Đại Lải- Mưa, Korando và... trâu

khoa troc

Xe máy
Không biết từ bao giờ, người ta đã coi cuộc đời là một cuộc hành trình dài vô tận. Và trên cuộc hành trình ấy, có nhiều cuộc hành trình ngắn nhưng mang nhiều dư vị. Đại Lải- một ngày mưa bay tháng 3- để lại trong tôi nhiều dư vị. Không phải vì cảnh vật mà bởi con người...

8h sáng, trèo lên xe theo chồng offroad. Hí hớn hẹn chị em cách đó cả tuần nên rộn ràng và hân hoan lắm!

Hà Nội mưa. Mưa từ đêm trước, đường ướt nhẹp. Cậu con trai hồn nhiên: "Mất công rửa xe chiều qua mẹ nhỉ". Cười, nghĩ thầm trong bụng: "Chắc ông nào cũng chăm chút vợ hai chiều qua, chẳng riêng ông xã nhà mình".

Tụ tập ở Nguyễn Cảnh Chân, ngơ ngác, 3 xe!

Trên xe, nghe dân tình kháo nhau còn Quảng Ninh, Lạng Sơn, Vĩnh Phúc nữa mà, cũng thấy... được động viên.

Gặp nhau gần Đại Lải, đi theo "Hoa hậu Korando". Các anh xế chẳng chịu dừng lại xếp hàng làm dáng, cứ lầm lũi đi...

Mưa, đang tính làm một tùy bút "Korando và Trâu" thì... đi qua trâu thật. Có lẽ đàn trâu còn ngơ ngác vì không hiểu một đàn 7 "ác quỷ trâu khổng lồ" từ đâu ngoi lên :P.

Lầm lũi... đàn trâu sắt qua những con đường rợp cây. Đường sạch, cây xanh, còn đàn trâu thì... bẩn.

Tìm được đồi cỏ xanh, đàn trâu xếp hàng... Những anh xế xe trâu xuống xe tạo dáng. Mấy gấu mẹ và cá vàng điệu đà uốn người chụp ảnh. (Khổ thân gấu mẹ viết bài này kiêm luôn phó nháy nên chẳng được làm duyên[..])

Đàn trâu rời đồi cỏ. Lần này không lầm lũi mà hì hụi tiến thân đầy hứng khởi. (Ai bảo vừa được làm model cơ chứ!).

Leo dốc. Trâu nhà ta tự hào "gầm cao máy thoáng" nên phi theo kiểu "bố ứ sợ ai"!

Đàn trâu tiến vào nhà hàng ngắm hồ.

Thôi thì biết là hồ đẹp, nhưng trời chẳng trong xanh. Còn xế trâu thì đang đói. Thế là quên cả hồ, quên cả nước, các xế trâu ngồi nhậu. Ơn trời, món nào cũng ngon. Ngon nhất là rượu. Gấu mẹ viết bài này mải... hưởng thụ sung sướng vì được cụng ly nên lười chụp ảnh... (Chỉ có các phó nháy ... ăn nhanh, uống vội mới bấm được vài hình :o) )

.....
Còn muốn viết nhiều thêm, nhưng chùn chân, mỏi gối, đau lưng... Gấu mẹ xin phép bonus tấm ảnh của thành viên nhí tham gia offroad bên xe của "siêu nhân cà rốt"!

By Vợ Khoa Trọc

tamanguyen

Xe điện
hay quá hương oi! tớ mở hàng thớt này đầu tiên nha. nhìn nhím mà cứ nhớ mấy câu nói của trẻ con lam ta giật mình, thông minh hơn ca mình.:(

