Đài Bắc - Trung Hoa dân quốc

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Đi lâu rồi, giờ moi móc ra hầu các cụ.
Đi Đài cũng hay các cụ ạ, em tự đi diện người nhà bảo lãnh ( vợ cả bảo vệ luận văn ở bển nên em đi theo vỗ tay). Bên Đài dân nó sính ngoại hơn bên Đại lục nên giao tiếp đỡ trở ngại. Ăn chơi cũng đỡ lèm nhèm hơn bên Đại Lục.
Nhưng đi mới thấy bà con mình lao động bên đấy cũng làm giảm quốc thể quá các cụ ợ, toàn trốn việc chính ra làm ngoài vạ vật, rồi trộm cắp nữa.Lúc về em gặp ở sân bay 1 xâu các chú lao động Vn bị áp tải ra máy bay bằng cửa VIP, nghe nói các chú này có lần bị đẩy ra phòng cách ly rồi mà vẫn trốn lại được.

Phủ tổng thống, hồi em sang vẫn là anh Trần Thủy Biển làm chủ:

Sáng sớm ra khu tưởng nhớ bác Tưởng tập thể dục:

Lính gác lăng bác Tưởng đổi gác, bọn này nó vào chỗ xong thì múa súng trường tởm lắm các cụ ợ,cứ xoay tròn súng bằng 1 tay, em chỉ dám đứng xa sợ nó tuột tay văng *** nó lê vào mặt thì khốn:

Múa súng xong nó đứng im thế này, em mon men đến gần, gần quá nó bèn lấy báng súng nện xuống nền nhà nhắc nhở em lại lùi ra:

Bác Tưởng bằng sáp:

Vọ hai của bác Tưởng:

Siêu bảng tàng cổ vật, nghe nói trước khi rời Đại lục bác khuân được kha khá đồ cổ sang đây, cái bảo tàng này mấy tầng lận, đi mỏi chân, mà nó còn thay đổi đồ thường xuyên.

Đồ cổ bằng vàng, ngọc:

Vuốt tay múa kinh kịch bằng ngọc

Chợ hoa họp hàng ngày:

Đồ chơi cho chim:

Cá:

Từ trên nhà 101 tầng nhìn xuống, vãi lúa:

Gâu gâu Đài bắc:

HUNGSMUN

Xe container
Sao không chụp lấy mấy cô gái Trung Hoa dân quốc hở bác, đại lục thì em đi nhiều lắm rồi dưng mờ Đài Loan thì chửa có cơ hội đi, thèm quá(b)

Snake_eyes

Xe tải
Em thấy có cái tiêu đề: ĐỒ CHƠI CHO CHIM :102: làm em cứ tưởng :5:

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Pác làm em nhớ Đài Bắc quá... 3 năm rồi!!! (l)
Mà con gái Đài Bắc xinh cực kỳ! Lúc em qua thì e còn là sviên thôi, được các em teen của 1 trường trung học đón và dẫn đi chơi.. chẹp, về Vietnam em đòi qua ĐB ở luôn đấy :21:

biahoihanoi

Xe lăn
Cái gì cũng đẹp, trừ bác Tưởng bằng sáp thấy xấu xấu.:))

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Pác Tưởng bằng sáp em nhìn thấy có hồn đấy! (b) Hiếm tượng nào trên thế giới em nhìn mà có cái thần như thế cụ ạ!

buzzy

Xe tải
hay nhỉ thằng này tư bản mà cũng xây lăng thờ tổng thống Tưởng :^)

MoonMax

Xe điện
Mà con gái Đài Bắc xinh

NHầm nhọt sang trồng trọt thía nào rồi cụ Đảng viên tuột xích ơi, con gái Đài bắc mà xinh cái nỗi gì, trông thô bỏ *** lên ấy, gọi con gái VN bằng cụ, à không, bằng kỵ (khỏi nhầm cách gọi OF nhà mình:P)

