới lấy bằng nên đy trong phố đông cứ chầm chậm cho chắc, dân mình mấy bác đy xe máy lấn làn, vượt trái, vượt phải cứ phi ầm ầm, thiếu ý thức kinh khung =.= !
cụ cần xem lại thao tác tay + chân và tập quan sát cho thuần thục. cụ đừng nản. cái bài tập buổi đầu tiên làm quen với xe ý. cụ học lại phần đấy em đảm bảo cụ lái tốt hơn + quan sát để sử lý tốt hơn

huunghi90

Đi bộ
Hôm qua em đang lái xe trên đường Thái Thịnh. Vào khoảng 4 giờ chiều nên đường khá đông, e cũng mới lái nên bò rất chậm chỉ khoảng 20 - 30 km/h. Đang đy trên đường thì bất thình lình thằng cha lái xe Matit tránh 1 bà chạy sang đường phanh đến "hự" 1 phát, e giật mình, đánh tay lái sang phải nên quệt nhẹ vào đuôi nó. Cũng may tốc độ chậm nên xe e xây xước nhẹ còn thằng Matit thì móp tý đuôi. Mới đầu năm, không thích lằng nhằng nên e đền cho nó ít tiền sửa xe, các bác cho e hỏi trường hợp này thì ai đúng ai sai vs ?:-??
chắc bác hồi đó học mẹo hay tốn vài củ cho mấy ông thầy nhỉ @@

Crazy Car

[Tịch thu bằng lái]
Tôi cũng thấy cụ chủ thớt có vấn đề về ứng xử với người ngoài. Gọi người ta bằng thằng, bằng nó rồi ....đền cho nó ít tiền. Cụ sai ở nhiều thứ như học lái chưa chuẩn, gây tai nạn, ý thức lái xe kém, thêm nữa là ý thức con người.

oto365

Xe hơi
Các cụ trên nói chuẩn quá: ko làm chủ tốc độ và ko giữ khoảng cách an toàn. Mình sai, người ta thiệt hại thì đền tiền là đúng rồi cụ chủ ơi