quanghuyls

Xe điện
Leo dốc. Trâu nhà ta tự hào "gầm cao máy thoáng" nên phi theo kiểu "bố ứ sợ ai"! Đấy các cụ thấy không, trời phú cho các gấu mẹ nhà KO toàn những người dịu dàng thông minh và đáng yêu như thế thì Cụ ông nào dám "lệch sóng"...gấu dùng những từ ngữ để diễn tả về các cụ rất nhẹ nhàng và dí dỏm... rất ủng hộ và tự hào về các cụ, đúng như các cụ ngày xưa nói cấm có sai "lạt mềm...". Nếu là em thì em sẽ viết thành "Bố ... đếch sợ ai" hoặc là hiên ngang hơn nữa thì là
"Bố... éo sợ ai".
Hôm vừa rồi đi ọp về đến nhà gấu nhà em thẽ thọt: ..."đấy đi ăn đi chơi như thế có phải là lành mạnh không, người ta thấy mình đứng chụp ảnh mà đứng sau các anh như thế là...chị thấy yên tâm, hơ hớ... ở nhà nhàn rỗi cờ bạc rượu chè trai gái... bà thì bà... xẻo... bà... ngâm rượu"...hê hê chuyển ngôi nhanh như cắt từ người ta sang thành chị rồi thành bà chỉ trong một câu nói, hehe nhưng nói thật nếu có lên đến... CỤ... thì em vẫn yêu gấu nhà em nhất.... nên nếu để tạo ra một câu slogan về thương hiệu KORANDO em sẽ viết là... "BỐ CHỈ SỢ GẤU", hehe các cụ thấy em viết thế đúng hay sai? Cụ nào bảo sai giơ tay xem nào.

Chỉnh sửa cuối:

korandovinhyen

Xe container
Mợ ca ngợi hội này quá! kỳ họp lần tới nhất định phải đưa vấn đề bầu mợ làm phát ngôn viên của hội korando.

kebaothuls

Xe điện
Hay quá! vodka mợ nhé. lần sau đi chụp thêm nhiều ảnh nữa mới được, lần này đi trời mưa xe đúng như trâu luôn.

kebaothuls

Xe điện
leo dốc. Trâu nhà ta tự hào "gầm cao máy thoáng" nên phi theo kiểu "bố ứ sợ ai"! đấy các cụ thấy không, trời phú cho các gấu mẹ nhà ko toàn những người dịu dàng thông minh và đáng yêu như thế thì cụ ông nào dám "lệch sóng"...gấu dùng những từ ngữ để diễn tả về các cụ rất nhẹ nhàng và dí dỏm... Rất ủng hộ và tự hào về các cụ, đúng như các cụ ngày xưa nói cấm có sai "lạt mềm...". Nếu là em thì em sẽ viết thành "bố ... đếch sợ ai" hoặc là hiên ngang hơn nữa thì là
"bố... *** sợ ai".
Hôm vừa rồi đi ọp về đến nhà gấu nhà em thẽ thọt: ..."đấy đi ăn đi chơi như thế có phải là lành mạnh không, người ta thấy mình đứng chụp ảnh mà đứng sau các anh như thế là...chị thấy yên tâm, hơ hớ... ở nhà nhàn rỗi cờ bạc rượu chè trai gái... Bà thì bà... Xẻo... Bà... Ngâm rượu"...hê hê chuyển ngôi nhanh như cắt từ người ta sang thành chị rồi thành bà chỉ trong một câu nói, hehe nhưng nói thật nếu có lên đến... Cụ... Thì em vẫn yêu gấu nhà em nhất.... Nên nếu để tạo ra một câu slogan về thương hiệu korando em sẽ viết là... "bố chỉ sợ gấu", hehe các cụ thấy em viết thế đúng hay sai? Cụ nào bảo sai giơ tay xem nào.
[-X :D

