Đã xong! sang tên từ HĐUQ từ chính chủ không nhìn mặt chủ cũ 1 giây nào

Mr Win

Xe buýt
việc đi làm sang tên của em rất vất vả, mất thời gian và thêm mất niềm tin vào xxx mặc dù e trả bị sai gì chỉ tại các xxx hành là chính và nghiệp vụ kém e làm từ 10/5 đến sáng 1/6 mới lấy đc đăng ký
E xin vào thẳng vấn đề:trường hợp của e: HDUQ từ chính chủ, hồ sơ xe đầy tớ cầm
bước 1.
cầm HDUQ từ chính chủ làm HDUQ cho người nhà e ( không phải gấu) xong làm HDMB cho e
lưu ý: kiểm tra kỹ HDUQ từ chính chủ của mình chữ ký các trang lăn tay.....
khi làm HDMB để 30.000.000 càng thấp càng tốt
trước khi đi làm nên tìm hiểu PCC có giá thấp nhất thường gọi điện PCC sẽ bảo không làm đc nhưng đến nơi thì ngược lại nếu cụ nào ở Hà Đông ra PCC số 7 ở nguyễn xiển em làm ở công chứng Thành Đô Ở Văn Quán hết 980K( HDUQ=350k+HDMB+630K)
bước2.
cầm toàn bộ ra phòng thuế bao gồm: giấy đăng ký, đăng kiểm, CMT,Hộ khẩu - photo ( đem gốc đi đối chiếu)HDUQ,HDMB (cái này e đưa bản gốc nhưng thuế viên khi nhận lại hỏi lại e là tôi dữ bản gốc nhé) theo e photo rồi đem bản gốc đi đối chiếu, 01 tờ nội tệ 200k hoặc hơn bản gốc nếu nộp ở từ liêm cửa đầu tiên không cần nội tệ của 2 áp giá sẽ được đề nghị e thì làm cả 2 xong qua ngân hàng ngay cạnh khai nộp lưu ý nhân viên ngân hàng hay gõ sai số khung, máy và oto sang xe máy e hay kiểm tra tài liệu nên bệnh cũ cứ ký j là em xem và e bên ngân hàng đã nhầm đánh của em là xe máy mặc dù nộp cho oto
trước khi đến bước 3 gọi cho anh Liễu cà số khung số máy 2 bộ cà tận nơi nhà ông này gần METRO phạm văn đồng Số ĐT 0984338874 ưu điểm cà chuẩn hiền lành giá 150k/2 bộ ko rõ đắt hay rẻ đến Bước 3
Bước 3 ( quan trọng nhất)
trước khi trình bầy bước này e nhấn mạnh tránh xa xxx 3 nếu nộp ở 1234 (xxx 3 ở đây là tên xxx làm hồ sơ ở 1234 các cụ thấy ai tên 3 (bằng chữ nhé) thì đưng có đụng vào, xxx này sắp nghỉ hưu xoắn như quẩy hs ông này ko giải quyết nhưng các xxx khac lại giải quyết để tránh những phiền toái ko đáng có nên tránh xxx này đặc biệt các cụ có HDUQ Vĩnh Phúc )trừ khi các cụ trắc trắn rằng mình không tỳ vết
chuẩn bị :
CMT, sổ HK -photo
HDUQ 1, HDUQ 2, HDMB, Đăng ký- gốc
đến xxx xin tờ khai từ đầy tớ cầm tờ khai chịu khó hỏi xem nó đang ở đâu khai xong dán số khung, số máy vào để trên cùng bộ hồ sơ trên, đi khám xe tìm đầy tớ khám xe kẹp 200k vào HS hỏi xe đâu bảo ngoài bãi trả lời đầy tớ phải thân thiện và niềm nở sau khi ký giáp lai xong đem nộp ở phòng nhận HS (trong cùng của dãy lưu ý tránh xa xxx 3)kẹp thêm 200k bản gốc, CMT gốc nếu không vấn đề j thì nhận giấy hẹn 2 ngày cắp *** về 7 hôm sau đến nếu không có vấn đề j thì bấm biển sang phòng bên cạnh bấm biển đừng nộp biển cũ nếu hỏi bảo cho e nợ nộp 200k bản gốc mặc dù trên giấy ghi 150k nhận giấy hẹn 5 ngày sau đến lấy đăng ký
* những khó khăn e gặp phải:
1. đến chờ vì quá đông mà ít đầy tớ phục vụ
2. ở 1234 ai nhận HS người đó giải quyết nên hôm nào đến đúng ngày xxx nhận HS của mình đi khá xe thì đi về bây giờ 1234 láng luân phiên đổi vị trí
3. e gặp đúng xxx3 đến ngồi chờ mốc mép không thấy đâu lúc hỏi đến bảo đang đi đâu đó lại ngồi chờ hôm bốc biển thì HS chen ngang liên tục khuyên các cụ đừng kẹp j e thấy đông như kiến toàn bọn ở showroom e chả có kẹp j hết nó làm hết hs bọn đại lý xong cuối giờ mới đến em hôm đó toàn bon bên đại lý đi làm nhiều người ngồi cùng em bức xúc bỏ về còn e trụ lại lúc vào HS trên máy tính mới thấy nghiệp vụ văn phòng của xxx rất tồi tẹ gõ từng chữ 1 hay lúc đó phải tiêm đôbinh 200k mới tăng tốc không biết.
