Khoe xe Đàm luận và chia sẻ về Mit Outlander 2016

HuyCuongPham

Xe hơi

Nhà cháu ở Slovakia,mới tậu em Mit Outlander 2016 này được 1 tuần. Muốn lập 1 thớt để cùng các cụ đàm luận ạ! Cảm giác vô lăng ko trơn tru lắm,thậm chí có lúc còn có cảm giác hơi tròng trành ( cụ nào thạo món này chỉ em với ạ ),từ hôm rước em nó về còn chưa có thời gian đi cân lại lốp xem thế nào cơ ạ ( vô lăng ko chuẩn nhiều khi do áp suất lốp phải không ạ).Xe đầm,chạy 160 mà cứ như đi con VW Touran 2005 cũ của em 90, vì kính chắn gió rất dày , kính cửa sổ cũng dày , cao su cách âm nom có vẻ hơi lởm nhưng lại ok về kỹ thuật ạ , cách âm cực tốt. Điều hoà chỉ có dàn trước,hàng 2 có 2 ống thổi phía dưới chân,hàng 3 nếu sử dụng thì hưởng ké thôi ạ. Cốp hơi nhỏ,nếu dùng thành 7 chỗ thì coi như ko còn cốp (hàng 3 chìm,cần thì móc lên). Nhà cháu cũng soi kỹ rồi nên mới quyết nện em này , hình thức thì so với nhà cháu là đẹp , vì thích mà :) Các cụ nào sử dụng rồi thì đàm luận hoặc chỉ bảo nhà cháu cách sử dụng với ạ ( xe nhà cháu bản tầm trung, 2.2 110kw)

update sau 1 tháng sử dụng và chạy được gần 4000km

...

Vụ vô lăng hơi tròng trành hoá ra là đúng do áp suất lốp ạ , hãng để 3.0 , em đã cân lại theo chuẩn ghi trên tem ở ngay dưới ghế lái , về 2.4 , kết quả mỹ mãn ạ , chuẩn . Yên tâm.

Xe hoạt động tốt , nhà em có 1 xe nên đi đâu cũng dùng em nó , trung bình 1 ngày phi 50km rồi , tạm thời mới đi mưa nắng chưa có tuyết nên chưa biết vụ chống trơn trượt cũa 4wD và cân bằng điện tử phát huy tác dụng như nào , nhưng tạm thơi rất ổn các cụ ạ

Mong chia sẻ và cảm nhận của các cụ đã cưới Mit để chúng ta cùng đàm luận ạ

kinhs các cụ !

Chỉnh sửa cuối:

HuyCuongPham

Xe hơi
Chìa khóa với mã khóa chống trộm Immobilizer ở em Mit này có cụ nào thông không chỉ cho nhà cháu với ạ

Vivu19

Xe hơi
Chìa khóa với mã khóa chống trộm Immobilizer ở em Mit này có cụ nào thông không chỉ cho nhà cháu với ạ
Cái này là khi cụ mất chìa thì cụ cầm code ra đánh cái mới còn immobilizer là kiểu đọc mã chìa chống trộm cụ ạ

Truy Mộng

Xe máy
Nhà cháu ở Slovakia,mới tậu em Mit Outlander 2016 này được 1 tuần. Muốn lập 1 thớt để cùng các cụ đàm luận ạ! Cảm giác vô lăng ko trơn tru lắm,thậm chí có lúc còn có cảm giác hơi tròng trành ( cụ nào thạo món này chỉ em với ạ ),từ hôm rước em nó về còn chưa có thời gian đi cân lại lốp xem thế nào cơ ạ ( vô lăng ko chuẩn nhiều khi do áp suất lốp phải không ạ).Xe đầm,chạy 160 mà cứ như đi con VW Touran 2005 cũ của em 90, vì kính chắn gió rất dày , kính cửa sổ cũng dày , cao su cách âm nom có vẻ hơi lởm nhưng lại ok về kỹ thuật ạ , cách âm cực tốt. Điều hoà chỉ có dàn trước,hàng 2 có 2 ống thổi phía dưới chân,hàng 3 nếu sử dụng thì hưởng ké thôi ạ. Cốp hơi nhỏ,nếu dùng thành 7 chỗ thì coi như ko còn cốp (hàng 3 chìm,cần thì móc lên). Nhà cháu cũng soi kỹ rồi nên mới quyết nện em này , hình thức thì so với nhà cháu là đẹp , vì thích mà :) Các cụ nào sử dụng rồi thì đàm luận hoặc chỉ bảo nhà cháu cách sử dụng với ạ ( xe nhà cháu bản tầm trung, 2.2 110kw)
Cụ ơi, em cũng định múc con này, bản 2.4 cho khỏe. Cụ trải nghiệm thực tế thấy điều hòa thế nào cụ? Em không có nhu cầu hàng ghế thứ 3, tuy nhiên hơi lăn tăn vụ dàn lạnh, trời nóng bật lên thì có mát đủ cho hàng 2 không, và mát có nhanh không với thời tiết nắng nóng ở HN? Cảm nhận thực tế khi đi xe đến thời điểm này, cụ thấy thế nào, có hài lòng ko? Cảm giác chòng chành cụ nói thực sự nó thế nào? Xin cụ chia sẻ nhiều hơn, cảm ơn cụ rất nhiều!

