[Funland] Daichi hay Manu

nicholas1618

Xe điện
Nhà cháu đang tính mua bảo hiểm nhân thọ, và sức khoẻ. nghiên cứu 2 hãng này mà sao thấy quyền lợi với cắt phế nhà ông Daichi vô biên đâm ngại ngại. Ông Manu có vẻ giá trị thật hơn.

Cụ nào mua sp bên Daichi và đc bảo hiểm chưa tư vấn giúp cháu xem bên này đàng hoàng ko hay dạng biến tướng. Thấy cắt phế vãi lắm.

vieteuro

Xe container
Phế nào chẳng như nhau

công_tơ_mét

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu đang tính mua bảo hiểm nhân thọ, và sức khoẻ. nghiên cứu 2 hãng này mà sao thấy quyền lợi với cắt phế nhà ông Daichi vô biên đâm ngại ngại. Ông Manu có vẻ giá trị thật hơn.

Cụ nào mua sp bên Daichi và đc bảo hiểm chưa tư vấn giúp cháu xem bên này đàng hoàng ko hay dạng biến tướng. Thấy cắt phế vãi lắm.
Cả 2 ông này đều chiết khấu 45% giá trị hợp đồng, điều khoản tương tự nhau, sale bên Manu nhìn ngon hơn và dễ đong hơn ;))

nicholas1618

Xe điện
Đấy là do nv tư vấn cắt phế cho cụ
Cụ làm hđ đóng cao còn cắt cao nữa
Cụ mua Daichi chưa ah? Sao e so sánh cùng mức tiền đóng thấy quyền lợi bên này bạt ngàn so với Manu????? Thậm chí Manu đóng phí còn cao hơn.

goldsunhn

Xe buýt
Sao chả co sale nào phế em được như vậy nhỉ :(

King Neptune

Xe tải
mua của Manu. nhưng lói thật mua vì cả nể bị ép chứ mua xong thấy bực bực. Giờ bỏ ko được, vương thì ghét. Ráng đóng cho hết vài năm nữa.
Chắc cháu chưa thấy cái lợi của BH, thôi cụ cứ tham khảo tiếp của các cụ khác

nicholas1618

Xe điện
mua của Manu. nhưng lói thật mua vì cả nể bị ép chứ mua xong thấy bực bực. Giờ bỏ ko được, vương thì ghét. Ráng đóng cho hết vài năm nữa.
Chắc cháu chưa thấy cái lợi của BH, thôi cụ cứ tham khảo tiếp của các cụ khác
Chủ yếu nó bảo hiểm rủi ro bệnh tật là chính cụ nhé. Các sản phẩm đầu tư với tích luỹ thì cháu tìm hiểu thêm. Như quyền lợi BH thằng Daichi thấy quá goôd nếu nó thực hiện chuẩn cam kết và lâu dài. Sợ nhất phát sinh vấn đề mới lôi câu chữ các kiểu ra giải thik lại từ đầu là toang.

OneMoreNight

Xe tải
Nay em đi bán đôi giày cho 1 cụ ở Lottle, ngồi cafe dưới sảnh chém gió 1 lúc thì biết cụ ấy làm trưởng phòng kinh doanh bên AiA trụ sở bên đấy. Lên tham quan thấy môi trường làm việc cũng ok, tự hứa bản thân sau có cơ hội sẽ thử sức món này rồi nhanh nhanh cầm xiền giày về. Có cụ nào sale món này không em xin ít kinh nghiệm.