4. đểm làm hs như cái chợ vỡ nói chung chán trả buồn nôn bởi vì cái này là cổ truyền mình cần tôn trọng và chịu đựng
* lời khuyên:
- khi đến những nơi làm hs cẩn thận các giấy tờ mang theo không đi đâu mà vội đã xác định đi làm thì cứ bình tĩnh thường xuyên kiểm tra quân tư trang mỗi khi rời đi đâu đó
- chịu khó hỏi người đi cùng không nên hỏi cò và nhờ cò nếu đã đụng đến cò thì nên thuê nó luôn
- không việc j phải thuê dịch vụ nếu không phải ca quá khó đẻ đi làm để mà biết những tệ hại của đế chế mà tránh mà mách người thân cửa mình, biết đâu trong cuộc sống mình sẽ phải tự mình làm mà không thể nhờ nổi, không thể thuê nổi nên bỏ quan điểm có tiền là có tất
- một lần nữa tránh xa xxx3 ở 1234
- không nên đi làm sang tên mà chưa đọc qua một bài viết nào về vấn đề này
chúc các bác thượng lộ bình an
các cụ cứng xxx mềm
đánh xong gửi bào thì e bị out nhưng dùng phím backs copy nên không mất công từ nãy giờ may quá
tình hình là hôm nay em đã đi làm đổi đăng kiểm và nộp phí đường bộ
Theo kế hoạch đúng ngày hêt hạn đăng kiểm là có giấy tờ mới thì đi đăng kiểm+nộp phí anh #+ bảo hiểm tuy nhiên gặp ngay anh 33 nên bị trậm tiến độ mất mấy ngày sáng nay 3/06 đến trạm 29S01 từ 6h sáng (chạy từ nhà đến trạm xe đăng kiểm hết hạn chưa nộp phế cho anh #) tuy nhiên là thổ dân nên e rất tự tin trình tự có đăng kiểm mới như sau:
- lái xe vào đừng dẫn
- xuống xe vào lấy tờ cung cấp thông tin (e ko nhớ rõ lắm tên tờ là j) khai đại khái và qua loa ko như khai đưa cho thuế và XXX xong ký
- nộp tờ khai cho e nhận hồ sơ thông báo tôi đổi và đăng kiểm xe -> trả lời của anh 260K ok gilr móc túi đưa hẳn 300k em nó trả lại 40K =))
- ra đợi tý đánh xe lên cầu mọi lần thì e tự đánh lên cầu rồi nhân viên đứng ngoài bảo phanh j thì làm nấy lần này đánh xe lên đang ngồi anh nhân viên bảo xuống xe đi e, hóa ra bây giờ nhân viên đăng kiểm làm tất đến lúc kiểm tra đèn thì mình lái ra và vào phòng nhắc nhở là 100K cái này ko nhắc e cũng đưa nhưng tính e thì xong việc là bo ngay mọi lần e vẫn vậy dạo này ở đây nhắc nhỏ
xong việc ra đợi khoẳng 30p đi mua bảo hiểm có ông đọc biển xe mình lên chạy vào lấy 2 tem trên tay lăm lăm 100k thì anh trả bảo cám ơn ngoài kia rồi thì thôi e trả phí giao hồ sơ 5k e ko có tờ 5k lấy tờ 10k bỏ vào hộp nói e gửi anh 5k ạ xong phi đến cơ quan đi làm.
cảm nhận làm đăng kiểm:
- mọi lần e vẫn làm ở đây vì nhà e gần đây và thấy cung cách làm việc là chấp nhận được
- đăng kiểm viện thẳng thắn trao đổi những vấn đề nhậy cảm
- thủ tục tương đối đơn giản không quá cậu nệ vấn đề hồ sơ
- xe của e 7 chỗ hôm nay đi e tháo ghế sau để nhà không thấy hỏi đăng kiểm vẫn ghi 7 chỗ lúc khám xe nhân viên chỉ xem số khung vì số máy của e phải tháo đồ nên thôi, hơn nữa xe em đã đăng kiểm ở đây nên các anh cũng ko quá để ý chỉ xem sổ là chính
- nhược điểm ở đây là khi ghi tờ khai chỉ có 1 cái bút 1 cụ ghi chục cụ đứng mặt như ngỗng ỉa e đem bút sau khi ghi xong tung vào sân các cụ tranh nhau viết kể cũng vui
Kết luận: hôm nay đc làm việc với trạm 29S01 rất thoải mái và ưng ý
E vừa phát hiện ra rằng trên bàn phím máy tính Mr3 và Mr# nằm cùng một phím khác mỗi một chú phải dữ shift

Chỉnh sửa cuối:

Godfather77

Xe điện
Xxx3 cuối cùng nó là cái gì hả cụ?