HuyCuongPham

Xe hơi
Cụ ơi, em cũng định múc con này, bản 2.4 cho khỏe. Cụ trải nghiệm thực tế thấy điều hòa thế nào cụ? Em không có nhu cầu hàng ghế thứ 3, tuy nhiên hơi lăn tăn vụ dàn lạnh, trời nóng bật lên thì có mát đủ cho hàng 2 không, và mát có nhanh không với thời tiết nắng nóng ở HN? Cảm nhận thực tế khi đi xe đến thời điểm này, cụ thấy thế nào, có hài lòng ko? Cảm giác chòng chành cụ nói thực sự nó thế nào? Xin cụ chia sẻ nhiều hơn, cảm ơn cụ rất nhiều!
điều hòa ok cụ ạ ! bên em cũng đang hơn 30 độ , xe để ngoài cũng nóng ghê lắm , lên xe bật điều hòa chỉ hơn phút là mát luôn , tầm 5 phút là chỉnh đh lên 20 độ ngay ko sợ viêm họng hi hi , thực ra 2 vùng độc lập thì hàng 2 cũng chỉnh được điều hòa to nhỏ hoặc quay quạt gió ra chỗ khác thôi cụ . điều hòa hàng 2 thổi dưới chân , vợ con ngồi sau thấy kêu mát lắm .

Xe đi đầm chắc , em ra xa lộ rít 150 mà cứ như ngồi con vW Touran đời 2005 cũ của em chạy 90 í. Cản gió dầy , tốt . cách âm tốt . cái vụ vô lăng em vẫn chưa đi cân lại lốp vì chưa tiện ra cây xăng (bên em cây xăng hay có chỗ tự cân lốp hoặc bơm nếu non) , em cảm giác là lốp non thôi , thi thoảng có hơi chòng chành chứ không im phăng phắc như con bê X5 của bà dì hay con Seat Albrham của ông cậu ( chạy chậm trong phố hoặc max 90 thì nó hơi bị như vậy còn xa lộ 130 thì lại không thấy gì ) . Cụ lấy bản 2.4 em nghĩ cũng không khỏe hơn nhiều đâu mà lại tốn nhiên liệu hơn . MÌnh chạy điềm đạm thì lấy con này , số thường chứ số tự động lại đắt hơn chút nữa . Em không thích chạy số tự động cụ ạ

HuyCuongPham

Xe hơi
Phanh an toàn,hôm lấy về trời mưa,trơn, em phóng xong phanh thử thấy ổn,chống trượt tốt. Vấn đề ăn nhiên liệu,theo hãng quảng cáo là: nếu chạy mix ( cả đường trong phố,cả xa lộ) trung bình khoảng 6,5l/100km. Em đổ đầy bình 60l,chạy hn là được 600km rồi vẫn còn gần 1/4 vạch,em dự là còn phóng đc tầm 100km nữa ( số km trên đã chạy 350km xa lộ - 130km/h,và trong phố 50km/h + liên huyện 90km/h)..tính vớ vẩn là ăn tầm hơn 8l cho 100km di chuyển các loại đường.

HuyCuongPham

Xe hơi
Hôm thứ 7 đi lấy hàng,xe 5 người + hàng thì vẫn lướt xa lộ êm ru,bật vọt để vượt không được ghê lắm vì tổng có166 mã lực. Nhưng với em thì đủ,vì em chạy lìu tìu thôi,không đú hí hí

HuyCuongPham

Xe hơi
Đèn nó sáng thì thôi rồi,đêm chạy mà nó sáng toả ra cả 2 rặng cây bên đường, sáng như xe đèn thường vàng bật pha cụ ạ

HuyCuongPham

Xe hơi
Nhà cụ nhiều người gióng dài thì ngoìi hàng 3 là hơi bị thấp ti.hàng 2 chuẩn,thoải mái.

nxhoàn

Xe đạp
Còn một ngày duy nhất để được hưởng khuyến mãi 25tr+ 25tr phụ kiện.cụ mua ngay alo e nhé! sđt e 0968375848 ạ! e Hoàn mitsubishi cầu diễn

Truy Mộng

Xe máy
điều hòa ok cụ ạ ! bên em cũng đang hơn 30 độ , xe để ngoài cũng nóng ghê lắm , lên xe bật điều hòa chỉ hơn phút là mát luôn , tầm 5 phút là chỉnh đh lên 20 độ ngay ko sợ viêm họng hi hi , thực ra 2 vùng độc lập thì hàng 2 cũng chỉnh được điều hòa to nhỏ hoặc quay quạt gió ra chỗ khác thôi cụ . điều hòa hàng 2 thổi dưới chân , vợ con ngồi sau thấy kêu mát lắm .