RingRing

Xe tải
Leo dốc. Trâu nhà ta tự hào "gầm cao máy thoáng" nên phi theo kiểu "bố ứ sợ ai"! Đấy các cụ thấy không, trời phú cho các gấu mẹ nhà KO toàn những người dịu dàng thông minh và đáng yêu như thế thì Cụ ông nào dám "lệch sóng"...gấu dùng những từ ngữ để diễn tả về các cụ rất nhẹ nhàng và dí dỏm... rất ủng hộ và tự hào về các cụ, đúng như các cụ ngày xưa nói cấm có sai "lạt mềm...". Nếu là em thì em sẽ viết thành "Bố ... đếch sợ ai" hoặc là hiên ngang hơn nữa thì là
"Bố... *** sợ ai".
Hôm vừa rồi đi ọp về đến nhà gấu nhà em thẽ thọt: ..."đấy đi ăn đi chơi như thế có phải là lành mạnh không, người ta thấy mình đứng chụp ảnh mà đứng sau các anh như thế là...chị thấy yên tâm, hơ hớ... ở nhà nhàn rỗi cờ bạc rượu chè trai gái... bà thì bà... xẻo... bà... ngâm rượu"...hê hê chuyển ngôi nhanh như cắt từ người ta sang thành chị rồi thành bà chỉ trong một câu nói, hehe nhưng nói thật nếu có lên đến... CỤ... thì em vẫn yêu gấu nhà em nhất.... nên nếu để tạo ra một câu slogan về thương hiệu KORANDO em sẽ viết là... "BỐ CHỈ SỢ GẤU", hehe các cụ thấy em viết thế đúng hay sai? Cụ nào bảo sai giơ tay xem nào.
cụ chỉ đc cái nói hay... em là em phục cụ đấy. :))

Chỉnh sửa cuối:

kugay

Xe máy
"Bố... *** sợ ai".
slogan "MÓN QUÀ CUỘC SỐNG" cụ huy à

korandovinhyen

Xe container
Bài viết của mợ Hương hay quá các cụ ạ. Tình hình này tuần tới lại phải cảm ơn vợ chồng Khoa Hương vài chén đây.

tamanguyen

Xe điện
"Bố... *** sợ ai".
cụ huy văn võ song toàn , em phải nhận cụ làm sư phụ mới được . ah mà sao cụ thức khuya vậy nhi???

quanghuyls

Xe điện
Ấy chết chết em đâu dám, em còn ngơ ngác thì làm sao làm sư phụ cho cụ được ạ. Các cụ số nhàn nhã nên ngày kiếm ăn tối ngủ..., ai cũng kiếm ăn ban ngày thì em làm gì có cửa nữa nên em chuyển sang kiếm ăn ban đêm ạh, đấy được gọi là "miếng cơm manh áo" ah.
cụ huy văn võ song toàn , em phải nhận cụ làm sư phụ mới được . ah mà sao cụ thức khuya vậy nhi???

Chỉnh sửa cuối:

likecar&trips

Xe tăng
@ Đại Lải, Mưa, Korando .... Và Trâu.
Nhìn hình ảnh đàn trâu sắt lắm lem bùn đất thong dong đi dưới mưa bên cạnh bìa rừng Chợt liên tưởng đến các cuộc hành quân truy quét tàn quân Taliban của của lính mĩ dưới một góc rừng, hẻm núi nào đó ở Trung á.

quanghuyls

Xe điện
Cụ này có tư duy rất phong phú, từ xế Korando đến Trâu sắt đến Mưa rồi lại đến lính Mỹ hành quân truy xét Taliban rồi đến hẻm núi và cuối cùng là địa danh Trung Á. Em xin ngắn gọn lại là "Korando như Trâu leo núi ở Trung Á"... ngắn gọn thế cho tiện cụ nhá.
@ Đại Lải, Mưa, Korando .... Và Trâu.
Nhìn hình ảnh đàn trâu sắt lắm lem bùn đất thong dong đi dưới mưa bên cạnh bìa rừng Chợt liên tưởng đến các cuộc hành quân truy quét tàn quân Taliban của của lính mĩ dưới một góc rừng, hẻm núi nào đó ở Trung á.

likecar&trips

Xe tăng
Cụ này có tư duy rất phong phú, từ xế Korando đến Trâu sắt đến Mưa rồi lại đến lính Mỹ hành quân truy xét Taliban rồi đến hẻm núi và cuối cùng là địa danh Trung Á. Em xin ngắn gọn lại là "Korando như Trâu leo núi ở Trung Á"... ngắn gọn thế cho tiện cụ nhá.
Sao lại có cụ canh 2 rồi mà vẫn ngồi đó nc về trâu bò - of ef nhỉ?