Wildgold82

[Tịch thu bằng lái]
Cháu k có xèng nên chỉ dám mua BHYT theo năm. Cơ mà nghĩ đến vụ BHNT đóng đến năm con 18y thẫy cứ lạnh sống lưng thế nào ý

King Neptune

Xe tải
Chủ yếu nó bảo hiểm rủi ro bệnh tật là chính cụ nhé. Các sản phẩm đầu tư với tích luỹ thì cháu tìm hiểu thêm. Như quyền lợi BH thằng Daichi thấy quá goôd nếu nó thực hiện chuẩn cam kết và lâu dài. Sợ nhất phát sinh vấn đề mới lôi câu chữ các kiểu ra giải thik lại từ đầu là toang.
Nói thật nó dí cho em bảo kí em kí, bảo đưa tiền thì đưa. Em còn chưa đọc hết cái hợp đồng ra răng. Còn đóng tầm 3 năm nữa. Tên của gói là cái gì An Sinh Phú Quý gì em cũng quên xừ tên. Lúc mua chỉ nghĩ đơn giản lỡ tai nạn tèo, thì đỡ tiền con cháu làm đám ma. Còn những ưu đãi gì bị ung thư, bị tai nạn nọ kia không nhớ nỗi. cái đứa bán BH em còn hứa hẹn lên 70 mùa khoai sẽ được 1 tỏi, lúc đó chẳng biết 1 tỏi mua được mấy bát phở.

King Neptune

Xe tải
vẫn thấy BHYT nó lợi hại không xa nhau được. Đi xét nghiệm khám lặt vặt tốt phết. Nếu mua lại BHNT có khi em mua của Bảo Việt vì hàng nội

DaDieuchienxu

Xe container
Nhà cháu mua cái BH của Daichi-Life đến nay đã đc 3 năm rồi, mỗi quý đóng 6tr cũng hơi phê!
Gói này đc cái thẻ BHYT lỡ bị bệnh/tai nạn vào BV đc thanh toán viện phí 110tr/lần, ko giới hạn số lần. Cũng chưa có dịp thử nghiệm DV này để xem Daichi có thực hiện đúng cam kết ko?
HĐ đc ký có kỳ hạn 10 năm, nhưng đáo hạn thì số tiền lãnh vẫn chưa hòa vốn, chưa nói đến lãi. Phải tầm 14-15 năm mới hòa vốn vì chi phí nặng trong gói này chính là của cái BHYT kia. Nhưng từ năm thứ 11 thì khỏi đóng phí BH nữa mà quyền lợi thì vẫn như trước.
Đc cái lịch phong cảnh Nhật cũng đẹp.:D

RONGHT

Xe buýt
Nhà cháu dùng Daic thấy ổn. Đợt F1 nhà cháu ốm vào nhi TW nằm được tư vấn dịch vụ 1 người 1 phòng để tránh lây nhiễm chéo với các bé khác. Gọi cho bên BH hỏi cách thức thanh toán họ bảo khi nào ra viện gọi họ đến bệnh viện họ hướng dẫn làm cùng luôn. OK. Chơi luôn.
Các phòng khác thì đông đúc, còn nhà mình thì 1 mình 1 phòng 4 giường thấy cũng ngường ngượng. Kệ, kê 2 giường làm 1 cho thành giường to. Bác sĩ đến khám cũng thấy nhẹ nhàng và nhiệt tình hơn (chắc nghĩ nhà lắm tiền #-o#-o#-o ). Nằm có mấy ngày khi ra thanh toán bằng tiền đóng BH 1 năm rồi. Kể cả mấy lần khám trước cũng được gộp luôn để BH thanh toán. Nhân viên đến cùng nhà e thanh toán 1 lúc thì xong.
Đây là lần đầu tiên e thấy lợi ích lớn của BH dạng này. Còn BHYT e mua hơn chục năm nay nhưng chưa 1 lần sử dụng (công ty tự mua cho)

Taihoatu

Xe lăn
Ở VN cứ nói không với bhnt cho lành

nicholas1618

Xe điện
Nay em đi bán đôi giày cho 1 cụ ở Lottle, ngồi cafe dưới sảnh chém gió 1 lúc thì biết cụ ấy làm trưởng phòng kinh doanh bên AiA trụ sở bên đấy. Lên tham quan thấy môi trường làm việc cũng ok, tự hứa bản thân sau có cơ hội sẽ thử sức món này rồi nhanh nhanh cầm xiền giày về. Có cụ nào sale món này không em xin ít kinh nghiệm.
Cụhoir ông mua giày là xong mà.