Xe đi đầm chắc , em ra xa lộ rít 150 mà cứ như ngồi con vW Touran đời 2005 cũ của em chạy 90 í. Cản gió dầy , tốt . cách âm tốt . cái vụ vô lăng em vẫn chưa đi cân lại lốp vì chưa tiện ra cây xăng (bên em cây xăng hay có chỗ tự cân lốp hoặc bơm nếu non) , em cảm giác là lốp non thôi , thi thoảng có hơi chòng chành chứ không im phăng phắc như con bê X5 của bà dì hay con Seat Albrham của ông cậu ( chạy chậm trong phố hoặc max 90 thì nó hơi bị như vậy còn xa lộ 130 thì lại không thấy gì ) . Cụ lấy bản 2.4 em nghĩ cũng không khỏe hơn nhiều đâu mà lại tốn nhiên liệu hơn . MÌnh chạy điềm đạm thì lấy con này , số thường chứ số tự động lại đắt hơn chút nữa . Em không thích chạy số tự động cụ ạ
Hay quá cụ, nghe cụ nói em cũng thấy khá yên tâm. Bên đó có bản 2.2 còn ở VN chỉ có 2.0 và 2.4 thôi, số tự động, ko có số sàn. Thế thì chuẩn bị múc con này rồi ta sẽ trao đổi trải nghiệm cụ nhé. Cụ thấy khả năng tăng tốc, vận hành thế nào hả cụ? Nhà em sẽ ít dùng hàng ghế 3, chỉ mua cho nó rộng rãi thoáng mát thôi. Cụ đã từng nghiên cứu Cx5 hoặc Santafe chưa, lý do cuối cùng lại chốt con này ?:) Cảm ơn cụ, cụ chia sẻ thêm càng nhiều càng tốt hộ em, vì ở VN chưa ai có xe lái thực tế cả, hihi.

HuyCuongPham

Xe hơi
Hay quá cụ, nghe cụ nói em cũng thấy khá yên tâm. Bên đó có bản 2.2 còn ở VN chỉ có 2.0 và 2.4 thôi, số tự động, ko có số sàn. Thế thì chuẩn bị múc con này rồi ta sẽ trao đổi trải nghiệm cụ nhé. Cụ thấy khả năng tăng tốc, vận hành thế nào hả cụ? Nhà em sẽ ít dùng hàng ghế 3, chỉ mua cho nó rộng rãi thoáng mát thôi. Cụ đã từng nghiên cứu Cx5 hoặc Santafe chưa, lý do cuối cùng lại chốt con này ?:) Cảm ơn cụ, cụ chia sẻ thêm càng nhiều càng tốt hộ em, vì ở VN chưa ai có xe lái thực tế cả, hihi.
Khả năng vận hành thì ổn rồi , xe mới mà , chạy sướng ạ . Khả năng tăng tốc theo như katalog là 100km trong vòng 8,9s , nhưng đâý cũng chỉ là biểu kiến thôi , vì tuỳ lúc mình tăng tốc thì đang đi số mấy đúng không cụ . Em hay tăng tốc nhất là khi đi đường liên huyện ( được chạy max 90) vì là đường 2 làn , muốn vượt chỉ có cách lấn làn đối diện ( tất nhiên là lúc ko có xe và vạch đứt rồi ) hoặc vượt xe tải ở xa lộ . Lúc vượt ở đường liên huyện như em kể trên thì thường lúc đang mon men đằng sau xe định vượt là em đi số 4 rồi , hoặc lúc vượt ở xa lộ thì bình thường đã chạy tầm 120 hoặc 130 tức là nó có gia tốc cao cao r ,nên vượt thì kéo nhẹ phát là lướt ngay , nhưng so vs con xe gần nhất của em là VW Touran đời 2005 103kw 2.0l của em thì sức rướn không bằng dù bản này là lớn hơn : 2.2l 11okw . Nhưng theo em thì vs điều kiện đường xá ơr VN mình thì như vậy là ổn cụ ạ