Bọn trông xinh chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi, chắc cụ may, gặp đúng hôm tụi nó đi phơi nắng hay sao ý :P

adidaphat

Xe tăng
các cụ cho em hỏi thủ tục đi du lịch đài loan như thế nào ạ?
chả là em có đứa bạn bên ấy định cuối năm nay sang thăm nó tiện đi DL luôn mà chưa biết gì về thủ tục cả/
cụ chủ thớt và các cuuj cho em xin ít kinh nghiệm nha
thanks alot!

mr_bean

Xe tải
Mà con gái Đài Bắc xinh

NHầm nhọt sang trồng trọt thía nào rồi cụ Đảng viên tuột xích ơi, con gái Đài bắc mà xinh cái nỗi gì, trông thô bỏ *** lên ấy, gọi con gái VN bằng cụ, à không, bằng kỵ (khỏi nhầm cách gọi OF nhà mình:P)

Bọn trông xinh chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi, chắc cụ may, gặp đúng hôm tụi nó đi phơi nắng hay sao ý :P
Em sang ĐL nhiều lần rồi mà chưa thấy em nào xinh xinh cả. :77:

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Hơ, em nói thật mà.. Hay năm đấy thẩm mỹ của e chưa cao nhỉ? E ra đường là chóng mặt vì ngó nghiêng ngó ngửa đấy :21:

Latte

Xe tăng
Ngày truớc em khốn khổ khi đi xin Visa vào TQ, quái được cấp vì hộ chiếu vừa có dấu Visa xuất cảnh Đài Loan

mr_chipheo

Xe buýt
Mà con gái Đài Bắc xinh

Cụ nói Chuẩn đới, em cũng ở bển mấy năm, tóm lại là gái Tàu 10 em thì 9 em mắt híp, béo như nhợn, bắp chân thuộc loại em gái Carlos (chắc đi bộ nhiều đới) mùa hè các ẻm giơ nách lên thì đầy cỏ nữa nhá, được cái nước da đẹp, mịn. Ngày nắng đẹp giời lượn phố ngắm thì được, còn thường ngày em toàn nhìn từ cổ trở xuống.
túm lại là vn là #1

heavyrain2408

Xe buýt
Website
www.cse.wustl.edu
Nhưng đi mới thấy bà con mình lao động bên đấy cũng làm giảm quốc thể quá các cụ ợ, toàn trốn việc chính ra làm ngoài vạ vật, rồi trộm cắp nữa.Lúc về em gặp ở sân bay 1 xâu các chú lao động Vn bị áp tải ra máy bay bằng cửa VIP, nghe nói các chú này có lần bị đẩy ra phòng cách ly rồi mà vẫn trốn lại được.
Cái này phải xem xét lại chứ cụ mới nhìn thấy mà kết luận độp phát thế đâu có được, phải có cái nhìn rộng hơn.
Những người lao động Việt Nam qua (đa số xuất thân nông thôn, trình độ thấp) bị chèn ép, đánh đập,...Bọn Tàu nó thâm độc lắm.
Mấy lần cháu transit qua sân bay Đài Bắc gặp mấy cảnh mấy chị Việt Nam qua mình mẩy sưng vù, khóc nức nở gọi điện thấy xót xa lắm.:22:

belancer

Xe buýt
Em nghe nói gái Đài nó ở 2 thái cực, rất xinh hoặc rất xấu.
Rất xinh thì sẽ vào ngành giải trí phim ảnh, người mẫu....

muadem

Xe cút kít
Hòi mình đi là Computex 2008 thì thấy toàn girl xinh ,như ảnh em dưới là ví dụ ^_^

//ơ mà máy ảnh mình chụp ko thể hiện hết nét đẹp đaâ ^_^

Cụ này không chụp nốt quả la-răng đúc cho anh em OF chiêm ngưỡng:69::69:, Uổng quá xá:102::102:

zoom

Xe hơi
Em xin hầu các cụ thêm mấy cái ảnh chụp từ Taipei 101:

Còn đây là đường xá của nó:

Chỉnh sửa cuối:

CỬU VĂN LONG

Xe container
kụ chủ thớt ở bên đấy có ra hàng bán trầu cau, mua trầu về nhai không đới :P

dht

Xe điện
Ảnh của cụ xấu quá