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
em hiểu là xxx ngồi ở cửa số 3 phỏng ạ? mà cụ bảo xxx luân phiên vị trí cơ mà nhỉ

shevy7

Xe máy
Chúc mừng cụ Win nhé.
Em thì đang đợi xem các cụ làm theo TT12 kết quả thế nào?????

Có giấy hẹn roài nhưng vẫn phải đợi ..............................................X_XX_XX_X

Mr Win

Xe buýt
e xin giải đáp xxx 3 la j ở đầu trang ạ

longvu

Xe tăng
XXX nó sắp về hưu rồi, đếch sợ ai đâu. Tốt nhất cụ chủ cứ cho cái mặt xxx nên tránh xa này, chắc lại đeo lon Trung tá kịch khung rồi về chăn vịt thôi

Mr Win

Xe buýt
up ảnh lên ko hay lắm dù sao chú ấy cũng sắp về hưu rồi hiện đang đeo lon trung tá khi về ko biết thế nào nhưng cũng đã ăn đủ rồi nên chuẩn bị về hưu muốn tỏ ra nguy hiểm tý

longvu

Xe tăng
up ảnh lên ko hay lắm dù sao chú ấy cũng sắp về hưu rồi hiện đang đeo lon trung tá khi về ko biết thế nào nhưng cũng đã ăn đủ rồi nên chuẩn bị về hưu muốn tỏ ra nguy hiểm tý
Hề hề, phần lớn các chú xxx ko có đủ bằng cấp, ko nắm giữ vị trí gì thì về hưu đều là 2 hột 2 gậy mà bác

U_OAT

Xe Cứu Trợ
Xxx 3 = mr ba , sắp về tưới cây ;))

U_OAT

Xe Cứu Trợ
Hôm e nộp hs của e . Hs ko dc chuẩn lắm xx3 trả về để bổ xung thêm 1 số giấy tờ, e cầm về nhưng ko bổ xung thêm j hôm sau lại ra và đến phiên xx8 thì có hạch họe chút nhưng thấy bác to dẫn đường nên bảo hôm sau nhớ bổ xung. Các xxx sướng thật luân phiên chia ca kiếm xèng ;))

step66

Xe hơi
Em không còn hồ sơ tự quản thì thế nào các cụ ơi.Tư vấn cho em nào:-?

batdauhoclai

Xe buýt
Cụ làm 1 cái đơn trình bày là bị mất và kẹp với hồ sơ. 15 ngày sau thì cụ sẽ được giải quyết.

Teppi80

Xe tải
Mr BA cưỡi con Camry 3.5Q, lên xuống xe mặt cứ vênh lên khoảng 30 độ, biển 29A.333.xx =))

TranThiBich

Xe tăng
ngoài làm đơn trình báo ra cụ còn phải kẹp thêm XXX vào cụ nhé , không là nó hành cụ thành tỏi luôn đấy

inovavgj

Xe container
*** em rút cái hs 2b ở Ba Đình mà 20 ngày rồi nó vẫn trả lời chưa có , éo hiểu hs nó quản kiểu gì :D

Mr Win

Xe buýt
Mr BA cưỡi con Camry 3.5Q, lên xuống xe mặt cứ vênh lên khoảng 30 độ, biển 29A.333.xx =))
đợi về hưu hôm nào đi 2 bánh nhằm con này trả thù cá nhân cụ nhể e hôm lấy đăng ký nếu mà không lấy được là ra con cam rỳ của mr 3 đỗ ở cổng tập thể dục đấy nhưng vừa vào đưa giấy hẹn chú công an trẻ đưa luôn đăng ký làm tụt cả hứng ( cái này e chém các cụ đọc cho vui nhá:-|)

Mr Win

Xe buýt
Em bi xxx3 củ hành về ccvp đây . Giờ giấy tờ đầy đủ vẫn cho cái hẹn 15 ngày ,chán như con gián!
e dự là cụ sẽ được pa này bạo hành hồ sơ nếu có thể cụ rút hết giấy tờ ra tìm xxx8 hoặc xxx khác cho nó lành không lần này cụ lại chạy loanh quanh đấy