HuyCuongPham

Xe hơi
Em đầu tiên nghiên cứu dòng MPV , nhưng con gần nhất mình đi cũng MPV rồi nên quay sang SUV mà phải 7 chỗ vì nhà đông người . Santafe và Sorento thì xe Hàn em không nghía kỹ rồi , dù đều là 7 chỗ , to cao đẹp zai cả ( bên em xe Hàn nếu mua mới nó bảo hành 7 năm cơ) . CX5 thì so với các đời trước không có nhiều cải tiến về ngoại thất mấy ( tình trạng đụng hàng cao hi hi ) , CRV , RAV thì khỏi bàn rồi , rất được lòng đại đa số khách hàng trên toàn thế giới nhưng nếu bản 7 chỗ phải đặt tầm 3 đến 7 tháng mới về hàng X5 , Q5 hoặc 7 , Toureg những dòng có 7 chỗ thì quá tầm đạn với . Tiguan cũng phải đặt . Sau khi soi em Mit Out này xong thì em kết nổ đom đóm , thậm chí không cả chạy thử , múc luôn , vì ngoại hình của em nó , với em là quá đẹp , lại là model thiết kế mới nhất về ngoại thất nên ưng ghê lắm . trước em toàn chạy xe "lướt " vì đạn lép nhưng cứ thích nổ to cơ , thích xe đẹp tí nhưng tầm tiền vừa phải , nhưng lần nào cũng như lần nào , sửa chữa , lặt vặt suốt , phát chán ... nên lần này phang con mới tinh đập hộp cái bộp phát cho yên tâm ít nhất là 5 năm (bên em Mit hãng nó bảo hành 5 năm)... dù tầm tiền ý mình bỏ ra là rinh em Q7 , Toureg , X6 , CX9 hoặc Ranger ... tầm đời 2012 hắt lên tốt .

HuyCuongPham

Xe hơi
Em nhớ là có lần em đọc 1 bài về em Mit này , thì khác với các hãng khác , các dòng xe khác , em Mit Out 2016 chỉ được sản xuất duy nhất tại 1 nhà máy ở tỉnh Nagasaki( hay ki ki gì đại loại thế) của Nhật bản , sau đó xuất nguyên chiếc đi Châu Mỹ , châu Âu và các nơi khác có đơn đặt hàng . Như vậy em nghĩ là cụ cũng như em có đủ yên tâm về tính đồng bộ về các khâu thiết kế , thi công linh kiện và lắp ráp rồi .

HuyCuongPham

Xe hơi
thường thì các dòng SUV của Bê , mẹc , VW , Volvo ... mác mỏ tí là họ trang bị 13 túi khí cơ , xe mình có 7 cái thôi , nhưng cái đó thì em nghĩ là đề phòng bất trắc một cách cẩn thận nhất thôi , chứ vi vu mười mấy năm rồi em mới 2 lần bị , 1 lần táng vào con lợn rừng băng qua đường vào lúc trời tối và thằng đi đối diện chơi pha , lần 2 bị mất lái trên xa lộ do trời tuyết và thiếu kinh nghiệm (mới chạy được hơn năm) , xe to 3 khoang cồng kềnh . Còn lại là em phi từ tốn đúng tốc độ lắm cụ hi hi

HuyCuongPham

Xe hơi
em nói thêm tí về khả năng vận hành , Mit out có Eco mode , em đi 1 hành trình xong lần nào cũng thấy nó cho mình 4 hoặc 5 cái lá cây ( dù mới sử dụng em nó đc 1 tuần nhé) , chả biết em nó có nịnh đểu mình không , nhưng em nghĩ khả năng vận hành ngoài tính năng kỹ thuật của xe thì khả năng lái và kinh nghiệm của mình cũng quyết định rất nhiều cụ ạ

nxhoàn

Xe đạp
Cụ truy mộng ơi! mua xe ngay sắp hết khuyến mãi rồi ạ! cụ alo e mua xe ngay cụ nhé! sđt e 0968375848 ạ! e cảm ơn cụ :x:x:x

hai48ct

Xe máy
em này bản thấp ko có cân bằng điện tử giá ngang captival nhưng có lễ thiếu hụt nhiều option quá ! đc cái nhập khẩu nguyên chiếc từ Nhật Bản

HuyCuongPham

Xe hơi
Cụ truy mộng ơi! mua xe ngay sắp hết khuyến mãi rồi ạ! cụ alo e mua xe ngay cụ nhé! sđt e 0968375848 ạ! e cảm ơn cụ :x:x:x
cụ bán được cho cụ truy mộng thì san hoa hồng em nhá ha ha ha . Em giãi bầy cũng lắm ra phết đấy

HuyCuongPham

Xe hơi
em này bản thấp ko có cân bằng điện tử giá ngang captival nhưng có lễ thiếu hụt nhiều option quá ! đc cái nhập khẩu nguyên chiếc từ Nhật Bản
bản basic thì nó hụt option là phải rồi cụ .